๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:14:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุธาหรณ์ คน พก ปืน  (อ่าน 4327 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 02:18:03 PM »

ลุงอ่ะ หกสิบแล้ว ไม่วาย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แถมขับพีลูด เสียด้วย วัยรุ่นน่าดู Huh

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:29:52 PM »

สิ่งที่ผมหนักใจมาก คือทำให้พวกเราที่เล่นปืนเป็นงานอดิเรก และวงการปืนถูกต้องตามกฎหมายของเมืองไทย ต้องตกต่ำในสายตาคนนอก ซึ่งส่งผลทำให้ทุกวันนี้ก็ขอ มี ใช้ ครอบครอง นำพา ยากลำบากอยู่แล้ว ต้องยากลำบากขึ้นไปอีก พูดภาษาง่ายๆ เหมือนคนที่ใช้ปืนอย่างขาดสติแล้วตกเป็นหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์ นำพาความซวยมาตกบนหัวพวกเราโดยที่พวกเรามิได้ก่อขึ้นเลยสักนิด ก็ภาวนาว่าขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
   เวลามีข่าวฆ่าหั่นศพหรือเวลาที่เขาใช้มีดอีโต้ฟันกันนี่....ไม่รู้ว่าพ่อค้าเขียงหมูจะดูไม่ดีไปด้วยรึปล่าวนา :Smiley

ฟังคุณซิกโปร พูดแล้วก็สบายใจครับ ก็ภาวนาให้ผู้มีอำนาจอย่าได้นำเหตุการณ์แย่ๆที่เกิดขึ้นมาเป็นข้ออ้างของคำสั่งบางอย่างเลย

ขอพระอวยพรคุณซิกโปรครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 05:17:40 PM »

แต่ช่วงนี้รู้สึกว่าเหตุการอย่างนี้จะเกิดขึ้นบ่อยนะครับ
กลัวจริงๆ กับการเหมารวมไปถึงผู้มีอาวุธปืนที่เป็นผู้บริสุทธิครับ
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 06:56:57 PM »

น้ำลายหก
ครับ
โทสะ คือ ไฟ
เอามือไปจับไฟ ก็ถูกเผาไหม้
ทุกข์
 หัวเราะร่าน้ำตาริน
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 08:03:01 PM »

Grin คนแบบนี้จะต้องส่งลง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้(เสียให้เข็ด)
 Grin อันตพาลทั้งหลายที่ก่อเหตุ ไม่ว่าจะเป็นนักเรียนอาชีวที่ชอบตีรันฟันแทงและยิง หรือวัยโจ๋ หรือวัยรุ่นใจร้อนจับได้ไม่ต้องขังคุก หรืสถานพินิจฯ มอบปืนให้คนละกระบอก นั่งคอปเตอร์มาลง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ คอยดูซิจะกำแหงหาญสักขนาดไหน ฮีธ่อ นั่งก็ไม่ได้ เดินก็ไม่ได้ สนามเพลาะทั้งนั้น ใครไม่เชื่อมาดูเอง.....ฮ่า ฮ่า
DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 08:51:42 PM »

มองอีกแง่มุมหนึ่ง

มีปืนแล้วมั่นใจ วางอำนาจเกินเหตุ

ในที่สุด ปืนทำหน้าที่อย่างซื่อสัตย์ คือ ลั่นกระสุนออกไปยังเป้าหมายอย่างไม่พลาด และส่งเจ้าของมัน (ผู้ไม่รู้จักการใช้มันในทางที่ถูก) เข้าคุก
The Kingdom Of Gun
คนจะงามงามที่จิต
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 10:33:59 PM »

แค่นี้รอหน่อยไม่ด้ายรึไง เติมน้ำมันก็ไม่ได้เติมเป็นชั่วโมง

เป็นไปไม่ได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 10:54:01 PM »

Huh Huh ผมกำลัง งง ว่าคันหน้าเค้าเติมอยู่ดีๆ ตาแก่นี่มาจากไหนแล้วมาบีบแตรไล่เขา

ยังไงก็จับเข้าคุกให้ได้นะครับคนแบบนี้ เฮ้อ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 11:32:58 PM »

เรากำลังมองด้านเดียวหรือเปล่าครับ ผมไม่อยากเชื่อตามข่าวเท่าไหร่หรอกครับ  :Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 11:47:16 PM »

...นั่นสิครับ  เราไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุ  เหมือนในหนังเรื่องนึงที่มีคนเล่าเหตุการณ์เดียวกันไปคนละทาง

...ที่แน่ๆ คือปะทะกันด้วยอารมณ์แล้วเลยเถิดไปกันใหญ่ครับ 

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 13, 2005, 12:36:16 AM »

Smiley ดูข่าวเมื่อกี้นี้เห็นว่าเข้ามอบตัวแล้วคับ...

ให้ปากคำว่าทะเลาะกันแล้วโมโหที่ผู้ตายให้ของลับ...

เลยเอาปืนมายิงขู่แต่กระสุนแฉลบไปโดนโดยบังเอิญ...

เชื่อไม่เชื่อดีคับเนี่ยะ... :Smiley
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 13, 2005, 12:39:29 AM »

Huh Huh ดูไอทีวี ตะกี้ ผมเชื่อเด็กปั้มครับ ไม่ตั้งใจนัดแรก แล้วไอ้นัดสองล่ะ.. Huh Huh

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 13, 2005, 01:00:46 AM »

ง่า เพิ่งได้มาอ่าน อยู่แถวบ้านผมเลยยย  ตกใจ

We can either find the way or make one.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์