๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 08:42:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56248 ครั้ง)
หนึ่งหน้าป้อม@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #150 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:01:43 PM »

ผมก็เคยครับ เข้าป่าไม่ได้ขึ้นลำเอากระสุนเข้ารังเพลิงไว้

พอเหตุการณ์เกิดขึ้นกระทันหันมากเลยครับ ..... ถึงกับตกใจ ตกใจ

กระรอกวิ่งตัดหน้า ...หันปากกระบอกปืน(CZ452)ทำท่าจะยิง  นึกขึ้นได้ว่ายังไม่ได้ขึ้นลำ กรรม..อดกินกระรอกผัดเผ็ดเลย....สุดท้ายได้นกเขามาทอด 3 ตัว.. Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก จูบบบบ

ขำๆ ครับ  Grin Grin เห็นมีแต่คนให้ความรู้ ผมขอให้ความบันเทิงนะครับ  สังคมสมัยนี้ช่างน่ากลัวจริง ต้องระวังตัวให้มากๆ กระทู้นี้ดีจริงๆครับ ให้แง่คิดเยอะมาก ชอบครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #151 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:43:57 PM »

Hk ครับลงตัว อิ อิ มีทั้งเซฟ  มีทั้งคันลดนก  แล้วแต่ผู้ใช้จะเลือก  แต่ไม่ว่าจะปืนแบบไหนอย่างไรอยู่ที่คนใช้เป็นหลักครับ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #152 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 03:00:36 PM »

อ่านแล้วได้ความรู้มากเลยครับ ส่วนตัวผมทุกกระบอกจะขึ้นลำไว้ครับ เพราะอยู่พื้นที่เสี่ยง และจะท่องไว้ในใจตลอดว่า อย่าประมาท Cool Cool Cool

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 04:49:33 PM »

ขออนุญาตตามไปดมครับป๋า น้ำลายหก

พึ่งไปยืนยันจองใหม่ครับ.............สวัสดิการกองทัพบก

จองไว้ตั้ง 6 ปีที่แล้ว ช่วงปลายรัฐบาล ปชป. พอปืนเข้ามาช่วงต้นรัฐบาล ทรท. กลับไม่อนุมัติให้แจกจ่ายเฉยเลย Angry...............

ตอนนี้ ได้รับอนุมัติให้แจกจ่ายและจองกันใหม่แล้วครับ..............เลยต้องไปจองตามสิทธิ

HK USP .45 ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #154 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:18:20 PM »

ขออนุญาตตามไปดมครับป๋า น้ำลายหก

พึ่งไปยืนยันจองใหม่ครับ.............สวัสดิการกองทัพบก

จองไว้ตั้ง 6 ปีที่แล้ว ช่วงปลายรัฐบาล ปชป. พอปืนเข้ามาช่วงต้นรัฐบาล ทรท. กลับไม่อนุมัติให้แจกจ่ายเฉยเลย Angry...............

ตอนนี้ ได้รับอนุมัติให้แจกจ่ายและจองกันใหม่แล้วครับ..............เลยต้องไปจองตามสิทธิ

Grinได้มาแล้วขอยืมยิงบ้างนะครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #155 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:20:44 PM »

ยินดีด้วยครับพี่ ..... อิอิอิ
  ยืมยิงด้วยครับพี่ ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 05:49:40 PM »

อยากได้ตัวนี้  Grin .45 ACP

เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 06:08:37 PM »

ในหนังสือของเพื่อนบ้านเคยเอารูป  HK .45 รุ่นใหม่  รูปร่างเหมือน P2000 เลยครับ   มีทั้งตัวเต็มแล้วก็คอมแพ็ค  ด้ามดูเล็กกว่า USP น่าใช้มากๆ    แต่ถ้าไม่ใช่สวัสดิการคงไม่มีปัญญาซื้อแน่นอน  จูบบบบ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #158 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 06:20:25 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #159 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 06:46:40 PM »

สาระล้วน ๆ   Grin Grin
         ผมชอบปืนที่มีระบบลดนก    เมื่อขึ้นลำแล้วลดนกไว้ก็พร้อมป้องกันชีวิตของตนเองและครอบครัวแล้วครับ  ถ้ารอให้เกิดเหตุไม่คาดคิดก่อนแล้วค่อยขึ้นลำ  อาจจะไม่ทันได้แก้ตัว    ถามว่าแล้วจะปลอดภัยไหม ?  ผมมั่นใจในแบบของปืนที่โรงงานได้ผลิตออกมาและเราเข้าใจในระบบของมัน   แม้แต่ซีแซด 75  B  ของผมที่มีเซฟ  แต่ผมไม่เคยใช้เซฟเลย   ลดนกครึ่งทางด้วยมือตลอด   เมื่อเข้าใจระบบของปืน  มั่นใจในวิธีการพก  แค่นี้ก็อุ่นใจแล้วครับ   Smiley

""
แสนฆ้อนอ่อน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #160 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 06:57:23 PM »

ผมคาดเดาเอาเองว่า ปืนทุกชนิด ทั้งออโต้ และลูกโม่ น่าจะได้รับการออกแบบมาให้พกพาแบบขึ้นลำพร้อมใช้งาน ทั้งนั้น
ส่วนความปลอดภัย ก็ขึ้นอยู่กับ ระบบปฏิบัติการและความชำนาญของผู้ใช้งาน ปืนกระบอกนั้นๆ  Grin
ท่านควรจะพกปืนในสภาพใด ก็ขึ้นอยู่กับตัวท่านเองนั่นแหละครับ ว่ารู้จักปืนของท่านดีแค่ไหน  ฝึกฝนบ้างมั้ย รอบคอบหรือไม่

ผมเคยถามพี่ที่ยิงปืนอยู่ชมรมเดียวกัน เรื่องการพกพาปืนกล๊อค ว่าควรขึ้นลำหรือไม่
เพราะแกเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ ใช้ปืนกล๊อค21 รุ่นแรกๆที่นำเข้า
และเห็นแกพกขึ้นลำอยู่เสมอ ทั้งพกซ่อน และพกซองนอก มาเป็นเวลาสิบๆปี
แกก็บอกว่าแล้วแต่ความจำเป็น ความชำนาญ และความรอบคอบของคุณ

ผม...แล้วมันไม่อันตรายรึครับพี่
พี่.....ผมก็ใช้ของผมมาอย่างนี้ ผมถนัดแบบนี้ ผมก็ว่าไม่อันตราย แต่ก็มีลั่นอยู่เหมือนกันนะ
ผม...อ้าว แล้วโดนใครรึเปล่าพี่
พี่.....เพื่อนผมมันทำลั่น ไม่ใช่ผม เข้าเวรจุดตรวจอยู่ด้วยกัน
ผม...เล่าหน่อยดิพี่ อยากฟังไว้เป็นประสบการณ์
พี่.....ก็วันนั้นเข้าเวรจุดตรวจอยู่ด้วยกัน2คน วันลอยกระทง เด็กจุดประทัดกัน ตู้ม ต้าม
       เพื่อนผมแต่งครึ่งท่อน G19ขึ้นลำ เหน็บเอว นั่งเอนดูทีวี บนเก้าอี้คอมฯ
       นั่งเอนตัว ปืนมันค้ำ ก็ขยับขอบกางเกง ใช้มือกำขอบกางเกงพร้อมด้ามปืน ขยับ ขยับ......ปึ้ม!
       คาดว่านิ้วโป้งคงขยำเข้าไปในโก่ง พร้อมกับที่มันดึงของกางเกงขึ้นพอดี
ผม...โอ้......แล้วเข้ามั้ยพี่
พี่.....กระสุนถากถุงอัณฑะ(ไข่)ข้างขวา ทะลุเบาะนั่ง เฉียดน่องซ้าย กระเด็นโดนพื้นหายไป ไปหาเจอทีหลัง
       พี่ถามมันว่าเป็นไรมากมั้ย มันบอกเฉี่ยวๆ ท่าจะยังชาอยู่ พอถอดกางเกงออกดู อัณฑะ+อุปกรณ์ควบคู่
       ไหลออกมากอง ใช้มือ2ข้างกอบได้ เอาผ้าเข้าห่อไว้ แล้วรีบพากันหามส่งโรงพยาบาล ให้หมอรักษา
ผม...แล้ว แล้ว  ตกใจ หายดีใช้การได้เหมือนเดิมมั้ยพี่
พี่.....ดี แต่ดีใบเดียวนะ เห็นมันก็ยังพยายามหาทางใช้"ไอ้เดี่ยว"ของมันอยู่เรื่อยแหละ
       นี่เมื่อวานมันยังโทรมาชวนพี่ไปอาบน้ำอยู่เลย  Grin ฮะ ฮะ ฮ่ะ

จากนั้นมา G26ของผมก็ไม่เคยพกแบบขึ้นลำอีกเลยครับ ได้แต่ภาวนาว่าถ้ามีเหตุต้องใช้จริงๆ คงจะขึ้นลำทันครับ
เล่ากันฟังเล่นสนุกๆ ตามประสา เขาเล่ามา นะครับ ผมก็ไม่เคยเจอเพื่อนแกคนนี้ซักที ถ้ามีโอกาสจะขอดูผลงานG19ซะหน่อย  Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #161 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 07:09:04 PM »

เข้ามายิ้ม แกมอิจฉาผู้การมะขิ่นครับ Grin น้ำลายหก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 07:15:55 PM »

หลงรัก  หลงรัก  น้ำลายหก  น้ำลายหก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 07:20:18 PM »

H&K USP45 หาชุดลั่นไก match grade มาใส่อูยยยยยย ดีขึ้นเยอะแต่ความปลอดภัย ยังเหมือนเดิม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #164 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 07:21:22 PM »

H&K USP45 หาชุดลั่นไก match grade มาใส่อูยยยยยย ดีขึ้นเยอะแต่ความปลอดภัย ยังเหมือนเดิม

มี link ไหมครับ  Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 15
  พิมพ์