๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 01:37:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56266 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 01:59:17 AM »

คอนดิชั่นที่มีและสามารถเลือกได้ ซึ่งตรงนี้ผมเลือกที่จะใช้ครับ .... ถามว่า วานรที่มีอยูทำยังไงบอกได้ครับ เราไม่สอน ..... อิอิอิอิ อันนี้จริง ๆ โดยพื้นฐาน ถ้าเอาปืนให้แกถือกระบอกหนึ่ง สิ่งแรกที่ทำแกชักครับ ชักขึ้นลำ แกรู้ว่าโดยคอนดิชั่นมันเป็นแบบนี้ ....... ใครว่าเด็ก ชักไม่ไหว เอาลูกผมไปลองได้ .......เพราะ ไม่ว่า จะเป็นตัวไหน คุณเธอก็ลองได้หมดครับ  ....ผมถึงว่า ถ้าแบบนั้นเรามีการป้องกันอีกสักขั้นจะไม่ดีเหรอ ..... อิอิอิอ  เป็นอีกมุมมองนึงครับ พี่ ..... อิอิอิอิ ( ลืมบอกไปลูกผม  10 ขวบ  ตัวเล็กสุดแค่ 6ขวบ ที่ทำได้  อิอิอิอิอิอิ ) ....

ว่าต่อว่า แล้วงั้นต่างกันยังไง .... ระหว่าง
 ระบบที่มี ล็อกเพิ่มมาสักหนึ่งชั้น  กับระบบที่ไม่มีอะไรเลย เลยแค่ขึ้นลำได้ ก็ เหนี่ยวไกได้ ............. อิอิอิอิ .............   ผมก็ยังชอบน่ะ กล็อก .... อิอิอิ ถามใครก็ได้ที่เคยคุยด้วยกัน ......... กล็อกเป็นปืนที่ดีครับ .......    แต่ไม่เหมาะกันที่ผมเป็นอยู่ เท่านั้นเอง ........... อิอิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2007, 02:02:25 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:00:47 AM »

เวลาผมเดินทางโดยหากขับรถเองผมจะขึ้นลำไว้และลดนกตลอด อีกอย่างผมชอบเดินทางกลางคืนด้วย ปืนซีแซดของผมเวลาขึ้นลำแล้วลดนกนี่ก็ไม่ต่างจากปืนลูกโม่หรอกครับ...ถามว่าปลอดภัยไหม อันนี้ขึ้นอยู่กับตัวของเจ้าของปืนเอง สติ และความคุ้นเคย...

หลายๆท่านอาจจะคำนึงถึงความปลอดภัยเป็นที่ตั้งก็เลยไม่ยอมขึ้นลำไว้เวลาเดินทางในขณะขับรถเอง....ผมอยากจะให้ข้อคิดว่าเวลาที่ท่านเจอกับเหตุการณ์ที่ฉุกระหุกจริงๆแล้ว ไม่ทันกินแน่ๆครับ นอกเสียจากว่าจะมีการฝึกฝนมาจนชำนาญแล้วเท่านั้น....ใหนจะต้องขับรถเอง ใหนต้องหยิบปืนขึ้นมา และไหนจะต้องขึ้นลำอีก....

เรื่องการคำนวนว่าสถานะการณ์ไหนควรจะขึ้นลำ และไม่ขึ้นลำในเวลาเดินทางนั้น คำนวนยากครับ เพราะเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นนั้นส่วนใหญ่จะมาโดยที่เราไม่ทันตั้งตัวหรือรู้ตัวมาก่อน...

อีกอย่างปืนที่เรานำติดตัวเวลาเดินทางนั้นควรเป็นปืนที่เราคุ้นเคยมือเหมือนกับว่ามันเป็นอวัยวะส่วนหนึ่งของเรา...เวลาที่เจอเหตุการณ์ที่จวนตัวจะได้ไช้ได้อย่างอัตโนมัติ....

มีตัวอย่างหนึ่งที่ผมอยากจะเล่าให้ฟัง....ผมมีเพื่อนเป็นตำรวจอยู่คนหนึ่ง อาวุธที่พกติดตัวตั้งแต่เป็นตำรวจใหม่ๆ คือปืนลูกโม่หลวงแจก เป็นปืนเก่าๆ ด้ามก็เป็นด้ามไม้เล็กๆเดิมๆ แต่แกยิงแม่นมาก สาเหตุก็คือแกฝึกตั้งแต่เป็นนักเรียนตำรวจเรียนจนจบและเวลาใช้ในราชการก็ใช้ลูกโม่ เวลามีการแข่งขันการยิงปืนภายในก็ดันใช้ปืนลูกโม่อีก แล้วจะไม่แม่นและชำนาญได้อย่างไร.....วันหนึ่งแกโทรฯชวนผมไปกินเหล้าเพื่อที่จะอวดปืนใหม่ เป็นปืนออโต้ แกบอกว่าอุตส่าห์เก็บหอมรอมริบมาตั้งสิบกว่าปีกว่าจะได้ซื้อปืนในฝัน...

วันหนึ่งผมได้รับโทรฯจากเมียของแกบอกว่าแกถูกยิงเสียชีวิตแล้ว...และเมื่อผมไปงานศพของแกและได้พูดคุยกับร้อยเวรเจ้าของคดีเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่แกถูกยิง ทางร้อยเวรก็เล่าให้ฟังคร่าวๆ แต่มีสิ่งหนึงที่ผมสะดุดใจก็คือลักษณะของศพที่เสียชีวิต ก็คือแกชักปืนออกมาแล้วแต่ไม่ทันได้ยิงป้องกันตัวเพราะถูกยิงเสียก่อนที่ลำตัว 3 นัด ส่วนปืนของแกก็ตกอยู่ข้างๆกับศพของแกโดยที่ปืนอยู่ในลักษณะที่ไม่ได้ขึ้นลำไว้.....

ผมว่า....ผมได้อะไรหลายๆอย่างจากเหตุการณ์ของเพื่อนผมคนนี้.......

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:12:26 AM »

เชื่อไหมว่า .... ผม อยากหาปืนที่ตอบสนองผมได้มากที่สุดตอนนี้ ยังไม่มี เลย ..........  อิอิอิอิ   ด้วยเหตจำเป็นที่ผมมีอยู่นะ ............  แต่อยากบอก ว่า เลือกหาที่ สมควรที่สุดเท่าที่เราจำเป็นครับ ...........    ผมคิดแบบนั้น .......   คุณพกปืนคุณต้องพร้อม ถ้าไม่พร้อม คุณ ขาดไปแล้ว ก้าวนึง .... แล้ว คำว่าพร้อม สำหรับคุณเป็นแบบไหน .... ตรองดู   .... อิอิอิอิอิ คงได้จุดยืนที่ดีครับ ...... ผมไม่แนะนำว่าคุณควรพกขึ้นลำหรือไม่ .... ผมไม่แนะนำว่าคุณควรใช้ปืนอะไร เป็นแค่แนวทางในการเลือกเท่านั้น แต่ผมพบแค่แนวทางที่เหมาะกับผมเท่านั้นเอง .... อิอิอิ  ........  เซ็งหว่ะสาระเยอะไป ....... อิอิอิ ปกติผมไม่เป็นแบบนี้นะนี่ .... อิอิอิ ... หิวเหล้าอีกละ ... อิอิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2007, 02:31:03 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 02:18:34 AM »

ปัญหาและบทสรุปในหน้านี้คือคุณ ผม เหรอเราเหรอท่าน ควรพกปืนแบบไหน .... และปืนอะไร ...... (ผม ว่าต้องเหมาะกับแต่ละท่าน นะ บางท่าน พกปืนที่ทำมาเพื่อพร้อมใช้งาน แต่ใช้แบบไม่พร้อมคงแล้วแต่ เนอะ .........  อิอิอิอิอิ ผมถึงไม่อาจชีแนะไง มีตังซื้อก้วยเตี๋ยว 10 บาท แต่จะกิน 8 บาท คงไม่มีใครว่าได้ แต่ เขาเรียกผมไอ้อ้วน เลย กินมันซะ 15 บาท อิอิอิอิอิ   ...... เด็กนรกจริง ๆ

คิดลึก ๆตรองให้ถ่วนถี่ชั่งน้ำหนักที่มี แล้วเลือกตัวที่เหมาะสมเนอะ ...... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2007, 02:21:41 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 03:24:44 AM »

ปัญหามันอยู่ที่กล๊อคจิงๆ ทำไมมันทำปืนไม่มีเซฟมาล่ะเนี่ย  Huhทั้งที่บรรพบุรุษและรุ่นพี่ๆเขาทำมามีเซฟหลายๆแบบ ถามว่าเด็กๆมันขึ้นลำเป็นมั้ย มันดูหนัง เขาก็สอนอยู่ ว่ากระชากแกร๊กๆ ยิง...โป้ง   เด็กก็น่าจะทำเป็น ไม่ยาก

ถามว่าปืนมีเซฟดีมั้ย ก็ดี...ถ้าใช้คล่อง  แต่ถามว่า ถ้าโดนปองร้าย มือปืน มายิงข้างกระจกรถ ถามว่า ส่วนใหญ่ สู้ได้มั้ย ก็ปล่าว...ทั้งที่พกอาวุธ  เพราะมันชอบยิงตอนเราเผลอ   Tongue

แล้วถามว่าเราขึ้นลำ เด็กจะปลดเซฟไม่ได้เชี่ยวหรือ ก็ปล่าว มันอาจจะกดไป กดมา ลั่นโป้ง เพราะฉะนั้นไม่ใช่คำตอบที่ดีที่สุด

ผมว่าสรุปอยู่ที่คนใช้ ว่าสบายใจและถนัดแบบไหน  ไม่มีตัวอย่างแน่ชัดว่า พกแบบไหน ตายน้อยกว่า  เพราะฉะนั้น ก็เอาตามที่ถนัดเถอะครับ  ผมว่าถ้าฉุกละหุก ผมเผ่นหาที่กำบังหรือขับรถหนี ตั้งหลักก่อนดีกว่า  ยังไงค่อยว่ากัน  เพราะถ้าเจอคนถือปืนจ่อ จ้างให้ไวขนาดไหน ก็คงชักไม่ทันแน่ๆ อิอิ  Grin 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 08:54:22 AM »

Smileyน่าจะทำ ลูกโม่แบบมีเซฟนะ Wink Wink

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 09:53:50 AM »

กระทู้ร้อนขนาดนี้... นายสมชายข้ามไปได้ยังไงตั้งสิบหน้าแล้ว ขอแจมมั่ง... ฮา

มุมมองของนายสมชายมีสองเรื่องครับ เรื่องการเตรียมตัวยิง"ยกแรก"... และระหว่างยกแรกต่อ"ยกสอง"...

นายสมชายใช้ G19 มาตลอดเวลาร่วมสิบปีเข้าไปแล้ว ปืนกระบอกนี้ส่วนใหญ่อยู่ในตู้ นานๆ เอาออกมาติดตัวออก ตจว. หรือเอามาใส่ท้ายรถเวลาไม่ไว้ใจสถานการณ์... นายสมชายปล่อยรังเพลิงว่างครับ กระบอกนี้เตรียมไว้ 1) เป็นปืนกระบอกที่สอง สำหรับกรณีกระบอกแรก 1911 ถูกตำรวจยึดไปหลังเกิดเรื่อง(ก็เราเป็นพลเมืองดีนี่ครับ)... และ 2) กรณีรู้ตัวล่วงหน้าไม่ไว้ใจสถานการณ์ หรือเผื่อทำศึกยืดเยื้อเพราะลูกแยะ... จะเอามาขึ้นลำเหน็บเอวขวาใช้ซองปืนถนัดซ้ายให้ด้ามชี้ย้อนไปข้างหน้า หากบังเอิญลั่นเวลารีบร้อนชักขึ้นลำจะลั่นใส่พื้นเฉี่ยวสะโพกไม่โดนท้องตัวเองครับ... ใช้แม็กอะไหล่อีกสองอันเป็นของ G17 ได้ลูกอีกตั้งเกือบ 40 นัด... ดังนั้นกระบอกนี้เหมาะสำหรับกรณีเตรียมการรอท่า...

ส่วน 1911 เป็นปืนนกนอก ใช้กระสุนแรงที่สุดเท่าที่นายสมชายคุมไหวด้วยมือข้างเดียว และด้ามปืนเป็นธรรมชาติมาก นกนอก และตัวปืนมันงดงาม เลยจับเล่นบ่อย ยิงแห้งบ่อย... เวลาพกใช้วิธิดึงขึ้นลำลดนกเอาไว้ ใครที่ยิงแห้ง 1911 บ่อยจะทราบว่าพอมือเริ่มด้านแล้วจะง้างนกยิงด้วยมือข้างเดียวง่ายมาก เป็นสัญชาติญาณเหมือนพวกคาวบอยทำกับปืนลูกโม่ซิงเกิ้ลครับ... สำหรับนายสมชายแล้วขึ้นลำ 1911 ยักแย่ยักยันมากกว่าใช้นิ้วโป้งข้างที่ถือปืนง้างนกแล้วขยับมืออีกหนึ่งครั้งยิงได้ทันที เพราะขึ้นลำปืนต้องใช้สองมือซึ่งลำบากกว่ามาก โดยเฉพาะอีกมือต้องเหนี่ยวโน่นเหนี่ยวนี่ ต้องขว้างข้าวของใส่ศัตรูเพื่อรบกวนสมาธิ... การง้างนกนี่ง่ายมากเวลาฉุกเฉินท่านใดยิงแห้งบ่อยๆ ก็ทำได้เป็นสัญชาติญาณ ไม่ใช่นายสมชายทำได้คนเดียวครับ... กระบอกนี้เป็นปืนที่อยู่ด้วยมากที่สุด หากจำเป็นและเร่งด่วนสมควรแก่พฤติการณ์... นายสมชายจะคว้าไปด้วยครับ เหมาะกับรีบยิง ไม่รู้ตัวล่วงหน้า...

ทั้งหมดข้างบนคือการเตรียมตัวสำหรับ"ยกแรก"ครับ ยังมีเรื่องของ"ยกสอง"... เช่นกรณียิงกันยกแรกแล้วต้องวิ่งกระโดดกำแพง วิ่งลงบันไดหนีไฟ วิ่งตามหรือวิ่งหนีก็แล้วแต่สถานการณ์... G19 นี่ไม่มีนกให้ลด ไม่มีคันห้ามไกให้ใส่ ทำได้อย่างเดียวคือเสียบเอวแล้ววิ่ง... ต้องใช้ซองถนัดซ้ายให้เวลาเหน็บแล้วแนวลำกล้องชี้ออกพ้นตัว(ซึ่งอาจชี้ไปหาคนที่วิ่งข้างๆ)... ส่วน 1911 เข้าห้ามไกได้ หรือลดนกแบบฉุกเฉินด้วยการเอานิ้วโป้งซ้ายขวางนกไว้ แล้วปล่อยให้หล่นมาอยู่ที่ฮาล์ฟค็อก... เวลาจะยิงใหม่ก็ง้างนกใหม่ง่าย หรือมือลื่นเลาะเมือกเลือดก็ตะแคงปืนไถกับอะไรก็ได้ให้นกง้างครับ...

สรุปแล้วยังไงก็ตาม... มันอยู่ที่ปืนใครปืนมันต้องฝึกบ่อยๆครับ...
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:24:58 AM »

ผมใช้ USP โดย
ใส่กระสุน 15 + 1
ลดนก
.......................................
ถ้าถามว่าอันตรายไหม

ตอบ  เฉพาะตัวผมนะครับ  “ ไม่อันตรายครับ” เพราะ

1.ปืนของผม  ผมให้ใครดู ไม่ให้ใครใช้

2.ไกดับเบิ้ลนัดแรก  ลากยาวอยู่แล้ว

3.ติดเป็นนิสัยแล้วครับ ( ระแวง )  ว่าปืนของผมมีลูกอยู่เสมอ ฉะนั้นผมระวังตลอดเวลา

4.ถ้าจะให้ใครดู  >> เข้าห้ามไก >> ปลดซอง >> ค้างสไลด์ >> เอานิ้วแหย่ในรังเพลิง >> แล้วให้ดูทั้งๆที่ค้างสไลด์ไว้แบบนั้นแหละครับ

5.อีกอย่าง  ท่านที่เลือกหลายอย่าง เดี๋ยวขึ้นลำ เดี๋ยวไม่ขึ้นลำ   แบบนี้แหละครับ  โอกาสพลาดมีสูงกว่าเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งครับ
........................................................... .
ถ้าถามต่อว่า ทำไมถึงเลือกทำแบบนี้

ตอบ  เฉพาะตัวผมนะครับ 

1.เพราะผมคิดว่า   ถ้ามีเรื่องต้องใช้ปืนป้องกันตัวขึ้นมาจริงๆ   ผมคงดึงสไลด์ไม่ทันหรอกครับ บางทีคงลืมดึงสไลด์ด้วยซ้ำ

2. ไม่ต้องกับปืนด้วยกันหรอกครับ  ระยะ 10 เมตรลงมา  ถ้าเราไม่ทันตั้งตัว  คนร้ายก็สามารถเอามีดมาฟันเราได้ง่ายๆเลยครับ   อย่านึกว่าจะดึงสไลด์ทันนะครับ  ( อย่าคิดว่าหมูวิ่งช้านะจะบอกให้ )

3. ผมเคยเอาปืนลงไปตรวจดูหน้าบ้านตอนตีสองกว่าๆ ( สุนัขเห่าอย่างหนัก , พร้อมเห็นเงาตะคุ่มๆ )  เมื่อตรวจเสร็จ ( ไม่พบอะไร )  กลับเข้ามาในห้อง ตรวจดูปืน  ปรากฎว่า ปืนไม่ได้ขึ้นลำไว้ ( ตื่นเต้น ) และที่สำคัญ พบว่ามีเศษสายยางปิดท้ายเข็มแทงชนวนไว้ ( สำหรับยิงแห้ง )   

คืนนั้น ถ้ามีเรื่องต้องใช้ปืนจริงๆ  ผมจะพบว่า
3.1 ยิงไม่ลั่น
3.2 ดึงสไลด์เอาลูกเข้ารังเพลิงแล้วก็ไม่ลั่นอีก

* เล่าให้ฟังเฉยๆครับจะได้หลากหลายขึ้นไปอีก *
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 10:27:41 AM »

Cheesy  ผมก็ว่า.. กระทู้นี้สนุกครับ ได้เห็นมุมมอง แต่ละท่าน ที่ล้วนมีประโยชน์ทั้งนั้น.  Cheesy
      ทั้ง ทั้งที่ชื่อกระทู้ แสนจะธรรมดา มาก.  Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 11:05:58 AM »

จริงๆแล้วขนึ้อยู่กับผู้ที่เป็นเจ้าของปืนแล้วครับว่า เราควรที่จะเรียนรู้วิธีใช้ ความปลอดภัยระบบ
ของปืนที่เราอุตสาห์หาซื้อมาใช้ แล้วยังจะมาระแวงมันอีก ผมว่าเดียวปืนเราจะน้อยใจแย่
และอีกอย่างการจะขนึ้ลำไว้หรือไม่นั้น ย่อมขนึ้อยู่กับสถานะการณ์ และเหตุเฉพาะหน้ามากกว่าครับ
ถ้าอยู่บ้านผมก็ไม่ขนึ้ลำไว้ครับ แต่ถ้าต้องพกปืนแล้วไปข้างนอก ผมขนึ้ลำไว้เลยครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 11:39:09 AM »

เข้ามาเก็บเอาความรู้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 12:56:00 PM »

เชื่อไหมว่า .... ผม อยากหาปืนที่ตอบสนองผมได้มากที่สุดตอนนี้ ยังไม่มี เลย ..........  อิอิอิอิ   ด้วยเหตจำเป็นที่ผมมีอยู่นะ ............  แต่อยากบอก ว่า เลือกหาที่ สมควรที่สุดเท่าที่เราจำเป็นครับ ...........    ผมคิดแบบนั้น .......   คุณพกปืนคุณต้องพร้อม ถ้าไม่พร้อม คุณ ขาดไปแล้ว ก้าวนึง .... แล้ว คำว่าพร้อม สำหรับคุณเป็นแบบไหน .... ตรองดู   .... อิอิอิอิอิ คงได้จุดยืนที่ดีครับ ...... ผมไม่แนะนำว่าคุณควรพกขึ้นลำหรือไม่ .... ผมไม่แนะนำว่าคุณควรใช้ปืนอะไร เป็นแค่แนวทางในการเลือกเท่านั้น แต่ผมพบแค่แนวทางที่เหมาะกับผมเท่านั้นเอง .... อิอิอิ  ........  เซ็งหว่ะสาระเยอะไป ....... อิอิอิ ปกติผมไม่เป็นแบบนี้นะนี่ .... อิอิอิ ... หิวเหล้าอีกละ ... อิอิอิอิ

แต่ผมหาได้แล้วล่ะ............ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 01:04:40 PM »

ขออนุญาตครับ

ปืนซิงเกิ้ล บีบหน้าด้าม

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ด้วยความเคารพครับ

ปล.ป๋าครับ P7M13 มันลอยไปอยู่กับคนอื่นแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล่อยไว้นานเกินไปก็แบบนี้แหละครับ....... Grin

คนอื่นเขาเอาไปรับประทานเสีย น้ำลายหก

เร็วๆนี้ เตรียมพบกับปืนโครงโพลิเมอร์ ขนาด .45 ที่ มีทั้งคันลดนกและเซฟในตัวเดียวกัน Wink

ขออนุญาตตามไปดมครับป๋า น้ำลายหก

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 01:56:21 PM »

Smileyน่าจะทำ ลูกโม่แบบมีเซฟนะ Wink Wink
อ้า...ผมคงไม่ซื้อครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 10, 2007, 01:58:43 PM »

อ้า...ผมคงไม่ซื้อครับ

เซนเทเนี่ยน แบบมีหลังอ่อนไง

ขายถูกๆผมซื้อครับ

แต่เคยเห็นแต่ขายกันแพงๆ  แบบปืนสะสม

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 15
  พิมพ์