๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:38:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56112 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 09:53:51 AM »

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:01:08 AM »

ท่าน จนท. ปีนี้...เข้าไปสี่ขวิบแล้ว ครับ...
เลยที่ทำงานผมไปอยู่แถวหลักสี่แล้ว...
กะลังจะเลี้ยวซ้าย...เข้าแจ้งวัฒนะ ไปห้าแยกปากเกร็ด พอดี...คริ คริ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:04:43 AM »

ท่าน จนท. ปีนี้...เข้าไปสี่ขวิบแล้ว ครับ...
เลยที่ทำงานผมไปอยู่แถวหลักสี่แล้ว...
กะลังจะเลี้ยวซ้าย...เข้าแจ้งวัฒนะ ไปห้าแยกปากเกร็ด พอดี...คริ คริ

จ๊ากซ์ซ์.........

ท่าน 51 นำเสนอข้อมูลที่มิได้เป็นจริงเช่นนั้น ณ เวลาปัจจุบันครับท่านประธาน !!!

Thou shalt not rely on help from the stranger.
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:17:31 AM »

ประมาณ  ปี  2540 เพื่อน ศิษวัดสระเกศ ด้วยกัน  ประจำอยู อรินฯ 26  ใช้ hk p7 m8  บางครั้ง ก็ เป็น บราวนิ่ง  ( จำรุ่นไม่ได้  แต่เพื่อนบอกว่า เหลือจาก สงครามเวียดนาม เมกา ขี้เกียจขนกลับ เลยยกให้ กรม ตร. )   ตอนนี้เจ้าตัวสังขารไม่เอื้ออำนวย  เลยขอย้ายลง นครบาลได้ 2 ปี แล้วครับ
Children
คนอื่น คือ คนละคนกับเรา
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:37:02 AM »

ไม่สนใจครับ ผมไม่ได้ใช้ด้วยสักกะหน่อย...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:52:11 AM »

ไม่สนใจครับ ผมไม่ได้ใช้ด้วยสักกะหน่อย...

ขำครับ...ผมขำจริงๆ... Grin
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:04:28 AM »

คลายเครียดดีมาก...ขำยังไม่หายเลยครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:09:24 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:13:19 AM »

กราบของพระคุณพี่ทัดมาลา ที่ได้ไขปริศนาความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับชื่อของหน่วย ให้พวกเราได้เข้าใจที่มาของชื่อครับ ผมก็เข้าใจแบบ งูๆ ปลาๆ มาตั้งนาน แต่ก็เข้าใจว่า แนวๆ นี้แหละ แต่ไม่เคยค้นเป็นจริงเป็นจังเสียที
ต้องยอมเสียโง่ จึงจะได้ความรู้ครับ ......กราบขอบพระคุณอีกครั้ง

ไม่ต้องกราบเลยครับพี่ เดี๋ยวขี้กลากจะกินหัวผม

ผมรุ่นน้องพี่ครับ เพิ่งจะรุ่นๆท่าน LE อิอิ
โธ่เอ้ย...จะไม่ให้ขอบพระคุณได้ไง อุตส่าห์ไปค้น คำแปลมาให้ เป็นความรู้ ก็ต้องสนองตอบกันหน่อยซิขอรับ
ขี้กลากไม่กินหรอกครับ ถ้าสระผมทุกวัน...อิอิ.....
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:29:55 AM »

กรรมของเวร เวรของกรรม

อิอิ  สระครับสระ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:35:04 AM »

อิอิ สระครับสระ

เข้าเรื่องสระแล้วเลยขอถามนอกเรื่องครับ น้องเพื่่อนผมบิน TG เหมือนกัน มีช่วงนึงตอนฝึก ตวจ. ครูฝึกให้โกนหัวสกินเฮดทุกคน ไม่ทราบว่าเ็ป็นหลักสูตรมาตรฐานทุกรุ่นหรือเปล่าครับ?

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:37:18 AM »

เข้าเรื่องสระแล้วเลยขอถามนอกเรื่องครับ น้องเพื่่อนผมบิน TG เหมือนกัน มีช่วงนึงตอนฝึก ตวจ. ครูฝึกให้โกนหัวสกินเฮดทุกคน ไม่ทราบว่าเ็ป็นหลักสูตรมาตรฐานทุกรุ่นหรือเปล่าครับ?
  คงจะโกนเพื่อลดแรงเสียดทานอากาศ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 11:39:04 AM »

คงจะโกนเพื่อลดแรงเสียดทานอากาศ Grin

ฮ่า ๆๆ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 12:32:39 PM »

ไม่ร้อน ก็ผมน้อย อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 02:06:11 PM »

คนใช้ทุกคนคงต้องหัดและฝึกหนักอย่าง อรินทราช26 ...... อิอิอิ

เหมือนเราจะเลือกเครื่องมือตัดกระดาษสักชิ้น หลายคนบอกจะทำให้กระดาษขาดเอามือฉีกเอาก็ได้ .... บางคนก็ว่าเอามีด บางคนก็ว่าใช้กรรไกร ....และบางคนอาจขอไม้บรรทัดอันเดียว .....   แต่ถ้าต้องการเครื่องมือตัดกระดาษด้วย และปอกมะม่วงด้วย ผมคงเลือก ใช้มีด .....

เช่นเดียวกัน จะเลือกซื้อปืนใช้ปืนสักกระบอก .... ก็ดูสักหน่อยเป็นไรว่าชีวิตประจำวันของเราเป็นแบบไหน .... กินอยู่หลับนอนกะปืนหรือเปล่า ใช้งานถึงขั้นไหน ..... ต้องถือโต้ง ๆเข้าไปเอาปืนจี้หรือเปล่า ..... จำเป็นต้องพกมากน้อยแค่ไหน .....  หลาย ๆข้อเหล่านี้ ล้วนเป็นปัจจัยในการเลือกปืนสักกระบอกนอกจากความชอบในรูปลักษณ์ ส่วนตัว ..... ไม่ใช่เชื่อคำชมคำเชียร์จนขาดสติ(ยกเว้นบางท่านที่อยากได้อยากมี หลายแบบหลายรุ่น ...... อิอิอิ ซื้อเก็บสะสม ....อันนั้นอีกเรื่องนึง )  .....

ไม่มีปืนใด ๆที่ทำหรือออก แบบมาดีที่สุด แต่มีปืนที่ ทำและออกแบบมาเหมาะที่สุดในแต่ละงาน...... เลือกเอาข้อดีของปืนที่เหมาะกับเรา ที่สุด และมีข้อเสียกับเราน้อยที่สุด  ..... กล็อกเองผมชื่นชอบมาเรื่องความเรียบง่ายของตัวปืน ..... ถ้าขึ้นลำค้างไว้ หยิบขึ้นมาเหนี่ยวไกได้ทันที ผมว่าเร็วดี ..... ถอดประกอบแบบแยกชิ้นทุกชิ้นก็ง่ายดี .....แถมปรับแต่งซุกซนซ่อมแซมก็ง่าย.....ถ้าหาซื้ออะไหล่ได้ .......... แต่กล็อกไม่เหมาะกับผมเท่านั้นเอง ..... องศาด้ามก็ดีเมื่อเทียบกับซีแซดที่ผมใช้อยู่ ไม่ต้องฝืนข้อมือ ..... แต่ก็นั่นแหละต่างคนต่างมุมมอง  ........

ถึงแม้ถ้า หน่วยอรินทราช26 เขาใช้ Glock19 กันจริง ผมถามว่าคนที่หลงชื่นชมอยากได้บ้าง...... ฝึกและเข้าถึงการใช้งานแบบเขามากน้อยแค่ไหน ..... ผมคนหนึ่งละที่ถ้าใครมาถามผมว่า ..... มือใหม่อยากซื้อปืน ไม่เคยยิงเลย ช่วยแนะนำให้สักกระบอก ผมจะไม่แนะนำให้ใช้กล็อกเลย ..... (....ไม่อยากเชียร์ส่งเดช .... ) กลัวเขาเอาไปแล้วลั่นถูกตัวเองหรือคนอื่นโดยไม่ตั้งใจ.......เราจะมานั่งเสียใจภายหลังว่า ตรูไม่น่าแนะนำมันเลย  ...... แต่ถ้าคนที่ชำนาญแบบพี่ เต๋า (ซึ่งพี่ เขาคงไม่เลือกมาถามผม เพราะ ......พี่เต๋ามีความชำนาญมากกว่าผม  )พี่เขาคิดเองได้ว่าปืนแบบไหนที่เหมาะกับการใช้งานของเขาครับ ....... ผมคิดแบบนี้ ขออภัยที่คิดแตกต่าง .... อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2007, 02:46:54 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 15
  พิมพ์