๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:51:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56110 ครั้ง)
iji
Hero Member

คะแนน 61

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2007, 11:50:38 PM »

ผมดูจาก TITV อรินทราช26  ใช้ Glock19  คร๊าบ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2007, 05:19:01 PM โดย Pranithan » บันทึกการเข้า

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 12:07:07 AM »

ออกตอนกี่โมงครับพี่

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 12:09:02 AM »

ออกตอนกี่โมงครับพี่

พึ่งจบไปเมื่อครึ่ง ชม ที่ผ่านมาครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 01:34:00 AM »

ผมดูจาก TITV อรินทราช26  ใช้ Glock19  คร๊าบ   
อ้างถึง

ระวังแฟนๆ ของ CZ กับ Sig จะหมั่นใส Huh Huhเอานะครับเล่นเชียร Glock 19 กันออกหน้าออกตาแบบนี้ Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 01:35:35 AM »

ผมดูจาก TITV อรินทราช26 ใช้ Glock19 คร๊าบ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปืนส่วนตัวของตำรวจ  หรือปืนประจำการครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 01:52:00 AM »

ผมดูจาก TITV อรินทราช26 ใช้ Glock19 คร๊าบ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปืนส่วนตัวของตำรวจ  หรือปืนประจำการครับ

......... Grin..ผมก็ได้ดู  แต่ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าเป็นของส่วนตัว หรือ ราชการครับ... Huh

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 06:57:44 AM »

น่าจะใช้..Glock.26..นะครับ..จะได้เข้ากันกับหน่วย.... Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 08:42:12 AM »

เคยเห็นปืนประจำกาย หน่วยอรินทราช ใช้  HK P7M8  นะครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 11:00:42 AM »

ปัจจุบันก็ยังใช้ P7M8 อยู่ครับ

ช่วงสองปีที่ผ่านมา DEA ให้ G19 มาใช้ด้วย

แล้วก็มีปืนส่วนตัวต่างหากอีก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 08:29:45 PM »

ผมดูจาก TITV อรินทราช26 ใช้ Glock19 คร๊าบ
อ้างถึง

ระวังแฟนๆ ของ CZ กับ Sig จะหมั่นใส Huh Huhเอานะครับเล่นเชียร Glock 19 กันออกหน้าออกตาแบบนี้ Grin Grin

..แฮะๆ ๆๆ  ไม่เป็นไรครับ ถ้ารักจริง ต้องหน้าทน หน้ากระดาษทราย พอควรครับ
ผมนี่แหละครับ เต๋า บางเขน โดนมาแล้วเต็มๆ เขา บอกว่า ผมเชียร์ กล็อค จนหัวปักหัวปัม ไม่ลืมหูลืมตา เชียร์ตะบี้ ตะบัน ไม่ดูตาม้าตาเรือ เชียร์ ไม่เลือกหน้า ......โดนมาแล้วขอรับพี่น้อง ......แต่เนื่องจาก ความจริง มันเป็นสิ่งไม่ตาย
แต่คนเชียร์ อาจตายได้ ....ไม่เป็นไร ยินดีโดนด่าเสมอครับ

....ในโลกใบนี้ มีนักออกแบบปืนมากมาย หลายค่าย เต็มไปหมด  ที่มาของแต่ละค่ายของการออกแบบ ล้วนเป็นบริษัท ที่มีจิตวิญญาณ ในการผลิตปืน ด้วยกันทั้งสิ้น เพราะฉะนั้น การออกแบบ ก็จะเป็นลักษณะเฉพาะตัว ตามแต่ละค่าย ที่จะผลิตออกสู่ตลาดโลก และระบาด มาถึงสยามประเทศของเรา เพราะเรา ไม่เคยผลิตปืนที่มีขนาดพอดีกับคนไทยเลย

....ลีลา การออกแบบของแต่ละบริษัท ก็จะมีเอกลักษณะเฉพาะตัว เช่น
ซีแซด จะออกแบบ โครงปืน   อม   สไลด์  หรือ สไลด์ เดินในโครงปืนนั้นเอง
ซิกฯ  ก็จะออกแบบแนว สไลด์ อม  โครงปืน ก็คือ สไลด์เดินนอก เป็นเสื้อมาครอบ โครงปืนนั่นเอง

การออกแบบลำกล้องของ ซีแซด ก็ต้องยอมรับความจริงว่า เลียนแบบ พี 35 มาหลายเปอร์เซนต์
การออกแบบลำกล้องของซิกฯ ก็ยอมรับว่า เป็นการออกแบบลำกล้องแนวใหม่ ที่โคนเหลี่ยม ไม่ต้องทำ กลอนหน้ารับเพลิง ใช้ ตัวรังเพลิง เป็นตัวขัดกลอน กับสไลด์เสียเลย ถือว่าเป็นการออกแบบที่ยอดเยียม
แถมด้านข้างของซิกฯ ออกแบบให้เรียบ ตั้งฉากกับพื้นดิน ทำให้ด้านข้างของลำกล้อง แนบกับ เนื้อสไลด์ กันฝุ่นเข้าได้ดีอีกด้วย
....แน่นอน ทุกบริษัท ล้วนมีศักดิ์ศรี จะไม่ค่อยเลียนแบบปืนของบริษัท คู่แข่ง แม้บริษัทคู่แข่ง จะออกแบบได้ดีกว่า ก็ตาม
.......แต่มีบริษัท หนึ่ง ที่ผู้ผลิต ไม่เคยรู้เรื่องปืนมาก่อนเลย ผู้ผลิตผู้นั้น เป็นผู้ชำนาญการเรื่องการเอาโพลิเมอร์ มาประกอบกับเหล็ก เพื่อใช้ในกิจการทหารเท่านั้น  แต่เขาเกิดอยากจะประดิษฐ์ปืนขึ้นมาบ้าง เพื่อเข้าประมูลแข่งกับยี่ห้ออื่น ได้ข่าวว่า ทีแรก เขาแยกไม่ออกระหว่างรีวอลเวอร์ กับออโต เสียด้วยซ้ำไป เพราะเขาไม่สนใจ
.......พอเขาคิดจะทำปืน เขาก็ไปศึกษา ข้อดีของคนโน้น ข้อเสียของคนนี้ ข้อบกพร่องของคนนั้น จากนั้น เอามาประดิษฐ์เป็นสินค้าของตน โดยไม่ได้สนใจศักดิ์ศรีอะไรเลย   ไปเอาองศาด้ามของ 1911  ไปเอาลำกล้องโคนเหลี่ยมมาจากซิกฯ ไปเอาแนวคิดโครงปืนโพลิเมอร์ มาจากเอชเค  มองประโยชน์การประกอบปืนด้วยมือ โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือตามแบบ 1911  มีการสอดระบบ เข็มแทงชนวน ขอรั้งปลอกกระสุนจากทางด้านหลังของสไลด์ เหมือน 1911 แต่ออกแบบให้ดีกว่า โดยตัดขอรั้งเป็นท่อนๆ เปลี่ยนแรงขอรั้งที่กระทำต่อจานท้ายฯ ให้มีกำลังมากขึ้นกว่า แบบ 1911 จน คิมเบอร์ เอาไปเลียนแบบต่ออีกทอดหนึ่ง  เห็นได้ว่าบริษัท ปืนนี้ ไม่มีศักดิ์ศรี เพราะไปเอาแต่ข้อดีของคนอื่น มาทำเป็นปืนของตน
.......ในเมื่อเรารู้ที่มาของปืนชนิดนี้ แล้วว่า เขายอมเสียศักดิ์ศรี ในฐานะเป็นคนขโมย ความคิดของคนอื่นมาเป็นปืนชั้นยอดของตน แล้วทำไม เราในฐานะผู้บริโภค ไม่ฉวยโอกาส ซื้อปืนที่ไปเอาแต่ของดีของคนอื่น มาเป็นของตนละครับ??

มองในแง่การใช้งาน .........
ซีแซด นับหน่วยงานได้ ที่เลือกเอาไปใช้เป็นปืนประจำการของหน่วย
 .....ส่วนซิกฯ นั้น เป็นที่ยอมรับกันเมื่อประมาณ 20 ปีที่ผ่านมาแล้วว่า ในหน่วยงานปราบปรามของสหรัฐแทบทุกหน่วย  ต่างก็ชิงชัง เจ้าม้าแก่ตัวเก่า ที่สร้างวีรกรรมให้คนทั่วโลกรู้จักคำว่า อเมริกัน  ไอ้กัน มะกัน คือ เอ็ม 1911 กันเสียสิ้น ชิงชังปืน บรรพบุรุษของตนเอง ชิงชัง ปืนที่เคยสร้างบุญคุณให้แก่แผ่นดินของตัวเองเสียสิ้น
.....กลับไปภาคภูมิใจในสินค้า ที่ข้ามน้ำข้ามทะเล มาจากยุโรปดินแดน ที่บรรพบุรุษของอเมริกัน เคยไปเหยียบย่ำเสียด้วยซ้ำ
......หน่วยงานปราบปรามของสหรัฐฯ เมื่อ ยี่สิบปี ที่แล้ว นิยม ซิกฯ มากๆ ในปี 2532 โดยประมาณ ซิกฯ ออกโมเดล ล่าสุดคือ พี 228 .....เท่านั้นแหละเจ้าประคุณเอ๋ย หน่วยต่างๆ ทั่วโลกแทบจะซื้อกันทุกหน่วย ทั้งทั้งที่กระแส บาเร็ตต้า ก็กำลังมาแรง เนื่องจากเป็นปืนประจำกองทัพสหรัฐ แบบหมาดๆ   
แต่ซิกฯ ก็บิดแรง แซงทางโค้ง เข้าประจำการ หลายๆ หน่วย ที่ทำงานพิเศษ ๆ

แต่ถ้าไปดูยอดขายของปืน กล็อค ที่เขาขี้โม้ไว้  ...ปรากฏว่า กราฟ ยอดขายปืนกล็อค ที่กล็อค ขี้โม้ไว้ สูงขึ้น เป็นรูป
เชือกเวลาเล่นว่าว แล้วตกท้องช้างมากๆ (เข้าใจกันไหม เคยเล่นว่าวกันหรือเปล่า)  คือปีแรกๆ กราฟ อยู่ติดดินเลย
อยู่มาสองสามปี กราฟ สูงขึ้นนิดหน่อย แต่อยู่ดีๆ กลับ สูงปรี๊ดขึ้นมาเลย แสดงว่า ยอดขายสูงกว่า ปกติมาก

20 ปี ผ่านไป หลายๆ หน่วยที่ เคยใช้ ซิกฯ ปัจจุบัน เปลี่ยนมาประจำการ กล็อคกันหมดแล้ว ในยูเอสเอ
หรือ ใครจะว่า ก็กล็อคมันถูกนะซิ  เขาก็เลยใช้  ซิกฯ มันแพงกว่านะซิ เขาก็เลยไม่ใช้   อันนี้ ก็ยอมรับครับ
แต่ผมเป็นคนจน ผมเลือกใช้ของถูก และดี    ดีกว่า ใช้ของ แพง และดี ครับ .......
ส่วนท่านที่ประสงค์จะใช้ของแพง  และดี เท่าของราคาถูก อันนี้ ขัดศรัทธา เขาไม่ได้หรอกครับ เป็นสิทธิส่วนบุคคล ของท่าน

ส่วนปืนของพวกพี่ๆ อรินทร์. ผสมกับ ..ทรราชย์ ....ปี 26  ที่เป็นคู่แฝดกับ พี่ๆ นเรศวร  ปี 26 แถม 1 มาอีกตัวนั้น ....ที่เขาใช้ ปืนอะไร ก็อย่าไปสนใจพี่ๆ เขาเลยครับ
ปืนหลวง ก็มีการเปลี่ยนแปลงกันไปตามกาลเวลา   ......... ของหลวง มีการซื้อทดแทนของเดิมอยู่ตลอดเวลาอยู่แล้ว
อะไรที่เป็นปืนเดิม .....ใช้ไปถึงช่วงหนึ่ง  ก็อาจมีการจัดซื้อปืนใหม่ๆ มาทดแทนปืนเก่ากันได้ ครับ

แต่พี่ๆ  รหัส 26  กับ รหัส 261 นั้น ต่างก็เป็นศิษย์อาจารย์สำนักเดียวกันทั้งสิ้น และแน่นอน อาจารย์ ของเขา ใช้ปืนพกอะไร ในตอนที่เขาไปรับวิทยายุทธมา    เมื่อลูกศิษย์สำเร็จวิทยายุทธกลับมา สู่บู๊ลิ้ม  ...เพื่อปราบอธรรม  ก็ต้องจัดหา อุปกรณ์เหมือนกับอาจารย์ สำนักที่เขาไปฝึกปรือ วิทยายุทธมานั่นแหละครับ ........
.....เหตุการณ์ผ่านไปหลายปี นับจากวันที่ไปรับวิทยายุทธมา ก็อาจมีการเปลี่ยนแปลง อุปกรณ์ประจำหน่วยใหม่ขึ้นมาก็ได้ ใครจะไปรู้......อิอิ......
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 09:14:38 PM »

Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 09:17:05 PM »

^
^
^ ข้อมูลแน่นเช่นเคยครับ ขอคารวะ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 09:23:49 PM »

Shocked Huh

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 10:04:04 PM »

ถ้าอยู่ใกล้ ๆ จะไปนั่งฟังพี่เต๋าบรรยายแถวหน้าเลยครับ ฮิ ฮิ นั่งฟังไปจิ๊บอะไรเย็น ๆ ไปด้วย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 10:13:05 PM »

Hk     Hk     Hk     Hk     Hk
หน้า: [1] 2 3 4 ... 15
  พิมพ์