๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:43:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56239 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #210 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:11:03 AM »

ขออนุญาติขุดขึ้นมาครับ เพิ่งได้อ่านรวดเดียว 14 หน้าเลย... ไหว้

ได้ความรู้มากๆเลยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #211 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 12:22:53 PM »

อ่านสนุกดีครับ ขอบคุณทุกความเห็น...

T-Spot
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:49:27 PM »

ได้รับความรู้และข้อคิดมากๆครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็นต่างแต่เต็มไปด้วยมิตรภาพ
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #213 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:16:27 AM »

ทบทวนความรู้ดีครับ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #214 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:37:56 AM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน

ชอบความเห็นท่านผู้การมะขิ่นครับ  ไหว้

มีกล็อกอยู่เหมือนกันครับ  ไม่กล้าขึ้นลำครับ

แต่ HK ขึ้นลำใส่เซฟไว้  เคยเกือบต้องใช้ HK ครั้งนึงครับ  ระบบเซฟง่ายๆอย่าง HK ผมยังสับสนมัวแต่หาตัวปลดล็อกอยู่นั่นแหละ
ถ้าตอนนั้น  ฝั่งตรงข้ามสวนมาผมได้โดนขณะปลดเซฟนั่นแหละครับ  ตั้งแต่นั้นมาใช้กล็อกตลอดครับ  เวลาจะใช้ก็ขึ้นลำแล้วพร้อมใช้ดีกว่า

กะว่าถ้าซื้อกระบอกต่อๆไปก็คงเลือกแบบเฉพาะมีขึ้นลำ แล้วก็ลดนกพอแล้วครับ  ไม่เอาแล้วแบบมีเซฟ(ตอนนี้เล็งจะเอา p220ครับ)

ผมขออนุญาตตอบบ้างครับ ว่า HK ที่ผมใช้อยู่ ปกติจะขึ้นลำลดนกไว้แบบนั้น ไม่เข้าเซฟครับ เพราะไกดับเบิ้ลนัดแรกหนักมากอยู่แล้ว นึกซะว่านัดแรกยิงปืนลูกโม่เลยครับ กรณีของผม ผมอ่านและศึกษากับปืนของผมมาพอสมควรเลยไม่สับสนเวลาต้องใช้ครับ เวลาออกต่างจังหวัดก็ขึ้นลำลดนก ไม่เคยเข้าเซฟ เว้นแต่ตอนเด็กๆเข้ามาดูหนังในห้อง จะเข้าเซฟไว้ แม้ว่าจะวางพ้นมือเด็กๆแล้วก็ตาม
ส่วนอีกกระบอกที่เป็นรูเกอร์นั้น ผมก็ขึ้นลำเข้าเซฟไว้เวลาอยู่บ้าน ออกนอกบ้านก็มีบ้างที่ขึ้นลำเข้าเซฟ แต่ส่วนใหญ่จะปล่อยรังเพลิงว่างแล้วขึ้นลำเวลาสุ่มเสี่ยงเท่านั้นครับ ผมพยายามหัดซ้อมการขึนลำเร็วกับรูเกอร์อยู่บ่อยๆ เพื่อความเคยชิน
อย่างที่ท่านผู้การมะขิ่นบอกนั่นแหละครับ ปืนอะไรก็ช่าง อยู่ที่ความเหมาะสมในการใช้งานมากกว่า ตอนแรกที่ซื้อ HK มาก็พกติดตัวบ่อยๆ พกและหัดใช้ระบบต่างๆของปืนจนคุ้นเคย
ต่อมารู้สึกว่ามันใหญ่ พกไม่เนียน เลยเอารูเกอร์มาพกแทน เพราะเบา เนียน ยิงง่ายแบบกล็อกก็จริงแต่ผมชอบที่มันมีเซฟนี่แหละ และเวลาหยิบปืนทุกครั้งก็ต้องตรวจดูว่ามีกระสุนคารังเพลิงอยู่หรือไม่เสมอครับ

ความเห็นแบบคนรู้น้อยๆอย่างผม ผมเชื่อคนเก่าๆที่เค้าสอนให้เราปรับตัวเข้าหาปืนอยู่เสมอครับ ปืนอะไรก้ดีทั้งนั้น อยู่ที่หมั่นฝึกซ้อมให้คุ้นชินกับปืนเรามากกว่า

ปล.กระทู้นี้ผมอ่านรวดเดียว 15 หน้ารวด สนุก ได้สาระมากๆเลยครับ ขอบคุณทุกๆท่าน ทุกๆความเห็น ผมได้รอยหยักในสมองเพิ่มขึ้นเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 10:57:27 AM โดย KKK5659 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15]
  พิมพ์