๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:12:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56171 ครั้ง)
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 02:55:27 PM »

CZ     ไม่มีวันตาย.. ;-)  ;-)
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 06:33:32 PM »

เข้ามาเชียร์พี่เต่าบางเขนด้วยคนคร้าบ......
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:07:39 PM »

เข้ามาเชียร์พี่เต่าบางเขนด้วยคนคร้าบ......
กราบขอบพระคุณ..น้อมรับด้วยความเคารพครับท่าน......
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 11:21:29 PM »

ขอบคุณ  คำตอบโดนใจผมมาก  เยี่ยม 

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 01:17:19 PM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน

ขอยกคำถามของพี่มะขิ่นมาคุย Cheesy

ผมหันกลับมาใช้กล็อกไม่ถึง3เดือน แต่ตอบได้เต็มปากว่า"ไม่เหมาะเลย"ครับ ...... อาจเหมาะกับจนท.ในหน่วยอรินทราช26 แต่ไม่เหมาะกับชาวบ้านทั่วไปเอาซะเลย เวลาเห็นปืนกล็อกอยู่ที่เอวของตร.ที่ท่าทางว่าน่าจะซ้อมน้อยผมจะกลัวมาก(อย่าว่าแต่อยู่ในมือชาวบ้าน Tongue)

ซื้อมาใช้เพราะข้อดีของมันที่เบาและทนดี พก/พาเป็นประจำได้สบายตัวไม่ต้องไปคอยถนอมมันให้มากเรื่อง

แต่สารภาพตามตรงว่าถึงจะพกมันมาแล้วเหนาะๆ300-400ชม.ไม่นับที่ใส่กระเป๋าสะพาย ซ้อมยิงปรับตัวกับมันมาราว600กว่านัด จนป่านนี้ผมก็ยังไม่กล้าพกแบบขึ้นลำเลยครับ
ท่านที่รู้สึกวางใจกับระบบไกของมันอาจตอบว่า ก็ไกมันมีเซฟตี้แล้วนี่ .....ไม่เหนี่ยวก็ไม่ลั่น/ความปลอดภัยขึ้นอยู่กับผู้ใช้ อันนั้นก็จริงครับ
แต่ผมก็ยังยืนยันว่าผม"กลัว" เคยพกลูกโม่2 1/2"ไม่มีเซฟ ผมไม่กลัวปืนลั่น , พกสฟิงส์2000pแบบขึ้นลำ-ลดนก ก็ไม่กลัวลั่น แต่กับกล็อกผมไม่กล้าครับ
อาจเป็นเพราะน้ำหนักและจังหวะไกของมันก็ได้  Embarrassed

ฝีมือยิงปืนสั้นของผมยังไม่เก่งถึงระดับลงแข่ง แต่ก็ไม่ใช่ขี้ๆแล้วนา ......... แต่ผมไม่กล้าพกปืนกล็อกแบบขึ้นลำจริงๆ  :Smiley

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 03:08:25 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและความรู้จากทุกๆท่านครับ

Pragmatism
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 08:59:46 PM »

คำว่าอรินทราช หมายถึง "ผู้ยิ่งใหญ่เหนืออริศัตรูทั้งปวง" ครับ

ปืนพกประจำหน่วย เป็น P7M8 และบราวนิ่งไฮพาวเวอร์บ้าง 4-5กระบอก ทั้งนี้หมายถึงปืนในคลังของหน่วยเอง
กล็อก 19 จะเป็นปืนที่หาซื้อมาใช้ประจำตัวครับ บางคนก็จะใช้ CZ 75 คอมแพ็ค บ้าง ตัวเต็มบ้าง โคลท์ 1911 ก็มี 2-3 กระบอกครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 09:08:15 PM »

บราวนิงค์ ไฮฯ  จงเจริญ.....เย้.................

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 09:20:12 PM »

บราวนิงค์ ไฮฯ  จงเจริญ.....เย้.................

บราวนิ่งผมก็ไม่ค่อยกล้าใช้ครับป้า กลัวถอดไปถอดมาเดี๋ยวก้านคันล็อคสไลด์จะเยินใส่อีก แบร่ๆๆๆๆ  เยาะเย้ย
-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 12:45:07 AM »

ความชอบเป็นรสนิยมส่วนตัว
ใครจะชอบอะไรคงบังคับกันไม่ได้นะครับ
แต่จะเชียร์อะไร ผมว่า เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างก็ดีนะครับ
ของทุกชิ้นมีข้อดี และคุณค่าในตัวมันเองครับ
และของสิ่งไหนจะดีและมีคุณค่าได้ ก็ไม่จำเป็นต้องเหยียบย่ำสิ่งอื่นขึ้นไปนะครับ

ด้วยความเคารพครับผม

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 01:59:28 AM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน

ขอยกคำถามของพี่มะขิ่นมาคุย Cheesy

ผมหันกลับมาใช้กล็อกไม่ถึง3เดือน แต่ตอบได้เต็มปากว่า"ไม่เหมาะเลย"ครับ ...... อาจเหมาะกับจนท.ในหน่วยอรินทราช26 แต่ไม่เหมาะกับชาวบ้านทั่วไปเอาซะเลย เวลาเห็นปืนกล็อกอยู่ที่เอวของตร.ที่ท่าทางว่าน่าจะซ้อมน้อยผมจะกลัวมาก(อย่าว่าแต่อยู่ในมือชาวบ้าน Tongue)

ซื้อมาใช้เพราะข้อดีของมันที่เบาและทนดี พก/พาเป็นประจำได้สบายตัวไม่ต้องไปคอยถนอมมันให้มากเรื่อง

แต่สารภาพตามตรงว่าถึงจะพกมันมาแล้วเหนาะๆ300-400ชม.ไม่นับที่ใส่กระเป๋าสะพาย ซ้อมยิงปรับตัวกับมันมาราว600กว่านัด จนป่านนี้ผมก็ยังไม่กล้าพกแบบขึ้นลำเลยครับ
ท่านที่รู้สึกวางใจกับระบบไกของมันอาจตอบว่า ก็ไกมันมีเซฟตี้แล้วนี่ .....ไม่เหนี่ยวก็ไม่ลั่น/ความปลอดภัยขึ้นอยู่กับผู้ใช้ อันนั้นก็จริงครับ
แต่ผมก็ยังยืนยันว่าผม"กลัว" เคยพกลูกโม่2 1/2"ไม่มีเซฟ ผมไม่กลัวปืนลั่น , พกสฟิงส์2000pแบบขึ้นลำ-ลดนก ก็ไม่กลัวลั่น แต่กับกล็อกผมไม่กล้าครับ
อาจเป็นเพราะน้ำหนักและจังหวะไกของมันก็ได้  Embarrassed

ฝีมือยิงปืนสั้นของผมยังไม่เก่งถึงระดับลงแข่ง แต่ก็ไม่ใช่ขี้ๆแล้วนา ......... แต่ผมไม่กล้าพกปืนกล็อกแบบขึ้นลำจริงๆ :Smiley

ก็อย่าพกแบบขึ้นลำซิครับ.....ผมอุตส่าห์พิมพ์ตั้งเยอะ ไม่รู้พลาดอย่างไร ส่งไม่ออก เลยเอาสั้นๆ แล้วกันนะ
...เขามีวิธีฝึกกันครับ ปืนออโต้ ทุกชนิด เมื่อขึ้นลำ ถือว่าอันตรายทั้งสิ้น .....
ดังนั้น ไม่ควรพกแบบขึ้นลำอย่างเด็ดขาด ...พอประสบเหตุ จะใช้จริงๆ ค่อยชักออกมาแล้วขึ้นลำ
...ก็จะกลายเป็นว่า ตอนที่มันนอนอยู่ที่หน้าท้องน้อยของเรา มันปลอดภัย 100 เปอร์เซนต์
....เมื่อชักออกมา ปากกระบอกชี้ไปที่เป้าหมาย แล้วค่อยขึ้นลำ ทำให้มันอยู่ในภาวะอันตราย เสี่ยงต่อการลั่น ก็ต่อเมื่อปลายปากกระบอก ชี้ไปที่เป้าหมายซิครับ
....แล้วปืนอะไร ชักออกมาแล้วขึ้นลำได้เร็วที่สุดละครับ
....ไอ้ท่าพิศดาร รูดขอบกางเกงยีนส์ รูดขอบโต๊ะ รูดอะไรต่อมิอะไร แล้วขึ้นลำนั้น พอทีเถอะครับ ต้องฝึกกันนานครับ กว่าจะชัวร์ รูดไม่ดี ลำไม่ขึ้นอีกด้วย (ลำเลื่อนปืนนะจ๊ะ)
ถนัดมือขวา ก็เอามือซ้ายมาจับสไลด์ขึ้นลำนั่นแหละครับ ชัวร์ที่สุดแล้ว
แล้วปืนอะไร จับสไลด์ขึ้นลำได้เร็วที่สุดละครับ ....ผมว่า กล็อคนี่แหละ อยู่ในลำดับต้นๆ เลยทีเดียว
กล็อค 26 ช่วงสไลด์สั้นๆ ยิงมา เกือบ 1000 นัดแล้ว สปริงก็น่าจะนิ่มแล้ว ขึ้นลำด่วนๆ ได้ง่ายจะตาย
......พกปืนกล็อคไม่ขึ้นลำเถอะครับ ....ถ้าท่านเป็นประชาชน....เพราะท่านต้องเป็นฝ่ายประสบเหตุก่อน  แล้วจึงจะชักปืน   ไม่ใช่เป็นฝ่ายเจ้าหน้าที่ ที่ชักปืนออกมาก่อน แล้วขึ้นลำ เพื่อเตรียมจะเข้าไปจับกุมผู้ร้ายนะครับ
.....คุณเก่งจัง พกปืนชีฟ ลูกโม่ ไม่กลัวลั่น Huh?  จริงๆ แล้ว ลูกโม่ อันตรายกว่า ออโต้เยอะเลย ถ้าพกออโต้ไม่ขึ้นลำ จะได้เปรียบความปลอดภัยกว่า พกลูกโม่เยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2007, 02:02:04 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 02:00:33 AM »

ถามคุณ tao bangkhaen ว่า ปืนสไตเออร์ M - a 1 เป็นอย่างไรบ้าง สั่งสวัสดิการของห้าง ฯ เอกภัทร
ข้อ 2 ปืนสวัสดิการของห้าง ฯ ไทยเนชั่นแนลการค้า เลือกรุ่นไหนดี แนะนำด้วย

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 02:23:57 AM »

ถามคุณ tao bangkhaen ว่า ปืนสไตเออร์ M - a 1 เป็นอย่างไรบ้าง สั่งสวัสดิการของห้าง ฯ เอกภัทร
ข้อ 2 ปืนสวัสดิการของห้าง ฯ ไทยเนชั่นแนลการค้า เลือกรุ่นไหนดี แนะนำด้วย
ตอบสั้นๆ เลยแล้วกัน ง่วงแล้วครับ ส่งไปหลายทีแล้ว แต่ไม่ไป
สไตเออร์ หรือครับ เล่นกล็อคดีกว่าครับ อะไหล่เยอะกว่า ของเล่นก็มาก ออกตัวมือสอง ราคาดี ....สไตเออร์ เป็นปืนใหม่ ผมไม่คุ้นเคยเลยครับ
อะไหล่กล็อค มีหลายค่าย หลายราคา ให้เลือกมากมาย เล่นของที่เป็นของตลาด ดีกว่าครับ
.....ของไทยเนฯ ผมไม่ทราบจริงๆ ไม่ได้สนใจแค็ตตาล็อคของเขาเลย อยากทราบอะไร ระบุเป็นตัวๆ มาดีกว่า
...เรื่องราคา ถ้าเป็นสวัสดิการ ก็จงพอใจในราคานั้น เถอะครับ คนที่เขาซื้อสวัสดิการไม่ได้ เขาก็ว่า คนที่มีสิทธิ์ซื้อสวัสดิการ กันจนอ่วมอรทัยแล้วครับ .........
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 01:28:32 PM »

glock 17 c เป็นอย่างไรบ้าง ราคา 37000 บาท ขาย กล็อค 17 ไป

TWO
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 01:33:27 PM »

เทารัส พีที 911 หรือ พีที 111 โปร ราคา 36000 บาท  หรือซีแซค แต่ไม่ชอบซีแซคเพราะสไลด์แคบไปหน่อย อื่น ๆ แนะนำ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 15
  พิมพ์