๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:09:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56108 ครั้ง)
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 04:09:55 PM »

^
^
^ ข้อมูลแน่นเช่นเคยครับ ขอคารวะ Grin

อ้างถึง

Smiley ใช่ครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2007, 04:11:27 PM โดย mETEr » บันทึกการเข้า

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 04:30:51 PM »

ไม่ได้เข้ามาเชียร์ปืน  แต่เข้ามาเชียร์พี่เต๋า บางเขน  ....  Grin Grin Grin Grin
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 04:59:42 PM »

ประมาณ ปี 2540 เพื่อน ศิษวัดสระเกศ ด้วยกัน ประจำอยู อรินฯ 26 ใช้ hk p7 m8 บางครั้ง ก็ เป็น บราวนิ่ง ( จำรุ่นไม่ได้ แต่เพื่อนบอกว่า เหลือจาก สงครามเวียดนาม เมกา ขี้เกียจขนกลับ เลยยกให้ กรม ตร. ) ตอนนี้เจ้าตัวสังขารไม่เอื้ออำนวย เลยขอย้ายลง นครบาลได้ 2 ปี แล้วครับ

มาทักทายศิษย์ผู้พี่สำนักเดียวกันครับ         พี่ใช่รุ่นเดียวกับสารวัตรป๊อบหรือเปล่าครับ
VR-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 09:34:05 PM »

สุดยอดทั้งพี่เต๋า และพี่ ruger ครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 10:20:37 PM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน
ผมว่าอยู่ที่วัตถุประสงค์หลักในการใช้งานมากกว่า คิดว่าใช้ปืนที่ระบบห้ามไกดีกว่าไหม กรณีตัวอย่างดังกล่าว ท่านมะขิ่นช่วยแนะนำให้ละเอียดหน่อยครับ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 07:40:27 AM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน
ผมว่าอยู่ที่วัตถุประสงค์หลักในการใช้งานมากกว่า คิดว่าใช้ปืนที่ระบบห้ามไกดีกว่าไหม กรณีตัวอย่างดังกล่าว ท่านมะขิ่นช่วยแนะนำให้ละเอียดหน่อยครับ

ผมให้คำแนะนำที่ละเอียดกว่านี้ไม่ได้หรอกครับ...................

คุณก็บอกเองแล้วนี่ครับว่า "อยู่ที่วัตถุประสงค์การใช้งานมากกว่า"..............เมื่อเลือกแบบปืนแล้ว เป็นหน้าที่ของผู้ใช้ที่ต้องปรับตัวเข้าหากับปืนเอง เพื่อความชำนาญและปลอดภัยสูงสุด........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 08:21:27 AM »

ขออนุญาตอ้างถึงนะครับ
ผมว่า....ความคิดเห็นของท่านมะขิ่น มีคำตอบอยู่ในตัวเอง อย่างชัดเจนแล้วครับ...ขอบคุณครับ
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 08:34:18 AM »

ท่าน RUGER โพสต์ใว้ แจ่ม แจ้ง แดงแจ๋ แล้วครับ
 " วัตถุประสงค์การใช้  " มันบ่งบอกความหมายในตัวอยู่แล้ว
    ผมมี  686 ติดกล้องจุดแดงใว้ ด้วย เอาใว้ แข่งปืนสั้นชาวบ้าน ถ้าไปต่างจังหวัด ต้องการพกใว้ป้องกันตัว คงต้องสั่งตัดซองพกแบบพิเศษ , ตัดกางกงใหม่ แน่เลย ไม่ต้องคิดถึง หากจำเป็นต้องใช้ ... จะยุ่งยากแค่ใหน แบบนี้เหมาะสมหรือไม่
    ถ้ามีผู้หญิง คนหนึ่ง ตัวเล็กๆ ข้อมือก็เล็กนิดเดียว ด้วยความที่เธอยิงไม่ค่อยแม่น เธอก็เลย คิดว่า หาปืนลูกโตๆ  กะเอานัดเดียวอยู่  จึงไป คว้า .45 ลำกล้อง 6 นิ้วด้วย มาใช้ หากต้องใช้จริง ๆ ลองคิดดู จะกระชากคันรั้งป้อนลูกไหวหรือป่าว แค่ใส่ในกระเป๋า ถึอ ก็ต้องหิ้วจนแขนล้าแล้ว  แบบนี้เหมาะสมหรือไม่
   หรือ มีลุง คนหนึ่ง ต้องการปืนใว้สักกระบอก เอาใว้เฝ้าบ่อกุ้งอย่างเดียว คงไม่เอาไปใช้อย่างอื่นหรอก เพราะอายุก็มากแล้ว  ถาม คนอื่น ๆ แล้วเขาบอก ว่า เลสแบร์ แม่นมาก รับประกันกลุ่มกระสุน 1.5 นิ้วที่ 50 หลาให้ด้วย  จึงซื้อมาใช้ ด้วยราคา แสนกว่ากลาง ๆ   แบบนี้เหมาะสมหรือไม่

หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 09:34:11 AM »

ผมเห็นด้วยกับหลายท่านที่ได้ให้ข้อคิดไว้ครับ....
อยู่ที่จุดประสงค์ในการใช้งาน..ต้องถามตัวเองก่อนว่าเราต้องการไปใช้ในชีวิตประจำวันแบบไหน..

พก/เก็บ/สะสม/ไว้คุย.......

ขอบคุณท่านทัดมาลา..ที่ได้ให้ความหมายของ..คำว่า...อรินทราช
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2007, 09:35:47 AM โดย singha pj » บันทึกการเข้า

toobig
จงรักผู้อื่น เสมือนรักตัวท่านเอง
Newbie
*

คะแนน 0

IF YOU WANT PEACE, PREPARE FOR WAR

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 11:02:44 AM »

ผมว่าปืนแต่ละกระบอกก็เหมาะสมกับคนแต่ละคน ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคน เปรียบเทียบกับรถยนต์ ผมใช้ TOYOTA แก่ๆ ผมก็ขับไปเชียงใหม่ได้ บางครั้งก็ขับแซง BENZ  BMW   แต่มันไม่เท่ห์ สาวๆไม่เหลียวมอง ถามว่าผมอยากมี BENZ ไหม ตอบว่าอยากครับ แต่ไม่มี ปัญญา  ถามว่าคนขับ BENZ ขับเก่งกว่าผมไหม ตอบว่าบางคนก็เก่งกว่า บางคนก็ชอบขับไม่เกิน 80 แล้วแช่เลนขวา  เอ็งขับเร็วก็แซงซ้ายไปซิ เลนซ้ายน่ะสิบล้อมันวิ่ง ทางขรุขระ อั้วรถเกรดเอเดี๋ยวช่วงล่างเสียน่ะจะบอกให้
เอ๊ะ ตกลงคุยเรื่องปืนหรือเรื่องรถเนี้ย   Grin Grin Grin Grin   สรุปคือตามกำลังครับ มีเงินมากก็เอาแบบควักออกมาแล้วคนมุงดูเลย เงินน้อยหน่อยก็กระมิดกระเมี้ยนค่อยย่องๆไปสนามวันธรรมดากะว่าวันไหนคนไม่เย่อะ แล้วแอบควัก แล้วรีบยิงแล้วรีบกลับเลย    เอาว่าซ้อมให้คล่องมือ เวลาใช้จริงจะได้ไม่ติดขัด ขอให้โชคดีทุกท่านครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

papa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:01:45 PM »

อรินทราช ยังใช้  P7 M 8 อยู่  รวมทั้ง นปพ.17 จังหวัด ภาคเหนือ
ส่วนนเรศวร 261 ใช้ กล็อค 19 กับ 21 ส่วน  P7 M 8 ใช้เป็นปืนฝึกสำหรับกำลังพลที่บรรจุใหม่
เคยอ่านเจอ ในนิตยสาร ชื่อ ค็อบหรืออะไรเนี่ยจำไม่ได้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:20:57 PM »

ไม่ได้เข้ามาเชียร์ปืน แต่เข้ามาเชียร์พี่เต๋า บางเขน .... Grin Grin Grin Grin
ตายแล้ว ....นี่ตอบกระทู้นะยะ ไม่ใช่แข่งกีฬา ซักกะหน่อย ......อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:01:16 PM »

Grin Grin

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:23:18 PM »

สรุปคือตามกำลังครับ มีเงินมากก็เอาแบบควักออกมาแล้วคนมุงดูเลย เงินน้อยหน่อยก็กระมิดกระเมี้ยนค่อยย่องๆไปสนามวันธรรมดากะว่าวันไหนคนไม่เย่อะ แล้วแอบควัก แล้วรีบยิงแล้วรีบกลับเลย เอาว่าซ้อมให้คล่องมือ เวลาใช้จริงจะได้ไม่ติดขัด ขอให้โชคดีทุกท่านครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ทำไมต้องกระมิดกระเมี้ยนด้วยถึงยี้ห้อจะไม่ดัง แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ดี ตอนนี้คนเรายึดติดกับยี้ห้อมากเกินไป ถ้าคุณเก่งจริงและมั่นใจในปืนกระบอกเก่งของคุณ ถึงยี้ห้อไม่ดัง(แต่ต้องคุณภาพดีเพียงแต่บ้านเราไม่นิยม)เราก็ต้องภูมิใจในปืนของเราถ้าเราไม่มั่นใจในตัวเองแล้ว จะให้คนอื่นมามั่นใจเราได้ยังไง แล้วทำไมต้องรีบกลับบ้านด้วยคุณอายหรือกลัวว่าปืนกระบอกเก่งของคุณจะสู้คนอื่นไม่ได้หรือแล้วแบบนี้ถ้าคุณต้องไปเจอเหตุการณ์จริงที่มีชีวิตเป็นเดิมพันมิเสร็จพวกโจรหรือ ขนาดอยู่ในสนามยังไม่มีสมาธิ กลัว ๆ ลน ๆ รีบ ๆ ยิงปืนแล้วกลับบ้าน มันจะได้เรื่องอะไร ถ้าเราเชื่อมั่นปืนกระบอกเก่งของเราเราสามารถยิงได้อย่างภาคภูมิใจ กระบี่อยู่ที่ใจ ใจอยู่ที่กระบี่ หากใจไม่สู้แล้วเท่ากับคุณแพ้คู่ต่อสู้ไปแล้วครึ่งหนึ่ง เช่น ผมได้ไปสนามยิงปืนผมพกเทารัส พีที 911 ผมมั่นใจว่าถึงจะยี้ห้อไม่ดังแต่คุณภาพแน่นอน เพราะเมื่อผมไปสนามหรือที่ทำงานมักจะได้ยินว่าทำไมถึงซื้อยี้ห้อนี่ พอบอกเทารัสพวกร้องยี้ไม่ได้เรื่อง ซื้อทำไมปืนอะไรก็ไม่รู้เขาไม่เล่นกันบ้าง ถามว่าแล้วพวกชอบวิจารณ์เคยยิงปืนเทารัสรุ่นนี้ไหม ตอบว่าไม่เคย แล้วรู้ได้อย่างไรว่าไม่ดี เค้าว่ามา พวกบอกไม่ดี เค้าว่าคนไหนพวกไหนบอก ก็ตอบไม่ได้ พราะฉะนั้นคนที่ซื้อปืนยี้ห้อเทารัสต้องทำใจให้หนักแน่น เพราะต้องเจอพวกรู้น้อยพลอยรำคาญแบบที่คุณวิทยาได้เคยกล่าวไว้ในหนังสือกันส์แอนแทคติกส์  ย้อนกลับมาที่สนามยิงปืนต่อผมเจอพวกเซียนปืนเยอะมากโดยเฉพาะวันหยุด ถ้าเป็นภาษาที่โต๊ะสนุกเกอร์ ซึ่งเขียนไว้ข้างฝาว่า "อย่าทำปากเหม็นเป็นเซียนข้างโต๊ะ"  เพราะอะไรรู้ไหมเวลาจะแทงทีไรต้องพูดกรอกหูทุกที สอนอย่างนั้น ต้องแทงลูกนี้ อะไรทำนองนั้น เปรียบเทียบให้ฟัง แต่ผมก็ไม่สนใจเพราะผมมีความเชื่อมั่นในปืนกระบอกเก่งของผมว่าดี แน่นอน ทำให้ผมยิงปืนได้อย่างไม่เคอะเขิน ทำให้เกิดสมาธิ เกิดปัญญา ยิงปืนได้ดีอีกต่างหาก

TWO
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 04, 2007, 10:30:07 PM »

ถามคุณ tao bangkhaen ว่า เทารัส 911 หน่วยราชการใดรับเข้าประจำการบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2007, 10:33:15 PM โดย TWO » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 15
  พิมพ์