๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:18:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56243 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #195 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 03:01:54 PM »

เมื่อวันก่อนได้เคล็ดวิชาไหมฟ้าไปแล้ว วันนี้อยากวิชาชักเร็วกระชากเร็ว พี่เต๋าพอแนะวิธีฝึกได้มั้ยครับ ผมเองต้องลงไปทำงาน 3 จังหวัดบ่อยๆ ตั้งแต่ได้ปืนมา เวลาลงไปทำงานก็พกติดเอวประจำ และก็ไม่เคยขึ้นไก ไว้เลยกลัวพลาดแล้วมันจะลั่นเอา เพราะยังมือใหม่เอามากๆ
ตอบมาก่อนว่า กล็อคอะไร ตำรานี้ ทำได้เฉพาะกล็อคที่มีระยะถอยหลังของสปริง สั้นๆ
และไม่แข็งมาก เช่น 19 26  และต้องขนาด 9 มม. จึงจะทำได้ครับ เพราะสปริงจะไม่แข็งมาก ตอบกลับมาด่วน เวลาน้อยแล้ว
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #196 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 03:09:50 PM »

เมื่อวันก่อนได้เคล็ดวิชาไหมฟ้าไปแล้ว วันนี้อยากวิชาชักเร็วกระชากเร็ว พี่เต๋าพอแนะวิธีฝึกได้มั้ยครับ ผมเองต้องลงไปทำงาน 3 จังหวัดบ่อยๆ ตั้งแต่ได้ปืนมา เวลาลงไปทำงานก็พกติดเอวประจำ และก็ไม่เคยขึ้นไก ไว้เลยกลัวพลาดแล้วมันจะลั่นเอา เพราะยังมือใหม่เอามากๆ

กล็อก 19 ครับ
ตอบมาก่อนว่า กล็อคอะไร ตำรานี้ ทำได้เฉพาะกล็อคที่มีระยะถอยหลังของสปริง สั้นๆ
และไม่แข็งมาก เช่น 19 26 และต้องขนาด 9 มม. จึงจะทำได้ครับ เพราะสปริงจะไม่แข็งมาก ตอบกลับมาด่วน เวลาน้อยแล้ว

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #197 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 03:12:00 PM »

อ้าว พลาดไปหน่อย   ผมใช้กล็อก19ครับ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #198 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 10:24:00 PM »

และไม่แข็งมาก เช่น 19 26 และต้องขนาด 9 มม. จึงจะทำได้ครับ เพราะสปริงจะไม่แข็งมาก ตอบกลับมาด่วน เวลาน้อยแล้ว

มายกให้พี่เต๋าตอบอีกที่ กลางวันผมมาตอบช้าไปหน่อย สงสัยไม่ทันเวลา...

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #199 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 10:35:49 PM »

Cheesy ความรู้ทั้งนั้น Grin
ส่วนตัว ใช้ G19 ครับ
 เวลาขับรถ มีลูกในลำเพลิงครับ แต่ลดเข็ม นะครับ
 ทำได้โดย ใช้ลูกดัมมี่ ยิงแห้ง แล้วถอดสไลด์ออก
 เปลืยนลูกดัมมี่เป็นลูกจริง แล้วประกอบคืน
 ก็จะได้ลูกในลำเพลิง แต่ยังไม่พร้อมยิง
 ช้าหน่อย แต่หมั้นใจดีครับ Grin Grin Grin

เท่าที่เคยอ่านผ่านตาในเวปแห่งนี้  มีคำแนะนำอยู่ว่า การหยอดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้วปล่อยให้สไลด์เดินหน้าปิดท้ายรังเพลิง หรือวิธีที่คุณ chan17 ใช้นั้น อาจทำให้เข็มแทงชนวนบิ่นหรือมีปัญหาหรือบางทีขอเกี่ยวอาจไม่เกี่ยวจานท้ายกระสุนต้องคอยตรวจสอบด้วยนะครับ เพราะขอเกี่ยวจานท้ายกระสุนถูกออกแบบให้เกี่ยวท้ายจานกระสุนจากกระสุนที่เลื่อนตัวขึ้นมาจากปากแมกกาซีนครับ ผิดถูกเชิญผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #200 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 10:45:39 PM »

Cheesy ความรู้ทั้งนั้น Grin
ส่วนตัว ใช้ G19 ครับ
 เวลาขับรถ มีลูกในลำเพลิงครับ แต่ลดเข็ม นะครับ
 ทำได้โดย ใช้ลูกดัมมี่ ยิงแห้ง แล้วถอดสไลด์ออก
 เปลืยนลูกดัมมี่เป็นลูกจริง แล้วประกอบคืน
 ก็จะได้ลูกในลำเพลิง แต่ยังไม่พร้อมยิง
 ช้าหน่อย แต่หมั้นใจดีครับ Grin Grin Grin

.ที่จริง แล้ว ไม่ใช่การลดเข็ม .. แต่เหมือนเป็น การลดไกปืน
 ที่ป้องการลั่นจากการเหนี่ยวไกโดยสิ้นเชิง
 จะยิง เพียงการรั้ง ลำเลื่อนถอยหลังราว ๑ ซม.  เพื่อรีเซ็ทไก รอ. 

ต้องขอขอบคุณ คุณ chan17  อีกครั้ง ครับ.  แต่ก่อนหน้านี้ราว ๒ ปี
 มีการเสนอแนวนี้จากเพื่อนคอปืน ๒ ท่านแล้ว .
 แต่คราวนี้ .. ขอเลือกวิธีการ นี้ ครับ.  Smiley

chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #201 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 11:15:49 PM »

เท่าที่เคยอ่านผ่านตาในเวปแห่งนี้  มีคำแนะนำอยู่ว่า การหยอดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้วปล่อยให้สไลด์เดินหน้าปิดท้ายรังเพลิง หรือวิธีที่คุณ chan17 ใช้นั้น อาจทำให้เข็มแทงชนวนบิ่นหรือมีปัญหาหรือบางทีขอเกี่ยวอาจไม่เกี่ยวจานท้ายกระสุนต้องคอยตรวจสอบด้วยนะครับ เพราะขอเกี่ยวจานท้ายกระสุนถูกออกแบบให้เกี่ยวท้ายจานกระสุนจากกระสุนที่เลื่อนตัวขึ้นมาจากปากแมกกาซีนครับ ผิดถูกเชิญผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ผมไม่ได้ใช้การหยอดกระสุนเข้ารังเพลิงแล้วปล่อยให้สไลด์เดินหน้าปิดท้ายรังเพลิง
ผมใช้วิธี หงายสไลด์ขึ้น แล้วเอากระสุนเกี่ยวไว้ขอไว้ก่อน แล้วค่อยเลื่อนลำกล้องเข้ามาหากระสุน
เคยอ่านเจอ ในเวปนี้ เหมือนกัน มีรูปอธิบาย ด้วย ... แต่ น่าจะนานแล้ว 
แต่พอดีลงรูปไม่เป็น รบกวนผู้มีความสามรถ ช่วยลงรูป อธิบายให้นะ ครับ จะได้เข้าใจตรงกัน
และจะได้เป็น ทางเลือกอีกทางหนึ่ง ของผู้ใช้ GLOCK   (ขึ้นลำแห้งๆ) คิดว่าปลอดภัยกว่า การขึ้นลำแล้วไก เซ็ทตัว นะครับ (ขึ้นลำเปียกๆ)
ขอบคุณครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 04:27:02 PM โดย chan17-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #202 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 07:31:41 PM »

ขอบคุณพี่เต่าครับ พี่ช่วยตั้งชื่อวิธีการขึ้นลำแบบนี้หน่อยครับ เอาแบบขำๆครับ Grin Grin
เอาเป็นว่า ชื่อว่า "ขึ้นลำแห้งๆ" ขำไหมครับ.....
หมายความว่า ขึ้นลำ แล้ว แต่ยิงไม่ได้
ถ้าขึ้นลำเปียกๆ แสดงว่า ขึ้นลำแล้วยิงได้ .........
ผมขำได้แค่เนี๊ยะแหละครับ .........
แต่จริงๆแล้วนิยมในความสามารถและความช่างคิด คิดค้นของเจ้าของวิธีนี้มากเลยครับ
ช่างคิด และมีความพยายามเป็นอย่างยิ่ง .....ด้วยความเคารพ
สวัสดีครับพี่เต๋า พอดีเพิ่งกลับจากเที่ยวสงกรานต์  มาถึงก็รีบเข้าเว็บเลยครับ
อ่านปุ๊บฮาปั๊บเลย555... 55....  มีเหตุผลด้วยครับ

เคล็ดวิชาไหมฟ้าของพี่  ผมก็แอบเอาไปฝึกครับ ได้ผลครับ
ผมเคยฝึกยิงแห้งมือเดียว โดยบีบด้ามปืนให้แน่นแล้วค่อยเหนี่ยวไก
พอเซียร์หลุดปล่อยเข็มแทงชนวน ศูนย์ไม่ค่อยนิ่ง ต้องออกแรงบีบมากๆจึงพอใช้ได้
บีบจนปวดมือปวดข้อศอกเลยครับ Huh

แต่พอใช้วิชาไหมฟ้า ค่อยๆเพิ่มแรงบีบและแรงเหนี่ยวไกไปพร้อมๆกัน ผลออกมาดีมากครับ
ศูนย์นิ่งกว่า ออกแรงน้อยกว่า ยิ่งถ้าจับปืนสองมือยิ่งสบายเลยครับ
แต่ก็ต้องฝึกอีกเยอะครับ  เอาให้มือกับปืนรวมเป็นหนึ่งเดียวอย่างที่พี่สอนครับ
พอดีกระสุนหมดเดี๋ยวของมา ต้องไปทดสอบเคล็ดวิชาไหมฟ้าหน่อยครับ Grin Grin

ขอบคุณพี่เต๋าครับ     ขอให้พี่มีความสุขมากๆนะครับมาก หลงรัก หลงรัก

RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #203 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 07:38:16 PM »

มายกให้พี่เต๋าตอบอีกที่ กลางวันผมมาตอบช้าไปหน่อย สงสัยไม่ทันเวลา...

ขออนุญาติยกด้วยครับ 
มารอฟังครับ ของผม กล็อค 26 ครับพี่
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #204 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 11:25:43 PM »

ขออนุญาตครับ

ท่านเต๋ายังไม่มา  เอาแบบจิ๊กโก๋ของผมก่อนแล้วกัน

มิได้ฝึกจากอิสราเอล แต่คนสอนผมเป็น ทหารเรือไทยปัจจุบันอายุเกินเกษียณมาร่วม 20 ปี คุณตาผมเองครับ Grin

ปืนพกที่ด้านหน้า  ขวา ปล่อยชายเสื้อ เมื่อจะยิงมือซ้ายต้องเลิกเสื้อใช่ไหมครับ

พอเสื้อเลิกปุ๊บ มือขวาจับด้ามปืน ดึงขึ้นมาพ้นซองเมื่อไหร่  มือซ้ายที่อยู่ตรงเอวนั่นแหละ  จับสไลด์เลย

แล้วใช้มือขวาดันปืนเข้าหาเป้า ในขณะที่มือซ้าย จับไว้ดึงเข้าหาตัว 

เมื่อสไลด์ถอยสุด ก็ปล่อยสไลด์ พร้อมลั่นไกเลย  มือเดียวเลยครับ แบบฮิป ไม่ต้องจัดเข้าแนวสายตา แนวปืนเราก็ดันเข้าหาเป้าอยู่แล้ว เหนี่ยวเถอะ Grin

จากนั้นค่อยจับสองมือ จัดศูนย์เข้าแนวเล็งแล้วยิงต่อ  ถ้าฝึกจนชำนาญน่าจะราวๆ 1.5 วินาทีหลังสัญญาณ(พอดีเคยจับครับ ผมมี Pro Timer Grin)

จะขลุกชลักก็ตอนที่มือซ้ายจับสไลด์แล้วมันติดเสื้อน่ะครับ  วิธีแก้คือ  ไม่ต้องไปสนใจ  อยากติดก็ติดไป ขอแค่กระสุนป้อน แล้วยิงได้เป็นพอ

ข้อสำคัญคือฝึกดันปืนเข้าแนวโดยบิดข้อมือขวาขึ้นพร้อมกับดันไปข้างหน้า และเหนี่ยวไกทันทีที่สไลด์ปิด

ลองฝึกดูครับ  แบบจิ๊กโก๋อย่างผม ตำราพี่เต๋ารอพี่เต๋าก่อน ตำราผมจากรุ่นเก๋า คุณตาผมเป็นนายทหารพรรคกลิน

เคยแต่ไปตรวจรับเรือ กับรบต่างประเทศ ไม่เคยฝึกการใช้อาวุธที่ไหน  นอกจากเมืองไทยที่เดียว

แกบอกว่า  พกปืน 38 ซุป อย่างเงี๊ย  ตั้งแต่เป็นเรือตรี มันเร็วกว่าง้างนก แต่ลูกน้อยกว่า

ลองพิจารณาดูครับ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #205 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 11:11:57 AM »

ขอบคุณครับ คุณไม่ค่อยแม่น (แต่คิดว่าท่านต้องแม่นกว่าผมเยอะ) Grin ผมเคยฝึกแต่วิธีชักจากซอง
ชี้ปืนไปที่เป้าหมาย แล้วค่อยขึ้นลำตามด้วยเหนี่ยวไก รู้สึกว่าช้าไม่น่าจะทันการณ์
วิธีจิ๊กโก๋ของท่านน่าจะเร็วกว่าครึ่งต่อครึ่ง คือปืนชี้เป้าปุ๊บยิงได้ทันที ขออนุญาตินำไปฝึกนะครับ

ขอบคุณครับ หลงรัก
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #206 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 11:50:54 AM »

ท่านเต๋ายังไม่มา เอาแบบจิ๊กโก๋ของผมก่อนแล้วกัน

มิได้ฝึกจากอิสราเอล แต่คนสอนผมเป็น ทหารเรือไทยปัจจุบันอายุเกินเกษียณมาร่วม 20 ปี คุณตาผมเองครับ Grin

ปืนพกที่ด้านหน้า ขวา ปล่อยชายเสื้อ เมื่อจะยิงมือซ้ายต้องเลิกเสื้อใช่ไหมครับ

พอเสื้อเลิกปุ๊บ มือขวาจับด้ามปืน ดึงขึ้นมาพ้นซองเมื่อไหร่ มือซ้ายที่อยู่ตรงเอวนั่นแหละ จับสไลด์เลย

แล้วใช้มือขวาดันปืนเข้าหาเป้า ในขณะที่มือซ้าย จับไว้ดึงเข้าหาตัว

เมื่อสไลด์ถอยสุด ก็ปล่อยสไลด์ พร้อมลั่นไกเลย มือเดียวเลยครับ แบบฮิป ไม่ต้องจัดเข้าแนวสายตา แนวปืนเราก็ดันเข้าหาเป้าอยู่แล้ว เหนี่ยวเถอะ Grin

จากนั้นค่อยจับสองมือ จัดศูนย์เข้าแนวเล็งแล้วยิงต่อ ถ้าฝึกจนชำนาญน่าจะราวๆ 1.5 วินาทีหลังสัญญาณ(พอดีเคยจับครับ ผมมี Pro Timer Grin)

จะขลุกชลักก็ตอนที่มือซ้ายจับสไลด์แล้วมันติดเสื้อน่ะครับ วิธีแก้คือ ไม่ต้องไปสนใจ อยากติดก็ติดไป ขอแค่กระสุนป้อน แล้วยิงได้เป็นพอ

ข้อสำคัญคือฝึกดันปืนเข้าแนวโดยบิดข้อมือขวาขึ้นพร้อมกับดันไปข้างหน้า และเหนี่ยวไกทันทีที่สไลด์ปิด

ลองฝึกดูครับ แบบจิ๊กโก๋อย่างผม ตำราพี่เต๋ารอพี่เต๋าก่อน ตำราผมจากรุ่นเก๋า คุณตาผมเป็นนายทหารพรรคกลิน

เคยแต่ไปตรวจรับเรือ กับรบต่างประเทศ ไม่เคยฝึกการใช้อาวุธที่ไหน นอกจากเมืองไทยที่เดียว

แกบอกว่า พกปืน 38 ซุป อย่างเงี๊ย ตั้งแต่เป็นเรือตรี มันเร็วกว่าง้างนก แต่ลูกน้อยกว่า

ลองพิจารณาดูครับ

ขอบคุณครับท่าน  เดี๋ยวจะขอลองไปฝึกดูครับ  ว่าแต่ผมเองยังไม่เคยฝึกยิงมือเดียวเลย  ถ้ายิงสงสัยนัดแรกคงได้เเค่ขู่  แล้วค่อยหวังผลนัดหลังครับ

ขอบคุณที่เอื้อเฝื้อครับท่าน  Grin

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #207 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 12:11:21 PM »

ลองฝึกกันดู จะให้ดี ใช้ลูกดัมมี่ป้อนไว้ในแม๊กด้วย

จะได้ทราบว่าเราดึงแล้วกระสุนป้อนไหม เพื่อความแน่นอน

ส่วนเรื่องยิงมือเดียวนั้น  ถ้าระยะแค่ห้าเมตร เจ็ดเมตร ทิ่มปืนไปอย่างงั้น

โอกาสถูกเท่ากับผิดครับ  ต่อให้ไม่ได้ฝึก  ที่สำคัญเอาให้กระสุนป้อนแล้วกัน

ปล.ซ้อมด้วยลูกดัมมี่ให้ชำนาญก่อนนะครับ  ค่อยใช้กระสุนจริง  ค่อนข้างอันตรายมากที่เดียว  ถ้าจัดลำดับผิด

1 ปืนพ้นซอง 2 จับสไลด์ 3ซ้ายอยู่กับที่ 4 ขวาดันไปข้างหน้า  อย่าสลับนะครับ  น่ากลัว

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
RASH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #208 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 06:15:44 PM »

ปล.ซ้อมด้วยลูกดัมมี่ให้ชำนาญก่อนนะครับ ค่อยใช้กระสุนจริง ค่อนข้างอันตรายมากที่เดียว ถ้าจัดลำดับผิด

1 ปืนพ้นซอง 2 จับสไลด์ 3ซ้ายอยู่กับที่ 4 ขวาดันไปข้างหน้า อย่าสลับนะครับ น่ากลัว
อ้างถึง

ขอบคุณท่าน ไม่ค่อยแม่นอีกครั้งครับ ที่ห่วงใย หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #209 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 09:41:19 AM »

ยังไงก็ฝึกกันให้มากๆ ครับ

...แต่ละตำรา อาจได้เปรียบต่างกันเล็กน้อย

...แต่ฝึกมากฝึกน้อย นี่ต่างกันมากๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15
  พิมพ์