๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:05:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อรินทราช26 Glock19 (กระทู้นี้มีสาระเยอะแยะนะคร๊าบ...พกปืนอะไร ขึ้นลำหรือไม่)  (อ่าน 56173 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 10:22:39 PM »

ถ้าอยู่ใกล้ ๆ จะไปนั่งฟังพี่เต๋าบรรยายแถวหน้าเลยครับ ฮิ ฮิ นั่งฟังไปจิ๊บอะไรเย็น ๆ ไปด้วย

ขอบคุณครับ .............ถ้าคนบรรยายขอเดินลงมาแถวหน้า แล้วขอจิบ อะไรเย็นๆ ร่วมกันท่านด้วย  เอาแบบเป็นวุ้นๆ หน่อยๆ ผมว่า จะเพ้อเจ้อมากไปกว่านี้อีกครับ................ขอบพระคุณที่เข้ามาคุยกันขอรับ...ท่าน
amnatroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 10:37:20 PM »

อรินทราช26 ใช้อะไรผมไม่ทราบครับ(อยู่ไกล)
แต่ผมยังไงก็ Colt แถมมีกิํกเป็น Sig เพราะอยู่ด้วยกันมานานครับ
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 10:44:22 PM »

น่าจะเป็นปืนส่วนตัว  Wink เห็นเจ้าหน้าเค้าก็สั่งซื้อปืนสั้นจากโครงการสวัสดิการ  เหมือนกันนะคับ ซื้อใช้เอง Grin Grin Grin 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2007, 11:18:28 PM โดย อรชุน » บันทึกการเข้า
redrice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 11:04:57 PM »

ผมใช้ taurus pt 111 pro ครับ ถามว่าเวลาบรรจุกระสุนเข้าในรังเพลิงนาน ๆ สปริงเข็มแทงชนวน จะล้าหรือไม่
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 11:21:34 PM »

ส่วนปืนของพวกพี่ๆ อรินทร์. ผสมกับ ..ทรราชย์ ....ปี 26  ที่เป็นคู่แฝดกับ พี่ๆ นเรศวร  ปี 26 แถม 1 มาอีกตัวนั้น ....ที่เขาใช้ ปืนอะไร ก็อย่าไปสนใจพี่ๆ เขาเลยครับ

....................ชื่อหน่วยผมว่า แรงไปนะขอรับ เปลี่ยนเถอะ หรือว่าชื่อหน่วยนี้มาจาก 2 คำ นี้รวมกันจริงๆ......................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 11:31:59 PM »

ส่วนปืนของพวกพี่ๆ อรินทร์. ผสมกับ ..ทรราชย์ ....ปี 26 ที่เป็นคู่แฝดกับ พี่ๆ นเรศวร ปี 26 แถม 1 มาอีกตัวนั้น ....ที่เขาใช้ ปืนอะไร ก็อย่าไปสนใจพี่ๆ เขาเลยครับ

....................ชื่อหน่วยผมว่า แรงไปนะขอรับ เปลี่ยนเถอะ หรือว่าชื่อหน่วยนี้มาจาก 2 คำ นี้รวมกันจริงๆ......................
กราบขอประทานอภัยที่เพ้อเจ้อมากไป ....ผมเดาเอานะครับ....
ผมเข้าใจว่า ตำรวจหน่วยนี้ เป็นหน่วย สวาท /สวอท  (แล้วแต่ออกเสียง)ของเมืองไทย มีภารกิจปราบปรามอาชญกรรมรุ่นแรง ในพื้นที่กทม.และปริมณฑล เป็นอาชญกรรมที่มีความรุนแรง ในระดับที่เกินกว่า ตำรวจท้องที่ หรือตำรวจทั่วไป จะแก้ไขสถานะการณ์ได้
ผมเข้าใจว่า คำว่า อรินทร์ ...น่าจะหมายความถึง การปราบปราม การทำลาย
และผมเข้าใจว่า คำว่า ทรราชย์ น่าจะหมายความว่า บุคคลที่เป็นภัยต่อแผ่นดินไทย
ดังนั้น เมื่อเอาคำสองคำนี้ มารวมกัน เป็นอรินทรราช  ก็น่าจะหมายความว่า เป็นหน่วยงานที่มีไว้เพื่อปราบปรามบุคคลหรือกลุ่มบุคคลที่เป็นภัยต่อแผ่นดินไทย
ถ้าหมายความตามที่ผมเข้าใจ ...ผมว่า ...แค่ชื่อของหน่วยนี้   แค่พวกเหล่าร้ายได้ยิน และเข้าใจความหมายตามที่ผมเข้าใจก็หนาวสั่นไปทั้งตัวแล้วครับ ...เป็นการตั้งชื่อได้เพราะพริ้ง และลึกซึ้งกินใจมากๆ
อีกทั้งฟังดูแล้ว มีพลังอำนาจอยู่ในตัว ....แค่ชื่อของหน่วย ก็มีพลังอำนาจแล้วครับ ....ยังไม่ทันได้ปฏิบัติการเสียด้วยซ้ำ

....แต่ถ้ากระผมเข้าใจผิดไป  กระผมขอกราบขออภัยด้วยผ้าแดงเลยครับ เพราะเข้าใจอย่างนี้มาตลอดจริงๆ ถ้าท่านใดให้ความกระจ่างแก่กระผมได้ ถือเป็นพระคุณ กระผมยอมเสียค่าโง่เลยครับ.......
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 11:37:32 PM »

Cheesy Grin Grin Grin
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2007, 11:42:25 PM »

ทุกๆหน่วยงานหรือเจ้าหน้าที่ตำรวจ น่าจะใช้ปืนรุ่นเดียวขนาดเดียว
กันนะครับ จะได้แจมซองกระสุนกันได้  Wink
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 12:16:20 AM »

อรินทราช แปลว่า ราชาผู้เป็นใหญ่เหนือหมู่ศัตรู (ราชาเหนืออริราช)

ค้น :  อรินทร์
คำ :  อรินทร์
เสียง :  อะ-ริน
คำตั้ง :  อริ
ชนิด :  น.
ที่ใช้ :   
ที่มา :  (ส.)
นิยาม :  ผู้เป็นใหญ่ฝ่ายข้าศึกหรือฝ่ายศัตรู มักหมายถึงพระราชาหรือเจ้าเมืองใหญ่ของฝ่ายตรงกันข้าม.
ภาพ :   
อ้างอิง :   
ปรับปรุง :  98/4/2

ค้น :  ราช; ราช
คำ :  ราช ๑; ราช-
เสียง :  ราด; ราด-ชะ-
คำตั้ง :  ราช ๑; ราช-
ชนิด :  น.
ที่ใช้ :   
ที่มา :  (ป., ส.)
นิยาม :  พระเจ้าแผ่นดิน, พญา (ใช้แก่สัตว์) เช่น นาคราช คือ พญานาค สีหราช คือ พญาราชสีห์, คำนี้มักใช้ประกอบกับคำอื่น, ถ้าคำเดียวมักใช้ว่า ราชา.
ภาพ :   
อ้างอิง :   
ปรับปรุง :  98/4/2

อรินทราช26 หรือ หน่วยสวาทในท้องที่นครบาล นอกจากหน้าที่ในฐานะสวาทแล้ว ยังเป็นหนึ่งใน 5 หน่วยหลักของศูนย์ต่อต้านการก่อการร้ายสากล (ศตก)

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 12:22:33 AM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 12:53:57 AM »

ผมมีข้อคิดนิดหน่อย...........

ปืนพกของหน่วยจู่โจม ที่ได้รับการออกแบบมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ..........ยิงแม่น ใช้งานง่าย ระบบปฏิบัติการยอดเยี่ยม .............ใช้งานแบบชักขึ้นมาจาก"ซองพกนอก".............บุกเข้าหาเป้าหมายแบบฉับพลัน.............

เอามาใช้ในชีวิตประจำวันแบบ เช้าไปทำงาน เย็นกลับบ้าน.........พาครอบครัวออกเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง.....................

มีความเหมาะสมแค่ไหน

เรียนถามท่านมะขิ่น ครับ   คือผมงงอะครับ   คำตอบคือเหมาะหรือไม่เหมาะ หรอครับ  ขอบคุณมากครับ 

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 12:54:37 AM »

เรื่องนี้ต้องพิจารณาเอาเองครับ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:12:47 AM »

อรินทราช แปลว่า ราชาผู้เป็นใหญ่เหนือหมู่ศัตรู (ราชาเหนืออริราช)

ค้น : อรินทร์
คำ : อรินทร์
เสียง : อะ-ริน
คำตั้ง : อริ
ชนิด : น.
ที่ใช้ :
ที่มา : (ส.)
นิยาม : ผู้เป็นใหญ่ฝ่ายข้าศึกหรือฝ่ายศัตรู มักหมายถึงพระราชาหรือเจ้าเมืองใหญ่ของฝ่ายตรงกันข้าม.
ภาพ :
อ้างอิง :
ปรับปรุง : 98/4/2

ค้น : ราช; ราช
คำ : ราช ๑; ราช-
เสียง : ราด; ราด-ชะ-
คำตั้ง : ราช ๑; ราช-
ชนิด : น.
ที่ใช้ :
ที่มา : (ป., ส.)
นิยาม : พระเจ้าแผ่นดิน, พญา (ใช้แก่สัตว์) เช่น นาคราช คือ พญานาค สีหราช คือ พญาราชสีห์, คำนี้มักใช้ประกอบกับคำอื่น, ถ้าคำเดียวมักใช้ว่า ราชา.
ภาพ :
อ้างอิง :
ปรับปรุง : 98/4/2

อรินทราช26 หรือ หน่วยสวาทในท้องที่นครบาล นอกจากหน้าที่ในฐานะสวาทแล้ว ยังเป็นหนึ่งใน 5 หน่วยหลักของศูนย์ต่อต้านการก่อการร้ายสากล (ศตก)

กราบของพระคุณพี่ทัดมาลา ที่ได้ไขปริศนาความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับชื่อของหน่วย ให้พวกเราได้เข้าใจที่มาของชื่อครับ ผมก็เข้าใจแบบ งูๆ ปลาๆ มาตั้งนาน แต่ก็เข้าใจว่า แนวๆ นี้แหละ แต่ไม่เคยค้นเป็นจริงเป็นจังเสียที
ต้องยอมเสียโง่ จึงจะได้ความรู้ครับ ......กราบขอบพระคุณอีกครั้ง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 05:32:49 AM »

ใครชอบอะไร มีอะไรใช้ก็ใช้ไปเถอะ ยิงถูกเข้าที่สำคัญตาย..เหมือนกัน  ให้สุดยอดปืนคนยิง ยิงไม่เรื่องก็ไม่มีประโยชน์  ควรฝึกใช้ปืนที่มีอยู่ให้คล่องจะดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2007, 05:42:31 AM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 09:51:52 AM »

กราบของพระคุณพี่ทัดมาลา ที่ได้ไขปริศนาความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับชื่อของหน่วย ให้พวกเราได้เข้าใจที่มาของชื่อครับ ผมก็เข้าใจแบบ งูๆ ปลาๆ มาตั้งนาน แต่ก็เข้าใจว่า แนวๆ นี้แหละ แต่ไม่เคยค้นเป็นจริงเป็นจังเสียที
ต้องยอมเสียโง่ จึงจะได้ความรู้ครับ ......กราบขอบพระคุณอีกครั้ง

ไม่ต้องกราบเลยครับพี่ เดี๋ยวขี้กลากจะกินหัวผม

ผมรุ่นน้องพี่ครับ เพิ่งจะรุ่นๆท่าน LE อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์