๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:34:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รร.เสนารักษาดินแดน เปิดอบรมการใช้อาวุธปืนชั้นต้น รุ่นที่ 105  (อ่าน 18809 ครั้ง)
HD57
Newbie
*

คะแนน 0

อัศวินเข็มขัดขาว โยธาพญาไท

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 02:37:00 PM »

Grin Grin น้องกอล์ฟก๊าบบบบบบ รู้จักพี่เอ้ NRA103 ป่าวววววววววน่ารักนะก๊าบบบบบบบ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ใครเอ่ย?HuhHuh? Grin Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"ถ้าเรารักสมัครจิต  ก็ต้องคิดสมัครมือ..."
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 08:38:47 PM »

ตอนแรกกะว่าจะลงเรียนด้วย ...แต่พอดีวันเสาร์พี่ชายชวนไปยิงปืนวันอาทิตย์ 29 เมย. ขอเลื่อนก็ไม่ได้ นานๆจะได้ยินพี่ชายชวนไปยิงปืน ไม่อยากขัดใจ เลยยอมตกรุ่น ... เดี๋ยวไปลงรุ่นหน้าก็ได้ เพราะว่าครอบครัวต้องมาก่อน

ไปสนามตอนบ่ายกว่า ๆ ยิงลูกซองไป 2 นัด ฝนตกหนัก แถมไม่ให้ยิงอีก เพราะเค้าปิดช่องยิงเพื่อปรับปรุง (ทั้งๆที่ถามเจ้าหน้าที่ท่านอื่นแล้วว่าจะยิงลูกซองช่องนี้ได้ไหม เจ้าหน้าที่ 4 คนบอกยิงไปเลย เราก็ลุย ยิงไป 2 นัด เท่านั้นโดนว่าเลย ... เซ็ง) เลยไปยิง .22 กับ .45 เล่น ... เซ็ง

เจอกันแน่รุ่น 106 เพราะอยากเรียนชั้นสูง ... ฮิฮิ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 11:34:27 PM »

ตอนแรกกะว่าจะลงเรียนด้วย ...แต่พอดีวันเสาร์พี่ชายชวนไปยิงปืนวันอาทิตย์ 29 เมย. ขอเลื่อนก็ไม่ได้ นานๆจะได้ยินพี่ชายชวนไปยิงปืน ไม่อยากขัดใจ เลยยอมตกรุ่น ... เดี๋ยวไปลงรุ่นหน้าก็ได้ เพราะว่าครอบครัวต้องมาก่อน

ไปสนามตอนบ่ายกว่า ๆ ยิงลูกซองไป 2 นัด ฝนตกหนัก แถมไม่ให้ยิงอีก เพราะเค้าปิดช่องยิงเพื่อปรับปรุง (ทั้งๆที่ถามเจ้าหน้าที่ท่านอื่นแล้วว่าจะยิงลูกซองช่องนี้ได้ไหม เจ้าหน้าที่ 4 คนบอกยิงไปเลย เราก็ลุย ยิงไป 2 นัด เท่านั้นโดนว่าเลย ... เซ็ง) เลยไปยิง .22 กับ .45 เล่น ... เซ็ง

เจอกันแน่รุ่น 106 เพราะอยากเรียนชั้นสูง ... ฮิฮิ

ูไปเริ่มเรียนอาทิตย์ต่อไปได้ แต่วันที่ 6 พค. น่าจะหยุดชดเชยวันฉัตรมงคลนะ ลองถาม ครูนิคม ดู  Wink
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 10:36:07 PM »

รู้จักครับพี่HD57 เป็นญาติกันครับ  พี่เอารูปใครมาลงครับ เทห์ จัง ดูเหมือนคอมมันโด เลย อยู่ที่อำเภอเมืองนนทบุรีด้วย ครับ

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 12:06:41 PM »

เมื่อวานผมจะไปซื้อของที่หลังวังเลยแวะไปซ้อมเล่นๆ(ลูกเหลือ11นัด จากแข่งIPSC Productionที่ผ่านมา) พอไปถึงสนามเป้าที่มีรอก ทหารคนนึงบอก ถ้าเอาลูกมาเองต้องเสียค่าใช้บริการสนาม50บาท แล้วก็ชี้ๆไปที่ป้าย ไม่รู้จริงไหม ทำให้ผมต้องเดินไปซื้อลูกเพิ่มอีก10นัด 110บาท+เป้า 2แผ่น10บาท พอยิงเสร็จ เจอครูนิคม(กำลังหม่ำข้าวอยู่เลย) เลยถามครูว่า ไม่ได้จบชั้นต้นที่รด. จะสมัครชั้นสูงเลยได้ไหม ครูนิคมบอกว่าสมัครเรียนได้ แต่ต้องเอาใบวุฒิบัตรที่เคยผ่านอบรมยิงปืนมาแสดง และ เปิดรับสมัครราวๆสิงหา-กันยาครับ ค่าสมัคร2,000บาท ใช้กระสุนตลอดหลักสูตรประมาณ300-400นัด หลักสูตรชั้นสูงเรียนพฤศจิกายน-ธันวาคม
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 04:40:53 PM »

ขอบคุณครับผม
Ozu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 05:53:16 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2008, 08:56:37 PM โดย Ozu » บันทึกการเข้า

<a href="http://upload.tidtak.com/show.php?670b320551beb69f117cb118b3a12057.jpg" target="_blank">[img alt=]http://upload.tidtak.com/show_file.php/670b320551beb69f117cb118b3a12057.jpg[/img][/url]
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2007, 09:48:29 PM »

เมื่อวานผมจะไปซื้อของที่หลังวังเลยแวะไปซ้อมเล่นๆ(ลูกเหลือ11นัด จากแข่งIPSC Productionที่ผ่านมา) พอไปถึงสนามเป้าที่มีรอก ทหารคนนึงบอก ถ้าเอาลูกมาเองต้องเสียค่าใช้บริการสนาม50บาท แล้วก็ชี้ๆไปที่ป้าย ไม่รู้จริงไหม ทำให้ผมต้องเดินไปซื้อลูกเพิ่มอีก10นัด 110บาท+เป้า 2แผ่น10บาท พอยิงเสร็จ เจอครูนิคม(กำลังหม่ำข้าวอยู่เลย) เลยถามครูว่า ไม่ได้จบชั้นต้นที่รด. จะสมัครชั้นสูงเลยได้ไหม ครูนิคมบอกว่าสมัครเรียนได้ แต่ต้องเอาใบวุฒิบัตรที่เคยผ่านอบรมยิงปืนมาแสดง และ เปิดรับสมัครราวๆสิงหา-กันยาครับ ค่าสมัคร2,000บาท ใช้กระสุนตลอดหลักสูตรประมาณ300-400นัด หลักสูตรชั้นสูงเรียนพฤศจิกายน-ธันวาคม
หลักสูตรที่รด. น่าสนใจและมีข้อดีที่แตกต่างจากหลักสูตรยิงปืนที่อื่นตรงที่มีฝึกภาคสนาม ยิงในป่าด้วยครับ จึงทำให้ผมอยากเรียนมากเลย ถ้าไม่ติดขัดอะไรช่วงปลายปีคงเรียนแน่นอน
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 12:52:35 AM »

Grin Grin น้องกอล์ฟก๊าบบบบบบ รู้จักพี่เอ้ NRA103 ป่าวววววววววน่ารักนะก๊าบบบบบบบ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ใครเอ่ย?HuhHuh? Grin Grin Grin Grin
รู้จักครับพี่HD57 เป็นญาติกันครับ พี่เอารูปใครมาลงครับ เทห์ จัง ดูเหมือนคอมมันโด เลย อยู่ที่อำเภอเมืองนนทบุรีด้วย ครับ

สวัสดีพี่HD57และสวัสดีน้องกอล์ฟครับ Grin   "น้องกอล์ฟก๊าบบบบบบ รู้จักพี่เอ้ NRA103 ป่าวววววววววน่ารักนะก๊าบบ" "เป็นญาติกันครับ "   แสดงว่าพี่เอ้เป็นพี่สาวน้องกอล์ฟนะซีครับ :Smiley"น่ารักนะก๊าบบบบบบบ " งั้นกระผมขอจีบละครับ  หลงรัก หลงรัก
ได้เลยครับ  พี่อนันต์  หลงรัก หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตารินถ้าไม่เกรงใจ GLOCK 19
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2007, 12:54:21 AM โดย golf » บันทึกการเข้า

เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 08:01:38 PM »

Grin Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเค้ายิง G19 แม่นจิงๆน้า........

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
Ozu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 09:21:21 PM »

Grin Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเค้ายิง G19 แม่นจิงๆน้า........

ซ.วัดบัวข.. .. Grin   แหม   มากันหลาย user เลยนะ Shocked Shocked
   งั้นไม่จีบแล้วคร้าบบบบบบ. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

<a href="http://upload.tidtak.com/show.php?670b320551beb69f117cb118b3a12057.jpg" target="_blank">[img alt=]http://upload.tidtak.com/show_file.php/670b320551beb69f117cb118b3a12057.jpg[/img][/url]
golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2007, 10:04:21 PM »

วันนี้หยุดครับวันกไลงสำรอง ครับ เปิดอีกครั้ง 13 พ.ค. 50  ท่านใดสนใจมาในวัน หลงรักนั้นเลย ครับทัน เวลาอยู่ครับ

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 10:44:59 PM »

พรุ่งนี้ พบกันครับ พี่ๆๆ

นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:59:42 PM »

Grin Grin Grin
หลักสูตรที่รด. น่าสนใจและมีข้อดีที่แตกต่างจากหลักสูตรยิงปืนที่อื่นตรงที่มีฝึกภาคสนาม ยิงในป่าด้วยครับ จึงทำให้ผมอยากเรียนมากเลย ถ้าไม่ติดขัดอะไรช่วงปลายปีคงเรียนแน่นอน

Grin Grin Grin  เยี่ยมครับเยี่ยม....กะพ้มศิษย์เก่า....TDCS"""""คร๊าบ.

Grin Grin ตกใจ Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 02:27:57 PM »

ผมไปเรียนอีกรอบดีไหมนี่ ... ตอนนี้จับปืนไม่เป็นแล้ว ... ร้างมานาน

งานหนักพัดผ่านเหมือนสายลม วันนี้นั่งว่าง ๆ ยังไม่หายเบรอ ยังนึกไม่ออกว่าต้องทำอะไรต่อ Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์