๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:04:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายทะเบียนบ้าน  (อ่าน 8523 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 05:05:12 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนมีเรื่องจะให้ปวดหัว คือผมซื้อบ้านใว้ จะโอนวันที่ 12 เมย. กะจะย้ายทะเบียนบ้านไปด้วย อยู่เขตคลองสามวา(มีนบุรี)ใกล้ๆวัดคู้บอนน่าจะใกล้ๆบ้านหลายๆท่าน ต้องย้ายทะเบียนปืนด้วยหรือเปล่า แล้วจะยุ่งยากมั้ย วันใหนขึ้นบ้านใหม่จะแจ้งให้ทราบ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 07:55:10 PM »

ยินดีกะบ้านใหม่ครับ..........ขอให้อยู่เย็นเป็นสุข............เจริญก้าวหน้า............สุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวนะครับ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 10:45:24 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนมีเรื่องจะให้ปวดหัว คือผมซื้อบ้านใว้ จะโอนวันที่ 12 เมย. กะจะย้ายทะเบียนบ้านไปด้วย อยู่เขตคลองสามวา(มีนบุรี)ใกล้ๆวัดคู้บอนน่าจะใกล้ๆบ้านหลายๆท่าน ต้องย้ายทะเบียนปืนด้วยหรือเปล่า แล้วจะยุ่งยากมั้ย วันใหนขึ้นบ้านใหม่จะแจ้งให้ทราบ Grin

สำนักงานเขตใหญ่โตโอ่อ่าดีครับ แจ้งย้ายภายใน 15 วันมั่ง เดี๋ยวเขาประทับตราย้ายให้ครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 10:45:24 AM »

ถ้าย้ายทะเบียนบ้าน (ชื่อเราไปอยู่กับเลขที่บ้านใหม่) ไม่ว่าจะอยู่เขตเดียวกัน อำเภอเดียวกัน หรือต่างเขต ต่างอำเภอ  ตามกฏหมายแล้วก็ต้องแจ้งย้ายทะเบียนอาวุธปืนด้วยครับ  ก็เอาใบ ป.4 ฉบับจริง กับสำเนาทะเบียนบ้านฉบับใหม่ ไปยื่นเพื่อให้นายทะเบียนเซ็นรับรองการย้ายครับ  หากอยู่ทะเบียนบ้านเดิม และทะเบียนบ้านใหม่อยู่ กทม ก็ไปแจ้งย้ายที่กองทะเบียนอาวุธปืนที่เดียวได้เลยครับ
      หากเป็นการย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ต่างท้องที่ (ต่างอำเภอ) ก็จะต้องเอาสำเนาทะเบียนบ้านใหม่ และใบ ป.4 ไปแจ้งย้ายออกจากท้องที่เดิมก่อน  แล้วจึงเอาเรื่องการตัดโอนทะเบียนปืน ไปยื่นแจ้งย้ายเข้าในท้องที่ใหม่

หากย้ายที่ทำงานชั่วคราวส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยไปแจ้งย้ายกันหรอกครับ  ยกเว้นว่าจะย้ายแบบถาวร

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 10:47:42 AM »

ลืมไป บ้างท้องที่จะขอตรวจสอบอาวุธปืนด้วย ทั้งแจ้งย้ายออก และแจ้งย้ายเข้า

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 11:28:44 AM »

Smiley..   ยินดีด้วยกับแหล่งพักพิงถาวรที่สุขใจ.. ในบ้านหลังใหม่ครับ..คุณ  joyhunter Grin
        ขอเพิ่มเติมนิดหนึ่ง. เรื่องระยะเวลา..
         ต้องแจ้งย้ายออกอาวุธปืนภายใน ๑๕ วัน นับแต่วันที่ท่านได้แจ้งย้ายออกจากทะเบียนบ้านเดิม และ   
         ต้องแจ้งย้ายเข้าอาวุธปืนภายใน ๑๕ วัน นับแต่วันที่ท่านได้แจ้งย้ายทะเบียนบ้านเข้าบ้านใหม่แล้ว.. 
         ถ้าหลงลืมจนเกินเวลา ก็อย่าได้เครียดครับ. มีเพียงโทษปรับราว ๑๐๐ บาท  และมีอายุความ หนึ่งปีครับ.. Cheesy

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 11:50:45 AM »

แกล้งลืมสักปี :Smiley :Smiley :Smiley
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 01:56:17 PM »

แกล้งลืมสักปี :Smiley :Smiley :Smiley
ถ้าแกล้งลืมจะมีผลอย่างไรครับ Grin

524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 02:07:14 PM »

ถ้าแกล้งลืมจะมีผลอย่างไรครับ Grin
..
 Smiley..ถ้าพ้นอายุความหนึ่งปี.. ความผิดฐานนี้ย่อมขาดอายุความไม่อาจยกขึ้นว่ากล่าวเอาโทษท่านได้อีก ถึงตอนนั้นก็ไปแจ้งย้ายออก-ย้ายเข้า ได้เป็นปรกติครับ..  Cheesy

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:14:08 PM »

...ขอแสดงความยินดีกับบ้านหลังใหม่  Cheesy Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2005, 12:12:50 PM »

............. Grin...ไม่ยากครับพี่จอย   เอาปืน + ป4. กับทะเบียนบ้านตัวใหม่ไปที่กองทะเบียนเลย เขียน ป1. ตรวจปืนเสร็จแค่นี้ก็เรียบร้อย .....รอรับ ป4.ที่แก้ไข ตามใบนัดเท่านั้นเอง.. Grin

ดีใจกับบ้านใหม่ครับพี่..ย้ายเมื่อไร บอกด้วยนะพี่ จะไปช่วยย้ายของครับ....ช่วยกันหลายๆคนจะได้ไม่เหนือครับพี่.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 04:10:16 PM »

............. Grin...ไม่ยากครับพี่จอย   เอาปืน + ป4. กับทะเบียนบ้านตัวใหม่ไปที่กองทะเบียนเลย เขียน ป1. ตรวจปืนเสร็จแค่นี้ก็เรียบร้อย .....รอรับ ป4.ที่แก้ไข ตามใบนัดเท่านั้นเอง.. Grin

ดีใจกับบ้านใหม่ครับพี่..ย้ายเมื่อไร บอกด้วยนะพี่ จะไปช่วยย้ายของครับ....ช่วยกันหลายๆคนจะได้ไม่เหนือครับพี่.. Grin

ฤกษ์เข้าบ้าน 5พค. กับ 12พค. ครับ ทำบุญบ้านวันใหนเดี๋ยวบอกครับ ของคงไม่มีให้ขนครับ เอาแบบกระเป๋าใบเดียวเข้าบ้านเลย Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Jumboo_s
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 04:36:22 PM »

บ้านสวย นะครับ.........
   ชอบตรงระเบียง....หน้าบ้านครับ       
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 04:49:37 PM »

Grin แถวนั้นนี่ใกล้ซาฟารีแลนด์มั๊งป่ะครับ ถ้าใช่ก็ใกล้บ้านพี่ชายผม ไปนอนที่นั่นบ่อยครับ Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2005, 05:08:57 PM »

Grin แถวนั้นนี่ใกล้ซาฟารีแลนด์มั๊งป่ะครับ ถ้าใช่ก็ใกล้บ้านพี่ชายผม ไปนอนที่นั่นบ่อยครับ Grin
ใช่ครับว่างๆเข้ามาเที่ยวบ้างครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์