๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 07:03:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องปืน Browning  (อ่าน 17770 ครั้ง)
★ Calico JacK ★ Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:52:04 PM »

พอดีไปดูปืน ร้านที่ดิโอชั้นล่างมา ถูกใจ browning 2 สี รุ่น FN 9 nato (ที่ร้านบอกอย่างนี้) ราคา 175000 +ค่าเดินเรื่อง ป.3+ป.4 ให้ที่ชลบุรี

อยากถามว่า ปืนรุ่นนี้ดีไหมครับ แล้วมีเวปที่ให้ข้อมูลป่าวครับ ผมหาไม่เจอ ผมมือใหม่จริงๆ ไม่รู้เรื่องปืนเลย ไปดูก็ลองจับ + ฟังอธิบาย แล้วก็ กินกาแฟ+น้ำ+น้ำชา

ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 11:58:08 PM »

กาแฟแพงจังเลยครับ

truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:02:15 AM »

พอดีไปดูปืน ร้านที่ดิโอชั้นล่างมา ถูกใจ browning 2 สี รุ่น FN 9 nato (ที่ร้านบอกอย่างนี้) ราคา 175000 +ค่าเดินเรื่อง ป.3+ป.4 ให้ที่ชลบุรี

อยากถามว่า ปืนรุ่นนี้ดีไหมครับ แล้วมีเวปที่ให้ข้อมูลป่าวครับ ผมหาไม่เจอ ผมมือใหม่จริงๆ ไม่รู้เรื่องปืนเลย ไปดูก็ลองจับ + ฟังอธิบาย แล้วก็ กินกาแฟ+น้ำ+น้ำชา

รู้แล้วครับร้านอะไร...มีอยู่ร้านเดียวล่ะ...ร้านนี้ติดในบัญชีแบ็คลิตของชาวเวปปืนด้วย...ชื่อเป็นช้างใช้เปล่า
175000...ถ้าซื้อผมว่าเอาเงินไปซื้อ...คิมเบอร์ดีกว่าหรือเลย์เบอร์..ยังเหลือเงินอีกเกือบ70000..อย่าซื้อเลยครับ..เสียดายเงินในส่วนที่ต่าง

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
★ Calico JacK ★ Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:04:35 AM »

อ่ะครับ ถามต่ออีกนิดอ่ะครับ ร้านโยธินนี่ใช่ร้านเล็กๆป่าวครับ พอดีเดินผ่านแล้วไม่เห็นมีปืนโชว์เลย แล้วร้านไหนมีปืนตัวนี้บ้างครับ ผมเป็นคนมือเล็กอ่ะครับ จับตัวนี้แล้วถนัดดีอ่ะ 92 fs ก็ดูอ้วนไป ไม่ทราบว่ามีตัวไปน่าเล่นอีกครับ งบ 100000-150000 อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2007, 12:08:12 AM โดย HS2YTY » บันทึกการเข้า

ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:05:52 AM »

ตกใจ ตกใจ Grinใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับหาข้อมูลให้มากๆๆๆๆๆๆๆๆหน่อยครับ  หลงรัก หลงรัก

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:08:06 AM »

ราคานี้แพงมากครับ

ผมว่าลองศึกษารายละเอียดดูให้ดีกว่านี้ดีกว่านะครับ 

บราวนิ่งเป็นปืนดีครับ  แต่ราคาไม่น่าจะถึงขนาด 175,000 นะครับ

ผมก็อยู่ชลบุรีนะครับ  ผมอยู่บางละมุงครับ  เดินเรื่องเองผมว่าไม่ยากเย็นเกินไปนะครับ  ค่าใช้จ่ายกับค่าตัวปืน 175,000 นี่ยังไงก็แพงมากๆ ครับ   ส่วนเรื่องข้อดีอข้อเสียของปืน  รอพี่ๆ ผู้รู้มาอธิบายอีกทีนะครับ Grin
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:09:51 AM »

เดี๋ยวคุณ let yourself on 51 เกจิ Browning คงเข้ามา
jls
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:13:57 AM »

เรื่องปืนขออนุญาตไม่ออกความคิดเห็นครับเพราะไม่มีความรู้เพียงพอ
รู้แค่ว่าผมเคยเดินเข้าไปในร้านนี้เมื่อซักสองปีก่อน
เค้าบอกราคา Glock 19 ผมแพงกว่าร้านอื่นประมาณ 40,000 บาทครับ
ผมอึ้งไปเลยแต่ก็ไม่พูดอะไร ฟังแกว่าไปเรื่อยๆ แล้วแกก็เอา Browning กับอื่นๆออกมาเสนอ

ด้วยความหวังดีจากเพื่อนสมาชิกครับ

QRU 73
JLS
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 10:08:13 AM »

เอามาให้ผม  130000  ผมจะซื้อให้กระบอกนึง 

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 10:13:13 AM »

ขออนุญาตครับท่านเจ้าของกระทู้

ราคาปืนขนาด  9 มม. ที่น่าใช้ในตลาด

ถ้ามีงบอย่างท่าน  ผมเล่น HK ครับ

เกือบแสน หรือแสนนิดๆ เหลือตังค์ซื้อลูกซองออโตกับกระสุนเอาไว้ซ้อมอีกเพียบ

เบรานิงค์ปืนดีครับ  แต่ราคาที่พี่บอกมามันเกินจริงไปเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์

อีกอย่างที่ขอเรียนไว้ก่อนคือปืนในตลาดไม่มีเกรด A B C นะครับ

ยี่ห้อเดียวกันก็  มาจากโรงงานเดียวกันหมดแหละ

และเมืองไทยยังไม่มีโรงงานผลิตอาวุธปืนนะครับ  ไม่ว่าจะนครสวรรค์  อุทัยธานี

เรื่องปืนแตกก็ไม่ใช่ไม่ผ่าน QC อเมริกานะครับ  มันเป็นเรื่องของกระสุนกับผู้ยิง

ปืนไม่เกี่ยว  ปืนเจาะพอร์ตก็อย่าไปสนใจ  9 มม.เจาะพอร์ตจากโรงงานนั้นนับรุ่นได้ในโลก

เครือนี้เจาะหลังร้าน  เห็นมาหลายกระบอก กระสุนเอาข้างเข้าอีกต่างหาก

ถ้าเป็น Magna Port ต้องมีใบรับประกัน  อีกอย่าง พอร์ตไม่จำเป็นกับ 9 มม.หรอกครับ

ค่อยๆเดินดูครับ  ค่อยๆศึกษา  อย่าใจร้อน มีหลายร้านที่ราคายุติธรรมครับ

ขอให้โชคดีครับ

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 11:40:48 AM »

พอเลยครับพอเลยท่าน..............................
แม้ในเวปนี้ ไม่มีน้ำชา น้ำเย็น กาแฟเลี้ยงท่าน ก็จริง
แต่พวกเราทั้งหมด ยินดี แนะนำคุณด้วยความจริงใจ โดยไม่ต้องขงกาแฟให้คุณดื่ม

ร้านไหนบ้าง  ในวังบูรพา ที่ไปซื้อปืนแล้วเลี้ยงกาแฟ Huh??
แล้วเขาเลี้ยงกาแฟ คุณทำไม?HuhHuh
เขาเลี้ยงกาแฟคุณนั้น เขาต้องมีสาเหตุการเลี้ยงแน่นอน เขาประสงค์ต่อผลอะไร?Huh
ถ้าคุณทราบความจริง คุณจะทราบว่า กาแฟที่คุณดื่มนั้น แก้วละเป็นหมื่นๆ ทีเดียวเชียวครับ

....อยากซื้อปืนอะไร แบบไหน...ถามพวกเราครับ ....เรายินดีจะช่วยท่านเสมอ....ได้บ้างไม่ได้บ้าง เราก็พยายามตอบ
ถึงแม้เราไม่มีส่วนได้เสียอะไรกับท่าน แต่พวกเราก็จริงใจกับคนที่รักปืนด้วยกัน และไม่อยากให้คนรักปืน ต้องมาเสียใจ เสียน้ำตา เสียเงิน เพราะถูกคนขายปืนหลอกขายปืนแพงครับ ..............
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:08:17 PM »

.......... Grin...ราคาขึ้นสูง ขนาดนี้ เดี๋ยวผมก็ขาย ครึ่งราคาซะนี้... Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
kidagain
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:14:27 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นและคำแนะนำนะครับ  Grin  สาเหตูที่ซื้อปืนรุ่นนี้ก็เพราะว่าแฟนผมเขาไปลองจับและดันชอบ ส่วนตัวผมเองก็หนาวๆร้อนๆอยู่ครับเพราะว่าราคามันแรงมากๆๆ ถ้าเมื่อวานผมต่อรองราคาได้ที่15kผมก็คงโดนมาแล้วครับ พอกลับมาถึงบ้านแล้วลองเล่าเรื่องนี้ให้พี่ๆที่นับถือฟัง คำเตือนก็มาเป็นชุดเลยหล่ะครับ Embarrassed จุดประสงค์หลักๆก็คือ
- ขอเป็นขนาด 9 ม.ม.
- ระบบเซฟตี้หลายๆชั้นหน่อย กลัวพลาดครับ
- กระชับเหมาะสำหรับมือผู้หญิง
- ยิงดี (เผื่ออนาคตเขาอยากจะประลองความแม่นยำจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ครับ)
 ผมมีงบ 15kครับ ยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นหรือชี้แนะครับขอบคุณมากๆนะครับ ผมจะเข้ามาดูบ่อยๆครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:16:31 PM »

เดี๋ยวคุณ let yourself on 51 เกจิ Browning คงเข้ามา

มิได้ครับ คุณลุง
ผมแค่..เป็นผู้ที่ใช้ Hi-Power เท่านั้นเองครับ....คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2007, 12:30:19 PM »

Hotel Sierra Two Yankee Tango Yankee

Browning ที่ท่านชอบเป็นรุ่นใด ครับ

จาก Hotel Sierra Ninety Eight Asian Game ศูนย์ Imperial ครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์