๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:18:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งกล้อง bushnell จากต่างประเทศได้มั๊ย  (อ่าน 11734 ครั้ง)
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 02:24:48 PM »

ถ้าเราจะสั่งซื้อพวกกล้อง bushnell หรือพวกปืน airsoft guns จากต่างประเทศ
ได้มั๊ยครับ จะต้องเสียค่าอะไรหรือเปล่าครับ คือจะซื้อทางอีเบย์นะครับ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 02:32:28 PM »

ซื้อกล้องน่าจะได้ แต่ต้องเช็คดูว่าคนขายเค้าส่งให้ทั่วโลกหรือเปล่า เพราะว่าบางคนเค้าแค่ส่งให้ในประเทศตัวเองเท่านั้นนะครับ เช็คFeedbackด้วยก็ดีว่ามีความน่าเชื่อถือมากน้อยแค่ไหนนะครับ
ส่วนปืนอัดลมไม่แน่ใจครับว่าจะโดนตรวจหรือภาษีหรือโดนยึดหรือเปล่า ให้ผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 02:38:52 PM »

ถ้าจะสั่งจากอีเบย์ ลองอ่านจากที่นี่ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33914.0
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 04:35:47 PM »

ไปซื้อเองไม่รู้จะขายให้หรือเปล่า

Bushnell Performance Optics Asia
2113 Hong Kong Plaza
369-375 Des Voeux Rd. West
Hong Kong

Important Phone Numbers:
Voice - 852-2546-8228
Fax - 852-2546-9799

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 04:47:32 PM »

...สำหรับกล้อง  ถ้าเขาส่งให้ก็สั่งซื้อได้ครับ  แต่...

1. นอกจากค่าตัวของมันแล้วยังมีค่าขนส่งมาประเทศไทยอีก
2. มันจะพังก่อนถึงมือเราหรือไม่  ขนส่งดีๆ ก็แพงเข้าไปอีก
3. มาถึงเมืองไทยแล้วจะโดนภาษีหรือไม่  Smiley

...ลองเปรียบเทียบกับราคาในบ้านเรานะครับ  Smiley

...ว่าแต่ว่ามองรุ่นไหนไว้ล่ะครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 05:28:02 PM »

เอาแบบว่าไปเอง หิ้วเอง นะครับ แถว  Hong Kong  เพื่อว่าไปเที่ยวนะครับ
ผมมองตัวนี้ 76-2243 อยู่ไม่ทราบว่าแถวหลังวังมีขาย ราคาเท่าไรครับ
มีตัวไหน ราคาเท่าไรครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2007, 05:43:02 PM »

เอาแบบว่าไปเอง หิ้วเอง นะครับ แถว  Hong Kong  เพื่อว่าไปเที่ยวนะครับ
ผมมองตัวนี้ 76-2243 อยู่ไม่ทราบว่าแถวหลังวังมีขาย ราคาเท่าไรครับ
มีตัวไหน ราคาเท่าไรครับ

...ใช่ตัวนี้ไหมครับ  :Smiley

...กล้องตัวนี้ spec ไม่สูงมาก  แถวหลังวังน่าจะมี  หรืออย่างน้อย spec ใกล้เคียงครับ ตัว Sweet 17 ที่สมาชิกนำมาขายในหน้าซื้อ-ขายก็น่าสนใจ ราคาพันปลายๆ spec ก็ดูจะเหนือกว่าตัวนี้ด้วย

...ไปซื้อฮ่องกง  รวมค่า Taxi กับเวลาที่ต้องไปเดินหาร้านแล้ว  ไม่แน่ใจว่าคุ้มหรือเปล่า  ยิ่งไปกับคนสำคัญแล้ว  เธออาจเห็นว่าไม่ให้ความสำคัญกับเธอ  อิอิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 07:22:25 PM »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปเจอ bushnell made in china ครับ ที่ร้านค้าทหารเรือ สัตหีบ
ราคา 2 พันกว่าๆ - 3000 ร้านบอกว่าสั่งซื้อกล้องติดปืนแบบ night vision ได้ด้วยครับ
แต่ต้องมัดจำ 50 เปอร์เซ็นต์ เค้าบอกว่าส่วนใหญ่คนซื้อไปเฝ้าตะพาบน้ำครับ ถ้าไปส่อง
ด้วยไฟฉายโดนยิงก่อนแน่ๆ แต่ไม่รู้ว่านำเข้ามาแบบไหน โดนจับคุกเห็นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2007, 11:59:02 AM โดย หมีอ้วน » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2007, 07:55:38 PM »

ทำไมต้องไปส่องตะพาบน้ำด้วย แถวระยองมีบ่อเลี้ยงกันเยอะแยะไม่ใช่เหรอ

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 09:37:46 AM »

เคยได้ยินกันไหมครับว่า เคยมีคนนำกล้องเล็งเข้ามาเมืองไทย เจ้าพนักงานศุลกากรท่านหนึ่งตีว่า กล้องเล็งเป็นเครื่องยุทธพันธ์ทางทหาร โดนยึด แถมคนนำเข้าจะโดนดำเนินคดีด้วย ซึ่งความเป็นจริงร้านค้าก็นำเข้ามาขายได้ คนนำเข้าต้องวิ่งไปขอหนังสือยืนยันจากกระทรวงกลาโหมว่ากล้องเล็งไม่จัดเป็นเครื่องยุทธพันธ์ทางทหาร และ หาเอกสารการนำเข้าของเจ้าอื่น และ เอกสารอื่นๆอีกมากมาย

ฟังแล้วก็เหนื่อยแทนครับ เล่าให้ฟังเฉยๆครับ
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 11:15:25 AM »

เคยได้ยิน ครับ ไม่เฉพาะกล้องเล็งน่ะครับ อะไรก็ตามที่ต้อง ผ่านการตรวจ จากเจ้าหน้าที่ ประเมิน
หรือ นายตรวจ หากสงสัยมีสิทธิ์ ขอ เอกสาร หรือ อะไรก็ตามอ้างอิง จนกว่า จะ พอใจครับ

เท่าที่ทราบ น้อยมากครับ ที่ยอมส่ง กล้องเล็งให้

ขอให้โชคดี ครับ   

Safety  First
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 12:59:16 PM »

เรื่องกล้องเล็งติดปืนธรรมดาๆ อยู่ที่เมืองไทยก็สั่งจากที่อเมริกาได้สบายๆครับ ไม่ต้องกลัวว่าร้านจะโกงด้วย ที่นี้จ่ายด้วยบัตรปลอดภัยมากที่เดียวครับ กล้องติดปืนนั้นผมเองก็ส่งให้คนที่เมืองไทยทางไปรษณีย์บ่อยๆไม่เห็นจะมีปัญหาหนักๆอะไรเลยครับ ปัญหามีอยู่นิดเดียวคือถ้าแจ้งราคา(ในใบส่งของ)มาสูงคนทางเมืองไทยก็จะต้องเสียภาษีเท่านั้น แต่อย่างมากก็ไม่น่าเกิน1000บาทครับ ครั้งสุดท้ายเมือเดือนที่แล้วผมส่งกล้องไปพร้อมๆขาทราย ส่งไปสองที่ ที่ปทุมหนึ่งชุด ที่อุดรชุดนึง ยังเป็นห่วงอยู่เลยครับว่าคนรับคงโดยภาษีเยอะ แต่สรุปว่าทั้งสองคนที่รับของไม่ต้องเสียภาษีแม้แต่บาทเดียวเลยครับ.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 01:13:15 PM »

เคยได้ยินกันไหมครับว่า เคยมีคนนำกล้องเล็งเข้ามาเมืองไทย เจ้าพนักงานศุลกากรท่านหนึ่งตีว่า กล้องเล็งเป็นเครื่องยุทธพันธ์ทางทหาร โดนยึด แถมคนนำเข้าจะโดนดำเนินคดีด้วย ซึ่งความเป็นจริงร้านค้าก็นำเข้ามาขายได้ คนนำเข้าต้องวิ่งไปขอหนังสือยืนยันจากกระทรวงกลาโหมว่ากล้องเล็งไม่จัดเป็นเครื่องยุทธพันธ์ทางทหาร และ หาเอกสารการนำเข้าของเจ้าอื่น และ เอกสารอื่นๆอีกมากมาย

ไม่น่าเป็นไปได้   เท่าที่พบมา ก็จะแค่สงสัย จากนั้นก็โทรศัพท์ไปสอบถามกับฝ่ายวิชาการของกรม แล้วก็จบเรื่อง
หลักการปฏิบัติของทางการไทย  ฝ่ายราชการมีหน้าที่พิสูจน์ว่าเป็นสิ่งของที่ต้องใช้ใบอนุญาตนำเข้าหรือไม่   ไม่ใช่ให้ประชาชนมีหน้าที่พิสูจน์ว่าเป็นสินค้าปกติ   และการปฏิบัติหน้าที่ที่ผิดไปจากระเบียบปฏิบัติของทางราชการ ก็เป็นความผิดฐานปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ  จนท.ศุลกากร คงไม่เสี่ยงกับเรื่องเล็ก ๆ แค่กล้องราคาพันสองพันหรอกครับ
ให้ความเป็นธรรมกับฝ่ายศุลกากรบ้างครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 02:06:47 PM »

เรื่องกล้องเล็งติดปืนธรรมดาๆ อยู่ที่เมืองไทยก็สั่งจากที่อเมริกาได้สบายๆครับ ไม่ต้องกลัวว่าร้านจะโกงด้วย ที่นี้จ่ายด้วยบัตรปลอดภัยมากที่เดียวครับ กล้องติดปืนนั้นผมเองก็ส่งให้คนที่เมืองไทยทางไปรษณีย์บ่อยๆไม่เห็นจะมีปัญหาหนักๆอะไรเลยครับ ปัญหามีอยู่นิดเดียวคือถ้าแจ้งราคา(ในใบส่งของ)มาสูงคนทางเมืองไทยก็จะต้องเสียภาษีเท่านั้น แต่อย่างมากก็ไม่น่าเกิน1000บาทครับ ครั้งสุดท้ายเมือเดือนที่แล้วผมส่งกล้องไปพร้อมๆขาทราย ส่งไปสองที่ ที่ปทุมหนึ่งชุด ที่อุดรชุดนึง ยังเป็นห่วงอยู่เลยครับว่าคนรับคงโดยภาษีเยอะ แต่สรุปว่าทั้งสองคนที่รับของไม่ต้องเสียภาษีแม้แต่บาทเดียวเลยครับ.

เมื่อเร็ว ๆ นี้ มีคนในเวปบอร์ดนี้สั่งเมล์ออเดอร์ ตัวโปรไทม์เมอร์ไปแล้วไม่ได้รับของ  ติดต่อไปก็เงียบไม่ตอบ
ผมจำชื่อท่านนั้นบนเวปบอร์ดนี้ไม่ได้  จนป่านนี้ไม่ทราบว่าเรื่องเป็นไงบ้าง

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 06:30:50 PM »

ผมเอง ครับ พี่อ๋อง 
ครั้งแรกพี่แกตอบมาว่า ได้ Tracking Number แล้วจะแจ้งเมล์ มาว่า Ship วันไหน
ผมจะได้ตามของถูก หลังจากนั้นเงียบเชียบ ส่งเมล์ เป็นสิบครั้ง ไม่ตอบ
ต้องโทรไป USA 3 ครั้ง ครั้งแรกรับ บอกส่งไปแล้ว โทรตามอีก 2 ครั้ง ตัดสายเลยครับ
พอรู้ตัว ว่าเวปไม่ยอมส่งของ มาแน่  เราต้องรีบ แจ้ง ธนาคารระงับ การจ่ายเงิน ทันที
หรือ Dispute Transaction  หรือการแจ้งไม่ได้รับสินค้า กับธนาคารเจ้าของบัตรเครดิตทันที
ต้องรอประมาณ 3-4 เดือน  ครับ ในการติดตามของ Bank และมีค่าใช้จ่ายด้วย

Safety  First
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์