๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 06:56:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล "คนหลายใจ"  (อ่าน 5995 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 12:33:39 PM »

ผมใช้เวลาเก็บเงินนานครับ 3 ปี ได้แค่ 2 กระบอกข้าง ๆ ครับ มีแผนว่าจะหา .22 lr (ลูกเลื่อน) ยาว - .45 - .38 ต่อไปครับ Cool

โห.....อ่านๆดู...ไม่ต่ำกว่าคนละ5กระบอก...... หลงรัก
ข้าน้อยประสบการณ์ยังอ่อนด้อยนัก....มีแต่สั้น...ยังไม่ยาว(ปืนนะครับ) หลงรัก

5 กระบอก ถือว่าไม่มากครับ................

ท่านผู้การท่าจะเรียบเรียงปืนยังไม่เสร็จนะครับ... Grin Grin

ที่ผมมีอยู่เรียกว่าพอสมควรครับ......................มีหลายท่านที่เกิน 50

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 03:42:46 PM »

ของผม กู้เงินมาซื้อครับ  น้ำลายหก น้ำลายหกคูก้า กับ เอ็ม 36 เลือดซิบๆ เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หมดหนี้แล้วกะเอา
คิม วอริเออร์ ซักตัวครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 03:53:52 PM »

เป็นเรื่องปกติครับก็ปืนมันอยากมีหลายขนาดทำไมละครับ ?   ถ้ามีขนาดเดียวจะไม่หลายใจเลย....มันมีหลายขนาดเห็นแล้วมันก็อยากได้ทุกขนาด..  ซิครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 05:45:44 PM »

4506-1                    ขายไปแล้ว  ปี2541
686-3  4  นิ้ว            ใช้อยู่          ปี2543
G 19 รุ่นไม่มีรองนิ้ว     ขายไปแล้ว ปี2546
Colt '70 .45              ใช้อยู่          ปี2548
สมิท M19 4  นิ้ว         ใช้อยู่         ปี2549
G 17  รอโครงการ ตร.เชียงใหม่  ให้ไปขออป.3 แล้วครับ น่าจะได้ก.ค.นี้ อนาคตเก็บเรื่อยๆ อาจมีปล่อยบ้างหากจำเป็น    Grin Grin
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 07:05:34 PM »

กระบอกแรกปืนพ่อครับสมิธโมเดล19 แต่หนักมากๆ ยิงก็พอใช้ได้
ต่อมา หลงรูปคานเหวี่ยง เลยได้บราวนิง .22 มาเชยชม
ไม่ไหวแล้ว 19 หนักเหลือเกิน ไปถอยปืนโครงการ 19 เหมือนกันแต่เป็นกล็อก
อ่าน อวปมากๆ อยากเล่นปืนกล้อง เข้าไปถอยโครงการ 452 มาอีกหนึ่ง
มีลูกเลื่อน ต้องมีออโต้ เข้าไปเอา 597 ในโครงการอีกหนึ่ง
เมื่อถึงขั้นนี้ ต้องเล่น 1911 เข้าไปเอาอาร์มสกอในโครงการมาอีก นั่งคัดอยู่ครึ่งวัน เยี่ยม เหมือนมีนำวิถี ยิงดีมากๆ
ตอนนี้เริ่มโอเวอร์โหลดเลยขายกล็อกออกไปเพราะไม่แม่นสมใจเรา
เริ่มหน้ามืดกระสุนแพง เลยอยากได้ .22 สั้นมาไว้ซ้อมมือ ว่าแล้วก็ต้องพึ่งโครงการ มาแล้ว พี22
มี 1911 แล้วต้องมี ซีแซด แต่ไม่ชอบ 9 เพราะเคยยิงกล็อกมาแล้ว ว่าแล้วก็เข้าไปเอา อะไรครับ แน่นอนโครงการครับเพื่อนๆ ซีแซด 97 อีกหนึ่ง
เข้าสู่ยุตคข้าวยากหมากแพงกระสุนขาด เลยหันไปมองปืนอัดลม เดินผ่านไกอาร์ม เลยไปสะดุด ซี 20 รักแรกพบ เดินเข้าไปซื้อเลย ปืนร้านกระบอกแรกมือสองโดนเต็มๆ 38 ไม่เป็นไรครับ มือหนึ่งมันแพงเหลือเกิน
เริ่มบ้าปืนสากล หลังจากมีประสบการณ์ยิงปืนยาวแข่งขันติดศูนย์รูแล้วชอบใจ ไปถาม ม.ฮะ บอกหมื่นกว่านะเฉพาะศูนย์ เลิก ไม่ไหว เดินกลับมาไปเจอ อัดลมยาวอันชูตส์ 250 ติดศูนย์รูด้วยทั้งกระบอก 15000 เลยต้องคว้าเอาไว้ ไพศิษฐ์จัดให้ครับ
ว่าแล้ววาสนาก็ทำให้ได้พบกับ .22 ตอซ 35 ปืนฟรีพิสตอลโดยมี หนังสือ อวป.เป็นแม่สื่อ
ในเวลาไม่นาน นักหลังจากที่พบว่า พี22 มันบอบบางไปหน่อย กลัวลูกหลานจะไม่ได้เชยชม เลยไปแลกไบคาล 35 ออโต้ .22 แข่งขันมาอยู่ด้วย
ว่าจะหยุดแล้ว แต่...
ตอนนี้มีโครงการ จัดหาลูกโม่ .22 เข้ากรุอยู่ครับเพื่อนท่านใด ต้องการจำหน่าย โปรดนึกถึงกระผมด้วยนะครับ ทั้งขนาด 6 นิ้วซ้อมยิง และ 2 นิ้วพกซ่อน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
joker3753
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:53:10 PM »

กำลังทรัพย์น้อยและไม่ค่อยชอบศึกษาเกี่ยวกับระเบียบการขอปืนครับ
ทั้งชีวิตเลยมี Glock19 อยู่แค่กระบอกเดียว
ยิงจนคุ้นมือ ไปยิงกระบอกอื่นก็ไม่ถูกใจเหมือนที่ใช้อยู่ครับ

ว่างๆ เชิญเข้ามาดูรูปมีดสวยๆ ที่
http://joker3753.multiply.com

035-0-03682-9
ธ.กรุงไทย จก. ตลาดหมอชิต
ชนวัฒน์ พัดวิจิตร
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 11:04:59 PM »

อดีต
S&W M-10.............. ขายไปเกือบ 20 ปีแล้ว
Colt 1911 A1........... ซื้อมือสองมา สภาพเก่า ใช้เข้าป่าอยู่ 5-6 ปี ขายไปอีก

ปัจจุบัน
CZ75B..................... ใช้เวลาเดินทางไกลครับ
S&W 22A................ สารพัดประโยชน์ครับ ยิงเล่นกระสุนไม่แพง ยิงกระป๋องเล่นตอนเที่ยวป่า แถมใช้หาอาหารได้อีกด้วย
S&W M-36.............. กระบอกนี้เป็น EDC ครับ
CZ 452.................... สำหรับแบกเดินเล่นชายทุ่ง
10/22...................... ยิงมันดีครับ
ซองแฝด.................. เพิ่งได้มาไม่นานนี้

อนาคต
CZ92...................... รออยู่ครับ จองไปตั้งนานแล้ว
S&W M-66.............. กำลังมองหาอยู่ครับ...... อยากได้มาก
ซองเดี่ยว................. ฝากเพื่อนหาอยู่ครับ หวังว่าจะมาเร็วๆนี้
870........................ กะว่ารออีกสัก 2-3 เดือนจะไปถอยมาครับ....... ต้องรอให้มีดที่สั่งไว้มาครบก่อน เดี๋ยวของมาไม่มีเงินจ่าย Grin

ตั้งใจไว้แล้วครับว่า ได้ครบตามนี้แล้วจะเลิกหลายใจ........... แต่ดูๆแล้ว ยังไม่มี 11 สักกระบอกนิหว่า Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์