๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:18:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งของทาง eBay  (อ่าน 5654 ครั้ง)
เพนกวิน
ทำดีไม่ต้องอายใคร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 11:10:04 AM »

เรียนถามครับมีใครมีประสบการณ์สั่งของผ่าน eBayมั้ยครับ ผมเพิ่งสั่งกล่องใส่ปืนราคาถูกกว่าบ้านเรานิดหน่อย
พอดีอยากลองน่ะครับ ได้แล้วจะเรียนให้ทราบ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 11:39:43 AM »

ที่ว่านิดหน่อยหน่ะ รวมค่าส่งรึยังครับ
ของบางชิ้น รวมค่าส่งและภาษีแล้ว แพงกว่าบ้านเรามากโขเลยนะ
เพนกวิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 11:44:50 AM »

รวมค่าส่งแล้วครับแต่ยังไม่รู้ว่าเท่าไหร่มีชาร์ทอะไรอีกป่าวครับ

Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 01:50:12 PM »

ได้ของแล้ว รบกวนแชร์ประสบการณ์ ด้วยนะครับ สนใจเหมือนกัน  Cheesy
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 03:02:39 PM »

รอดูคำตอบครับว่าจะสั่งไฟฉายอยู่เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2007, 11:22:04 AM โดย mtts34 » บันทึกการเข้า

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 04:22:00 PM »

ผมสั่งของ อีเบย์ บ่อยครับ สั่งมาเกือบสองร้อยชิ้นแล้ว
แต่ส่วนมากเป็นของที่ไม่ขัดกับกฏหมาย พวกอุปกรณ์ตกปลา
บางชิ้นที่ราคาแพง ก็โดนภาษี 20% + vat 7%
แต่ถ้าของถูกๆ ก็ไม่โดน
เคยลองติดต่อสั่งพวกแมกกาซีน เค้าไม่ส่งครับ
การจ่ายเงิน พยายาม จ่ายผ่าน PayPal ครับ ค่อนข้างไว้ใจได้
แต่ก่อนสั่ง พยายามเลือกจากผู้ขายที่มี Feedback เยอะๆ และ % ดีๆนะครับ
%Positive Feedback ซัก 99.5% ขึ้นไป มักจะโอเค แล้วลองคลิกไปดูที่ Feedback Comment
ว่าคนที่ให้ Negative Feedback ให้ เพราะสาเหตุอะไร
PayPal เป็นการจ่ายผ่านบัตรเครดิต โดยเราจ่ายให้ PayPal แล้ว PayPal จะไปจ่ายให้ผู้ขาย อีกทอดนึง
โดยใช้บัตรเครดิต ที่เรามีอยู่เดิมๆนี่แหละครับ แต่ ครั้งแรก จะต้องมีการยืนยันก่อน
โดยเราต้องสั่งของชิ้นแรก แล้วจ่ายผ่าน PayPal แต่จะยังซื้อชิ้นที่ 2 ไม่ได้
ต้องรอใบแจ้งหนี้ จาก PayPal จะมีรหัสมาให้เรายืนยัน 4 ตัว แล้วจึง ใช้ PayPal จ่ายต่อไปได้
ที่สำคัญ ก็คือ เลือกซื้อจากผู้ขายที่น่าไว้ใจ ที่ขายของมาอย่างน้อยหลายสิบชิ้น
***** อย่าซื้อของจากผู้ขายที่ไม่เคยมี Feedback ******
อันตราย ต่อการสูญเงินมากครับ แม้ว่าของจะราคาถูกเท่าไหร่ก็ตาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2007, 04:51:46 PM โดย jamin » บันทึกการเข้า
Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 04:29:43 PM »

ขอบคุณครับ คุณjamin   Cheesy 
เพนกวิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 07:05:05 PM »

ผมจ่ายผ่ายpaypalครับ  ราคา19.99 us ค่าส่ง 33 us รวมประมาณ 53 us คูณ 37 ก็ประมาณ 1961 บาท ที่บ้านเราขาย 2550 (กล่องใส่ปืน)
ถูกกว่านิดหน่อยแต่ที่ร้านของหมดไม่ได้สั่งเพิ่มแล้วเลยต้องขนขวายเอาเอง  คืออยากลองด้วยนะครับไม่รู้หาเรื่องรึเปล่าตอนนี้ก็รออยู่ได้แล้วจะมารายงานครับ(กว่าจะหาร้านที่ส่งมาเมืองไทยได้ไม่ค่อยมีครับอันนี้ฟลุ๊กเจอราคาก็ถูกกว่าร้านอื่นด้วยต้องค่อยๆหาครับใจร้อนได้ของแพง)

lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 07:27:15 PM »

ตามที่คุณจามินแนะนำเลยครับ
เป็นเวปที่น่าเชื่อถือครับ ผมสั่งหลายของอย่างผ่านเวปนี้
อย่างไรก็ดีปัญหาการไม่ส่งหรือหนีไปเลยก็มีครับ
โดยเฉพาะการสั่งซื้อสินค้าราคาไม่สูงนักจะไม่มีการคุ้มครอง
ถ้าเป็นสินค้าราคาแพง ๆ จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ น่าจะประมาณเป็นร้อยยูเอสดอลลาร์ขึ้นไป
เวปถึงจะมีประกันและรับผิดชอบชดใช้ค่าเสียหายให้
ผมเคยสั่งดีวีดีมา อ่านไม่ออก โพสท์ไปแจ้ง ก็ไม่มีการตอบ
พอให้ฟีดแบคเป็นลบไป เจ้าของสินค้าก็ให้ฟีดแบคที่เป็นลบกลับคืนให้เราซึ่งเป็น
ผู้สั่งซื้อและเป็นผู้เสียหายกลับคืนมา (ฟีดแบคเป็นระบบสร้างความเชื่อถือในเวป)
อีกครั้ง สั่งไปแล้วหายไปเลยไม่ส่ง ทวงถามก็ว่าจะส่งแล้วก็หายไป
แจ้งไปยังอีเบย์และเพย์พอล ไม่สามารถทำอะไรได้ครับ เพียงแค่
ระงับหรือเตือนไม่ให้สมาชิกคนนี้เข้ามาใช้เวปได้ ซึ่งเค้าสามารถ
เปลี่ยนอีเมล์เพื่อหลบหลีก และกลับมาสร้างความเสียหายได้ครับ
สินค้าบางอย่างไม่สามารถส่งออกได้
หรือสั่งจากบางพื่นที่ใช้เวลาส่งนานและค่าส่งแพงครับ
แต่ก็ได้ของแปลก ของหายาก ที่เมื่องไทยไม่มีครับ
ช็อปได้สนุกดี
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 07:41:35 PM »

อืมเข้าใจแล้ว

อรินทราช 26
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 09:51:11 PM »

มีอีกทางหนึ่งที่จะลดค่าใช้จ่ายได้ คือ การให้ทางผู้ขาย ส่งมาโดยระบุเป็น GIFT ใน Custom Form
และ ระบุราคาที่ไม่สูงนัก ( มักจะไม่เกิน 1000 บาท ) ส่วนใหญ่ จะไม่โดนภาษี
แต่ก็มีข้อเสีย คือ ถ้าเสียหายจากการขนส่งจริงๆ แล้วไปรษณีย์ จะรับผิดชอบตามราคาที่ระบุไว้
อันนี้ ต้องเลือกความเสี่ยงเอาเองครับ
ถ้าเป็นการส่งแบบรับประกัน(จะมีการชาร์จค่าประกันนิดหน่อย)
อันนี้ หมดสิทธิเลี่ยงครับ
เพนกวิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2007, 01:38:02 PM »

eBay

เพนกวิน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 09:38:25 PM »

ของมาแล้วครับ ซองปืน Back Hawk 1911 ลาย Carbon Fiber  ราคารวม 2886 สรุปแพงกว่าซื้อกับคุณโจ๊ก แต่ก็ถูกกว่าร้านหลังวังครับ
ส่วนกล่องใส่ปืน 1800-2000 ถูกกว่าบ้านเราครับ Grin Cheesy

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 10:06:55 PM »

ของมาแล้วครับ ซองปืน Back Hawk 1911 ลาย Carbon Fiber ราคารวม 2886 สรุปแพงกว่าซื้อกับคุณโจ๊ก แต่ก็ถูกกว่าร้านหลังวังครับ
ส่วนกล่องใส่ปืน 1800-2000 ถูกกว่าบ้านเราครับ Grin Cheesy

กล่องใส่ปืนสั้นหรือยาวครับ มีรูปให้ชมไหมครับสนใจเหมือนครับ

ด้วยความเคารพครับ

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2007, 10:57:21 PM »

ส่วนใหญ่ ของที่ผมสั่งจาก Ebay จะเป็นของที่หายากมากๆในบ้านเราครับ
ถ้าของที่พอหาได้ ราคาไม่ต่างกันมาก ซื้อบ้านเราดีกว่าครับ สะดวกกว่า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์