๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 02:12:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าจะเปลี่ยนปืน M16 เป็นอูซี่ กับอินแกรมครับ  (อ่าน 13994 ครั้ง)
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 02:09:16 PM »

อีกหนึ่งเสียงสำหรับ HK MP5 ครับ  Smiley

งานนี้ผู้จัดการโฆษณาให้ "บางร้าน" ฟรีๆ   อี นี่ ฉานบอกแล้วเป็นปืนดีจริงๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 02:33:09 PM »

จากใจถึงประชาชน
โทดดที ตั้งใจว่าจะพู..ดว่า เฮฮดด เคคแหละ
พอดีดื่มมากไปหน่อย  ปากไวนิด  แล้วลิ้นก็ดันไปพันกับค่าคอมซะอีก
  โอยขอตัวไปโออ๊กกกออ่นน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 03:18:51 PM »

หนับหนุนMP5ครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 08, 2005, 04:01:26 PM »

Shocked....ครายนะ...ช่างพูด..ทำให้หัวจายอาบังเต้นง๊าบ..ๆ..ๆ ..หนายบอกให้บังไปขายโรตีไง...รอขายอูซี่ให้แม้วดีกั่ว.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 07:52:19 PM »

:Smiley เยอรมันยังขายปืนให้ไทยอีกรึ  โดนชก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 09, 2005, 08:59:42 PM »

ข่าวนี้บอกถึงวิสัยทัศน์ของคนได้
ถ้าผมเป็นประชาชน แล้วมองเห็นทหารตำรวจใช้ปืน M16 สะอาดเอี่ยม  เครื่องสนามพร้อมรบ  เวลาตั้งด่าน มีการระวังป้องกัน คุ้มครองซึ่งกันและกันถูกต้องตามยุทธวิธี   ผมจะรู้สึกอุ่นใจ
แต่อีกฝ่ายหนึ่งกลับรู้สึกบาดตา  อยากให้ใช้อาวุธขนาดเล็ก  จะได้ดูไม่น่ากลัว
Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 07:32:53 AM »

ข่าวนี้บอกถึงวิสัยทัศน์ของคนได้
ถ้าผมเป็นประชาชน แล้วมองเห็นทหารตำรวจใช้ปืน M16 สะอาดเอี่ยม  เครื่องสนามพร้อมรบ  เวลาตั้งด่าน มีการระวังป้องกัน คุ้มครองซึ่งกันและกันถูกต้องตามยุทธวิธี   ผมจะรู้สึกอุ่นใจ
แต่อีกฝ่ายหนึ่งกลับรู้สึกบาดตา  อยากให้ใช้อาวุธขนาดเล็ก  จะได้ดูไม่น่ากลัว

เห็นด้วยกับท่าน สุพินท์ ครับ กับคำว่า วิสัยทัศน์ของคน ชาวบ้านที่ไม่มีอะไรในใจนะ ไม่กลัวหรอกครับทหาร เปลี่ยนปืนไปแล้วแต่ วิสัยทัศน์ ยังเดิมๆอยู่ก็คงช่วยอะไรไม่ได้มาก แต่ถ้าหากการเปลี่ยนปืน เสมือนเป็นการเปลี่ยนอุปกรณ์เครื่องมือที่มีประสิทธิภาพเป็นเหตุผลหลัก น่าจะเหมาะสมกว่าครับ หลายๆเรื่อง"ท่าน" รักษาภาพพจน์ จนชาวบ้านเดือดร้อนกันไปทั่วครับ

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 08:17:21 AM »

ญี่ปุ่นเองยังต้องสั่งซื้อ  เอ็มพี5  แสดงว่า  แน่จริง Grin Grin  ขำครับคนขนาดนายก  อยากได้อินแกรม
กับอูซี่ Angry Angry  สงสารประเทศไทยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไปว่าท่านนายกได้ยังไง  เห็นใจกันบ้างเถอะ  คนเหนือออกเสียงคำว่า  MP5 เป็นภาษาอังกฤษลำบาก  Wink
5 5 ' 5 5 '  5 5 '  5 5 '   
หัวเราะกันใหญ่ ผมยังไม่เข้าใจมุขผู้การเลยอ่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน คนเหนือออกเสียงเรียกMP5  มันจะออกมาเป็นแบบไหนครับ Huh งงจริงๆนะ ไม่ได้แกล้งโง่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 10:14:24 AM »

[ '   
หัวเราะกันใหญ่ ผมยังไม่เข้าใจมุขผู้การเลยอ่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน คนเหนือออกเสียงเรียกMP5  มันจะออกมาเป็นแบบไหนครับ Huh งงจริงๆนะ ไม่ได้แกล้งโง่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
อ้างถึง

Grin Grin ผมก็ไม่เข้าใจ เหมือนกัน MP5  คนใต้ อ่านว่า เอ๋ม-พี่-ไฟ๊  แต่ คนเหนือ อ่านว่า เอ๋ม-ปี๋-ไฟ๊ รึเปล่า วานท่านที่ทราบให้ความกระจ่างด้วยครับ  Grin Grin

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 10, 2005, 10:25:58 AM »

[ '   
อ้างถึง

Grin Grin ผมก็ไม่เข้าใจ เหมือนกัน MP5  คนใต้ อ่านว่า เอ๋ม-พี่-ไฟ๊  แต่ คนเหนือ อ่านว่า เอ๋ม-ปี๋-ไฟ๊ รึเปล่า วานท่านที่ทราบให้ความกระจ่างด้วยครับ  Grin Grin
นั่นน่ะสิครับ เยาะเย้ย

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 12:56:07 PM »

Grin เชียร์เอชเคเหมือนกันคับ...  Grin
ผมขออนุญาติ Copy หน่อยครับ ชอบจังรูปนี้
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 11, 2005, 04:13:18 PM »

เอ็ม  ผี ห่า      เจ๊า.... โดนชก โดนชก โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2005, 04:15:49 PM โดย p23-504 » บันทึกการเข้า
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 03:33:25 PM »

ขอนอกเรื่องนิดครับ เขาลือว่า HK33 ของเยอรมัน คุณภาพคนละเรื่องกับของ ไทยทำ

จริงเท็จประการใดครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 12, 2005, 04:36:03 PM »

เคยจับแบบผ่านๆ เพราะเป็นพลเรือน Grin Grin
ของเยอรมันดีกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

nuttlights
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 09:20:17 AM »

วิสัยทัศน์ หรือ นิสัยทัศน์กันแน่   ตกใจ ผมเห็นด้วยกับ ผก.สุพินท์ครับ เชียร์โลดด เยี่ยม
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์