๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:37:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ** โครงการ IDPA คลีนิค** หน้า 25 ครับ  (อ่าน 230307 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2007, 07:02:06 PM »

น่าสนใจมากครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 01:23:10 PM »

จากคำถามคุณธำรง...

ผมขอถามต่อครับ สมาชิกชมรม/สมาคม มีศักดิ์และสิทธิ์ใดๆบ้าง

สมาชิกสมาคม/ชมรมได้รับการรับรองจาก ทาง IDPA สำนักงานใหญ่หรือไม่

หรือใช้ได้เฉพาะในเมืองไทยเท่านั้นครับ

เพราะอย่างการดำน้ำ ถ้าได้ใบอนุญาต จาก PADI หรือ NAUI  ก็สามารถถือบัตรใบเดียวใช้ได้กับเครือข่ายทัวโลก

ขอบคุณครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Uncle Ray
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 12:58:00 PM »

ผมขอถามต่อครับ สมาชิกชมรม/สมาคม มีศักดิ์และสิทธิ์ใดๆบ้าง

สมาชิกสมาคม/ชมรมได้รับการรับรองจาก ทาง IDPA สำนักงานใหญ่หรือไม่

หรือใช้ได้เฉพาะในเมืองไทยเท่านั้นครับ

เพราะอย่างการดำน้ำ ถ้าได้ใบอนุญาต จาก PADI หรือ NAUI ก็สามารถถือบัตรใบเดียวใช้ได้กับเครือข่ายทัวโลก

ขอบคุณครับ

ตอบ ...  ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลยซักที่ครับ  .. ในประเทศไทยก็ยังใช้ไม่ได้ เพราะว่ายังไม่จดทะเบี่ยน ชมรม หรือ สมาคม มันเป็นแค่การอบรม สำหรับผู้ที่สนใจการยิงปืน ในระบบ IDPA เท่านั้น ว่าเค้ายิงกันอย่างไร คิดคะแนนอย่างไร  การทำโทษ และเพิ่มเวลาอย่างไร แบ่งประเภทปืนอย่างไร
เท่านั้นเอง ... ส่วนใบประกาศ ที่มอบให้ ... ก็เอาไว้ดูเล่น แก้เซ็งเท่านั้นเอง ว่าในอดิตเคยมาเรียนรู้ เรื่อง IDPA กับเขาเหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2007, 12:43:32 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 02:05:02 PM »

ขอบคุณครับ Uncle Ray

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
SU Kim
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 01:32:52 PM »

จะมาสอนที่ชลบุรี ศรีราชา บ้างไหมครับ

ลองรวบรวมรายชือกันไหมครับ  ถ้าได้สัก 10 คน up ก็น่าจะเปิดอบรมได้
COLT.IN.TH
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 04:34:41 AM »

สรุป ไม่ทราบว่าการอบรมในครั้งนี้จะมีใบประกาศให้หรือเปล่าครับ
สำหรับการอบรมรุ่นที่ 1 ต่อเนื้องในวันที่ 25-26 เมษายนนั้นที่สนามยิงปืนอุทัยธานี ผู้ที่เข้ารับการอบรมนั้นจะได้รับใบประกาศฯ การอบรมการยิงปืนระบบต่อสู้และป้องกันจากผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดอุทัยธานี
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 09:38:31 AM »

ขอทราบคุณสมบัติของผู้ที่จะเข้าอบรมครับ เช่น ต้องเคยผ่านหลักสูตรการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นมาแล้วรึปล่าวครับ หรือว่าไม่จำเป็นครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 05:49:33 PM »

ขอทราบคุณสมบัติของผู้ที่จะเข้าอบรมครับ เช่น ต้องเคยผ่านหลักสูตรการใช้อาวุธปืนเบื้องต้นมาแล้วรึปล่าวครับ หรือว่าไม่จำเป็นครับ
ถ้าผ่านการอบรมมาบ้างก็ดีครับ  แต่ถ้าไม่เคยก็ไม่เป็นไรครับ  ขอให้รู้กฎกติกามารยาทในการใช้อาวุธปืนอย่างถูกต้องและปลอดภัยก็พอแล้วครับ   ถ้ายังไม่มั่นใจมาดูการอบรมก่อนก็ได้ครับ

APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 07:26:33 PM »

เพราะอย่างการดำน้ำ ถ้าได้ใบอนุญาต จาก PADI หรือ NAUI ก็สามารถถือบัตรใบเดียวใช้ได้กับเครือข่ายทัวโลก

ขอบคุณครับ

ตอบ ...  ตอนนี้ยังใช้ไม่ได้เลยซักที่ครับ  .. ในประเทศไทยก็ยังใช้ไม่ได้ เพราะว่ายังไม่จดทะเบี่ยน ชมรม หรือ สมาคม มันเป็นแค่การอบรม สำหรับผู้ที่สนใจการยิงปืน ในระบบ IDPA เท่านั้น ว่าเค้ายิงกันอย่างไร คิดคะแนนอย่างไร  การทำโทษ และเพิ่มเวลาอย่างไร แบ่งประเภทปืนอย่างไร
เท่านั้นเอง ... ส่วนใบประกาศ ที่มอบให้ ... ก็เอาไว้ดูเล่น แก้เซ็งเท่านั้นเอง ว่าในอดิตเคยมาเรียนรู้ เรื่อง IDPA กับเขาเหมือนกัน

ในเมื่อยังไม่ได้การรับรองจากสมาคม IDPA สากล
การอบรมดังกล่าวจะใช้ชื่อ IDPA ได้หรือครับ
การชักชวนเข้ารับการฝึกอบรมโดยใช้ชื่อ IDPA โดยที่ยังไม่ได้การรับรอง
จะเป็นการแอบอ้างหรือเปล่า
เป็นห่วงอย่างยิ่งครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 18, 2007, 12:47:45 PM »

"อาจารย์จเร"ครับ  อย่าลืมมาเที่ยวที่หาดใหญ่อีกน่ะครับ  Grin Grin Grin

mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 03:47:24 PM »

"อาจารย์จเร"ครับ อย่าลืมมาเที่ยวที่หาดใหญ่อีกน่ะครับ Grin Grin Grin

แวะมาเปิดคอร์ส ด้วยก็ดีนะครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 10:18:04 AM »

"อาจารย์จเร"ครับ อย่าลืมมาเที่ยวที่หาดใหญ่อีกน่ะครับ Grin Grin Grin

แวะมาเปิดคอร์ส ด้วยก็ดีนะครับ

มีข่าวแว่วๆ ลอง PM คุยกับพี่ Padang ดูครับ ถ้าสนใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 01:05:27 PM »

รูปการอบรม idpa รุ่นที่ 1 
สำหรับช่วงเช้าเป็นการบรรยายเกี่ยวกับ กฎระเบียบต่างๆของ idpa อุปกรณ์ที่ต้องใช้

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 01:18:09 PM »

ช่วงสายเป็นการ test ดูกลุ่มแต่ละคนที่ระยะ 15 เมตร

เก็บเป้ามาดูผลงานตัวเองซะหน่อย

ฝีมือเราก็ดีเหมือนกันนี่หว่า Grin Grin

เซ็นชื่ก่อนเลยกลุ่มแค่เหรียญบาทเองเดี๋ยวมีคนมามั่วของเรา Grin Grin Grin

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 01:32:39 PM »

ช่วยบ่ายเป็นภาคสนาม  อธิบายวิธีการยิงในรูปแบบต่างๆ 

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 30
  พิมพ์