cz 452 จบไม่ลง

<< < (2/12) > >>

wasu:
 :-[ผมซื้อปืนมาแพงกว่าคนอื่นเค้าอ่ะครับ 25500 ต่อรองราคาไม่ได้ แต่ได้กระสุนเพิ่มอีก 50 นัดครับ ถ้าเป็นกระบอกล่ะ 19xxx บาท ก็ไม่เซ็งเท่าไหร่ครับ ร้านคนไทยน่าจะคุยกันง่ายกว่านี้ คือหลัวศูนย์ปืนหน้าลงมาสัก 1 นิ้วจะมีรอยรมดำถลอกเป็นแนวยาวไปกับเส้นรอบวงปืนประมาณสัก 1 เส้น กล่างสัก 3 มิลเห็นจะได้ครับ นอกนั้น ไม่มีอะไร ปืนก็ไม่มีให้เลือกมัดมือชก แต่ตัวผมเองก็สับเพร่าด้วย เพราะเล่นปืนครั้งนี้ก็ครั้งแรก ศึกษารุ่นนี้เฉพาะข้อมูลทางเทคนิคอย่างเดียวแต่ทางตลาดเมืองไทย ยังไม่ลงสนามเต็มร้อย เพราะได้แต่ไปถามราคายังไม่ได้ซื้อครับ.

ป - ปั้น-รักในหลวง:
อ้างจาก: wasu ที่ เมษายน 05, 2005, 05:39:38 PM

:-[ผมซื้อปืนมาแพงกว่าคนอื่นเค้าอ่ะครับ 25500 ต่อรองราคาไม่ได้ แต่ได้กระสุนเพิ่มอีก 50 นัดครับ ถ้าเป็นกระบอกล่ะ 19xxx บาท ก็ไม่เซ็งเท่าไหร่ครับ ร้านคนไทยน่าจะคุยกันง่ายกว่านี้ คือหลัวศูนย์ปืนหน้าลงมาสัก 1 นิ้วจะมีรอยรมดำถลอกเป็นแนวยาวไปกับเส้นรอบวงปืนประมาณสัก 1 เส้น กล่างสัก 3 มิลเห็นจะได้ครับ นอกนั้น ไม่มีอะไร ปืนก็ไม่มีให้เลือกมัดมือชก แต่ตัวผมเองก็สับเพร่าด้วย เพราะเล่นปืนครั้งนี้ก็ครั้งแรก ศึกษารุ่นนี้เฉพาะข้อมูลทางเทคนิคอย่างเดียวแต่ทางตลาดเมืองไทย ยังไม่ลงสนามเต็มร้อย เพราะได้แต่ไปถามราคายังไม่ได้ซื้อครับ.

มาแล้วครับ  เจ้าของปืนครับ

หินเหล็กไฟ:
 ;D ;D ;D ถ้าคนขายเป็นแขกนะ...เขาไม่บอกคุณหรือว่า  CZ452มี2แบบ..แบบอเมริกา 30000 แบบ เชคโก  25000 (ถ้าฃองแท้ต้องอเมริกา)อย่าให้ผมพูดต่อเลยนะ...คลื่นใส้ครับ ;D ;D

wasu.s:
เป็นแขกตัวจริงครับ. เค้าบอกว่าถ้าเชคโก 19500 ถ้า QC-US 25500 ครับ แถมบอกว่าเกลียวมันต่างกัน เชคโก 5 เกลียว US 12 เกลียวครับ. ผมจะซื้อตามความต้องการดังนี้ครับ
1.ระยะยิงประมาณ 200 เมตร ไกลสุด
2.ใช้กระสุน .22 LR ได้หลายแบบ ดดยไม่มีปัญหากับลำกล้อง
ตกลงว่าคนขายบอกว่าไอ้ตัว US ได้ตามความต้องการของคุณ แต่เท่าที่ผมสังเกตร้านเกือบทุกร้านไม่มีข้อมูลของปืนกระบอกดังกล่าวชี้แจงให้ผมทราบ ทั้งๆที่ผมเตรียมใบ ป.3 และเงินมาแล้วครับ. โดยเฉพาะร้านคนไทยไม่มีข้อมูลทางเทคนิคปืนที่จะซื้อให้ทราบและขายอย่างเดียวเหมือนขายของที่ของโชว์ให้เลือกซื้อ ตาดีได้ไปครับ. เลยมาเป็นจุดขายและจูงใจให้กับร้านที่ผมซื้อปืน. :'(

JC686:
เสียดายซื้อปืน ไปแล้ว ไม่งั่น จะแนะนำไปร้าน พี่ นที (ร้านประโยชน์) ร้านพี่เขาขาย 20000 บอกราคาผ่านทางเวป เรียบร้อย
ลองเข้าไปอ่านดูก็ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่า ยังมีหลือ อยู่หรือเปล่า ต้นเดือน ผมไปที่ร้านยังเห็นมีวางอยู่   เห็นใจครับ
ลอง แก้ปัญหาเองดีกว่าครับ อย่าไปให้ร้านทำเลย ครับ ปืน CZ 452 ของผม ซื้อมาก็มีตำหนิ ครับ ตรงช่องใส่ ลูกเลื่อน ทางโรงงานกลึงมาไม่เรียบร้อย ทำให้ลูกเลื่อน เสียดสี รมดำถลอก ผมเลยใช้กระดาษทรายขัด แก้ปัญหาไป ไม่ต้องซีเรียสครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว