cz 452 จบไม่ลง

<< < (3/12) > >>

หินเหล็กไฟ:
อ้างจาก: wasu.s ที่ เมษายน 05, 2005, 07:18:31 PM

เป็นแขกตัวจริงครับ. เค้าบอกว่าถ้าเชคโก 19500 ถ้า QC-US 25500 ครับ แถมบอกว่าเกลียวมันต่างกัน เชคโก 5 เกลียว US 12 เกลียวครับ. ผมจะซื้อตามความต้องการดังนี้ครับ
1.ระยะยิงประมาณ 200 เมตร ไกลสุด
2.ใช้กระสุน .22 LR ได้หลายแบบ ดดยไม่มีปัญหากับลำกล้อง
ตกลงว่าคนขายบอกว่าไอ้ตัว US ได้ตามความต้องการของคุณ แต่เท่าที่ผมสังเกตร้านเกือบทุกร้านไม่มีข้อมูลของปืนกระบอกดังกล่าวชี้แจงให้ผมทราบ ทั้งๆที่ผมเตรียมใบ ป.3 และเงินมาแล้วครับ. โดยเฉพาะร้านคนไทยไม่มีข้อมูลทางเทคนิคปืนที่จะซื้อให้ทราบและขายอย่างเดียวเหมือนขายของที่ของโชว์ให้เลือกซื้อ ตาดีได้ไปครับ. เลยมาเป็นจุดขายและจูงใจให้กับร้านที่ผมซื้อปืน. :'(

;D ;D..ทำใจเลยนะครับ...ขอประนามร้านแบบนี้ที่เอาเปรียบลูกค้ามันก็เป็นแบบนี้แหละคิดๆไปก็เหมือนคุณว่าต่างร้านก็ต่างโยนกันไปมา...ไอ้ที่จะพูดกับเราอย่างจริงใจไม่ค่อยมีหรอก...ขนาดไอ้ที่ขายให้เรา19500เนี่ยะก็กำไรเท่าไรแล้วก็ไม่รู้..(ไม่น่าจะต่ำกว่า 3000)ไม่งั้นคงหนีไปขายข้าวแกงหมดแล้ว...เพราะวันหนึ่งคงขายได้ไม่กี่กระบอก...มันทำกับคุณยังกะมันจะขายแค่กระบอกนี้เป็นกระบอกสุดท้าย..(หรือจะจริงก็ไม่รู้)..แต่ก็ยังดีกว่าแถวๆบ้านผมเขาขายที่27500ครับแต่คุณอุตส่าห์ไปกรุงเทพฯ...ยังโดนมันหลอกเอา..เสียใจด้วยครับ...แต่ลืมๆมันไปเถอะ..กระบอกนี้แหละมันหมานครับ
1. .22 LRยิงได้ใกล สองกิโลครึ่งแต่ระยะหวังผลที่75เมตรครับ
2..452ยิงลูก.22ได้ทุกแบบ(ยกเว้น.22แมกนั่มและลูกเอ็ม 16คงยัดไม่เข้าหรอก)
ปล.ผมก็เข้าร้านเดียวกันกับคุณนี่แหละแต่พอมันพูดห้าเกลียวสิบสองเกลียวผมก็เลยปล่อยให้มันคุยกับลูกน้องผมอยู่นาน....ส่นผมเดินไปร้านปืนประโยชน์ครับ ;D ;D

wasu.s:
งานนี้มีต่อครับ วันนี้ได้ฤกษ์เข้าไปท้วงปัญหากับร้านนี้ล่ะครับ ตอนแรกที่ผมเข้าไปเจอคนที่พาไปกองทะเบียนฯ.ลองแหย่ถามว่าใบคุมปืนของผมได้ยัง คุณท่านก็บอกว่าเอกสารต้องรอไปก่อนเพราะล๊อตเดือนมกราคมเพิ่งได้ ตกลง ณ ปัจจุบันหลังจากเปลี่ยนกองทะเบียนแล้วกี่วันครับ ถึงจะได้มาออกไป ป4. ผมทวงคู่มือ 452 อีก จะหาให้ผมก็เลยไปบ้านหม้อ ร้านโทรมาว่าคู่มือหาให้แล้วก็เลยไปเอาพอดีเจอนายห้าง ผมก็เลยถามปืนที่ซื้อไปมีตำหนิ แกบอกว่าปืนโอนไปแล้ว จะหาน้ำยารมดำมาให้แล้วเอาไปแต้มซ่อมเอง(วันหลัง).ผมถามเรื่องใบรับประกันปืนเพราะร้านบอกเองว่ามีประกันให้ ก็บอกว่ามีประกันหมายเลขปืนบันทึกเข้าคอมฯที่ร้านไว้แล้ว.ผมก็เลยย้อนถามอีกว่าจะซื้อปืนสั้นอีกกระบอก สนใจ CZ แกตอบมาเลยว่าอย่าเอาเลยลำกล้องแตกมาเยอะแล้ว ผมก็งงว่าถ้าขนาดนั้นจริงคงไม่มีใครสั่งเข้ามาขายใช่ไหมครับ.ผมยังจะรออีก ว่ามีประกันปืนให้2ปี จะยิงให้กระจุยไปเลยครับ ยิงให้หายเซ็ง ถ้าพังมาจะซ่อมเครมอะไหล่ให้ฟรีหรือเปล่า.เพราะทุกวันนี้อยากจะเอาไปยิงไอ้ตัวที่มันเกาะระหัดวิดน้ำที่บ้านครับ ยืดอกรอให้ผมยิงทิ้งทุกวัน. วันนี้ผมเข้าร้านที่ CZ 452 เข้ามาเยอะแต่ละกระบอกจะแขวนป้าย CZ-USA ไว้ที่โกร่งปืน;D

นาจา™รักในหลวง:
ฟังแล้วเจ้าของปืนคงเจ็บลึกจริงๆ
ไหนๆ ก็เป็นปืนของเราแล้ว ถือเสียว่าเป็นบทเรียนครับ
หมั่นซ้อมยิงให้เข้ามือ อย่าไปปู้ยี่ปู้ยำปืนจนหนักเลยครับ ของเราต้องทะนุถนอม
หากเราไม่ขาย มันก็อยู่กับเราตลอดไป มองปืนกระบอกต่อไป แล้วใช้บทเรียนที่ผ่านมา เป็นตัวช่วยตัดสินใจในโอกาสต่อไปดีกว่าครับ...

rute - รักในหลวง:
 :) เห็นใจคุณวสุคับ...  :)

noomrider:
ผมว่ากรณีของคุณ wasu.s โดนราคาแพงไปเพียงหลักพัน  แต่มีท่านอื่นๆที่โดนปืนสั้นหลักหลายหมื่นครับ  คิดซะว่าซื้อบทเรียนละกัน  เป็นผมจะไม่โทษปืนจะทะนุถนอมเหมือนไข่ในหิน  ความรู้และบทเรียนมีทั้งได้มาฟรีๆและเสียตังค์ซื้อครับ :VOV:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว