cz 452 จบไม่ลง

(1/12) > >>

ป - ปั้น-รักในหลวง:
 ขายปืนยาว .22 CZ 452 ZKM
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 05:28:26 am »   

--------------------------------------------------------------------------------
ต้องการขายครับ CZ 452 ZKM มีตำหนิ ที่ปลายกระบอกนิดหน่อยครับ ซื้อมาเมื่อวาน ขายขาดทุนครับ 18000 บาท มีซอง และ แส้ให้ 3 เส้น น้ำมัน กระสุน 150นัด สนใจติดต่อกลับ k.วสุ 01-6827565 ครับ  Re:ขายปืนยาว .22 CZ 452 ZKM
« ตอบโดย #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2005, 06:34:54 am »   

--------------------------------------------------------------------------------
ผมอยากให้คุณลองกลับไปติดต่อที่ร้านปืนที่คุณซื้อมาเพื่อให้เขาเปลี่ยนกระบอกใหม่ให้นะ  หรือถามเขาว่าเขาจะรับผิดชอบอะไรได้บ้าง ถ้าไม่ได้ติดต่อสมาคมร้านค้าปืนเพื่อร้องเรียนต่อไป พวกเราไม่ควรโดนเอาเปรียบจากร้านค้า
และก็อย่าพึ่งขายเป็นมือสองเลยเสียดายของ ใจเย็นๆลองแก้ไขดูก่อน
ฝากถึงคนที่จะโทรมาถามซื้อปืน ลองให้เจ้าของเขาไปเปลี่ยนปืนที่ร้านก่อนปืนมีปัญหานิดหน่อยเท่านั้นเอง บางทีอาจไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร                                                                                                                                 

งดขาย ปืนยาว .22 CZ 452 ZKM ก่อนครับ
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2005, 08:27:34 pm »   

เนื่องจากตอนนี้ผมยังไม่ได้ไปโอนจากทางร้านเอาไปขึ้นใบ ป.4 ใจผมคิดว่ายังต่อรองกับร้านดู ว่าจะรับผิดชอบ รมดำแบบเย็นซ่อมให้ในส่วนที่เป็นตำหนิได้หรือไม่ถ้าไม่ได้ ผมจะรมดำเอง และรอขึ้นใบ ป.4 แล้วจะตัดสินอีกครั้งครับ
ขอบคุณทุกท่านที่โทรเข้ามาสอบถามซื้อและให้ข้อมูลและเป็นกำลังใจ......เสียท่าแขกโพกหัวร้านอินโ_ไทย...เพราะร้านรับเรื่องไว้จนป่านนี้ไม่ยอมติดต่อกลับว่าจะเอายังไง ขาขของแพงไม่มีความรับผิดชอบ
ขอแสดงความนับถืออย่างใจจริงครับ
วสุ

2005
« ตอบโดย #6 เมื่อ: วันนี้ เมื่อ 01:57:12pm »     

: wasu ที่ เมษายน 01, 2005, 03:15:56 pm
cz 452 LH Lux model 2005 ออกมาแล้วครับ..

เรื่องเก่าเคลียร์หรือยังครับ เล่าสู่กันฟังบ้างครับอยากรู้ว่าจบอย่างไร

Re:cz 452 ปี 2005
« ตอบโดย #7 เมื่อ: วันนี้ เมื่อ 07:34:41pm »   

เรื่องเก่าจะเล่าให้ฟังต่อครับ หลังจากนั้นผมก็ได้โทรคุยกับคนที่พาผมไปกองทะเบียนว่าเอกสารเดินเรื่องแล้วคงเปลี่ยนกระบอกใหม่ไม่ได้อีกอย่างเค้าไม่มี
อำนาจในการตัดสินใจ ผมโทรไปที่ร้านก็บอกว่านายห้างยังไม่เข้า เลยฝากเรื่องไว้ ถ้าเปลี่ยนปืนไม่ได้ รมดำซ่อมในส่วนที่มีตำหนิได้ไหม ใบรับประกันไม่มี คู่มือการใช้ปืนก็ไม่มีให้ ทั้งๆที่บอกว่ามีประกันให้ 2 ปี ตอนนี้ผมก็ยังรอฟันธงใบโอนปืนจากทางร้านว่าจะส่งให้หรือมาเอาเอง ถ้าไปเอาเองจะคุยดูจะได้หรือไม่ครับ ผมเซ็งมาก ซื้อปืนมาราคาแพงกว่าชาวบ้านเค้า  กลับจากร้านที่ไม่มีความรับผิดชอบ กะว่าวันที่ 6 นี้จะไปซื้อปากกามารมดำเองแล้วล่ะครับ เพราะติดต่อไปอาทิตย์ที่แล้ว ร้านบอกว่าจะโทรกลับ ตอนนี้หายเข้ากลีบเมฆไปแล้ว 

รวบรวมกระทู้ในเว็บเพื่อนบ้านมาฝาก เพื่อท่านจะมีคำแนะนำดีๆ เห็นใจเขาครับ คนบางเดียวกัน ( บางปืน)

วรกฤษ:
ไม่ให้เปลี่ยนก็ทำเองไปเลยครับถ้าปัญหามันไม่มากจนเกินกว่าเราจะแก้ได้

ส่วนร้านปืนก็ไม่ต้องเข้าไปใกล้อีกต่อไปร้านแบบนี้......ขอให้โชคดีมีความสุขกับปืนใหม่ครับ

SEK:
ลองโทร.ไปหาอักครั้งแจ้งกับคนรับสายว่าถ้าไม่ดำเนินการให้ในวันที่...จะมาที่ร้านพร้อมนักข่าว...และจะทุบปืนทิ้งที่หน้าร้านให้หนังสือพิมพ์ลงข่าว....ผมว่าได้ผลนะ

โทน73 -รักในหลวง-:
ตำหนิแบบไหนละครับ ?  เกิดจากโรงงาน.... หรืออุบัติเหตุจากทางร้าน....
ปกติปืน CZ จะมีร่องรอยจากการผลิตหลงเหลืออยู่บ้าง เพราะเหตุนี้ ถึงขายได้ราคาถูกกว่าเขา  ถ้าเอาแบบสวยกริปไม่มีตำหนิเลยค่าแรงต้นทุนการผลิตจะสูงมาก
ส่วนตัวแล้วผมว่ารอยรอยมีดกลึงของ CZ ผู้ผลิตจงใจทิ้งไว้มากกว่า พอเอามาใช้งานจริงสักพัก มันจะสึกเข้าที่ เอามาดูก็ไม่น่าเกลียด ตรงกันข้ามปืนรุ่นที่ตกแต่งสวยๆเสียอีก ที่เอามาใช้งานจริงแล้วดูไม่ได้เห็นเป็นรอยครูด ถลอกไปหมด

ถ้าดูแล้วทำใจไม่ได้คงต้องเอาแบบคุณ วรกฤษ ว่าไว้ละครับ หรือจะให้สะดวก อุ้มปืนไปให้ ช่างที่ร้านสุพล ช่วยลบรอยให้ก็ได้ สะดวกดี เสียค่าใช้จ่ายไม่มาก ไปเช้าตอนบ่ายค่อยมาเอาก็ได้

PU45™:
ถ้าทำเรื่องออก ป.4 แล้วคงยากที่จะเปลี่ยนกระบอกใหม่
เฉดเช่นการจดทะเบียนรถยนต์ใหม่ หากดำเนินการแล้ว จะเปลี่ยนรุ่น เปลี่ยนเลขตัวถัง (เฉพาะรถใหม่) ยากมากๆ
ทางที่ง่ายที่สุดคือ ทำใจให้รักมันให้มากที่สุด ครับ  :VOV: :VOV:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป