๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:08:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักในการ..นำพาปืน ไปนอกบ้าน ที่ควรรู้ .และอาจจะไม่ถูกจับกุม หากปฏิบัติตาม.. ..  (อ่าน 610997 ครั้ง)
prirot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #780 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 12:00:46 AM »

อยากทราปว่าทำงานขนเงินเวลาพกปืนนอกเวลางานตอนกลับบ้านอะคับผมไม่มีใบป.12อะจะโดนตำรวจจับปะคับมันจำเป็นจริงๆ รบกวนพี้่ๆที
palm21
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #781 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 08:53:19 AM »

อนุญาตให้มีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแต่พกหรือพาไปไหนต้องเสี่ยงกับการถูกตำรวจจับกุม ผมว่ากฎหมายเกี่ยวกับอาวุธปืนเมืองไทยล้าสมัยมาก น่าจะมีการแก้กฎหมายให้ทันสมัยหน่อยครับ   ( ถ้าต้องแยกลูก แยกปืน ล็อคกุญแจ เก็บท้ายรถ ผมว่าเก็บไว้ที่บ้านแล้วพกมีดดาบดีกว่า )   

เยี่ยม โดนใจจริงๆครับ
โดนใจจิงๆคับ แต่เค้าคงไม่มาสนใจกฏหมายพวกนี่หรอก เค้าไม่แก้กฏหมายให้คนธรรมดาอย่างเราแน่ แก้ให้คนอยู่ต่างประเทศดีกว่า ^ ^
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #782 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:27:20 PM »

รวบรวมสมาชิก ล่ารายชื่อเสนอแก้ กม.สิครับ
เห็นด้วยครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #783 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 05:39:51 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้พื้นฐาน ด้านกฎหมาย อวป. ครับ
semhey
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #784 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 07:38:18 PM »

สวัสดีครับพี่ๆสมช ทุกท่านก็อ่านมาเยอะพอสมควร ผมจะถามเรื่องการพกปืนไปต่างจังหวัดบ้างครับ แต่เป็นปืนยาว ผมมีลูกซองยาว 1 ลูกกรด1 ผมจะไปต่างจังหวัด วัตถุประสงค์คือ ไปล่าสัตว์ แล้วเวลาพกไปผมต้องใส่กระเป๋าอยู่แล้ว และแยกลูก และแม๊คปืนเก็บไว้คนละที่และใส่กุญแจด้วย ถ้าเจอด่านเป็นไงบ้างครับ อยากทราบวิธีพูดบอกกับตำรวจว่ายังไงบ้างถึงแนวทางของผม ยังไงก็ต้องรบกวนพี่ๆผู้รู้ด้วยช่วยตอบหน่อยครับ น้องไม่รู้จริงที่เห็นมามีแต่ปืนสั้น ขอบคุณครับ
คนรักกัน(Gun)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

คนรักกัน(Gun)

« ตอบ #785 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 07:17:43 AM »

สวัสดีครับพี่ๆสมช ทุกท่านก็อ่านมาเยอะพอสมควร ผมจะถามเรื่องการพกปืนไปต่างจังหวัดบ้างครับ แต่เป็นปืนยาว ผมมีลูกซองยาว 1 ลูกกรด1 ผมจะไปต่างจังหวัด วัตถุประสงค์คือ ไปล่าสัตว์ แล้วเวลาพกไปผมต้องใส่กระเป๋าอยู่แล้ว และแยกลูก และแม๊คปืนเก็บไว้คนละที่และใส่กุญแจด้วย ถ้าเจอด่านเป็นไงบ้างครับ อยากทราบวิธีพูดบอกกับตำรวจว่ายังไงบ้างถึงแนวทางของผม ยังไงก็ต้องรบกวนพี่ๆผู้รู้ด้วยช่วยตอบหน่อยครับ น้องไม่รู้จริงที่เห็นมามีแต่ปืนสั้น ขอบคุณครับ
จะไปล่าสัตว์ หรอกครับ
 เขาทำอะไรผิดหรอกครับ อย่าไปล่าเขาเลยสงสารเขา

สติ เกิด ปัญญา
sakaiyala
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #786 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 09:42:14 PM »

เยี่ยม ผมขอเล๋าให้ฟัง
 เรื่องนำอาวุทธปืนติดตัวไปด้วย ผมก็เป็นอีกคนที่นำติดไปด้วยเสมอๆเวลาขับรถไปทำธุระไกลบ้านมันอุ่นใจดีครับ เข้าเรื่องและกันเรื่องเกิดขึ้นแบบไม่น่าเกิดผมขับรถเพื่อจะกลับบ้านบังเอิญถนนเส้นนั้นกำลังก่อสร้างขุดท่อซ่อมทางเวลารถวิ่งจะเกิดฝุ่นผมก็ขับตามปกติไม่ได้ใช้ความเร็วมากเพราะทางไม่ค่อยดีวันนั้นผมมากับหมาของผมตัวนึงตัวเล็กๆพันธุพุดเดลิ้นถนนเส้นที่ผมขับเป็นเขตุชุมชนกลางวันแสกๆมีกลุ่มวัยรุ่นขี่มอร์ไซร์ตามหลังผมมาสามสี่คันหรืออาจจะมากกว่าไม่แน่ใจผมมองกระจกหลังเพราะได้ยินเหมือนมีอะไรกระเด็นโดนรถพอรถคันหน้าผมเบรกชลอความเร็วหนึ่งในกลุ่มมอไซร์ขี่มาประกบตรงข้างประตูด้านซ้ายแล้วก็ตะโกนด่าผมด้วยคำหยาบคายเรื่องผมขับรถฝุ่่นเข้าหน้าพวกเค้าผมยังงง แต่ก็ขอโทษเค้าไว้ก่อนเพราะไม่อยากมีปัญหากับใครผมก็ขับรถไปตามปกติแต่พวกกลุ่มวัยรุ่นมีท่าทีแปลกๆผมก็เอะใจท่าไม่ค่อยดีจึงหยิบปืนพกสั่นขนาด9มม.จากกระเป่าที่วางอยู่ทางเบาะข้างคนขับพ้รอมกับแม็กเข้าไว้ด้วยกันแต่ไม่ได้ขึ้นลำนำมาวางไว้บนตักผมซึ่งวัยรุ่นกลุ่มนั้นก็ยังขี่ตามหลังมาแต่ขี่ทิ้งระยะช่วงห่างเหมือนไม่ได้ตามผมผมก็คิดว่าไม่น่ามีอะไรแล้วกระมั้งแต่พอขับมาถึงช่วงทางเปลี่ยวๆห่างเขตุชุมชนพอสมควรผมก็ได้ยินเสียงปืนดังขั้นหนึ่งครั้งซึ่งปืนผมก็ยังวางอยู่บนตักผมมองซ้ายมองขวาดูตัวรถก็ไม่ได้โดนอะไรแต่ที่มีคือพวกวัยรุ่นในกลุ่มนั้นขี่มาไกล้ๆตัวรถผมตรงด้านคนขับหนึ่งคันซ้อนสองแต่ไม่ใช่คันที่ต่อว่าผมตอนแรกและพักพวกขี่ตามห่างๆผมก็อารมณ์เริ่มเสียแล้วจึงเปิดกระจกถามว่าพี่เมื่อกี้เสียงอะไรครับสุภาพสุดๆทั้งที่ผมมั่นใจยังงัยก็เสียงปืนแน่นอนพอวัยรุ่นได้ยินคำถามมันกับตอบว่ามึงจอดเส้นทางถนนที่รถวิ่งก็ไม่ค่อยดีขับเร็วไม่ค่อยได้ผมจึงตัดสินใจเอาปืนที่วางบนตักขึ้นลำเพื่อป้องกันตัวเองพวกมันบางคนกระโดดลงจากมอร์ไซร์วิ่งตรงมาที่รถผมตัดสินใจยิ่งใส่ทันทีก่อนที่พวกมันจะถึงตัวหนึ่งนัดเสียงปืนของผมทำให้พวกมันหยุดด้วยอำนาจของลูกปืนพวกมันบางคนเริ่มวิ่งและตะโกนบอกพวกมันว่าเฮ้ยมันมีปืนผมเห็นท่าทีพวกมันขวัญเสียผมไม่ปล่อยโอกาสให้พวกมันได้ตั้งหลังยิงใส่ไปอีกสองนัดแต่ยิงขึ้นฟ้าเพื่อเปิดทางเอาตัวรอดเพราะว่าเราตัวคนเดียวพวกมันหลายคนและมีปืนด้วยแต่เราใส่มันก่อนจนพวกมันไม่ได้ตั้งตัวและไม่คิดว่าเรามีปืนวันนั้นผมจึงเอาตัวรอดมาได้ถ้าวันนั้นผมไม่พกปืนติดรถไปผมคงตายเพราะเรื่องขี้ผง
ชอบๆ///
supatudom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #787 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:02:39 AM »

ขอบคุณครับ
@ J DARKNESS @
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #788 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:28:50 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ
เด็กชอบปืน 32
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #789 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:10:52 AM »

ขอบคุณครับ

สิ่งที่เห็นอาจไม่เป็นอย่างที่คิด.....เนอะ
kjb_kevin82
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #790 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 01:01:08 AM »

ขอบคุณครับผม
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #791 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:16:05 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
Sonny-972.Phuket
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #792 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:15:48 AM »

ขอบคุนมากเลยคับ ได้ความรู้ตั้งเยอะ
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #793 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:26:36 PM »

กฎหมายมี หลักเกณฑ์มี คำสั่งมี
แต่ปัญหาของประเทศไทยคือดุลพินิจผู้รักษากฎหมาย
มาตรฐานคือ จับไว้ก่อน ค่อยคุยกันหรือส่งศาลตัดสิน ตกใจ

โดนชก ไหว้
NuBow
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #794 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 08:44:25 PM »

ป.12 เท่านั้นที่พกได้
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56
  พิมพ์