๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 08:11:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักในการ..นำพาปืน ไปนอกบ้าน ที่ควรรู้ .และอาจจะไม่ถูกจับกุม หากปฏิบัติตาม.. ..  (อ่าน 611065 ครั้ง)
puwanard
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2007, 03:16:50 PM »

เป็นประโยชน์มากครับ thank you. 

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 07:15:55 AM »

เป็นกระทู้ดีและมีประโยชน์มากครับ ..

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 11:20:27 PM »

เรื่องพกไม่พกนี่สำหรับผม  ผมคิดว่า ประชาชนแบบผมนี่  ถึงพกหรือพาปืนติดตัวบ้างเวลาไปธุระ  ไปที่เปลี่ยว เดินทางกับครอบครัว  แต่คิดว่าน่าจะประพฤตตัวดีกว่า เจ้าหน้าที่ บางนาย  หลายๆคน  พกปืนนอกเครื่องแบบ  เที่ยวไปอวดเบ่งกะชาวบ้านไม่มีทางสู้  ตอนเด็กๆ เคยไปกะพอ่กับแม่  ไปต่างจังหวัด ขากลับดึกๆ  .....รถกะบะตอนเดียว  เก่าๆ... ผุๆ.... พ่อขับรถ  แม่อุ้มน้องอายุ ขวบครึ่งอยู่หน้ารถ...ผมกะพี่สาวนั่งกะบะ .... มีชายคนหนึ่ง ขับเก๋งจี้ท้าย  เปิดไฟรถกะพริบใส่  จะแซงก็ไม่แซง.......  พอจะแซงแซงไปแล้วชักลูกโม่ออกมาชูนอกหน้าต่าง  ทุกคนตกใจ.... ไปจอดหน้าตู้ยามทางหลวง.... จะแจ้งความ ... ทางหลวงก็ไม่รับแจ้ง....  สักพักมีชายคนนึงกะหญิงสาว  เดินออกมาจากรถที่จอกแอบไว้...  ออกมาอ้างว่าตำรวจ  ไม่ต้องไปแจ้งความ....  ผมเดินประกบตลอด  กลัวมันยิงพ่อกะแม่ เพราะตำรวจก็พวกมัน  กะว่ามันไม่ทันชักปืนผมละล่อมันก่อน มีแค่มือเปล่า...สักพักมันก็ขับรถจากไป สรุปวันนั้น แจ้งความมาตลอดทาง  ไม่มีผู้พิทักสันติราษฎ์หน้าไหนรับแจ้งความทั้ง 3 โรงพัก  ทั้งโรงพักอำเภอและจังหวัด  นี่ล่ะหนา .... กองทัพตำรวจ  กองทัพเหล่าที่ 4 ของประเทศไทย ที่สามัคคีกับพวกพ้องโดยไม่ลืมหูลืมตาลืมไปว่าท่านมีหน้าที่บริการประชาชน  ไม่ใช่เป็นอภิสิทธิ์ชน  เงินเดือนของพวกท่านก็ภาษีเราทั้งนั้น  ขอให้ไม่ลืมตัวว่าท่านมีหน้าที่สำคัญที่ ท่านให้คำสัตย์ปฏิญาณไว้เช่นไร  ทั้งนี้ไม่ได้เกลียดตำรวจ  แค่ไม่ชอบความประพฤติของบางคนที่ทำให้คำว่า  "ผู้พิทักษ์สันติราษฎ์" กับรูปปั้นตำรวจอุ้มคนบาดเจ็บต้องมัวมองเพราะบางคนแค่นั้นเอง
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 02:48:58 PM »

ขอบคุณครับกับสิ่งดีมีประโยชน์

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 02:57:44 PM »

ผมเพิ่งโดนไปเมื่อปลายปีที่ผ่านมานี้เองครับได้เดินทางจาก กทม กลับไปบ้านที่ต่างจังหวัดผมได้เก็บปืนไว้ในกระเป๋าใส่ปืนพร้อมล๊อกกุญแจแล้วใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้าอีกทีหนึง และแยกกะสุนไว้ในกระเป๋าอีกใบหนึ่ง(คนละใบกับที่เก็บปืน)และกระเป๋าทั้ง 2 ใบวางไว้ตรงเบาะแค๊บหลังของรถ ก็ยังโดนเลยครับ ศาลสั่งปรับไป5000ครับ

ถ้ามาอ่านกระทู้นี้ก่อนคงไม่ต้องเสียค่าปรับนะครับผมว่า  นอกจากปืนผิดมือ
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 04:11:15 PM »

เรื่องพกไม่พกนี่สำหรับผม ผมคิดว่า ประชาชนแบบผมนี่ ถึงพกหรือพาปืนติดตัวบ้างเวลาไปธุระ ไปที่เปลี่ยว เดินทางกับครอบครัว แต่คิดว่าน่าจะประพฤตตัวดีกว่า เจ้าหน้าที่ บางนาย หลายๆคน พกปืนนอกเครื่องแบบ เที่ยวไปอวดเบ่งกะชาวบ้านไม่มีทางสู้ ตอนเด็กๆ เคยไปกะพอ่กับแม่ ไปต่างจังหวัด ขากลับดึกๆ .....รถกะบะตอนเดียว เก่าๆ... ผุๆ.... พ่อขับรถ แม่อุ้มน้องอายุ ขวบครึ่งอยู่หน้ารถ...ผมกะพี่สาวนั่งกะบะ .... มีชายคนหนึ่ง ขับเก๋งจี้ท้าย เปิดไฟรถกะพริบใส่ จะแซงก็ไม่แซง....... พอจะแซงแซงไปแล้วชักลูกโม่ออกมาชูนอกหน้าต่าง ทุกคนตกใจ.... ไปจอดหน้าตู้ยามทางหลวง.... จะแจ้งความ ... ทางหลวงก็ไม่รับแจ้ง.... สักพักมีชายคนนึงกะหญิงสาว เดินออกมาจากรถที่จอกแอบไว้... ออกมาอ้างว่าตำรวจ ไม่ต้องไปแจ้งความ.... ผมเดินประกบตลอด กลัวมันยิงพ่อกะแม่ เพราะตำรวจก็พวกมัน กะว่ามันไม่ทันชักปืนผมละล่อมันก่อน มีแค่มือเปล่า...สักพักมันก็ขับรถจากไป สรุปวันนั้น แจ้งความมาตลอดทาง ไม่มีผู้พิทักสันติราษฎ์หน้าไหนรับแจ้งความทั้ง 3 โรงพัก ทั้งโรงพักอำเภอและจังหวัด นี่ล่ะหนา .... กองทัพตำรวจ กองทัพเหล่าที่ 4 ของประเทศไทย ที่สามัคคีกับพวกพ้องโดยไม่ลืมหูลืมตาลืมไปว่าท่านมีหน้าที่บริการประชาชน ไม่ใช่เป็นอภิสิทธิ์ชน เงินเดือนของพวกท่านก็ภาษีเราทั้งนั้น ขอให้ไม่ลืมตัวว่าท่านมีหน้าที่สำคัญที่ ท่านให้คำสัตย์ปฏิญาณไว้เช่นไร ทั้งนี้ไม่ได้เกลียดตำรวจ แค่ไม่ชอบความประพฤติของบางคนที่ทำให้คำว่า "ผู้พิทักษ์สันติราษฎ์" กับรูปปั้นตำรวจอุ้มคนบาดเจ็บต้องมัวมองเพราะบางคนแค่นั้นเอง
Grin Grin Grin Grin

seng bigman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2007, 08:19:37 PM »

Wink ขอบพระคุณมากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

R1200 gs adventure ....
DAKPIKUL
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2007, 01:38:54 PM »

ขอบคุณครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 12:10:38 PM »

ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์มากๆ

Pragmatism
captainx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 01:12:42 AM »

ตามหลักที่เคยครวจค้นอาวุธปืนมันมีเคสต่างๆกันนะครับ อย่างกรณีตั้งด่านอย่างงี้ เราดูที่เจตนาเป็นสำคัญครับ เท่าที่จับๆกันนั้น จะจับในขณะผู้นำพาอยู่ในอาการมึนเมาซะเป็นส่วนมากซึ่งก็เป็นการป้องปรามนะครับ ไม่ได้จ้องจับผิดอะไรกันมากมาย แล้วที่บอกว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจชอบพกปืนนอกเครื่องแบบนั้น ขอเรียนว่าหน้าที่ตำรวจนั้น เราปฏิบัติกันตลอ24ชั่วโมงนะครับ สมมุติว่าวันนึงผมออกเวรแล้ว แต่ระหว่างทางประสบเหตุผมจะอ้างได้หรือไม่ว่าผมออกเวรแล้วผมจึงไม่ต้องรับผิดชอบกับปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นคุณจะตอบประชาชนว่าอย่างไร ครับ เรื่องภาษีที่ชอบบอกกันว่าตำรวจกินภาษีของประชาชนนั้นอยากเรียนว่ามันก็จริงครับ ที่ผมกินเงินเดือนจากภาษี แต่อย่าลืมนะครับ ว่าพวกผมก็ต้องเสียภาษีเหมือนกัน ไม่ได้รับการยกเว้นนะครับ สังคมมีทั้งคนดีคนไม่ดี ทุกสายอาชีพก็มีทั้งดีทั้งไม่ดี เราต้องแยกแยะครับ หากเรามองทุกอย่างไม่ดีไปหมด เราก็คงอยู่ร่วมสังคมกันลำบากนะครับว่าไหม
GOGGLE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #115 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2007, 05:14:46 PM »

ครับ
    เห็นใจตำรวจ ดี ๆ ที่ทำงานไม่ค่อยมีเวลาว่าง 
    แต่ไม่ชอบ ตำรวจ ที่ว่าง ๆ แล้วทำตัวไม่ดีครับ   Wink
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 10:42:22 AM »

ตามหลักที่เคยครวจค้นอาวุธปืนมันมีเคสต่างๆกันนะครับ อย่างกรณีตั้งด่านอย่างงี้ เราดูที่เจตนาเป็นสำคัญครับ เท่าที่จับๆกันนั้น จะจับในขณะผู้นำพาอยู่ในอาการมึนเมาซะเป็นส่วนมากซึ่งก็เป็นการป้องปรามนะครับ ไม่ได้จ้องจับผิดอะไรกันมากมาย แล้วที่บอกว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจชอบพกปืนนอกเครื่องแบบนั้น ขอเรียนว่าหน้าที่ตำรวจนั้น เราปฏิบัติกันตลอ24ชั่วโมงนะครับ สมมุติว่าวันนึงผมออกเวรแล้ว แต่ระหว่างทางประสบเหตุผมจะอ้างได้หรือไม่ว่าผมออกเวรแล้วผมจึงไม่ต้องรับผิดชอบกับปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นคุณจะตอบประชาชนว่าอย่างไร ครับ เรื่องภาษีที่ชอบบอกกันว่าตำรวจกินภาษีของประชาชนนั้นอยากเรียนว่ามันก็จริงครับ ที่ผมกินเงินเดือนจากภาษี แต่อย่าลืมนะครับ ว่าพวกผมก็ต้องเสียภาษีเหมือนกัน ไม่ได้รับการยกเว้นนะครับ สังคมมีทั้งคนดีคนไม่ดี ทุกสายอาชีพก็มีทั้งดีทั้งไม่ดี เราต้องแยกแยะครับ หากเรามองทุกอย่างไม่ดีไปหมด เราก็คงอยู่ร่วมสังคมกันลำบากนะครับว่าไหม

จริงครับมีทั้งดีและไม่ดี ปะปนกันในทุกๆที่  แต่ปัญหามันจะเกิดตรงที่ส่วนใหญ่มันมักจะมีของไม่ดี มากกว่าของดี นะสิครับ ถูกนะ
anan11252611
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #117 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 12:05:00 AM »

ขอถามหน่อยนะครับ
c_piphat
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 12:37:40 PM »

ก็แล้วแต่เวรแต่กรรม
norin
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 02:54:33 PM »

ขอบคุณครับ  มีประโยชน์มากเลยครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 56
  พิมพ์