๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:28:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่สนามยิงปืนราชนาวี บางนามีปืนให้เช่ายิงหรือเปล่า  (อ่าน 16284 ครั้ง)
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 10:30:33 AM »

อยากจะยิงปืนครับ แต่ว่ายังไม่มีปืน อยากจะหายิงดูหลายๆกระบอกก่อนจะซื้อครับ
จะได้รู้ว่าเราเหมาะกับกระบอกไหน ผ่านทางสนามยิงปืนบางนาเป็นประจำ
ไม่ทราบว่ามีปืนให้เช่าหรือเปล่า ราคาปืน+กระสุน+ค่าสนามเท่าไรครับ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 06:07:21 PM »

มีครับทั้ง9มม.45.22
.22มีทั้งสันทั้งยาวค่าเช่าปืนสั้น100บาทปืนยาว50บาทเจ้าหน้าที่บริการดีมากครับถ้าไปต้องถามหาน้าโอ้ครับสอนยิงปืนดีมากครับผมเป็นสมาชิกมา4/5ปีแล้วครับ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:02:37 PM »

ค่าสนาม 50 บาทครับ ส่วนราคาลูก ลองถามที่สนามดูครับ มีลูกจริงและซ้อมครับ

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:05:03 PM »

อยู่ตรงช่วงไหนคะ
เผื่อวันไหนผ่านไปแถวนั้นจะได้แวะเข้าไปใช้บริการ  Wink
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 08:23:14 PM »

เริ่มจากสี่แยกบางนา ไปทางสำโรงนะครับ เลยจากแยกบางนานิดเดี๋ยวก็เจอกรมอุตุฯ แล้วเจอ ปั๊มบางจาก ติดกับปั๊มก็เป็นทางเข้าสนามครับ เข้าไปสัก 60-80 เมตร สนามอยู่ขวามมือครับ มีปืนให้เช่าครับ ทั้ง 22 45 ครับ  ลูกซ้อม 9 กับ 45 นัดละ 11 บาทครับ

More Care
Less Hate
Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2007, 09:20:09 PM »

สนามบางนาเหรอ มีแต่ขี้เมาไปยิงปืน แล้วทำปืนลั่นนะซิ
พี่ชายผมไปยิงมา และมาเล่าให้ฟัง วันนั้นเขาก็กะว่าจะไปลองซ้อมที่สนามนี้ดู แต่มีพวกขี้เมากลุ่มหนึ่ง
มาพนันขันต่อแข่งกันยิงปืน แล้วก็กินเหล้าไป พอออกมานอกสนาม ก็มาทำปืนลั่นอยู่นอกสนามอีก ดีที่ไม่โดนใครเข้า
แล้วที่แย่ก็คือ ไม่มีใครออกมาดูแลเลย เห็นทหารค่อยๆโผล่หน้าออกมาดูแล้วก็เฉยๆไป แย่จริงๆตออนแรกผมกล่าวชวนเขาไปอีก เขาเลยเล่าให้ฟัง
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2007, 08:02:57 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบจะลองแวะไปลองยิงดูครับ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 10:15:57 AM »

สนามบางนาเหรอ มีแต่ขี้เมาไปยิงปืน แล้วทำปืนลั่นนะซิ
พี่ชายผมไปยิงมา และมาเล่าให้ฟัง วันนั้นเขาก็กะว่าจะไปลองซ้อมที่สนามนี้ดู แต่มีพวกขี้เมากลุ่มหนึ่ง
มาพนันขันต่อแข่งกันยิงปืน แล้วก็กินเหล้าไป พอออกมานอกสนาม ก็มาทำปืนลั่นอยู่นอกสนามอีก ดีที่ไม่โดนใครเข้า
แล้วที่แย่ก็คือ ไม่มีใครออกมาดูแลเลย เห็นทหารค่อยๆโผล่หน้าออกมาดูแล้วก็เฉยๆไป แย่จริงๆตออนแรกผมกล่าวชวนเขาไปอีก เขาเลยเล่าให้ฟัง

ผมก็สมาชิกสนามบางนาครับ  ยิงมาตั้งแต่ไปกับพ่อ จนปัจจุบันก็ยังไป

ถึงจะไปไม่บ่อยเหมือนเมื่อก่อน ก็ถือว่าเป็นสมาชิกขาประจำ

คนดีมี  คนไม่ดีก็มี อย่าเหมารวม อีกอย่าง  เห็นมาเองหรือ ถึงมาปรามาสสนามเขาอย่างนี้

มาด่าสมาชิกเป็นพวกขี้เมาทั้งหมด  ถูกหรือไม่ 

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 10:26:39 AM »

ไม่เคยไปเหมือนกันครับ จะแวะไปใช้บริการเหมือนกัน

อรินทราช 26
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 12:03:58 PM »

เพื่อนในเวปนี้พาไปลองยิงมาแล้วครับ บรรยากาศดีครับ ใกล้ๆ ที่ทำงาน ยิงเสร็จออกมานั่งจิบไฮเนเก้น  น้ำลายหกไม่เมานะครับ Grin
              ตินิดเดียวครับสมัครสมาชิกหลายเดือนแล้วแต่ บัตรสมาชิกยังไม่ออกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 02:11:29 PM »

แล้วที่แย่ก็คือ ไม่มีใครออกมาดูแลเลย เห็นทหารค่อยๆโผล่หน้าออกมาดูแล้วก็เฉยๆไป แย่จริงๆตอนแรกผมกล่าวชวนเขาไปอีก เขาเลยเล่าให้ฟัง

ผมก็สมาชิกสนามบางนาครับ  ยิงมาตั้งแต่ไปกับพ่อ จนปัจจุบันก็ยังไป

ถึงจะไปไม่บ่อยเหมือนเมื่อก่อน ก็ถือว่าเป็นสมาชิกขาประจำ

คนดีมี  คนไม่ดีก็มี อย่าเหมารวม อีกอย่าง  เห็นมาเองหรือ ถึงมาปรามาสสนามเขาอย่างนี้

มาด่าสมาชิกเป็นพวกขี้เมาทั้งหมด  ถูกหรือไม่ 

Huh เห็นด้วยครับ ผมเข้าสนามราชนาวีทุกอาทิตย์ ยังไม่เคยเจอเหตุการณ์อย่างที่ท่านจขกท.กล่าว แต่ถ้ามีจริงก็แค่บางคนอย่าเหมารวมทั้งหมดครับ  Huh
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 03:38:04 PM »

เขียนเลอะเทอะ เกินความจริงไปมากทีเดียว  ผมเป็นสมาชิกตลอดชีพ และยิงปืนที่สนามนี้มาเกินสามสิบปี
ข้อแรก มีสมาชิกเพียง 1% ที่กินเบียร์  แต่ไม่เคยมีการกินเหล้า  และจะถูกสมาชิกอื่นมองด้วยความรังเกียจ
ข้อสอง  สนามยิงปืนนี้ ไม่มีทหารทำงานอยู่แม้แต่คนเดียว แม้แต่นายสนาม ก็ลาออกจากราชการสิบกว่าปีแล้ว
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 03:53:03 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินไปสนามนี้บ่อยมากครับ...ทั้งวันธรรมดาและวันหยุด....เห็บจิบเบียร์บ้างเคยเห็นครับ...

Shocked แต่เมาแล้วเข้าไปยิง โดนชก...รึไปเมาแล้วยิง โดนชก....อันนี้ยังไม่เคยครับ.... ตกใจ

Grin ต้องเห็นด้วยตาถึงจะเชื่อครับ..... Grin
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 03:58:08 PM »

ราคาลูกซ้อม .38 ที่นี่นัดละเท่าไหร่ครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 05:30:02 PM »

สนามบางนาที่ว่านี้ อยู่ที่ไหนครับ ลองบอกหน่อย  เข้าใจว่าคนละที่กับที่ท่านอื่นเข้าใจแน่นอน
และพี่ชายไปยิงมา  ยิงมาเมื่อไหร่ ชื่ออะไร (ชื่ออย่างเดียวก็พอครับ ไม่ต้องนามสกุล) ?

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์