๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 04:41:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่สนามยิงปืนราชนาวี บางนามีปืนให้เช่ายิงหรือเปล่า  (อ่าน 16333 ครั้ง)
gogang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 07:07:53 PM »

ข้อมูลอ่านแล้ว เกินจริงไปหน่อย ไม่น่าเชื่อ น่าจะจำสนามผิดมากกว่า Angry
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2007, 09:39:47 PM »

สนามบางนาเหรอ มีแต่ขี้เมาไปยิงปืน แล้วทำปืนลั่นนะซิ
พี่ชายผมไปยิงมา และมาเล่าให้ฟัง วันนั้นเขาก็กะว่าจะไปลองซ้อมที่สนามนี้ดู แต่มีพวกขี้เมากลุ่มหนึ่ง
มาพนันขันต่อแข่งกันยิงปืน แล้วก็กินเหล้าไป พอออกมานอกสนาม ก็มาทำปืนลั่นอยู่นอกสนามอีก ดีที่ไม่โดนใครเข้า
แล้วที่แย่ก็คือ ไม่มีใครออกมาดูแลเลย เห็นทหารค่อยๆโผล่หน้าออกมาดูแล้วก็เฉยๆไป แย่จริงๆตออนแรกผมกล่าวชวนเขาไปอีก เขาเลยเล่าให้ฟัง

สนามเดียวกันที่ผมรู้สึกไม่ค่อยดี ที่พากันมาเยอะๆมาอวดปืน แต่ท่านอื่นไม่เป็น สงสัยต่างกรรมต่างวาระมั้งครับ ต่างจิดต่างใจชอบก็ไป ผมไม่ค่อยชอบก็เลยไปสนามที่ไปประจำดีกว่า Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2007, 09:56:21 PM โดย V-SPEC II » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 04:26:02 PM »

ถ้าพูดถึงอวดปืน ก็เห็นทุกสนามแหละครับ คนมากหน่อยก็มีโอกาสเจอบ่อยหน่อย เช่น ร.๑ รอ. และ ร.ด.
อยู่ที่เราบังเอิญไปเจอคนใช้บริการเอามาอวดกันต่างหาก  ซึ่งก็ไม่เกี่ยวว่าสนามแห่งนั้นไม่ดีหรือไม่ปลอดภัยอย่างไร

Jacky_Cheng
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 04:45:10 PM »

เอ่อ รู้สึกว่าผมจะกล่าวลอยๆไปมากๆเลยละ เอาเป็นว่า ขอโทษในเบื้องต้น
แต่ผมไม่เคยไปหรอกครับที่สนามนี้ แต่ก็จะชวนพี่ชายไป พี่ชายเลยเล่าให้ฟัง
เขาก็ไปในครั้งนั้นเป็นครั้งแรก และไปเจอเหตุการณ์แบบนั้นมา ผมก็คิดแบบสมาชิกสนาม ที่ออกมาแย้งแหละครับ
เกี่ยวกับพวกขี้เมา ที่ก่อเหตุนั้น ผมก็ออกความเห็นกับพี่ชายว่า คงไม่ใช่สมาชิกในสนามแน่ๆ เพราะหากใช่ เขาคงไม่ประพฤติแย่ๆแบบนั้น
คงจะเป็นขาจรที่มาใช้สนาม แล้วทำอย่างนั้นจริงๆ เหตุการณ์เกิดมาเมื่อประมาณปี2544 ช่วงเดือนไม่ได้ซักพี่ผม
พี่ผมให้ข้อสังเกตุว่า คงจะมาตกลงซื้อขายอะไรซักอย่าง แล้วก็เป็นตามเหตุการณ์ที่ผมกล่าว
ข้อความของผมอาจจะห้วนๆไปมากเลย ขอโทษครับสมาชิกสนาม ที่ออกมาแสดงความคิดเห็น
เพราะเป็นครั้งแรกที่ผมคิดจะไปเลยชวนพี่ผม เขาก็บอกมา เขาคงไม่เล่าเรื่องเท็จเพื่อมิอยากให้ผมไปหรอกมั้ง ผมว่านะ Grin
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 04:55:32 PM »

ผมก็เป็นสมาชิกครับ ... กะว่าจะไปยิงปืนยาว ซื้อกระสุน และเป้าเสร็จเดินไปที่ช่องยิงเห็นเพื่อนสมาชิกในช่องยิงปืนยาว ยิงไปกินเบียร์กระป๋องไป 4-5 กระป๋องครับ ก็เลยนั่งด้านหลังระยะหนึ่ง สุดท้ายไม่อยากรอเลยไปยิงปืนสั้นแทนครับ สบายใจ กลับบ้านนอน ... ที่ผมเจอวันธรรมดาช่วงเย็น

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 04:57:55 PM »

สนามบางนาเหรอ มีแต่ขี้เมาไปยิงปืน แล้วทำปืนลั่นนะซิ
พี่ชายผมไปยิงมา และมาเล่าให้ฟัง วันนั้นเขาก็กะว่าจะไปลองซ้อมที่สนามนี้ดู แต่มีพวกขี้เมากลุ่มหนึ่ง
มาพนันขันต่อแข่งกันยิงปืน แล้วก็กินเหล้าไป พอออกมานอกสนาม ก็มาทำปืนลั่นอยู่นอกสนามอีก ดีที่ไม่โดนใครเข้า
แล้วที่แย่ก็คือ ไม่มีใครออกมาดูแลเลย เห็นทหารค่อยๆโผล่หน้าออกมาดูแล้วก็เฉยๆไป แย่จริงๆตออนแรกผมกล่าวชวนเขาไปอีก เขาเลยเล่าให้ฟัง

อีกแล้ว นึกว่าเห็นมากับ "ตา"

1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 07:36:48 PM »

ผมเริ่มยิงปืนจริงๆจังๆที่สนามนี้ครับ ใช้บริการมา 8 ปีแล้วครับ ถ้าจะพูดถึงสมาชิกที่ไปใช้บริการแล้ว มีการดื่มเบียร์กันบ้างไหม มีครับ มีแน่นอน แต่เท่าที่เจอมากับตัวเอง พวกเขาเหล่านั้น ไม่ได้ดื่มแบบเอาเป็นเอาตาย เมา แล้วยิงปืนนะครับ เป็นการดื่มแบบพอประมาณนะครับ อาจจะมีบ้าง ระหว่างเพื่อนฝูง เวลายิงก็มีแบบติดปลายนวม ประลองฝีมือกันครับ เช่น น้ำทั้งแนว ซึ่งอาจจะมีคนที่ทานเบียร์ด้วยครับ แต่ก็เป็นการเล่นกันแบบสนุกสนานครับ แต่ที่กล่าวว่า มีแต่พวกขี้เมา นี่มันก็เกินไปครับ มีแต่พอยิงเสร็จแล้ว ออกมานั่งทานกันที่โต๊ะด้านนอกใต้ต้นหูกวางนั้น มีครับ แบบว่าไปซื้อ กับข้าว เครื่องดื่ม มากินกันหลายๆคนเลยครับ แต่ตอนนี้ก็ไม่มีแล้วครับ ส่วนเรื่องปืนลั่นนอกสนามนั้น ผมอยากจะทราบว่าบริเวณไหนครับ ถ้าทราบ แล้วผมจะไปสอบถามให้ครับ ว่าจริง เท็จแค่ไหนครับ ไม่อยากโพสในนี้ ก็ PM มาก็ได้ครับ

More Care
Less Hate
mengmo
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 07:52:40 PM »

ผมว่าเรื่องอวดปืนไม่ต้องสนใจครับ ไปมาก็หลายสนามผมใช้ลาม่า1911รุ่นนี้คงไม่ต้องอวดใครครับ แต่ซ้อมยิงให้แม่นครับ25เมตรยิงไปเลยกลุ่มซักสองนิ้ว มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านมาให้ทดสอบปืนให้หลายคนเก็บปืนไปเลย Grinแต่เราก็ต้องถ่อมตนเข้าไว้ครับ รับรองได้เพื่อนเพิ่มขึ้นแน่แรกๆก็หมั่นไส้แต่คุยกันคำเดียวกลายเป็นซี้แหง Grin
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 01:58:24 PM »

ได้คำตอบแล้วต้องขอปิดกระทู้นะครับ

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 02:12:50 PM »

ได้คำตอบแล้วต้องขอปิดกระทู้นะครับ

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
model36 ๐๐รักในหลวง๐๐
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 7

love me love my dog

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 03:33:13 PM »

สมาชิก5ปีแล้ว ครับ  สนามบริการดี โดยปรกติ  ถ้าไปยิง ที่สนามเปิด 15 เมตร จะติดไป คนล่ะ 2 ป๋องครับ(วันหยุดช่วงบ่ายถึงเย็น)  ติดปลายนวมต่างหาก  ยิงเสร็จออกมาเก็บปืนแล้ว  จะมาต่อที่ม้านั่งอีกซักคนล่ะ นิดหน่อยค่อยกลับ   ถึงขนาดกินเหล้าเป็นทางการเลยไม่เคยเห็นครับ  แต่ถ้ามายิง สนาม 25 เมตร ไม่เคยถือหรือติดมาซักป๋องเลยครับ  เกรงใจนายสนามท่าน

ปืนเช่า .45  น่าจะเป็น Glock 36   ค่าเช่า 100
ขนาด 9 ม.ม ไม่แน่ใจ  อันนี้ไม่เคยเช่าแต่เคยเห็น น่าจะเป็น CZ หรืออะไรซักอย่างเห็นผ่านๆ
.22  ยาวก้อ 452  สั่น เป็น สมิธ ตัว 6 นิ้ว ฟูลลัก (ตัวนี้สาวๆนิยมเช่ายิง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2007, 03:38:26 PM โดย model36 » บันทึกการเข้า

ช.ก.65
PaRa_THe OnE
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 09:56:22 PM »

ผมเป็นสมาชิกเหมือนกันครับที่ราชนาวี การดื่มเบียร์ในสนามหรือการยิงติดปลายนวมนั้นผมเห็นเป็นเรื่องปกติทุกสนามครับถ้าไม่มากหรือน่าเกลียดจนเกินไป
ดื่มเบียร์เพื่ออะไรครับ ถ้าแค่เพื่อสนุกๆเต็มที่ 2 -3กระป๋องก็พอ แต่ถ้าตั้งใจดื่มมากกว่านั้น ก็เชิญนอกสนามดีกว่าครับ
(ปล.บอกตรงๆเลยว่าพวกผมก็อยู่ในกลุ่มที่ดื่มเบียร์ระหว่างยิงปืนในสนามราชนาวีเป็นประจำแต่ขอยืนยันว่าทุกคนนิสัยดีและไม่เคยมีใครเมาแล้วมายิงปืนเลยครับ ไม่น่ามาเหมารวมครับ) เรื่องปืนลั่นนอกสนาม ไม่เคยได้ยินเหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวจะลองถามให้ดูครับ เชื่อได้ว่าถ้าเป็นสมาชิก ต้องมีบทลงโทษแน่ๆครับ
por kaa
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 09:39:51 PM »

อยากลองเข้าไปซ้อมยิงเหมือนกันคะอย่างนี้มีเจ้าหน้าที่คอยสอนรึป่าวคะ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 09:50:09 AM »

อยากลองเข้าไปซ้อมยิงเหมือนกันคะอย่างนี้มีเจ้าหน้าที่คอยสอนรึป่าวคะ
มีครับ  บอกเจ้าหน้าที่คุมแนวตรงๆว่าจะมาลองยิงปืน ยังไม่มีความรู้ ท่านจะแนะนำเบื้องต้นให้ครับ เช่นการจับปืน  การเล็ง  หลักความปลอดภัยเบื้องต้นทำนองนี้
แต่ถ้าอยากหัดเป็นเรื่องเป็นราวมากกว่านี้  จะมีการอบรมทุกๆสองสามเดือน เช้าทฤษฏี บ่ายปฏิบัติครับ
ต้องคอยติดตามข่าวครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
eakseaman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 03:43:31 PM »

อย่างงั้นเลยเหรอ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์