๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิดร้านขายอะไหล่ หรือ อุปกรณ์ปืน จะต้องขออนุญาติที่ไหนครับ  (อ่าน 4386 ครั้ง)
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 03:51:51 PM »

ถ้าจะเปิดร้านจำหน่าย อะไหล่ หรือ อุปกรณ์ปืน จะต้องไปขออนุญาติที่ไหนครับ
แล้วต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ
พี่ๆที่มีประสบการณ์กรุณาด้วยครับ
ขอบคุณครับ
 Smiley

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 08:40:57 AM »

ไม่มีใครช่วยตอบเลยเหรอครับ
เฝ้ารอทั้งคืน
กรุณาด้วยครับพี่ๆ ทุกท่าน
ขอบคุณครับ
 Smiley

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2007, 08:56:02 AM »

รออีกนิดครับ ... ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้ ซื้ออย่างเดียว ... หรือลองปรึกษาสำนักงานรับจดทะเบียนบริษัทดูครับว่า สามารถนำเข้า และขายอุปกรณ์เกี่ยวกับอาวุธปืนต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้าง

ร้านค้าคงไม่ตอบมั่ง ... เดี๋ยวคู่แข่งเพิ่ม ... ฮิฮิ ...

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 11:30:48 AM »

ถ้าจะเปิดร้านจำหน่าย อะไหล่ หรือ อุปกรณ์ปืน จะต้องไปขออนุญาติที่ไหนครับ
แล้วต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ
พี่ๆที่มีประสบการณ์กรุณาด้วยครับ
ขอบคุณครับ
 Smiley

ขออนุญาตติงครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 11:50:30 AM »

การเปิดร้านค้าขาย ก็ต้องจดทะเบียนการค้า
และควรศึกษาข้อกฎหมายก่อนว่าชิ้นส่วนใดบ้่างที่ต้องขอใบอนุญา่ต "ค้าอาวุธปืน" จากนายทะเบียนอาวุธปืน

การทำงานใหญระดับนี้ ต้องศึกษาอย่างจริงจัง ไม่ใช่มาถามลอย ๆ แบบนี้
dargon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 12:01:32 PM »

สวัดดีคับผม เปงสมาชิกใหม่นะคับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 01:49:04 PM »

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
ผมเองความรู้น้อยด้านนี้ (การจดทะเบียน)
คงต้องศึกษาให้มากกว่านี้
ขอบคุณจริงๆครับ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 05:12:12 PM »

เปิดแล้ว ขายของถูกๆหน่อยเด้อ อยู่ไกลขนาดไหนก็จะตามไปซื้อ กลัวแต่พอเปิดได้ก็เป็นเหมือนคนอื่นเขาหมด  ขายแพง Grin Grin Grin

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2007, 11:00:55 PM »

โดยส่วนตัวผมคิดว่าคงแค่จดทะเบียน บริษัทตามปกติครับ ลองไปดูวัตถุประสงค์ก่อตั้งให้ครอบคลุมก็น่าจะพอครับ จดทุนสัก ล้านก็น่าจะพอครับ แค่ขายอุปกรณ์ กับอะไหล่ ถ้าไม่ใช่ชิ้นส่วนที่ต้องขออนุญาต เช่น ลำกล้อง สไลด์ โครงปืน ก็น่าจะไม่ต้องไปทำอะไรให้มันยุ่งยากครับ ตอนแรก ก็ไม่ต้องจด VAT ก็ได้ครับ เพราะผมว่า ขายของพวกนี้ไม่น่าจะมีคนเอา VAT ครับ วุ่นวายเปล่าๆถ้าจดครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 10:53:57 AM »

ก้อต้องไปขอที่นายทะเบียนปืนสิครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์