๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:27:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำอย่างไรดีกับนายทะเบียนฯ  (อ่าน 83047 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #270 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:56:03 PM »

การตามเรื่องการพิจารณาคำร้อง ยังไม่ต้องอ้างอิงถึงคำพิพากษาหรอกนะครับครูต้น ....... เอาแค่ถามให้ตอบว่าจะอนุญาตหรือปฏิเสธ
ถ้าปฏิเสธก็ดูว่านายทะเบียนฯใช้ข้อเท็จจริง ข้อกฎหมาย และข้อพิจารณาอย่างไร แล้วอุทธรณ์ในประเด็นที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย
ถ้ามท.1ยกอุทธรณ์ ค่อยจับประเด็นฟ้องศาลปกครองต่อไป

ส่วนfileคำพิพากษาส่งให้ไว้อ่านเล่นแล้วครับ

ได้รับเอกสารแล้ว ขอบคุณพี่ธำรงมากครับ

ขออัพเดทครับ........ด้วยคำพิพากษาศาลปกครองสูงสุด คดีหมายเลขแดงที่ อ. ๕๒๕/๒๕๕๕ .........
ศาลได้เพิกถอนประกาศนายทะเบียนฯที่กระทำโดยไม่มีอำนาจตามกฎหมาย

ดังนั้นต่อไป ระเบียบคำสั่งที่ใช้เป็นเหตุผลใดๆที่นายทะเบียนฯใช้อ้างปฎิเสธการออกใบอนุญาต
ถ้าไม่ใช่ตัวพรบ.หรือกฎกระทรวง ควรฟ้องศาลปกครองให้เพิกถอนเสียทีเดียว พร้อมๆกับการยื่นอุทธรณ์ได้เลย
จะได้อยู่ในกรอบกฎหมายศาลปกครองที่ให้ฟ้อง ไม่เกิน ๙๐ วัน นับแต่ได้ทราบระเบียบคำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมายนั้นๆ

ขอเอาความข้างต้นนี้ไปแปะหน้าแรกด้วย....จะได้รวมข้อมูลไว้ด้วยกัน

รายงานเพิ่มเติมว่าลงประกาศในราชกิจจานุเบกษาแล้วครับ  ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #271 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:43:10 PM »

เรื่องนี้ต้องขอบคุณท่านผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ  สมัยเป็น ผอ.วังไชยา  ที่อุทธรณ์คำพิพากษา
ทำให้ สพป.ต้องสู้คดีกันต่อถึงศาลปกครองสูงสุด  ทำให้ได้คำพิพากษานี้มา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #272 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:31:05 PM »

เยี่ยม  ไหว้

Pragmatism
RedSnow
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #273 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 01:51:20 PM »

สรุป อ้าง สั้น 1 ยาว 1 ไม่ได้แล้วสินะครับ   แบร่ แบร่ แบร่
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #274 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 08:14:20 PM »

เรื่องนี้ต้องขอบคุณท่านผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ  สมัยเป็น ผอ.วังไชยา  ที่อุทธรณ์คำพิพากษา
ทำให้ สพป.ต้องสู้คดีกันต่อถึงศาลปกครองสูงสุด  ทำให้ได้คำพิพากษานี้มา
ร่วมขอบคุณด้วยครับ  ไหว้ เยี่ยม

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #275 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 08:35:43 PM »

XXXXXXXXXXXXX  ไหว้ เยี่ยม

แก้ไขข้อความเสียเถอะครับ
ถ้าท่านเกิดคิดว่าพวกเราประชด หรือเสียดสี  วมต.จะเดือดร้อนเสียเปล่า ๆ
ลำพังตัวผม ไม่มีปัญหาหรอก   ฟาดฟันกันมาหลายปี รู้ทางมวยกันดี
และทางนั้นก็รู้ว่านายผมเป็นใคร
@ต้อ@เชียงใหม่
เพื่อนคู่กาย
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #276 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 12:38:50 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ให้ความรู้ น้องๆ สู่ๆต่อไป

@ต้อ@เชียงใหม่ his_it@hotmail.com
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19]
  พิมพ์