๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:58:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด หลวงพ่อจำรัส วัดเขาภูตอง ....  (อ่าน 92720 ครั้ง)
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #420 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 08:42:47 PM »

ผมสงสัยว่าคุณนินจาใช้มีดเล่มเดียวกัน ตอนแรกหลวงพ่อเฉือนหน้าท้องคุณนินจาก่อนอย่างแรง 2 ครั้ง ทำไมถึงไม่เข้าครับ
และก่อนหน้านั้นเคยมีใครถูกทดลองเฉือนหรือถูกแทงเข้าเหมือนกับคุณนินจาหรือเปล่าครับ ท่านใดทราบช่วยบอกต่อด้วยครับ
กรณีของคุณนินจาน่าจะทำให้ความศรัทธาเชื่อมั่นลดลงมาก ผมคนหนึ่งที่เช่าบูชาตะกรุดหลวงพ่อมาแล้ว แต่ก็ไม่กล้าทดลอง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #421 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 09:10:36 PM »

ผมสงสัยว่าคุณนินจาใช้มีดเล่มเดียวกัน ตอนแรกหลวงพ่อเฉือนหน้าท้องคุณนินจาก่อนอย่างแรง 2 ครั้ง ทำไมถึงไม่เข้าครับ
และก่อนหน้านั้นเคยมีใครถูกทดลองเฉือนหรือถูกแทงเข้าเหมือนกับคุณนินจาหรือเปล่าครับ ท่านใดทราบช่วยบอกต่อด้วยครับ
กรณีของคุณนินจาน่าจะทำให้ความศรัทธาเชื่อมั่นลดลงมาก ผมคนหนึ่งที่เช่าบูชาตะกรุดหลวงพ่อมาแล้ว แต่ก็ไม่กล้าทดลอง
    สิ่งเหล่านี้แล้วแต่ความศรัทธาของแต่ละบุคคลครับ  ผมไปลองเพราะผมศรัทธาโดยส่วนตัวครับ  และก็ยังมีพี่ๆอีกหลายท่าน ( ขอย้ำนะครับว่าหลายท่านเลยทีเดียว ) ในเวปนี้ ที่ได้ไปทดลองมาด้วยตัวเอง ... แล้วก็ยังไม่สามารถหาคำตอบได้ว่า  " ทำไม มีดที่นำไปด้วยถึงเฉือนไม่เข้า " 
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #422 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 09:16:01 PM »

พี่ๆท่านใดที่ยังไม่ได้รับตะกรุด  หรือได้รับแล้ว แต่ไม่ครบตามจำนวนสั่งจอง  รบกวนโทรฯแจ้งผม

ด้วยนะครับ 081 - 8522804   แล้วผมจะรีบดำเนินการให้โดยด่วนครับ   Wink

ปล.   ผมต้องขอโทษพี่ๆอย่างสูง ในส่วนที่ได้จัดส่งผิดพลาดไปครับ เพราะรอบสุดท้ายที่ส่ง   
ให้ไปเกือบ 40 ท่านครับ  ตกใจ

APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #423 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 11:01:06 PM »

หายาทาสีข้างกันบ้าง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #424 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 09:05:58 AM »

........ Grin..ขอบคุณเพื่อนๆพี่ ที่เป็นห่วงผมอีกครั้ง ตอนนี้ แผลหายดีมากแล้ว อีก 2 วัน ว่าจะไปตัดไหม ครับ...  ส่วนเรื่องลองของนั้นผมไม่อยากพูดถึงมันอีก ผมว่าเรื่องนี้ สำหรับผม มันก็จบลงแล้ว ...เพราะคำตอบทุกอย่างมันมีอยู่ในรายการเรื่องจริงผ่านจอ วันนั้นแล้วครับ...... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #425 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 10:47:47 AM »

สิ่งเหล่านี้แล้วแต่ความศรัทธาของแต่ละบุคคลครับ ผมไปลองเพราะผมศรัทธาโดยส่วนตัวครับ และก็ยังมีพี่ๆอีกหลายท่าน ( ขอย้ำนะครับว่าหลายท่านเลยทีเดียว ) ในเวปนี้ ที่ได้ไปทดลองมาด้วยตัวเอง ... แล้วก็ยังไม่สามารถหาคำตอบได้ว่า " ทำไม มีดที่นำไปด้วยถึงเฉือนไม่เข้า "
ถ้าจะลองเฉือนก็ลองที่แขนละกันน๊ะครับ
อย่าให้หลวงพ่อเป็นคนเฉือนซิครับ จะได้รู้ว่าตะกรุดขลังเฉพาะเวลาหลวงพ่อเฉือนเอง หรือขลังตลอดไม่ว่าใครก็เฉือนไม่เข้า  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2007, 10:51:32 AM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #426 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 01:14:25 PM »

สิ่งเหล่านี้แล้วแต่ความศรัทธาของแต่ละบุคคลครับ ผมไปลองเพราะผมศรัทธาโดยส่วนตัวครับ และก็ยังมีพี่ๆอีกหลายท่าน ( ขอย้ำนะครับว่าหลายท่านเลยทีเดียว ) ในเวปนี้ ที่ได้ไปทดลองมาด้วยตัวเอง ... แล้วก็ยังไม่สามารถหาคำตอบได้ว่า " ทำไม มีดที่นำไปด้วยถึงเฉือนไม่เข้า "
ถ้าจะลองเฉือนก็ลองที่แขนละกันน๊ะครับ
อย่าให้หลวงพ่อเป็นคนเฉือนซิครับ จะได้รู้ว่าตะกรุดขลังเฉพาะเวลาหลวงพ่อเฉือนเอง หรือขลังตลอดไม่ว่าใครก็เฉือนไม่เข้า  Wink

ประเด็นนี้........น่าสนใจครับ.....แต่จะมีใคร......ที่มีศรัทธา......จะกล้าลองกันเอง.......มั้ยครับ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #427 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 01:32:13 PM »

ผมดูเทปรายการแล้ว ดูวิดีโอที่คุณนินจาถ่ายแล้ว

ไม่สงสัยหรอกครับ ว่าทำไมเฉือนไม่เข้า แทงไม่เข้า

ลองดูซิครับ ผมก็ทำได้ คุณก็ทำได้ครับ ง่ายๆครับ

Grin Grin Grin
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #428 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 01:39:10 PM »

ผมดูเทปรายการแล้ว ดูวิดีโอที่คุณนินจาถ่ายแล้ว

ไม่สงสัยหรอกครับ ว่าทำไมเฉือนไม่เข้า แทงไม่เข้า

ลองดูซิครับ ผมก็ทำได้ คุณก็ทำได้ครับ ง่ายๆครับ

D.I.Y   อิอิ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #429 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 02:23:43 PM »

D.I.Y   อิอิ Grin Grin Grin

DO IT YOURSELF

Your พุงนะ Not Mine

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #430 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 02:59:46 PM »

D.I.Y   อิอิ Grin Grin Grin

Cheesy เท่าที่ผมดูจากรายการเรื่องจริงผ่านจอ ทุกคนที่โดนมีดหลวงพ่อแทงต้องโดนผลักไปข้างหลังในจังหวะที่ถูกแทง
หากยืนอยู่เฉยโดยไม่ผลักจะเป็นยังไงครับ ไม่ได้ลบหลู่น่ะครับแต่อยากรู้จริง ๆ Cheesy

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #431 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 03:12:13 PM »

Cheesy เท่าที่ผมดูจากรายการเรื่องจริงผ่านจอ ทุกคนที่โดนมีดหลวงพ่อแทงต้องโดนผลักไปข้างหลังในจังหวะที่ถูกแทง
หากยืนอยู่เฉยโดยไม่ผลักจะเป็นยังไงครับ ไม่ได้ลบหลู่น่ะครับแต่อยากรู้จริง ๆ Cheesy

นอนโรง'บาล 3 วัน

วันที่ 4 กลับบ้านได้ครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #432 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 03:13:08 PM »

D.I.Y อิอิ Grin Grin Grin

เป็นอย่างพี่นินจาไงครับ Grin เพราะพี่นินจาเค้าโดนผลักแต่ไม่ยอมถอยแต่โดยดีครับ Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
SaNooK
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #433 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 04:54:19 PM »

อยากให้พี่ๆที่เชื่อเป็นนักเป็นหนาเฉือนหรือแทงโชว์เลย
หรือยังไม่มีใครเชื่ออีกก็แขวนแล้วยิงโชว์เลย จะได้ไม่ต้องแคลงใจ
แต่อย่ามาให้น้องหนุกโชว์นะเพราะน้องไม่เชื่ออะพี่ อยากรู้จังว่าผลจะเป็นอย่างไร
หนุกก็เป็นคนแขวนพระ แต่เวลาแขวนหนุกคิดแต่ว่าไม่คิดจะทำอะไรให้ผิดคำสอนของพระพุทธเจ้า
เพราะมีท่านติดตัวมาด้วย การจะทำอะไรที่ไม่ดีก็จะละอายต่อบาป
นี่ถ้าเป็นฆราวาสทำการแสดงแบบนี้หนุกจะไม่ว่าเลย แต่นี่อยู่ในสมณะเพศมันก็ไม่งามเพราะมันเป็นการอวดอุตริ
ซึ่งทำให้ขาดจากการเป็นพระได้ แต่อย่างว่าทุกวันนี้คำสอนมันถูกบิดเบือนไปจนไม่รู้ว่าอะไรผิดอะไรถูกแล้ว
ขอพูดในฐานะชาวพุทธสักครั้งเถอะ อดไม่ได้จริงๆ เรื่องน่าจะจบด้วยดีถ้าไม่มีการกล่าวถึง
ความขลังให้มันเหมือนคลื่นกระทบฝั่ง แต่นี่มีการกล่าวขึ้นมาอีก รับรองและแถมยืนยันถึงบุคคลที่สามอีก
ถ้ารักหลวงพ่อก็พอเถอะเพราะถ้ามีการพูดถึงท่านมากๆแล้วมีคนไปลองจนเลือดตกยางออกอีกท่านจะเดือดร้อน
ถ้าข้อความของน้องหนุกเป็นการกระทบให้ใครไม่พอใจก็ขอโทษด้วยหรือถ้าเป็นการไม่ถูกต้อง
ก็ให้ผู้ดูแลลบได้เลยนะครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #434 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 05:23:27 PM »

นอนโรง'บาล 3 วัน

วันที่ 4 กลับบ้านได้ครับ

Grin อ๋อ !!!! เข้าใจแล้วครับพี่ Grin

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30
  พิมพ์