๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 11:56:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด หลวงพ่อจำรัส วัดเขาภูตอง ....  (อ่าน 92718 ครั้ง)
karan
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 12:36:29 AM »

เมื่อสักครู่ดูรายการ " เรื่องจริงผ่านจอ " ได้เสนอเรื่องราวของการ " ลองของ " ระหว่างมีด กับ ตะกรุด   ผมไม่เคยเชื่อ  ก็ต้องเชื่อล่ะครับ  เพราะไปลองของมาด้วยตัวเอง โดยหลังจากบูชาตะกรุดของหลวงพ่อ วัดเขาภูตองแล้ว ท่านก็ลองให้ดูกันเดี๋ยวนั้นเลย มีดปอกผลไม้ ปลายแหลมยาวกว่า 10 นิ้ว คมกริบ เฉือนผ่านพุงอ้วนๆของผม 2 รอบอย่างแรง ตบท้ายด้วย การแทงที่ท้องน้อยเต็มแรง จนผมแทบจะกระเด็นหงายหลัง  ผลที่ออกมา คมมีดไม่ระคายผิวแม้แต่น้อยครับ เป็นแค่รอยแมวข่วน เรื่องนี้ผมขอยืนยัน   " ของจริง " ครับ ...  Shocked

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2007, 12:03:34 AM โดย การัณย์ » บันทึกการเข้า
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 07:55:41 AM »

ตกใจ.น่าหวาดเสียวนะครับ..
ขอบคุณที่นำมาบอกครับ....
เป็นผม.ไม่กล้าลองครับ..... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 07:57:02 AM »

ขอดูรอยที่พุงได้ไหมครับ  ไม่เคยเห็นครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 08:33:04 AM »

ได้ดูเหมือนกันครับ แต่ถ้าได้ลองผมเอาแน่(ลองแทงนะครับ ไม่ใช้ลองให้แทง) Cheesy
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 09:08:16 AM »

บูชา ดอกละ เท่าไหร่ ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
tot.009
สงครามเกิดแล้วจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

ทุกครั้งที่ลั่นไก ต้องมีอีกชีวิตจบลง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 10:45:04 AM »

บูชา ดอกละ เท่าไหร่ ครับ
[/quot

ด้วยคนครับ

..........ร้านคอมแบทพะเยา....
     ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยโลตัสพะเยา
             นายกิติศักดิ์  ยาเย็น
             บช.698-002833-3
    รบกวนโอนให้มีเศษสตางค์ด้วยนะครับ
  ติดตามสินค้า กรณีล่าช้าหรือมีปัญหาได้ที่
          089-2642464  เก่ง             
                    ขอบคุณครับ
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 10:45:37 AM »

เปิด PM ด้วยครับได้ผลอย่างไรแล้วรบกวนตอบกลับผมด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับจากเชียงใหม่

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 11:04:03 AM »

Grin Grinจะรอฟังข่าวนะครับพี่...ขอบคุณมากครับ..... Grin Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 11:40:52 AM »

......... Grin Grin Grin Grin..เห็นเพื่อนหลายคนที่ผมรู้จัก ชวนไปวัดนี้หลายครั้งแล้ว ไม่ได้ไปซะที ... Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 11:50:45 AM »

Grinอยากไปชมของจริงครับ? มีแผนที่ไหมครับ Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 11:52:46 AM »

ไปเมื่อไรบอกด้วย

......... Grin Grin Grin Grin..เห็นเพื่อนหลายคนที่ผมรู้จัก ชวนไปวัดนี้หลายครั้งแล้ว ไม่ได้ไปซะที ... Grin Grin Grin Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 12:48:15 PM »

ขออนุญาต ครับ 

ผมว่า ถ้า ศรัทธา กันจริงๆ  แนะนำไป ที่วัดเองเลย ดีกว่าครับ   

เพราะเห็นท่าน เป่าๆ ลงของให้ด้วย   

หรือ ถ้าใครฝากเช่าบูชา  ก็อย่าลองเลย ครับ    ถ้าเข้าขึ้นมาจะลำบาก   

ด้วยความเคารพครับ

www.rodyok.net  01-5675456
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 01:00:41 PM »

มีแผนที่ไหมครับเผื่อกลับบ้านจะได้แวะไปที่วัด
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 02:23:16 PM »

ได้ดูเหมือนกันครับ      แต่เสียวแทนหลวงพ่อมากกว่า      เพราะภาพที่ออกไปไม่ค่อยเหมาะเท่าไร    กลัวว่าจะนำความยุ่งยากมาให้หลวงพ่อในภายหลัง    (สำนักพุทธศาสนาฯ อาจจะเหล่ ๆ มองแบบไม่ค่อยชอบใจเท่าไร)
วิชาอาคม(ขออภัยอาจพิมพ์ไม่ถูก)  เครื่องรางของขลัง     เป็นของคู่กับคนไทยมาแต่โบราณกาล    เคยได้ยินคำนี้ไหมครับ   กินว่านอยู่ได้ชั่วเบา   เวทย์มนต์คาถา  อยู่ได้  3  วัน  7  วัน
เรื่องแบบนี้ผมพูดได้เต็มปากว่า      ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

มีประสบการณ์กับตัวผมเองสมัยวันรุ่นมาเล่าให้ฟังครับ     สมัยนั้น (ประมาณ  40  ปีมาแล้ว)
ที่บ้านเกิดของผม     มีอาจารย์สักยันต์ดังมากอยู่คนหนึ่งเป็นคนธรรมดา    มีลูกศิษย์มากมาย     เป็นธรรมดาของวัยรุ่นที่เริ่มเดินทางสายบู๊    จะต้องขวนขวายหาเครื่องลางของขลังมาไว้ป้องกันตัว    เพื่อนในกลุ่มผมมีทั้งที่เรียนหนังสือ    และไม่ได้เรียนหนังสือ  (จบแค่ภาคบังคับ  หรือ  แค่ ป.7 )   ก็ไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วย     ผมและเพื่อนอีก 1 คน  ไปฝากตัวเฉย ๆ ไม่ได้สักยันต์เพราะกล้วว่า่จะสอบเข้ารับราชการทหาร หรือ ตำรวจไม่ได้   
มีอยู่คนหนึ่งในกลุ่ม    ฐานะทางบ้านดี  มีรถเมล์ประจำทางหลายคัน     แต่ไม่ชอบอยู่บ้าน    มาสิงสถิตย์อยู่ในก๊วนผมประจำ     เป็นคนบ๊อง ๆ   ไปสักยันต์กับอาจารย์คนนี้มา    ด้านหลังมีร่องรอยของการถูกลองด้วยมีดที่เรียกว่า  เลือดออกเป็นยางบอน   2 - 3  แผล   
การร่วมก๊วนกันเป็นธรรมดาที่จะต้องมีเรื่องของสิ่งเสพติด    ก๊วนผมเล่นกัญชากันครับ    ปลูกกันเองสูบกันเอง  (สมัยนั้นเรื่องกัญชา จนท.ไม่ค่อยเข้มงวดเท่าไร ประกอบกับแถวบ้านผมไม่มีการลักโขมย และกลุ่มผมทุกคนมีอาชีพสุจริต จึงไม่ถูกเพ่งเล็ง นาน ๆ ก็จะมีผู้หลักผู้ใหญ่มาเตือนทีว่าอย่าซ่ามากนัก เอาแค่พอดี ๆ )    ทุกเย็นหลังเลิกงาน ผมเลิกเรียน    เราก็จะมารวมกันในก๊วน  5 - 6 คน    มีเหล้าก็กินเหล้า   ไม่มีเหล้าก็สูบกัญชากัน      ตั้งแต่เพื่อนคนที่บ๊องๆ นี้ ไปสักยันต์มา    ก็จะต้องลองความเหนียวโชว์ให้ดูทุกครั้ง     ยิ่งถ้ามีเพื่อนของเพื่อนแปลกหน้ามาร่วมวงด้วยก็จะโชว์บ่อย     โดยใช้มีดอีโต้ัเล่มเล็กๆ ตัวมีดยาวประมาณฝ่ามือ   คมกริบเพราะเป็นมีดประจำเขียงกัญชา    ฟันตามต้นแขนบ้าง     ชายโครงตัวเองบ้าง     เลือดซิบๆทุกครั้ง     ยิ่งทำให้เจ้าตัวฮึกเฮิมและมั่นใจในของดีที่ตัวเองไปสักยันต์มา    และเกือบทำให้ผมเสียความตั้งใจที่ว่าจะไม่ให้มีรอยสักติดตัว     เป็นอย่างนี้ทุกวันประมาณวันที่ 5 หรือ 6  หลังจากที่ไปสักยันต์มา จำไม่ได้แน่ชัด     เป็นเวลาบ่ายแก่ๆ วันอาทิตย์ที่จำวันได้เพราะผมไม่ได้ไปเรียน   (โรงเรียนผมหยุดวันอาทิตย์วันเดียว)    มีเพื่อนหน้าใหม่มาเยี่ยมก๊วนเรา     เพื่อนคนบ๊องๆ คนนี้ก็ทำหน้าที่ประจำเขียงกัญชา     ก่อนอื่นต้องโชว์ก่อนครับ     ตามปกติ     แต่วันนี้ไม่ปกติครับ    เสียงมีดกระทบเนื้อชายโครงดัง บึ๊ก  เสียงร้อง  เฮ้ย  ด้วยความตกใจพร้อมกับเลือดที่ไหลออกจากบาดแผลคมมีด    เพื่อน ๆ ช่วยกันห้ามเลือดกันโกลาหลครับ     ต้องส่งโรงพยาบาลทันที     สิบกว่าเข็มครับหมอบอกดีที่ซี่โครงไม่ขาด     
ผู้หลักผู้ใหญ่บอกว่าของแบบนี้ถ้ารับมาแล้วห้ามเอามาลองกันเอง    เพราัะเหมือนลบหลู่อาจารย์
เล่ามายาวเหยียดเพราะอยากให้มองเห็นภาพ    ทุกวันนี้ผมก็มีครับ    เครื่องลางของขลัง     แต่ไม่เคยลอง           
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 09:30:16 PM »

ผมกลับจากวัดมาแล้วครับ  วันนี้ก็พาลูกน้อง กับเพื่อนๆไปบูชาตะกรุดด้วยกันอีก 5คน วันนี้แต่ละคนดูจะมีความศรัทธามากๆ  จึงขออนุญาตกับหลวงพ่อ ขอลองของกันทั้งทีม  มีดเล่มเดิม คมกริบเหมือนเดิม แต่วันนี้ขออนุญาตหลวงพ่อเป็นพิเศษ ขอลองฟันกันเองทีเผลอครับ สรุปวันนี้ได้ลองของกันทุกคน แค่เป็นแนวรอยแมวข่วนกันถ้วนหน้าเอง ( ไม่ใช่เลือดซิบเป็นยางบอนนะครับ ) ไม่ระคายเคืองผิวเลย  แต่ขอย้ำครับ มันเป็นความเชื่อ + ความบ้าบิ่น ของพวกผม ที่ระห่ำกันขนาดนั้น ไม่ควรลองครับถ้าใจไม่ศรัทธาจริงๆ   
   วันนี้ผมได้มาแค่ 5 ดอกครับ ดอกละ 399 บาท และทีมผมก็เดินทางกลับบ้านเป็นชุดสุดท้ายเลย ส่วนในตู้เหลือตะกรุดไม่เกิน 20 ดอกครับ  คาดว่าพรุ่งนี้คงหมดแต่เช้าตรู่เลย และก็ไม่รู้ว่าหลวงพ่อจะทำตะกรุดออกให้บูชาอีกเมื่อไร
    พี่ท่านใดจะเดินทางไปลองพิสูจน์ด้วยตัวเอง รบกวนโทรฯสอบถามที่ผมโดยตรงนะครับ จะง่ายกว่า
     5 ดอกนี้ขออนุญาตส่งให้กับพี่ๆ 5 ท่านแรก ที่โทรฯเข้ามาสั่งจองกับผมวันนี้นะครับ  Cheesy
        " ศรัทธา + วิชาอาคม ทำให้ผมเชื่อแล้วละครับว่า เรื่องเหนือธรรมชาติ มันยังคงมีอยู่จริง "
หน้า: [1] 2 3 4 ... 30
  พิมพ์