๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:47:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนการกุศลสมทบทุนโครงการเฉลิมพระเกียรติของกองทัพเรือ  (อ่าน 10169 ครั้ง)
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 11:14:25 AM »

89 คะแนน เป้า อิเล็คทรอนิคส์ 
มือ เก่า ๆ ก็ ยาก กว่าจะทำได้  ถ้าโดลงมา ผมว่าหืดจับ แน่
 ต้องวางแผนการยิงทุกเป้า  เช่น ยิงวง 10 ไป 8 นัด ได้ คะแนน 80.6  นัดที่ 9 ต้อง ยิงวง 7 ให้ได้ 7.4 และวง 1 ให้ได้ 1.0  แต่ถ้านัดที่ 9 เผลอ ยิง 8.- ขึ้นไป เป้านั้น มีหวัง จบเห่ 
งานนี้สงสัยต้องพกเครื่องคิดเลข ไปด้วย
ท้าทายดี
โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:25:53 PM »

แล้ว สนามอยู่ตรงไหน ครับ ไปยังไง พอาจะมีแผนที่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

เห็นมีสมาชิกถามหาแผนที่มา ในฐานะที่พี่ เอ๋ อยู่ใกล้สุด ขอแผนที่หน่อยครับ Grin
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 12:59:01 AM »

น่าสนใจครับ แต่คงไม่ได้ไป
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 03:17:59 AM »

89 คะแนน เป้า อิเล็คทรอนิคส์
มือ เก่า ๆ ก็ ยาก กว่าจะทำได้ ถ้าโดลงมา ผมว่าหืดจับ แน่
 ต้องวางแผนการยิงทุกเป้า เช่น ยิงวง 10 ไป 8 นัด ได้ คะแนน 80.6 นัดที่ 9 ต้อง ยิงวง 7 ให้ได้ 7.4 และวง 1 ให้ได้ 1.0 แต่ถ้านัดที่ 9 เผลอ ยิง 8.- ขึ้นไป เป้านั้น มีหวัง จบเห่
งานนี้สงสัยต้องพกเครื่องคิดเลข ไปด้วย
ท้าทายดี

ไม่ต้องพกเครื่องคิดเลขครับ เครื่องจะบวกคะแนนให้จนถึงนัดสุดท้าย
ผมจะลองบอกแผนการยิงวิธีหนึ่ง เผื่อเป็นไอเดียนะครับ
ก่อนอื่นเลยปืนต้องตั้งศูนย์จี้ 8 นัดแรกให้ยิงที่วง 9 (แบบเร็ว ๆ เพื่อจะได้มีเวลาคิดแผนต่อ)
ฉะนั้น เมื่อยิงไป 8 นัดคะแนนรวมที่รวมจุดทศนิยมแล้วจะอยู่ประมาณ 73-76 คะแนน
นัดที่ 9 พยายามยิงแล้วให้คะแนนรวมกับ 8 นัดแรกแล้วได้ 82.00 เช่น 8 นัดแรกได้
74.5 นัดที่ 9 ต้องยิง 7.5 ซึ่งก็คือยิงที่ขอบดำให้กินวง 7 เข้ามาครึ่งวง
อาจจะพลาดรวมแล้วมากกว่า หรือน้อยกว่า 82.0 ก็มาว่ากันต่อในนัดที่ 10
ถ้าได้ 82.0 พอดี นัดสุดท้าย ก็ยิงให้ใกล้วงดำมากที่สุด ซึ่งถ้าแตะวงดำพอดี
ก็จะได้ 7.0 รวมแล้วได้ 89.0 พอดี แต้ถ้าไม่แตะอย่างน้อยเราก็จะได้ 88.1-88.9
ซึ่งใช้เป็นสกอร์รองได้  ที่นัดสุดท้ายให้เล็งที่ขอบดำเพราะว่าเป็นจุดที่เล็งง่าย
ขอเพียงมองช่องไฟที่ศูนย์ให้ดี จะยิงที่ขอบซ้าย-ขวา หรือเล็งเป็นศูนย์นั่งแท่นก็ได้
หรือใครจะใช้แผนอื่นก็ลองวางแผนดูนะครับ ถ้าวางแผนดีเราจะลุ้นได้ทุกเป้า
ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยเห็นด้วยกับการยิงจำกัดคะแนนเท่าไหร่ เพราะทำให้ผู้ยิง
ไม่ปราณีตใน 8 - 9 นัดแรก แต่ก็มีข้อดีตรงที่มือใหม่ที่ยังไม่สามารถยิง 10 ได้ทุกนัด
สามารถสู้กับมือที่แข็งกว่าได้โดยมาลุ้นกันที่นัดสุดท้าย ก็สนุกไปอีกแบบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2007, 03:23:52 AM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 09:26:04 AM »

น่าสนใจมาก แต่...

ผมออกเวรวันอาทิตย์บ่ายสามอ่ะ...ขอความกรุณาเว้นที่ว่างให้ผมได้ตามไปยิงด้วยคนนะครับ (โดยเฉพาะรายการปืนยาว .22 SpeedEvent น่ะครับ)
เดี๋ยวผม หลบให้ก่อนเลยครับหมอต้น Grin Grin Grinแล้วเจอกันครับ หลงรัก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 07:02:41 PM »

ปืนสั้น10m.มันยากเพราะว่ามันไม่มีวงคะแนนให้เราเล็งครับต้องกะๆเอา วันนี้ได้พบกับผู้การสุพินธ์ด้วยท่านยิงได้ที่1ปืนสั้น15m. ถ้าผมมองไม่ผิดปืนที่ท่านใช้น่าจะเป็นอาร์มสกอร์11mm.สอง แถวร้อยกว่าทั้งสามชุด ผมก็ใช้น้องอาร์มยิงเหมือนกัน ได้ที่1 25m.เหมือนกันเพราะยิงอยู่คนเดียว อิๆๆ ส่วนปืนยาวพาดศอกของโปรด ผมเอาไอ้ก้านยาวมาลองสนามปรากฏว่าพยศมาก มีปัญหาให้แก้ตลอดยิงไม่เป็นสุขเท่าไหร่ เลยไม่หวังมาก แต่รางวัลสวยมากๆๆขอบอก ผมอยากได้ทุ่นระเบิดครับเท่ห์ดี

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2007, 08:43:13 PM »

ถ้วยสวยมากครับ ไปร่วมการกุศลกันนะครับ  พรุ่งนี้ผมจะไปเอาเรือดำน้ำครับ ชอบๆ หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2007, 10:37:20 AM โดย เมธา » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 07:59:25 AM »

ปืนสั้น10m.มันยากเพราะว่ามันไม่มีวงคะแนนให้เราเล็งครับต้องกะๆเอา วันนี้ได้พบกับผู้การสุพินธ์ด้วยท่านยิงได้ที่1ปืนสั้น15m. ถ้าผมมองไม่ผิดปืนที่ท่านใช้น่าจะเป็นอาร์มสกอร์11mm.สอง แถวร้อยกว่าทั้งสามชุด ผมก็ใช้น้องอาร์มยิงเหมือนกัน ได้ที่1 25m.เหมือนกันเพราะยิงอยู่คนเดียว อิๆๆ ส่วนปืนยาวพาดศอกของโปรด ผมเอาไอ้ก้านยาวมาลองสนามปรากฏว่าพยศมาก มีปัญหาให้แก้ตลอดยิงไม่เป็นสุขเท่าไหร่ เลยไม่หวังมาก แต่รางวัลสวยมากๆๆขอบอก ผมอยากได้ทุ่นระเบิดครับเท่ห์ดี

มันเป็นปืนโรงงานเดิม ๆ  ศูนย์ตายด้วย เลยต้องยิงแค่นั้น  วันนี้จะลองเอาโคลท์ศูนย์ปรับ ไปยิงที่ 25 ม.
ผมย้ายช่องยิงแล้วพบว่าเครื่องอ่านไม่ตรงกัน  ช่องแรกอ่านว่ากลุ่มกระสุนเข้าตรงเป้า ช่องต่อมาเครื่องอ่านว่า บน/ขวา ต้องเล็งแก้เอา
ผมเสียเวลา เพราะตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะสภาพแสง กว่าจะแน่ใจว่าเป็นที่เครื่องก็เสียไปตั้งหลายชุด  ใครเจอแบบนี้ ไม่ต้องลังเลนะครับ ปรับศูนย์ได้เลย
Infinity_TheOne
มือปืนพ่อลูกดก
Full Member

คะแนน 85

เคลิ้มได้ที่ ที่หาดบางเทา

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 08:51:08 AM »

ขอเชิญชวนเพื่อนสมาชิกฯ ถ้ามีเวลาว่างพอควรที่จะไปทดลองเทคโนฯ ใหม่ๆ ในการแข่งขันกันนะครับ ในอนาคต การแข่งขันอาจจะใช้ระบบนี้อย่างแพร่หลาย และมีพัฒนาการมากขึ้นกว่านี้ ............... เอ้า...ไม่ไปเดี๋ยวตกยุคนะครับ

Infinity_TheOne

เกิดมาแล้วใช้ชีวิตให้คุ้มไม่เบียดเบียนใครเหนี่ยวไปให้เต็มๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 09:16:20 AM »

วันนี้ผมเข้าเวร เลยอดไปบีิ้กับพี่สุพินท์เลยครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 10:06:37 AM »

เป้า E. ต้องปรับศูนย์ให้เล็งนั่งแท่นนะครับ  เล็งจี้มีปัญหามาก มันเบลอไปหมด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2007, 01:42:24 PM »

เห็นด้วยกับพี่สุพินท์ครับ และขอแนะอีกนิด ว่าอย่าสนใจจอคะแนนมากนะครับจะยิงไม่ทัน ของผมไม่ทันตั้ง๓ชุด

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 07:55:20 AM »

เสียดายไปไม่ทันขึ้นรับรางวัล รถติดอยู่หน้าอุตุนี่เอง
อัพเดทกันหน่อยครับใครได้อะไรกันบ้าง ที่ไปเห็น มีพี่สุพินท์ได้ทุ่นระเบิด พี่สกายได้พวงมาลัยเรือ เหมือนผม แล้วก็พี่เอ๋ได้ประภาคารหรือเปล่าหว่า ลืม

เสียดาย ออโต้25ม. ได้ที่6 อดเลย อย่างนี้คราวหน้าต้องเตรียมตัวใหม่ เผื่อได้เบิ้ล

เสียดายไม่ได้ลองลองจับ อาร์มสกอของพี่สุพืนท์ ว่าฝีมือผลิตพัฒนาไปถึงขั้นไหนแล้ว โดยเฉพาะคุณภาพลำกล้อง เมื่อก่อนของผมด้านไปทั้งรูเลย

Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 08:30:00 AM »

พี่ ที่เป็นกรรมการ ขาน ชุดยิงเร็ว บรื๋อ งานนี้ ผมใช้ G19 ยิงอยู่คนเดียว แม็กสำรอง 1 อัน พิ่งบรรจุได้ 7 นัด คำสั่ง พร้อมแล้ว พอดีปืนที่ยิงประจำ เอาไปทำ ร้านบอก อีก 3 เดือนมารับ กะจะเอา .38 Super ลง แต่คิดแล้วก็พอๆ กัน
 ได้ติดมือมา 1 รางวัล ลุ้นเหนื่อย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หมูอ้วนน่ารักนะคะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 08:58:14 AM »

ประภาคารสวยมากค่ะ ขอบอก มีไฟกระพริบด้วย เก๋ๆ  ดีใจด้วยค่ะกับผู้ที่ได้รับรางวัล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์