๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:55:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ลำกล้องแตก?  (อ่าน 13874 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 07:42:07 AM »

ผมอ่านมาสองหน้า  ยังไม่พบข้อเท็จจริงที่น่าเชื่อถือได้เลยว่ามีเหตุนี้เกิดขึ้นจริงหรือไม่
เจ้าของกระทู้เอง ก็ออกตัวว่า "ไม่แน่ใจว่าเป็นเจ้าหน้าที่สนามหรือเปล่า" วิจารณ์กันต่อไปมาก ๆ จะเหมาะสมหรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 07:46:58 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 08:40:07 PM »

มาอีกแล้วครับ......กระทู้ปืนดังมาแรงในปัจจุบัน...ทันด่วน.....ที่มักจะมีเรื่องร้อนๆ เข้ามาเสมอ
......เรียนเจ้าของกระทู้แล้วกัน..........
ปืนอะไรก็แตกได้ ถ้ามีอะไร ไปอุดในลำกล้อง แล้ว ยิงซ้ำเข้าไปอีกนัด
ผมไม่ได้หมายความว่า เอาอะไรไปอุดลำกล้องโดยเจตนา แล้วยิงซ้ำ
มันอาจเกิดจากกระสุนนัดที่แล้ว มันไม่ยอมวิ่งออกจากลำกล้อง แล้วยิงซ้ำเข้าไป มันก็แตกทั้งนั้นแหละครับ
.......นังหนูกล็อค ตอนนี้ในวงการอาวุธปืนของโลก ถือว่า เป็นดาวเด่นนำหน้าเพื่อน
ถ้าเทียบกับสาวๆ ก็เปรียบเสมือนนางงาม ที่ทำอะไรก็มีสื่อมวลชนคอยติดตามเป็นพวก
ปาปาราสซี่ คอยจ้องแต่จะจับผิดตลอดเวลา พอแม่คุณผ้าหลุด อะไรหก เข้าหน่อย ก็รีบ ถ่ายภาพ หรือเก็บข้อมูลมาทำเป็นข่าว ก็มันขายดี ก็มันอยู่ในความสนใจของสังคมนี่ครับ

......ลองคุณยายอายุ 70 ทำอะไรหกบ้าง ไม่รู้จะมีสื่อมวลชนหน้าไหน ไปเอามาลงข่าวหรือเปล่า แถวบ้านผม อายุ 70 หกบ่อยๆ ไป
.......คุณยายอายุ 70 ก็เปรียบเสมือนปืนที่ไม่ค่อยจะดังนั้นแหละครับ ยิงแตกอีกซักกี่พันกระบอก ก็ไม่มีใครเอามาพูด เอามาเม้าท์แตกกัน เพราะไม่อยู่ในความนิยมนั่นเอง
.....อุปมาอุปมัยให้ฟัง .....ลองคิดดูนะครับ ....
แฟน แฟน บ่นถึงครับ
auauto
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 09:09:21 PM »

ตกใจ หมดเลยยยย
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 10:26:20 PM »

ถ้าปืนไม่ดี มีปัญหา  จะเอาเข้าเป็นปืนประจำกองทัพหรือ ?    รึว่าเป็นเรื่องของธุรกิจ
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 10:19:10 AM »

Huh Huh Huh

อรินทราช 26
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 12:30:31 PM »

เรื่องกล๊อคลำกล้องแตกผมยังไม่เคยเห็น  แต่วันนี้ผมเห็น S&W 500 ลำกล้องแปดนิ้วแตก  ตัวปืนกับลำกล้องขาดออกจากกันเลย
ตกใจสุดๆทั้งคนยิงและคนดู  โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บ  เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 06:13:28 PM »

ใครอยากเห็น Kaboomed a glock 23   บ้าง Grin Grin

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2007, 06:23:17 PM »

Grin Grin

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 08:31:23 AM »

น่าจะมีการเก็บสถิติ ของปืนที่ชำรุดจากการใช้งานในประเทศไทย ไว้เป็นข้อมูลอ้างอิงบ้างนะครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 09:46:20 AM »

ใครอยากเห็น Kaboomed a glock 23  บ้าง Grin Grin

ด้วยความเคารพครับ

ยังไงต่อครับ  ถามแล้วผมงง

ภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยดี

Kaboomed a Glock 23

kaboomed แปลว่าถูกทำให้ระเบิดหรือเปล่า

ตกลงแปลว่าอะไร  แล้วมีอะไรให้ดูต่อครับ

แต่เห็นรูปในเวปมากมาย ที่ถ่ายมาว่า kaboom

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:01:13 AM »

แฟนกล็อกรีบชี้แจงหน่อยครับ   Grin Grin   กระทู้กล็อกเนี่ยยาวทุกที  Grin Grin

ผมว่าความผิดปกติมันมาจากหลายสาเหตุ   หรือเป็นเฉพาะบางกระบอกที่อาจจะหลุดเรื่องการตรวจสอบคุณภาพก็ได้ หรือเป็นรุ่นเก่า
บางท่านว่า CZ ยิงลูกซ้อมบูลเลตแล้วขัดลำ  ทำไมปืนผมไม่เป็น    ถามไปถามมาได้ความว่าเป็นปืนซื้อต่อมา  ปืนรุ่นเก่าไม่ได้ลบสันเกลียวทำให้ไม่ถูกกับลูกซ้อมที่หัวกระสุนยาว     
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:39:10 AM »

ลำกล้องแตกยังไม่เคยเจอ แต่ห่วงปลายสไลด์ที่รับไกด็ลอดหักเคยเห็นกะตา เป็นปืนสนามให้ลูกค้าเช่า ทราบมาว่ายิงลูกจริงติดต่อกันมาหลาย แต่ผมก็ใช้ G19 นะยังรักปักใจอยู่เหมือนเดิม
คิดว่าเจ้าของกระทู้คงเข้าใจผิดครับ ผมก็ยิงปืนที่สนามนี้มาตลอดและรู้จักเจ้าหน้าที่ในสนามทุกคน ไม่เคยมีลำกล้องปืนกล็อกแตกครับ แต่ห่วงปลายสไลด์ร้าวมีแน่นอนครับ ของผมหนึ่งกระบอก ของเข้าของสนามหนึ่งกระบอกครับ ต้องเอากล้องส่องพระส่องดูถึงจะรู้ว่าร้าวครับ แต่ที่บอกว่าสามกระบอก อีกกระบอกผมไม่ทราบ แต่ยืนยันว่ายังไม่เคยทราบข่าวลำกล้องกล็อกแตกที่สนามนี้ครับ หลงรักตอนนี้ผมยังใช้กล็อกอยู่ครับ แต่เป็นกระบอกใหม่แล้วครับ  หลงรัก ด้วยความเคารพ
best7788
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 10:44:24 AM »

ผมใช้กล็อก 26อยู่ เลยมาเอาความรู้ครับ
เหมือนผมเลยครับ   
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 11:29:59 AM »

ผมอ่านมาสองหน้า ยังไม่พบข้อเท็จจริงที่น่าเชื่อถือได้เลยว่ามีเหตุนี้เกิดขึ้นจริงหรือไม่
เจ้าของกระทู้เอง ก็ออกตัวว่า "ไม่แน่ใจว่าเป็นเจ้าหน้าที่สนามหรือเปล่า" วิจารณ์กันต่อไปมาก ๆ จะเหมาะสมหรือ

เห็นด้วยครับ.............

คำบอกเล่าแบบหาข้อมูลยืนยันไม่ได้.............เอามาคุยกันเป็นตุเป็นตะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2007, 12:40:54 PM »

มาอีกแล้วครับ......กระทู้ปืนดังมาแรงในปัจจุบัน...ทันด่วน.....ที่มักจะมีเรื่องร้อนๆ เข้ามาเสมอ
......เรียนเจ้าของกระทู้แล้วกัน..........
ปืนอะไรก็แตกได้ ถ้ามีอะไร ไปอุดในลำกล้อง แล้ว ยิงซ้ำเข้าไปอีกนัด
ผมไม่ได้หมายความว่า เอาอะไรไปอุดลำกล้องโดยเจตนา แล้วยิงซ้ำ
มันอาจเกิดจากกระสุนนัดที่แล้ว มันไม่ยอมวิ่งออกจากลำกล้อง แล้วยิงซ้ำเข้าไป มันก็แตกทั้งนั้นแหละครับ
.......นังหนูกล็อค ตอนนี้ในวงการอาวุธปืนของโลก ถือว่า เป็นดาวเด่นนำหน้าเพื่อน
ถ้าเทียบกับสาวๆ ก็เปรียบเสมือนนางงาม ที่ทำอะไรก็มีสื่อมวลชนคอยติดตามเป็นพวก
ปาปาราสซี่ คอยจ้องแต่จะจับผิดตลอดเวลา พอแม่คุณผ้าหลุด อะไรหก เข้าหน่อย ก็รีบ ถ่ายภาพ หรือเก็บข้อมูลมาทำเป็นข่าว ก็มันขายดี ก็มันอยู่ในความสนใจของสังคมนี่ครับ

......ลองคุณยายอายุ 70 ทำอะไรหกบ้าง ไม่รู้จะมีสื่อมวลชนหน้าไหน ไปเอามาลงข่าวหรือเปล่า แถวบ้านผม อายุ 70 หกบ่อยๆ ไป
.......คุณยายอายุ 70 ก็เปรียบเสมือนปืนที่ไม่ค่อยจะดังนั้นแหละครับ ยิงแตกอีกซักกี่พันกระบอก ก็ไม่มีใครเอามาพูด เอามาเม้าท์แตกกัน เพราะไม่อยู่ในความนิยมนั่นเอง
.....อุปมาอุปมัยให้ฟัง .....ลองคิดดูนะครับ ....
แฟน แฟน บ่นถึงครับ
น้อมรับด้วยความสำนึกผิดครับ.......ข้าน้อยฯผิดไปแล้ว ที่อยู่ดีๆ ก็หายไป เนื่องจากข้าฯน้อยถูกอัดกลางที่ประชุมว่า เอาแต่เล่น แต่คิดไปคิดมา ข้าฯน้อย คิดถึงพวกพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน มากกว่า จึงสำนึกผิด ขอกลับมาตายรังดีกว่าครับ .....ขอบพระคุณ .........
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์