๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:40:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ลำกล้องแตก?  (อ่าน 13824 ครั้ง)
หนานเย็น
Jr. Member
**

คะแนน 248

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 08:18:03 PM »

ขอบพระคุณทุกๆ ความเห็นครับ ผมได้ใจความว่า ถ้าไม่เข้าใจปืน ต่อให้ปืนใหญ่ก็แตก หรือเปล่า?  อิอิ   หลงรัก
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 08:42:01 PM »

ขอบพระคุณทุกๆ ความเห็นครับ ผมได้ใจความว่า ถ้าไม่เข้าใจปืน ต่อให้ปืนใหญ่ก็แตก หรือเปล่า? อิอิ หลงรัก
;Dถูกๆๆๆๆๆๆๆถูกต้องคร้าบบบบบบบบ Grin
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 09:55:45 PM »

ลำกล้องแตกยังไม่เคยเจอ แต่ห่วงปลายสไลด์ที่รับไกด็ลอดหักเคยเห็นกะตา เป็นปืนสนามให้ลูกค้าเช่า ทราบมาว่ายิงลูกจริงติดต่อกันมาหลาย แต่ผมก็ใช้ G19 นะยังรักปักใจอยู่เหมือนเดิม
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:05:38 PM »

ส่วนตัวนะครับ ผมว่าปืน Glock เป็นปืนที่มี่ความทนทานมากพอตัวครับ
ถ้าใช้อย่างถูกวิธีไม่เสียง่ายๆแน่ครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:13:08 PM โดย Lulu » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:10:24 PM »

สนามของกองพันพัฒนาที่ 3 จ.เชียงใหม่ครับผม

สนามนี้เนี่ยนะ Grin Grin Grin คนบอกชื่อไรครับ Grin Grin Grin ขอหัวเราะเป็นภาษาอิตาเลี่ยน

แล้วคนบอกเขายิงปืนยี่ห้ออะไรครับ
อิอิ อยากให้จขกท.เห็นกล็อกของพี่คาร์เรร่าเสียก่อนครับ
เห็นว่าล้างปืนปีละครั้ง.....สงสารปืนจัง อิอิ Grin Grin Grin Grin

โหจริงหรอครับ Shocked ผมยิงลูกซ้อมไปแค่สี่กล่อง แยงแต่ลำกล้องโครงยังไม่ล้าง ยังรู้สึกว่ามันเขราะมากเลย  Shocked

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:15:10 PM »

มาอีกแล้วครับ......กระทู้ปืนดังมาแรงในปัจจุบัน...ทันด่วน.....ที่มักจะมีเรื่องร้อนๆ เข้ามาเสมอ
......เรียนเจ้าของกระทู้แล้วกัน..........
ปืนอะไรก็แตกได้ ถ้ามีอะไร ไปอุดในลำกล้อง แล้ว ยิงซ้ำเข้าไปอีกนัด
ผมไม่ได้หมายความว่า เอาอะไรไปอุดลำกล้องโดยเจตนา แล้วยิงซ้ำ
มันอาจเกิดจากกระสุนนัดที่แล้ว มันไม่ยอมวิ่งออกจากลำกล้อง แล้วยิงซ้ำเข้าไป มันก็แตกทั้งนั้นแหละครับ
.......นังหนูกล็อค ตอนนี้ในวงการอาวุธปืนของโลก ถือว่า เป็นดาวเด่นนำหน้าเพื่อน
ถ้าเทียบกับสาวๆ ก็เปรียบเสมือนนางงาม ที่ทำอะไรก็มีสื่อมวลชนคอยติดตามเป็นพวก
ปาปาราสซี่ คอยจ้องแต่จะจับผิดตลอดเวลา พอแม่คุณผ้าหลุด อะไรหก เข้าหน่อย ก็รีบ ถ่ายภาพ หรือเก็บข้อมูลมาทำเป็นข่าว ก็มันขายดี ก็มันอยู่ในความสนใจของสังคมนี่ครับ

......ลองคุณยายอายุ 70 ทำอะไรหกบ้าง ไม่รู้จะมีสื่อมวลชนหน้าไหน ไปเอามาลงข่าวหรือเปล่า แถวบ้านผม อายุ 70 หกบ่อยๆ ไป
.......คุณยายอายุ 70 ก็เปรียบเสมือนปืนที่ไม่ค่อยจะดังนั้นแหละครับ ยิงแตกอีกซักกี่พันกระบอก ก็ไม่มีใครเอามาพูด เอามาเม้าท์แตกกัน เพราะไม่อยู่ในความนิยมนั่นเอง
.....อุปมาอุปมัยให้ฟัง .....ลองคิดดูนะครับ ....
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 10:21:21 PM »

พี่เต่ากลับมาแล้ว เย้

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:15:52 PM »

พี่เต่าคนนี้ผมเป็นแฟนคอลัมท์แกประจำ
ทั้งขำทั้งได้ความรู้
เป็นอีกผู้หนึ่งที่ทำให้ผมซื้อกล๊อก
สุดยอดจริงๆ พี่คนเนี้ยยยย

ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:24:34 PM »

ผมใช้กล็อก 26อยู่ เลยมาเอาความรู้ครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
TC01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:30:28 PM »

จะได้ศึกษาไว้เป็นตัวเลือก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 01:36:18 AM »

สาวกกล๊อกพลาดได้ไง ต้องรีบเข้ามาดู.... Grin   จขกท.อย่าคิดมากเลยครับ  กล๊อคนี่เขาทดสอบกันหลักหมื่นนัด ผ่านฉลุย ลำพังเรายิงแค่เดือน2-3กล่อง เมื่อไหรจะพังล่ะเนี่ย  แต่ผมว่าแต่ละปีอาจจะมีปืนงอกมาเพิ่ม จนต้องเอามายิงทีละกระบอกล่ะครับ   Grin 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
thun_ent
ผลของการยิงคนคือความหายนะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ปืนไม่มีคำว่าขอโทษ

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 02:20:04 AM »

กำลังจะเอากล๊อกอยู่ต้องรีบเข้ามาดูครับ

ผลของการยิงเป้าคือคะแนน
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 05:51:04 AM »

มาอีกแล้วครับ......กระทู้ปืนดังมาแรงในปัจจุบัน...ทันด่วน.....ที่มักจะมีเรื่องร้อนๆ เข้ามาเสมอ
......เรียนเจ้าของกระทู้แล้วกัน..........
ปืนอะไรก็แตกได้ ถ้ามีอะไร ไปอุดในลำกล้อง แล้ว ยิงซ้ำเข้าไปอีกนัด
ผมไม่ได้หมายความว่า เอาอะไรไปอุดลำกล้องโดยเจตนา แล้วยิงซ้ำ
มันอาจเกิดจากกระสุนนัดที่แล้ว มันไม่ยอมวิ่งออกจากลำกล้อง แล้วยิงซ้ำเข้าไป มันก็แตกทั้งนั้นแหละครับ
.......นังหนูกล็อค ตอนนี้ในวงการอาวุธปืนของโลก ถือว่า เป็นดาวเด่นนำหน้าเพื่อน
ถ้าเทียบกับสาวๆ ก็เปรียบเสมือนนางงาม ที่ทำอะไรก็มีสื่อมวลชนคอยติดตามเป็นพวก
ปาปาราสซี่ คอยจ้องแต่จะจับผิดตลอดเวลา พอแม่คุณผ้าหลุด อะไรหก เข้าหน่อย ก็รีบ ถ่ายภาพ หรือเก็บข้อมูลมาทำเป็นข่าว ก็มันขายดี ก็มันอยู่ในความสนใจของสังคมนี่ครับ

......ลองคุณยายอายุ 70 ทำอะไรหกบ้าง ไม่รู้จะมีสื่อมวลชนหน้าไหน ไปเอามาลงข่าวหรือเปล่า แถวบ้านผม อายุ 70 หกบ่อยๆ ไป
.......คุณยายอายุ 70 ก็เปรียบเสมือนปืนที่ไม่ค่อยจะดังนั้นแหละครับ ยิงแตกอีกซักกี่พันกระบอก ก็ไม่มีใครเอามาพูด เอามาเม้าท์แตกกัน เพราะไม่อยู่ในความนิยมนั่นเอง
.....อุปมาอุปมัยให้ฟัง .....ลองคิดดูนะครับ ....

เขาว่าปืนยี่ห้ออื่นไม่เคยเห็นเป็น ยังสงสัย ขอชัดๆ ท่านเต่าอีกสักนิดครับ Grin
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 07:24:19 AM »

Glock ลำกล้องแตก?  Huh

1.น่าจะเป็นกล๊อกที่ผลิตมาจากโรงงานที่นครสวรรค์
2.ใช้เหล็กที่ไม่ได้มาจากดาวอังคาร
3.ไม่ผ่าน QC จากโรงงาน
4.เป็นปืนกล๊อกเกรด B หรือ C .. Grin Grin

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2007, 07:28:58 AM »

สนามของกองพันพัฒนาที่ 3 จ.เชียงใหม่ครับผม

ที่แน่ๆ คนที่พูดไม่ใช่นายสนามแน่  เพราะนายสนามคนนี้รัก Glockใช้ G 17 ยิง IPSC  มาตลอดจนอยู่คลาส M  แล้ว Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์