๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 02:24:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 154
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คติเตือนใจประจำวัน  (อ่าน 310642 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #375 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 12:35:19 PM »

มีคนชมทำให้มีกำลังใจ   สิ่งที่ต้องทำต่อไปเป็นกำไรให้คนชม ........... (หยุดไม่ได้แล้ว) ......

ขอบคุณค่ะ ลุงแจ็ค  ด้วยใจจริงจากหนู cylinder และ หนูramsjai

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #376 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 01:36:26 PM »

.... บทเพลงที่ไพเราะที่สุด  คือเพลงที่ตรงกับความรู้สึกที่แสนเศร้าของเราที่สุด ........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #377 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 06:11:28 PM »

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #378 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:01:41 PM »

......... ทำดีไม่มีใครห้าม  ยิ่งสนับสนุนให้ทำตามยิ่ง ๆ ขึ้นไป ...........

...... อยู่ในบ้าน   ไม่รู้จักว่าดอกอะไร ..............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #379 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:24:22 PM »

ไม่ได้ว่าใครนะครับบ........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #380 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:33:31 PM »

........ การหลอกลวงครั้งยิ่งใหญ่   คือการที่ได้หลอกลวงตัวเอง ..........

...... ดอกนี้ท่าน ผอ. จรูญ จะทราบไหม  อยู่ในบ้านเช่นกัน ..........

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #381 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 07:50:25 PM »

เฉลย ดอก "ทือ" ครับ มีมากในสวนยาง

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #382 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 08:02:55 PM »

..... เห็นชื่อท่าน ผอ. ขึ้นในกระทู้นึกว่าท่านได้ลงคติคำคมอีกแล้ว  กะว่าจะเข้ามาต่อว่าสักหน่อยว่า "จะไม่ทิ้งจังหวะให้ผมคิดบ้างเลยรึ" ในพุงตอนนี้หมดแล้ว จากนี้ไปน่ะต้องสด ๆ ไปก็หลายแล้วนะท่าน  ต้องให้เลขาส่วนตัวค้นหาบ้างแล้วจากนี้ไป ..... "ทือ" ..... คงใช่ครับ  แต่บ้านแถวเหนือเรียก "ปูเลย"  ภาคกลางเคยได้ยินตอนเด็ก  "กระทือ" แกงใส่ปลาไหล  แต่ที่ไม่แน่ใจคือ ใช่ "ไพร" หรือเปล่าครับผม  สรรพคุณที่ทราบคือ แก้ท้องอืด ท้องเฟ้อ ....... มีในบ้านแต่ไม่ค่อยได้ใช้รุ่นผม ENO LEMON ......

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #383 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:18:55 PM »

ภาพนี้ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ แต่มาเพื่อขอบพระคุณ อาจารย์จรูญ ที่กรุณาเก็บตกพระองค์นี้ไว้ให้ตอนไปแค้มป์ที่สตูลครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #384 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:22:07 PM »

เฉลย ดอก "ทือ" ครับ มีมากในสวนยาง

ผมชอบแกงพริกหัวทือ กับหมูเนื้อแดงย่างครับ  โอ้ยยยยย อร่อย  ทานกับข้าวสวยร้อนๆ อูยยยยยยส์

เหงื่อย้อยออกตั้งแต่ศีรษะ จนชุ่มไปทั้งร่างกาย เหมาะกับอากาศช่วงมีฝนหรือหนาวครับ

สรรพคุณเพิ่มความอบอุ่นให้ร่างกาย และขับสิ่งปฎิกูลต่างๆออกไปทางผิวหนัง ดีกว่าไปจิบเหล้าขาวมากมาย

harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #385 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:46:50 PM »

กำลังมีเรื่องไม่สบายใจ เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะ

เพิ่งจะรู้ว่าคุณแจ๊คก็บ้ายอ เหมือนกันนิ..... ล้อเล่นนะคะ ...  หลงรัก

...โปรดทำตามพระพุทธเจ้า
สร้างคนดีกว่าสร้างวัตถุ
สร้างคนให้มีความรู้
สร้างคนให้มีความดี
สร้างคนให้มีสติปัญญา...

โอวาทพระธรรมสิงหบุราจารย์
[/color]
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #386 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:52:35 PM »

กำลังมีเรื่องไม่สบายใจ เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกดีขึ้นเยอะ

เดินสายกลางครับท่าน harusame เครียดไปก็แค่นั้น

ปัญหาทุกอย่างมีทางออกด้วยเวลาและสติ ...... ค่อยๆคิด ค่อยๆทำ ....... เป็นกำลังใจให้นะครับ

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #387 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 09:59:15 PM »

เพิ่งจะรู้ว่าคุณแจ๊คก็บ้ายอ เหมือนกันนิ..... ล้อเล่นนะคะ ... 
........................................................... ......................................................

..... คุณผู้หญิงพูดเยี่ยงนี้ทำให้พลังใจเหลือน้อยลงเลยนะครับ  .... เขาไม่ได้เรียกว่าบ้ายอ  แต่เป็นการขอกำลังใจ  ไม่เคยเป็นหรือครับ  คนเราต้องการกำลังใจนะครับผม ........

แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #388 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:03:55 PM »

ภาพนี้ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ แต่มาเพื่อขอบพระคุณ อาจารย์จรูญ ที่กรุณาเก็บตกพระองค์นี้ไว้ให้ตอนไปแค้มป์ที่สตูลครับ

..... ท่าน PU45 เมาจนลืมพระ หรือว่าพระไม่อยากอยู่ด้วย  ท่าน ผอ. จรูญ ถ้าท่าน PU45 ลืมอีกเก็บไว้ให้กระผมนะครับ  เห็นแล้วชอบเลย พระปิดตามหาลาภ ..... ล้อเล่งนะท่าน ผมก็ชอบครับ แต่ปิดตามีไม่หลายองค์ ......

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #389 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:21:32 PM »

..... ท่าน PU45 เมาจนลืมพระ หรือว่าพระไม่อยากอยู่ด้วย ท่าน ผอ. จรูญ ถ้าท่าน PU45 ลืมอีกเก็บไว้ให้กระผมนะครับ เห็นแล้วชอบเลย พระปิดตามหาลาภ ..... ล้อเล่งนะท่าน ผมก็ชอบครับ แต่ปิดตามีไม่หลายองค์

หามิได้ขอรับลุงแจ๊ค  ......  วันนั้นคล้องด้วยเชือกร่มสีน้ำเงิน ผูกด้วยเงื่อนตะกรุดเบ็ด

คงเป็นที่เงื่อนคลายเลยเหลือแต่เชือกพาดคออยู่  บังเอิญท่าน ผอ.เก็บไว้ให้จึงได้คืน

ตอนนี้ก็คงใช้เงื่อนเดิมแต่ใช้ท่อหด รัดซ้ำอีกทีกันเหนียว .......... หายไปก็เสียดายแย่

หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 154
  พิมพ์