๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:45:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้รู้ช่วยสอน วิธีแต่งไก Ruger 10/22หน่อยครับ  (อ่าน 13693 ครั้ง)
amnatroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 06:02:26 PM »

ผมว่ามีคนสนใจมากแน่ๆครับ ท่านผู้รู้ช่วยสอน วิธีแต่งไก Ruger 10/22หน่อยครับ
เป็นวิทยาทานครับ เอาแบบง่ายๆ ไม่ต้องมีเครื่องมากนักครับ
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 09:59:18 AM »

10/22 ต้องรอท่าน "สล่าเก๊า" เข้ามาตอบนะครับ

รับรอง......เนียนครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:43:28 AM »

10/22 ใช้ตะไบกากเพชรแบบละเอียดเน้นนะครับตะไบกากเพชรเพราะตะไบธรรมดาจะไม่เข้า ตะไบลบคมเซียร์ลงอย่าแรงนะครับเดี๋ยวจะกลายเป็นออโต้ไป ตะไบแล้วลองดูเรื่อยๆว่าลื่นหรือยังแล้วเอาไปขัดมันหรือขัดเงาแบบแผ่นหนังนะครับใช้น้ำมันขัดเงาด้วยก็จะดีมาก  อ้อลืมไปครับ เปลี่ยนสปริงกดเซียร์ แล้วก็ปริงดันไกด้วย แต่สปริงต้องลองหาที่น้ำหนักพอดีนะครับอย่าอ่อนมากเดี๋ยวไม่กดเซียร์ค้างจะกลายเป็นออโต้ไปอีก(หมายถึงกดทีเดียวหมดแมกซ์แบบไม่มีเบรคนะครบ)  ที่ผมทำมาสามารถลดน้ำหนักไกลงได้กว่าครึ่งครับ ลองดูนะครับ แต่ไม่มีรูปประกอบนะครับไม่ได้ถ่ายไว้ ผมก็ทำอยู่สองอย่างแค่นี้แหละตั้งแต่ซื้อมาจนถึงเดี๋ยวนี้แหละครับ   Grin Grin Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ole
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ยามหลับหรือยามยิ้มพลับพริ้มน่ารักนะเจ้าหญิง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 12:29:05 PM »

แล้วชุดแต่งลดน้ำหนักไกแบบดรอบอิน
ราคาเท่าไหร่ครับ
amnatroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 03:44:16 PM »

สล่าหล้าครับ
"อ้อลืมไปครับ เปลี่ยนสปริงกดเซียร์ แล้วก็ปริงดันไกด้วย"

ขอรูปประกอบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 03:46:53 PM โดย amnatroj » บันทึกการเข้า
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:45:23 PM »

"อ้อลืมไปครับ เปลี่ยนสปริงกดเซียร์ แล้วก็ปริงดันไกด้วย"

รอแป๊บนะครับ ...........

SPSC No.057       THPSA No.A-331
amnatroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:51:27 PM »

ยิ้นดีนักๆอ้าย
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:54:11 PM »

ท่านสล่าฯใจดีเสมอครับ อิ อิ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 06:16:46 PM »

หามาได้แค่นี้นะครับ

ตามรูปนี้ตรงสีแดงตะไบด้านที่เป็นส่วนของนกสับนะครับ ด้านที่เป็นเซียร์ไม่ต้องครับ ส่วนสีม่วงเป็นตำแหน่งของสปริงเซียร์ครับ

ตามรูปก็จะเป็นสปริงที่อยู่ตรงหมายเลข 44 เป็นสปริงดันไก  ส่วนหมายเลข 37 เป็นสปริงเซียร์

ตามรูปนี้สปริงตัวเล็กนะครับ สปริงตัวใหญ่เป็นสปริงนกสับครับ

หามาได้แค่นี้นะครับ ลองดูผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่งครับต้องขออภัยด้วย  Wink Wink Wink Wink

amnatroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 07:50:45 PM »

ยินดีจ๊าดนัก
ole
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ยามหลับหรือยามยิ้มพลับพริ้มน่ารักนะเจ้าหญิง

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 09:15:32 AM »

สปริง2ตัวนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 04:50:08 PM »

พอดีผมอยู่ในโรงงานอุตสาหกรรมครับของพวกนี้ก็หยิบเอาแถวนี้แหละครับ แต่สปริงที่นี่สั่งจากต่างประเทศครับ  Wink Wink  มีของบ้านเราบ้างแต่ใช้ไม่ค่อยดีครับ สู้จากต่างประเทศไม่ได้ครับ ค่า K สู้ของพวกจากนอกไม่ได้  Wink Wink

van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:10:51 AM »

หามาได้แค่นี้นะครับ

ตามรูปนี้ตรงสีแดงตะไบด้านที่เป็นส่วนของนกสับนะครับ ด้านที่เป็นเซียร์ไม่ต้องครับ ส่วนสีม่วงเป็นตำแหน่งของสปริงเซียร์ครับ

ตามรูปก็จะเป็นสปริงที่อยู่ตรงหมายเลข 44 เป็นสปริงดันไก  ส่วนหมายเลข 37 เป็นสปริงเซียร์

เหมือนรูปจะหายไป 1 รูปครับ Grin  แล้วสปริงนอกซื้อได้ที่ใหนรับ ดูยังงัยครับว่าเป็นสปริงนอก ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:15:34 AM โดย van » บันทึกการเข้า
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 07:45:01 PM »

อย่าไปยุ่งกับมัน มากนะครับ  Grin เดี๋ยวจะเป็นปืนกล ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 09:14:52 PM »

ตอบคุณvanครับ  Wink Wink Wink

เรื่องสปริงผมเองก็ไม่รู้ได้หรอกครับว่าสปริงในกับสปริงนอกดูอย่างไร ถ้าเอามากองรวมๆกันไว้นะครับ พอดีถามเอาที่น้อง Engineer ที่โรงงานเอาครับเขาก็หยิบให้ แพคใส่ถุง vaccumm seal มาอย่างดี 1 ถุงมี 1ตัว มีตัวภาษาญี่ปุ่นเต็มถุงเลยครับ ยี่ห้อ MISUMI มีโรงงานอยู่ที่ระยองด้วยครับ แต่ Material ที่นำมาใช้น่าจะเป็นของจากญี่ปุ่นทั้งหมดนะครับ Cheesy Cheesy Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์