๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:50:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานปืนเถื่อน  (อ่าน 52906 ครั้ง)
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 08:52:07 PM »

เมื่อหลายปีที่ผ่านมามีคนถูกจับฐานผลิตเครื่องเก็บเสียงปืนได้ดีกว่าของที่ส่งมาจากต่างประเทศ ปัจจุบันเขาหายสาบสูญไปเลย อาจจะติดคุกยาวตลอดชีวิต หรือเขาอาจจะถูกกักตัวเอาไปผลิตให้ทางราชการก็ไม่รู้นะครับ ถ้าเป็นอย่างหลังจะได้ประโยชน์กับประเทศชาติอย่างมากมายมหาศาลเลยครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:28:21 AM »

.38  .357 9มม.  11 มม.
สภาพดีๆ   แต่ละกระบอก ไม่เกินหมื่น  พวกใช้ผิดกฏหมายก็ใช้แบบนี้กันทั้งนั้น  ใช้แล้วทิ้ง

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:32:21 AM »

ราคาปืนปัจจุบันมันเกินเอื้อมแล้วครับ หากปล่อยเป็นอย่างนี้  คนที่ไม่มีปัญญา แต่จำเป็นต้องใช้ปืนเพื่อปกป้องชีวิต คงต้องหาปืนเถื่อนมาครอง เป็นแน่ วอนรัฐ ช่วยด้วย ..
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 12:08:48 PM »

ลุงชวนผิดกฏหมาย         หรือ กฎหมายผิด

ลุงชวนไม่เงินซื้อปืน        แต่ต้องใช้ปืน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 12:16:55 PM »

ละแวกนี้เคยมีชายขาพิการ
ถูกจับเพราะทำด้ามปืนขายเป็นล่ำเป็นสันโดยไม่ได้รับอนุญาต
แถมยังมีทำด้ามปืนเถื่อนอีก...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 04:39:09 PM »

เมื่อหลายปีที่ผ่านมามีคนถูกจับฐานผลิตเครื่องเก็บเสียงปืนได้ดีกว่าของที่ส่งมาจากต่างประเทศ ปัจจุบันเขาหายสาบสูญไปเลย อาจจะติดคุกยาวตลอดชีวิต หรือเขาอาจจะถูกกักตัวเอาไปผลิตให้ทางราชการก็ไม่รู้นะครับ ถ้าเป็นอย่างหลังจะได้ประโยชน์กับประเทศชาติอย่างมากมายมหาศาลเลยครับ

ขอโทษนะครับ     ประเทศชาติได้ประโยชน์ตรงไหนครับ    เครื่องเก็บเสียงปืนเป็นสิ่งผิดกฏหมาย    จนท.ของรัฐที่ปฏิบัติหน้าที่ตามกฎหมายไม่เห็นจำเป็นต้องใช้ปืนเก็บเสียง    เห็นชิงตัวประกันก็ยิงกันหูดับตับไหม้     นอกจากจะเอาไว้ใช้ในงานใต้ดินซึ่งก็ผิดกฎหมาย    และก็ยังไม่เห็นมีข่าวคนดัง ๆ ถูกลอบยิงด้วยปืนเก็บเสียง     เห็นซัดด้วยอาวุธสงครามเป็นส่วนมาก    จึงไม่เข้าใจครับจริง ๆ ครับ     
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 05:00:10 PM »

คิดให้ได้ประโยชน์ก็ได้ประโยชน์
คิดให้เสียประโยชน์ก็เสียประโยชน์

อยู่ที่คิดอย่างไร อย่าให้ขาดทุนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

thun_ent
ผลของการยิงคนคือความหายนะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ปืนไม่มีคำว่าขอโทษ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 05:12:45 PM »

แถวชุมพรคงมีปืนเถื่อนเยอะแน่เลยครับถ้าลุงแกทำแล้วขายแถวนั้น

ผลของการยิงเป้าคือคะแนน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 05:20:51 PM »

ถูกจับเพราะทำด้ามปืนขายเป็นล่ำเป็นสันโดยไม่ได้รับอนุญาต

ถ้าเป็นงานไม้อย่างเดียว  ไม่ต้องมีใบอนุญาตซ่อมปืนครับ
ที่โดยจับกัน คือปืนแปลกๆ ช่างจะขอตัวปืนเก็บไว้ทดลองใส่ด้าม และตำรวจมาค้นเจอพอดี

....ตามล่า...อีตอแหล
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 05:53:24 PM »

ขอโทษนะครับ ประเทศชาติได้ประโยชน์ตรงไหนครับ ไม่เข้าใจครับจริง ๆ ครับ
อ้างถึง
ไทยเรามีผลิตภัณฑ์ยุทโธปกรณ์หลายอย่างจำหน่ายไปยังต่างประเทศก็มีนะครับ แต่เป็นความลับที่ไม่เข้าใจครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 07:06:30 PM »

ทำด้ามปืนผิด กม.ด้วยหรือครับ............

แล้วเราจะทราบได้อย่างไรว่าด้ามปืนที่ทำ เป็นด้ามปืนเถื่อน หรือปืนมีทะเบียน

ผมงง ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 07:32:32 PM »

ต้องดูที่รายละเอียดให้จัดเจนก่อนนะครับว่าที่ตำรวจจับเขาจับข้อหาอะไร เขาอาจจะมีไม้เถื่อนกองไว้เยอะๆเพื่อให้ลูกค้าเลือกลายอะไรทำนองนี้ก็ได้ เฉพาะพานท้ายปืนผมว่าไม่น่าจะเป็นสิ่งของที่ผิดกฏหมายนะครับ พรบ.อาวุธปืนก็ไม่ได้กล่าวถึง หรือผมอ่านไม่เจอ

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 08:40:36 PM »

สภาพความเป็นจริงเป็นอย่างไร เห็นๆกันอยู่

จับได้แล้วต้องขยายผล ไม่ใช่แถลงผลงานเสร็จก็จบ

ขยายผลว่าทำขายหรือไม่ ส่งไปที่ใด ใครเป็นนายทุน

ขยายผลว่าทำอย่างไรรัฐฯจึงจะสามารถนำเอาความสามารถ

ภูมิปัญญหาของประชาชนที่มีอยู่มาทำให้เกิดประโยชน์ได้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 10:27:44 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley.........ต่อให้ชายคนที่โดนจับทำปืนดีเท่าโคร์ด...แต่ก็เป็นได้แค่ปืนเถื่อน

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2007, 11:09:38 PM »

Smiley Smiley Smiley Smiley.........ต่อให้ชายคนที่โดนจับทำปืนดีเท่าโคร์ด...แต่ก็เป็นได้แค่ปืนเถื่อน

---

ก็ เป็น สิ่ง ที่เป็นจริง ครับ   เพราะอย่างไร มันก็ เถื่อน

แต่อยากจะให้ เถื่อนนี้ เกิดประโยชน์ เกิดคุณค่า ที่มีมากกว่า ที่เป็นอยู่

ก็ มีเครื่องมือ ไม่กี่ชิ้น  แต่สามารถทำได้เทียบเท่า โรงงาน ใหญ่ ๆ

ถ้า เล็งเห็น  ก็น่า จะต่อยอดได้     

แต่ส่วนมาก ก็จะไปจบลง ที่เครื่องมือ ทางการเกษตร มากกว่า

ซึ่งรายได้ ต่อชิ้น มันแตกต่างกัน......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์