๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:32:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ตอบทีครับ  (อ่าน 2678 ครั้ง)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 01:06:18 AM »

เดี่ยวนี้ชักมีมาแบบนี้บ่อย ๆ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 06:43:00 AM »

ปืนมีทะเบียนหรือเปล่าครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:43:23 AM »

มองในแง่ดีไว้ก่อนผมว่าปืนของ จขกทน่าจะมีทะเบียนนะครับไม่งั้นคงไม่กล้ามาถามในนี้หรอกนะผมว่า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 02:14:44 PM »

เอ่อ... คือ... Grin Grin Grin

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 03:34:32 PM »

มองในแง่ดีไว้ก่อนผมว่าปืนของ จขกทน่าจะมีทะเบียนนะครับไม่งั้นคงไม่กล้ามาถามในนี้หรอกนะผมว่า
บางครั้งก็แกล้งถาม  มาป่วนครับพี่  Smiley

Gumanba
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 04:21:48 PM »

ปืนไทยประดิฐคืออะไรครับ
แล้วมีขนาดไดบ้างมีแต่ลูกซองหรือเปล่าครับ
แล้วถูกกฏหมายหรือเปล่าครับ
แล้วทำไมไทยประดิฐปืนได้ครับ

ขอความรู้ครับ......... Cheesy
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:06:31 PM »

ปืนไทยประดิษฐ์ก็คือปืนที่คนไทยทำเอง มีหลายขนาดทั้งลูกซอง .45 ปืนนกฟาดไม่รู้ภาษากลางเียกอะไรนะที่เอาดินปืนใส่ทางปากกระบอกนะครับแต่บ้านผมเรียกปืนนกฟาดหรือปืนแก๊ปครับ  มีบางส่วนที่นำไปขึ้นทะเบียนตอนรัฐบาลเปิดให้ขื้นทะเบียนปืนเถื่อนเมื่อ 30กว่าปีที่แล้วไม่แน่ใจว่าปี2518หรือเปล่าอันนั้นถูกกฏหมายไปแล้วครับ แต่มีบางส่วนที่ยังเป็นปืนเถื่อนอยู่ครับ นี่อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่พอมีคนพูดถึงปืนไทยประดิษฐ์ขึ้นมามักจะทำให้หลายๆคนคิดถึงปืนเถื่อนก่อนเป็นอันดับแรกครับ  แล้วทำไมไทยประดิษฐ์ปืนได้นั้นก็... อืม....ม ขนาดเครื่องบินยังทำได้เลยครับถ้าจำไม่ผิดนางสาวสยามน่าจะใช่ครับ Grin Grin Grinนอกเหนือจากนี้รอผู้รู้จริงๆมาตอบนะครับ    Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:07:58 PM »

เอแล้วลูกซองสั้นมียี่ห้อไหนที่ทำออกมาขายไหมครับ

sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:11:20 PM »

วันนี้วันที่เท่าไหร่ ครับ       กรกฎาคม 12, 2010, 06:08:51 PM
จขกท  ตั้งกระทู้เมื่อ           กรกฎาคม 10, 2010, 04:24:23 PM » 
ผ่านไป 2วันแล้วครับ   ถ้าอยากได้ความรู้จริง เค้าคงตอบแล้วครับ   ผมว่าถามเอาสนุกหรือไม่ก็เป็นปืนเถื่อน  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 06:12:53 PM โดย ศักดา ครับ รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 06:17:20 PM »

Coolเจ้าของกระทู้อยู่ กทม.หรือเปล่า...ปรึกษาท่านป้อมทองเลย...แค่นี้ เรื่องจิ๊บ จิ๊บ...ไม่ผิดหวังครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:09:33 PM »

ปืนไทยประดิษฐ์ก็คือปืนที่คนไทยทำเอง มีหลายขนาดทั้งลูกซอง .45 ปืนนกฟาดไม่รู้ภาษากลางเียกอะไรนะที่เอาดินปืนใส่ทางปากกระบอกนะครับแต่บ้านผมเรียกปืนนกฟาดหรือปืนแก๊ปครับ  มีบางส่วนที่นำไปขึ้นทะเบียนตอนรัฐบาลเปิดให้ขื้นทะเบียนปืนเถื่อนเมื่อ 30กว่าปีที่แล้วไม่แน่ใจว่าปี2518หรือเปล่าอันนั้นถูกกฏหมายไปแล้วครับ แต่มีบางส่วนที่ยังเป็นปืนเถื่อนอยู่ครับ นี่อาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่พอมีคนพูดถึงปืนไทยประดิษฐ์ขึ้นมามักจะทำให้หลายๆคนคิดถึงปืนเถื่อนก่อนเป็นอันดับแรกครับ  แล้วทำไมไทยประดิษฐ์ปืนได้นั้นก็... อืม....ม ขนาดเครื่องบินยังทำได้เลยครับถ้าจำไม่ผิดนางสาวสยามน่าจะใช่ครับ Grin Grin Grinนอกเหนือจากนี้รอผู้รู้จริงๆมาตอบนะครับ    Grin
เข้ามาแก้ไขข้อมูลนิดหน่อยเดี๋ยวเผี่อจะมีใครเข้ามาดูกระทู้นี้อีกจะได้ไม่เข้าใจผิดครับนางสาวสยามเป็นเครี่องบินพลเรือนลำแรกของประเทศครับซื้อมาครับไม่ได้สร้างเองแต่ที่สร้างเองเดี๋ยวว่างๆจะไปค้นมาลงต่อครับ  อิ อิ อิ ของมันพลาดกันได้ Grin Grin Grin ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:44:59 PM »

ไม่น่าจะมีทะเบียนครับ  ลูกซองสั้นไทยประดิษท์ในเมืองไทยมีไม่เยอะและไม่ค่อยมีคนอยากจะโชว์ตัวซะด้วยครับ คนที่มีก็ระดับที่ไม่ต้องมาถามเรื่องการเอาปลอกออกจากปืนแน่ๆ  Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 09:24:02 AM »

Coolเจ้าของกระทู้อยู่ กทม.หรือเปล่า...ปรึกษาท่านป้อมทองเลย...แค่นี้ เรื่องจิ๊บ จิ๊บ...ไม่ผิดหวังครับ
อิ อิ ของแบบนี้พี่ป้อมชอบ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์