๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:52:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3  (อ่าน 1347 ครั้ง)
chutchapong
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 06:00:56 PM »

ถ้าเราต้องการซื้อปืนเราจะไปขอป.3ที่วังไชยาก่อนจะได้ไหมเพราะเห็นในการลงขายปืนบอกว่ามีป.3มาตัดสดที่ร้านได้เลย
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 06:11:04 PM »

ตามหลักแล้วก็ต้องขอป.3 ก่อนซื้ออยู่แล้วครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 07:45:24 PM »

นั่นนะสิ.........

3'SF TRAINING COMPANY.
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 08:09:55 PM »

แสดงว่าคงไปเจอร้านที่บอกว่า ซื้อปืนแล้วรับเดินเรื่องขอป.3 ให้ละสิถึงมาถามแบบนี้ อย่าเชียวนะครับ
เดินเรื่องเอง เสียเวลาหน่อย แต่เสียค่าธรรมเนียมแค่ 6 บาท แต่ถ้าให้ร้านเดินเรื่องให้ ท่านอาจต้องเสียเงิน
มากกว่า 6 บาท เป็นร้อยเท่าเลยนะครับ
     คำถามที่ว่าจะซื้อปืนต้องไปขอป.3 ก่อนใช่ไหม? คำตอบคือใช่ครับ เพราะพรบ.อาวุธปืนกำหนดไว้ว่า
ห้ามซื้อ-ขายอาวุธปืนให้กับบุคคลผู้ไม่มีใบอนุญาต คนขายต้องมีใบอนุญาต คนซื้อก็ต้องมีใบอนุญาตเช่น
กันครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 08:28:28 PM »

.................................ถูกต้องครับท่าน........................................... ไหว้.
Oh!myseed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:07:39 AM »

ถ้าเราเป็นลูกบ้านเราจะขอใบป.3ได้มั้ย ถ้าขอได้เราต้องไปแจ้งหรือไปบอกเจ้าบ้านกับผู้ใหญ่บ้านหรือเปล่า?

"ปืน"ทำให้คนเรารู้จัก ความหมาย คำว่า
"ปกป้อง,คุ้มครองและคุก"
หน้า: [1]
  พิมพ์