๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:34:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านไหนตามข่าวปืนโครงการระยะ 3 เอกภัทรมั่งครับ  (อ่าน 23071 ครั้ง)
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 07:33:20 AM »

กรณีสั่งซื้อเงินสด แต่ไม่ส่งดาวน์ 10% กะว่าจะเอาเงินสดทั้งหมดไปจ่ายในวันขอรับปืนเลยจะได้ไหมครับ เขาจะยกเลิกสัญญาหรือเปล่า เพราะไม่มั่นใจ เห็นมีข่าวว่าโครงการล้มบ่อยต้องฟ้องร้องขอเงินคืนกันหลายแห่ง
สั่งซื้อเงินสดหรือเงินผ่อนยังไงก็ต้องดาวน์ก่อนสิบเปอร์เซ็นต์ครับ เพราะเช็คที่สั่งจ่ายและเอกสารการจองจะเป็นหลักฐานในการทำสัญญา ซึ่งจะส่งให้กับผู้จองทราบและให้ไปจ่ายที่เหลืออีกเก้าสิบเปอร์เซ็นต์  ที่เหลือนี้ต้องจ่ายภายในหกสิบวัน ถ้าจำไม่ผิด แต่จะจ่ายในวันที่ไปรับปืนก็ได้เจ้าหน้าที่ไม่ว่าอะไร (แต่หากมีปัญหา ผมช่วยอะไรไม่ได้นะครับ ถ้าไม่แน่ใจทำให้ถูกต้องดีกว่า) โครงการของ สน.อส. อาจช้าแต่ไม่โกง เรื่องการดำเนินการตามขั้นตอนของทางราชการต้องใช้เวลาครับ หากคิดจะซื้อต้องเข้าใจว่าปืนสวัสดิการถูกกว่าท้องตลาด แต่ช้าใช้เวลานาน เลือกกระบอกไม่ได้ ของแถมอาจไม่เหมือนห้างปืน ไม่สามารถซื้อขายเปลี่ยนโอนให้กับบุคคลอื่นได้ ยกเว้นเป็นมรดก ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้ตอนนี้ก็ต้องไปร้านครับ ได้ข่าวว่าราคากำลังดีเลย โชคดีครับ
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 12:12:30 PM »

ด้วยความเคารพ
      มีข่าวจากตัวแทนห้างเอกภัทร คุณชาตรี

สวัสดีครับ ข้าราชการทุกท่าน

ผมขอตอบกระทู้เรื่องรหัสที่สามารถรับอาวุธปืนได้ในชุดแรกตรงนี้เลยนะครับ

ในสัญญาชุดแรกตัดยอดการสั่งนำเข้าอาวุธปืน 5100 กระบอก ข้าราชการท่านใดมีเลขที่สัญญาตั้งแต่ 490001 - 495100
ตรวจสอบเอกสารของท่าน เพื่อติดต่อขอรับอาวุธปืนในรุ่นที่ท่านสั่งจองได้ครับ อาวุธปืนที่นำเข้ามาแล้วประกอบด้วย

1.HS2000 จำนวน 327 กระบอก (อยู่ระหว่างการทำเครื่องหมาย)

2. เควิน จำนวน 100 กระบอก

3. อัลฟา จำนวน 369 กระบอก

4. ซีแซด 92 ดำ จำนวน 103 กระบอก

5. ซีแซดคอมแพคขาว จำนวน 191 กระบอก

6. ซีแซดคอมแพคดำ จำนวน 294 กระบอก

7. บาเร็ตต้า 87 จำนวน 30 กระบอก

9. บาเร็ตต้า PX4 ขนาด .40 จำนวน 59 กระบอก

10 บาเร็ตต้า PX4 ขนาด 9 มม. จำนวน 1,235 กระบอก

11. วอลเทอร์ จำนวน 19 กระบอก

12. อาร์มสกอร์ จำนวน 455 กระบอก

**** หมายเหตุ ในส่วนของสัญญาชุดที่ 2 ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:00:38 PM »

ใบตอบรับ 10% ยังไม่ได้เลยครับ เลยไม่รู้ว่าเลขที่สัญญาเท่าไหร่  Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 03:08:41 PM »

ด้วยความเคารพ

ใบตอบรับ 10% ยังไม่ได้เลยครับ เลยไม่รู้ว่าเลขที่สัญญาเท่าไหร่ Huh

ผมก็ยังไม่ได้ใบตอบรับเช่นกันครับ  พ.ค.๒๕๔๙   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
Arkom46
Full Member

คะแนน 0

จะตายเมื่อไรก็ไม่รู้ ใช้ชีวิตที่มีอยู่ให้มีค่า

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 07:23:22 PM »

พ่อผมก็รออยู่
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 09:35:39 PM »

จนบัดนี้ยังไม่มีวี่แวงของบาเรตต้า นึกว่า 20ก.พ. จะมีคำตอบกลับไม่มีอะไรให้มั่นใจเลยบอกตรงๆหมดกำลังใจที่จะรอครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 10:33:27 AM »

รอต่อไปด้วยใจมั่นคง  พี่น้อง ระยะ 3   Grin Grin Grin Grin

ตอนนี้ขอแค่ให้ได้เห็นใบตอบรับ 10% ก็พอใจแล้ว   ชะเง้อดูตู้จดหมายหน้าบ้านทุกเย็น  ยิ่งกว่ารอจดหมายแฟนอีก  Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
TOP2944
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2007, 09:25:59 PM »

เรื่องส่งเงิน อีก 90% ตอนได้รับใบตอบรับ 10 % ผมโทรไปประสานกับเจ้าของโครงการเค้าให้ผมเอาไปจ่ายในวันรับปืนเลย แล้วเราก็อ้างว่าถึงอย่างไรเราก็ต้องรับปืนอยู่ดี แล้วเราก็ส่ง 10% ไปแล้วด้วย แนะนำเฉยๆ ครับ อย่างน้อยเราก็สบายใจว่าอีก 90% ยังอยู่ที่เรา ตอนนี้ได้ปืนแล้วครับ ของไทยเนฯ  Grin

ผู้ที่รู้มากที่สุด ก็คือผู้ที่รู้ดีที่สุดว่าตนรู้เพียงน้อยนิด
NUDANG
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 11:20:55 AM »

ลองเข้าไปดูที่  http://www.dopa.go.th/ASA/info-9-4.html  ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รอ หัวเราะร่าน้ำตาริน

The reward is in the doing of it.  รางวัลมันอยู่ที่การได้ลงมือทำ
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2007, 01:10:31 PM »

Angryหมายเลข ส/ญ 49650x ไม่รู้ว่ามีหวังหรือเปล่าเงินก็จ่ายหหมดแล้วกับการ px-4 Angry

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
boonaon
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 07:42:17 AM »

ผมส่งจอง  cz compack ไปแล้ว 10 ก.ค. 50 "โครงการปืนสวัสดิการ มท.2550" ยังไม่ได้ใบตอบรับ ขอทราบวิธีการขั้นตอน จะทำอย่างไรถึงจะได้ปืนเร็ว ๆ กรุณาช่วยบอกหน่อยครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง
pop629
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 06:34:12 PM »

ผมจองไว้เดือนมีนาคม 50 จ่ายมัดจำ 10 % เมื่อเมษายนปลายๆเดือนพร้อมกับทำสัญญาโดยหน่วยงานและตัวแทนโครงการ รับใบ ป.3 เมื่อเดือน มิถุนายน นำส่งตัวแทน รอจนต้นตุลาจนต้องโทรถามว่าตกลงปืนเข้ามาไหม บาเร็ทต้า 92 คอมแพ็ค คำตอบที่ได้คือยังไม่มาเลยถามว่าแล้วมีปืนอะไรที่เข้ามาบ้าง เขาตอบก้อมี PX4 ซึ่งจะต้องจ่ายตามคิวเป็นล็อต เลยถามว่าแล้วเปลี่ยนได้ไหม ตอบว่าได้แต่ต้องตามคิวให้ผู้ที่จองทั้งหมดรับก่อนแล้วค่อยรอรับของผู้ที่สละสิทธิ์ ก้อเลยถามไปว่าแล้วมีปืนอะไรที่รับได้เลยบ้าง ได้คำตอบว่าสไตล์เออร์และบาเร็ทต้า 92 บริกาเดียร์ ถ้าผมจะขอเปลี่ยนแล้วรับปืนเลยจะได้ไหม เขาตอบว่าไม่เกินสิ้นเดือนตุลาคม ก้อเลยตัดสินใจเพิ่มเงินเป็นค่าตัวบาเร็ทต้ารุ่นที่ใหญ่กว่า อีก 3040 บาท (จ่ายพร้อมกันตอนรับปืน) ตกลงใจเปลี่ยนเมื่อ 10 ตุลาคม 2550 แฟ็กซ์เอกสารยืนยันขอเปลี่ยนไปแล้วก้อรอคอยอยากจะดูว่าเขาจะให้รออีกสักเมื่อไหร่จะทำได้อย่างที่พูดไหมว่าไม่เกินสิ้นเดือนตุลาคม ผิดหวังครับวันที่ 17 ตุลาคม 2550 เขาโทรมาบอกว่าพร้อมรับปืนพรุ่งนี้ไหมครับ ตกใจผิดคาดตายห่าแล้วจะหาเงินที่ไหนวะ ผมก้อเลยรีบตอบละเลิ่กละลั่กว่าพร้อมครับพร้อม วิ่งหายืมเงินเขาพักนึงพระคุณเจ้าได้ครับได้ วันรุ่งขึ้นเลยไปซื้อแคชเชียร์เช็คแล้วมันซื้อกันยังไงวะ งง เป็นแบบไหนเจ้าหน้าที่ธนาคารให้ไปเขียนคำร้องซื้อแคชเชียร์เช็คพอเขาถามว่าแบบขีดคร่อมหรือแบบเงินสด เอาละวะแล้วมันแบบไหนกันวะ โทรถามไอ้คนที่โทรมาหาเมื่อวานก้อไม่รับ โทรหาเจ้าหน้าที่ที่คุยกันมาก่อนก้อไม่รับ เออ.....แล้วกูจะได้ไหมเนี่ย.....ก้อเลยตอบเจ้าหน้าที่ธนาคารไปว่าเขาเคยซื้อกันแบบไหนก้อแบบนั้นแหละ พอดีวันก่อนมีคนมาซื้อเพื่อไปรับปืนเขาจำได้เลยออกให้ ได้ซะทีแหมมันยากแท้กะไอ้แคชเชียร์เช็คนี่ ว่าแล้วก้อนั่งแท็กซี่พร้อมใบมัดจำและเจ้าเช็คเจ้าปัญหาไปจุดนัดหมาย ไปถึงมีคนรอสองสามคนเองผิดคาดอีกและ  ทำไมมันมารับกันบอกว่าคนเต็มเลย ก้อเลยลงชื่อในสมุดคิวเห็นเป็นคิวที่สิบสาม อ๋อพวกคงลงชื่อไว้แล้วไปกินข้าวมั้ง ปล่าวครับลงชื่อเสร็จเขาก้อเรียกทันที ยื่นเจ้าเช็คที่เตรียมไปพร้อมใบมัดจำเซ้นต์เอกสารอีกสองสามใบเขาก้อหยิบมาให้ตรวจดู ก้อยัง งง งง อยู่ ตรวจเสร็จก้อเลยถามเขาว่าเสร็จแล้วหรือ  เขาตอบว่าถูกต้องไหมครับ ก้อเลยตอบว่าถูก งั้นเสร็จแล้วครับกลับได้เลย เฮ้ยอะไรจะง่ายปานนั้นวะ ก้อเลยบอกเขาว่าขอบคุณครับแล้วนั่งแท็กซี่กลับที่ทำงาน       เนี่ยละครับเรื่องทั้งหมดของโครงการ 3 ไอ้ที่ยังไม่ได้ก้อต้องรอกันต่อไปครับผมได้แล้วแบบ งง งง  เมื่อ 18 ตุลาคม 2550 ครับแต่ยังไงก้อขอบคุณทางร้านที่ให้ทางเลือกกับผมได้รับปืนได้เร็วขึ้นครับ ขอบคุณท่านที่รับโทรศัพท์ของทางร้าน และขอบคุณท่านที่โทรมาแจ้งให้ไปรับปืนครับ เพราะคุยกันมาตั้งแต่ต้นยังไม่รู้จักชื่อกันเลยและก้อไม่เคยถามด้วยขอบคุณครับ
โอกาสหน้ากระบอกหน้าโครงการหน้าเจอกันใหม่นะครับเอกภัทร+นครหลวง
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 11:01:36 PM »

ใครได้ข่าวล่าสุดมั่งครับว่า steyr M9A1 เหลือในคลังเท่าไหรครับ
ป3 ยังไม่ได้เลยครับ ฮือๆ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
pop629
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 12:25:22 AM »

เหลือเยอะครับ ไม่ทราบจำนวนแต่เจ้าหน้าที่เขาบอกมีเยอะมันจะหมดก้อเพราะว่าได้เร็วนี่แหละครับ มีเงินสด มี ป.3 รับได้เลย รีบๆหน่อยก้อดีครับ แต่รับรองมีเยอะครับยืนยัน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2007, 10:10:34 AM »

ข่าวล่า 4-5 วัน

กล๊อกเข้าเดือน ธันวา

ตอนนี้นอกจาก สไตเออร์ แล้วก็รับ เบเร็ตต้าบริกาเดียร์ ได้ด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์