๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:17:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านไหนตามข่าวปืนโครงการระยะ 3 เอกภัทรมั่งครับ  (อ่าน 23147 ครั้ง)
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 12:24:44 PM »

ผมก็รอเป็นน้องใหม่ชาวCZ (CZ 75คอมแพครางเต็ม)ของเวบนี้มาประมาณ 11 เดือนแระครับ รอจนหายอยากกันไปข้างนึง ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดได้ติดตามข่าวมาแล้วมั่งครับ ว่ามันมาชัวร์รึป่าวที่ว่า CZ ของระยะที่ 3 เอกภัทร เลขสัญญาผม 497..... ไม่รูว่าจะมารึป่าวไปดูจากเวบ สน.อส. ก็ด่ากันไปด่ากันมา ด่าห้างเอกภัทร ด่าคุณชาตรีที่ว่าเป็นผู้ประสานงานโครงการกันเละเลย ว่าเข้าไม่เข้ากันแน่ในเดือน ก.พ.หรือ มี.ค. นี้อ่ะครับ ถ้าเข้าจะได้รีบไปขอเรียนประถม 3(ป.3)กะเค้ามั่งครับ อยากได้มานานแระ
อุตส่าห์เจียดเงินเดือนข้าราชการอันน้อยนิดมาสั่งซื้อนะครับ แล้วถามอีกนิดว่าผมซื้อปืนโครงการจะไปขอ ป.3 เนี่ยต้องมีหนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชารึป่าวครับ ผมเป็นนักวิชาการศึกษาระดับ 4 ครับ อายุ 26 ปี ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ ภูมิลำเนาผม อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรีครับ ขอบคุณครับพี่ๆ ได้ความรู้มาเยอะเลยตั้งแต่เข้าเวบนี้นะครับ
ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม ปืนโครงการก็อย่างนี้แหละครับต้องรอหน่อย บางที่ถึงขนาด ป.๓ อันแรกขาดอายุเลยต้องไปต่อใหม่ ของผมก็ได้ของห้างเอกภัทรมาใช้เวลาไปทั้งสิ้นแปดเดือน ซึ่งบ้านเมืองยังอยู่ในสภาวะปกติ แต่ตอนนี้ก็เข้าที่เข้าทางแล้วคาดว่าน่าจะสมหวังกันทุกคนเร็ว ๆ นี้ ยังดีกว่าแต่ก่อนมากครับสมัยนั้นลงชื่อไปหาย ลงชื่อไปหาย ถ้าจำไม่ผิดเป็นบริษัทหรือตัวแทนที่อยู่แถวลาดปลาเค้า เอาชือไปทำเรื่องขอนำเข้าแล้วไปขายให้คนอื่น วันดีคืนดีทางราชการส่งจดหมายมาแจ้งให้เจ้าตัวเอาปืนไปตรวจอะไรทำนองนี้มีมาแล้วครับ ปืนก็ไม่ได้แต่มีชื่อเป็นเจ้าของ  โครงการที่ สน.อส. ทำอยู่ขณะนี้ผมว่ามีความโปร่งใสนะครับ ช้าแต่ได้ชัวร์ ช่วยเหลือข้าราชการ พนักงานรัฐที่มีความจำเป็นต้องใช้อาวุธปืนในการปฏิบัติราชการ รวมถึงการรักษาความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของตนเอง สำหรับเรื่องคำรับรอง ผบ.ชา ในการขอ ป.๓ ควรมีไปครับ ไม่ใช่เป็นเรื่องยากอะไร เพียงแค่มีเนื้อความว่าคุณปฏิบัติงานอยู่ที่นั่นจริง มีความประพฤติดี มีความจำเป็นที่ต้องใช้อาวุธปืน สั้น ๆ แล้วให้ท่านเซ็นให้  หลักฐานอื่น ๆ ก็มีพวกทะเบียนบ้าน บัตรประจำตัวประชาชน สำเนาบัญชีทรัพย์สิน ที่ดิน
ทำนองนี้ เขียนใบ ป.๑ อธิบายความจำเป็นให้เป็นเหตุเป็นผลมีน้ำหนักน่าเชื่อถือก็ไม่น่าจะยากอะไรครับ
ขอให้โชคดีได้รับปืนไว ๆ ครับ
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 01:42:57 PM »

ด้วยความเคารพ
      จากกระดานสนทนาของ สน.อส.  CZ ระยะที่ 3 จะจ่ายปืนถึงเลขที่สัญญา ๔๙๗๐๐๐ ครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 02:37:21 PM »

เอาใจช่วยครับ บ้านเดียวกัน..
อยู่อำเภอเดียวกันอีก(ได้ข่าว นอภ. ย้ายมาใหม่ด้วย .. Grin Grin)
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 02:51:48 PM »

ไม่ทราบว่ามีโครงการไหนบ้างครับ ที่ข้าราชการครูสามารถขอขนาด .๔๕ และ .๓๕๗ ได้

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 02:56:33 PM »

ไม่ทราบว่ามีโครงการไหนบ้างครับ ที่ข้าราชการครูสามารถขอขนาด .๔๕ และ .๓๕๗ ได้

แปลกดีครับ ผมซื้อปืนสวัสดิการมาหลายกระบอก มีแต่ 9 มม. เพิ่งครั้งนี้ที่เป็น.40
GmK
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 03:38:11 PM »

ขออนุญาตด้วยคนครับ ผมได้ส่งเรื่อง+เงินมัดจำ 10% ตั้งแต่ 15 มค 50 จนถึงวันนี้ 15 กพ 50 ยังไม่เห็นใบตอบรับ 10% แล้วผมจะซวยมั๊ยครับเพราะในสัญญาระบุว่าจะเริ่มส่งงวดที่ 1 ไม่เกินวันที่ 10 ของทุกเดือน( 10 กพ 50) แล้วผมจะทำอย่างไรครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 04:50:21 PM »

กรณีสั่งซื้อเงินสด แต่ไม่ส่งดาวน์ 10% กะว่าจะเอาเงินสดทั้งหมดไปจ่ายในวันขอรับปืนเลยจะได้ไหมครับ เขาจะยกเลิกสัญญาหรือเปล่า เพราะไม่มั่นใจ เห็นมีข่าวว่าโครงการล้มบ่อยต้องฟ้องร้องขอเงินคืนกันหลายแห่ง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 05:52:29 PM »

น่าอิจฉาจัง  ข้าราชการ  เรามันข้าราษฎร  เลยอด  น้ำลายหก

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
fluke
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 05:59:40 PM »

ท่านผู้การเบื่อกล็อก17แล้วหรือครับ
E21ZUC + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 06:14:16 PM »

ของเพื่อนผมจ่าย 100%ไปแล้วกับการรอคอยเจ้า PX-4 ผมไปสอบถามที่ร้านเอกภัทรเขาให้คำตอบมาว่ารุ่นนี้มีปัญหาทางอิตาลีไม่ส่งปืนมาและไม่มีกำหนดว่าจะได้เมื่อไหร่ส่วนรุ่นอื่นกำลังทยอยเข้ามาครับ

D-MAX   สีดำ  ขึ้นลำ   ลดนก
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 06:16:00 PM »

ขออนุญาตด้วยคนครับ ผมได้ส่งเรื่อง+เงินมัดจำ 10% ตั้งแต่ 15 มค 50 จนถึงวันนี้ 15 กพ 50 ยังไม่เห็นใบตอบรับ 10% แล้วผมจะซวยมั๊ยครับเพราะในสัญญาระบุว่าจะเริ่มส่งงวดที่ 1 ไม่เกินวันที่ 10 ของทุกเดือน( 10 กพ 50) แล้วผมจะทำอย่างไรครับ

พวกที่สั่งจองในเดือน ม.ค 50 เป็นพวกที่ขยายเวลา  (ผมก็เหมือนกัน)  จะได้รับใบตอบรับ 10% ประมาณเดือน มี.ค.-เม.ย.  ซึ่งรอให้พวกที่หมดเขตเดือน พ.ย.49 ได้กันไปครบก่อน   รอหน่อยครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 07:14:42 PM »

ท่านผู้การเบื่อกล็อก17แล้วหรือครับ
พอดีว่าผมมี.40 แต่แบบ 1911 ก็เลยจะหาคอมแพคมาทดลองดูบ้าง  แต่ยังไง ๆ กล็อก 17 ก็ยังเป็นปืนติดตัวไปอีกนาน

ของเพื่อนผมจ่าย 100%ไปแล้วกับการรอคอยเจ้า PX-4 ผมไปสอบถามที่ร้านเอกภัทรเขาให้คำตอบมาว่ารุ่นนี้มีปัญหาทางอิตาลีไม่ส่งปืนมาและไม่มีกำหนดว่าจะได้เมื่อไหร่ส่วนรุ่นอื่นกำลังทยอยเข้ามาครับ
ถูกต้องครับ ประเทศในกลุ่ม EU ไม่ส่งปืนเข้าไทย  ตัวของผมเป็นปืนที่สั่งเข้ามาเองจากอเมริกา
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 07:22:51 PM »

วันนี้ไปรับ PO-1 ระยะที่ 2 ของไทยเนชั่นฯมาครับ  แล้วก้อขอคืนเงินระยะที่ 3 ของเอกภัทร(glock 19) จนท.แจ้งว่า ทำไมไม่รอกล็อคละ ปืนเข้ามาแล้วนะ ผมเลยบอกไปว่าไม่เปนไรครับ ถึงผมจะชอบกล็อคมาก  แต่ผมก้อจำเป็นต้องใช้ปืนไม่อยากรอขอเอาตัวนี้และกัน จนท.บริการดีครับแนะนำดี  มีข้อคิดนิดนึงที่ ผอ.สน.อส. ท่านจะให้พวกที่จองเบเรตตาเปลี่ยนเป็น G -19-17-26 อยู่แล้วครับ แต่จนท.บอกว่าไทราบเหตุผลกลใด ท่านสั่งยกเลิกกระทันหันไม่ให้เปลี่ยน ผมก้อไม่ทราบเหมือนกันเห็นจนท.บอกมายังงั้นครับ  วันนี้ เจอพี่คนนึงมารับ SP-O1  จุ 18  นัด  รางคาง 4 ร่อง สุดสวยเลยพี่น้อง ไม่น่าเชื่อของจริงสวยมาก  ที่ห้องจ่าย Glock กล่องสีดำเป็นตั้งเลยครับ เต็มโต๊ะเลยครับ แต่ก้อไม่กล้าถามว่าโครงการใหน ผมจอง เมื่อเดือน สค.49   ถือว่าเร็วแต่เชื่อใหมว่ามีคนได้เร็วกว่าผมอีก (วิถีทางปกติ smith m&p 9) เรื่องขอใบ ป.3 ท่านต้องแนบ นส.รับรองของ ผบ.ชา ด้วย (แบบมีอยู่แล้ว ในสัญญาซื้อขายนั่นแหละลอกตามนั้นเลย) ส่วน นส.รับรองการมีรายได้ แต่ละอำเภอไม่ทราบเหมือนกันหรือเปล่า แต่คาดว่าตัวหลักคือ สมุดบัญชีธนาคาร (ไม่ระบุยอดเงินเทาใรก้อได้ ขอให้มี)  ทำให้ได้ตามนี้ แล้วโชคดีจะเป็นของท่าน   พรุ่งนี้เช้าจะโพสท์รูปให้ท่านช่วยดูตรงขอรั้งปลอก มันไม่เหมือนในหนังสือ อวป. ครับ
anirut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 10:10:02 AM »

ขอถามหน่อยครับ

หนุ่มเมืองอินทร์
ลูกสมเด็จพระนเรศ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

ลูกนเรศ

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 01:21:05 AM »

พี่คนเมืองสิงห์ ครับ  อยู่อินทร์บุรีเหรอครับ  ผมอยู่ทองเอนครับ  อยากรู้จักจังพี่  คนบ้านเดียวกัน  แต่ผมทำงานอยู่พิษณุโลกอ่ะครับ  กลับบ้านเดือนละ1-2ครั้งครับ  ปกติพี่ไปยิงที่ไหนหรือ ครับ  ผมเด็กใหม่ๆแนะนำด้วยครับ  ปกติไปเช่ายิงอยู่ที่ค่ายเอกาพิษณุโลก ครับ  เอาใจช่วยครับ บ้านเดียวกัน..
อยู่อำเภอเดียวกันอีก(ได้ข่าว นอภ. ย้ายมาใหม่ด้วย ..  )  ป.3 นี่  พ่อผมระดับ 9  รับรองผมได้มั้ยเนี่ย
แต่ไม่เป็นไรครับ  เจ้านายก็ระดับ 9  แกเซ็นต์ให้สบายๆอยู่แล้วครับ  แต่ผมอายุ 26  เนี่ยท่าน  นอภ.ใหม่จะพิจารณาเรื่องอายุผมรึป่าวก็ไม่รู้นะครับ

ข้าของแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์