๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:57:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลทักษิณ หมิ่นเบื้องสูง(ถ้าเห้นว่าไม่เหมาะสมกรุณาลบออกนะครับ)  (อ่าน 29372 ครั้ง)
Saaming
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 05:37:25 PM »

Grin Grin Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 06:07:08 PM »

.. อยากบอกว่า กระทู้ ทำนองนี้ ลบไปเสียดีกว่า.
 และมันอันตราย สำหรับ บางความเห็นที่อาจพลาดพลั้ง.

หนังสือพิมพ์ ยังเลือกกรอง การตอบของ จอมทรราช รายนี้.
 ขืนนำมาลงทั้งหมด .. ก็ผิดกฎหมายด้วยเช่นกัน.

ผมไม่อยากเห็นเพื่อนพ้องในนี้ ต้องประสบความเดือดร้อน. ครับ ..

Smiley ครับพี่ ผมถึงไม่เอามาลงไงครับให้ไปหาแปลกันเอง อ้อ..อีกอย่าง พระบรมราชโองการ ต้องใช้คำนี้ครับ "enactment"
ส่วนคำนี้ "endorsed" เค้านิยมใช้กับการสลักหลังเช็คครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 06:09:14 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 06:29:17 PM »

ด้วยความเคารพ ลบ ดีกว่าครับ ไม่ควรอย่างยิ่งครับ

**รักคนไกลอย่าเกลียดคนใกล้

รักคนใกล้อย่าพูดถึงคนไกล**

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์