๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 04:23:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบตร โดนปลดแล้ว  (อ่าน 7303 ครั้ง)
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:01:41 PM »

ตื้น ลึก หนา บาง ผมคงไม่รู้อะไรเท่าไหร่ครับ
แต่ถ้าจากที่ได้เห็น ได้ยินมา ผมชอบ คนรักษาการ มากกว่า คนที่โดนปลดไป
  :Smiley

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 10:05:30 PM »

...งานนี้คงต้องจับตาดูท่านรักษาการผบ.ตร. ว่าจะสามารถปรับปรุงสำนักงานตำรวจแห่งชาติและสะสางงานที่คั่งค้างได้ขนาดไหน...

...ผมขอเอาใจช่วยท่านรักษาการฯ ให้ทำงานให้สมกับที่ท่านตั้งใจและให้สัมภาษณ์ไว้ครับ ผมอยากเห็นหน่วยงานแห่งนี้ทำงานอย่างมีประสิทธิภาพ โดยทำงานเพื่อประโยชน์ของประชาชนและของสังคมอย่างแท้จริงซักที คนในสังคมคงจะจับตาดูท่านว่าเป็นของจริงหรือไม่ครับ... 

ผมก็อยากเห็นเหมือนพี่ครับ....แต่คนๆเดียว ไม่สามารถมีแรง พลัง อำนาจ ที่จะทำงานช้างขนาดนั้นครับ ต้องมีระดับสูงขึ้นไป รวมถึงตาดำอย่างเราๆท่านๆร่วมด้วย ช่วยกัน...

ผมอยากเห็นตำรวจเป็นคำตอบแรกที่ประชาชนนึกถึงยามเดือดร้อน ไม่ใช่ลำดับรั้งท้าย....
Smiley

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 12:00:05 AM »

ตอนระเบิดกลางกรุง31/12/49  ท่านไปพักผ่อนกลับมาถึงกทม. วันที่2

ผมว่าแค่นี้ก็น่าจะรับผิดชอบตัวเองตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าท่านเป็นคนดีครับ

ด้วยความเคารพครับ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 12:12:23 AM »

C o u n t i n g      D o w n     . . . . . . . . .      :Smiley :Smiley

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
HOMMY
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 01:56:50 AM »

Grin Grin Grin

Best Regards,

Ch.  Tangmongkhonphiphat

Tel. 086-753-1555
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 08:12:19 AM »

โดยส่วนตัวผมไม่สามารถสรุปได้ว่าใครดี หรือไม่ดี  ใครสมควรอยู่หรือสมควรไป 

แต่ที่รู้โดยวิจารณญาณ คือ  ใครที่มาอยู่จุดสูงสุดแบบนี้  จบแบบสวยๆ หรือไม่โดนตำหนิติเตียน คนชอบกันไปทั้งประเทศ  คงหายากหน่อยครับ

เพราะการขึ้นมายืนบนจุดสูงสุด  มันขึ้นไปไหนไม่ได้อีกแล้ว  มีแต่รักษาตัวไม่ให้ตกลงมา  ถ้าทำได้ ก็ได้แค่เสมอตัว ถ้าพลาดก็ร่วง

ลองบังอาจจินตนาการดู  ว่าถ้าผมมีบุญได้ไปยืนแบบนั้น  (ไม่รู้บุญหรือบาป)  ก็คงลำบากใจเหมือนกัน ใช้ความเด็ดขาดซะทีเดียวก็ไม่ได้ การเป็นผู้บริหาร ต้องคำนึงถึงอะไรอีกหลายๆอย่าง  และจากที่เคยมีแต่คนนิยมชมชอบ  ก็คงต้องทำใจแล้วหล่ะ กับเสียงติเตียน หรือเสียงด่าผม...  ต้องมีบ้างแน่นอน

ถ้าเป็นเหมือนอย่างที่ผมเป็นทุกวันนี้ ทำงานดี ผลงานดี เดี๋ยวก็ยังมีนายส่งเสริมได้ ทำผิดก็ถูกทำโทษ  ก็ว่ากันไป  แต่อยู่ตำแหน่ง TOP  นี่สิครับ  ทำได้ดี คือทำตามหน้าที่  ก็ดีแล้ว  ไม่รู้จะขึ้นไปไหนแล้ว

การออกคำสั่งไม่ยาก....  แต่การได้ใจคนให้รวมเป็นน้ำหนึ่งอันเดียวกัน นี่สิยาก.....

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 08:39:06 AM »

....เหมือนโรงละคร..... Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 09:38:59 AM »

Smiley.. การปลด จากตำแหน่ง ผบ.ตร. เป็นจุดแตกหัก.
 ที่ผบ. เหนือกว่า ตร. ต้องการ แตกหัก.

อาจไม่ต้อง ดูให้เห็นถึงขนาดว่า ดี ไม่ดี อย่างไร.. ปรกติ ผลงาน การสนองงาน
 ก็มีเหตุผล อันสมควรแล้ว. Smiley

ตำรวจดี .. ทราบว่ามีมากนัก. เท่าที่ผมรู้จัก มีอยู่ในเวปนี้ ตั้งหลายท่าน
 อย่าง รองฯ ป้อมทอง.. อย่าง คุณwerasak. ฯลฯ.. Smiley

แฮ่ๆ... กระทู้นี้นายสมชายหมายความเฉพาะ พลตำรวจเอกโกวิทฯ เท่านั้นนะครับ...

ต้องบอกก่อนเดี๋ยวลูกหลงโดนตำรวจท่านอื่นจะผิดใจกันเปล่าๆ ปลี้ๆ...

ตำรวจดีๆแท้ๆ ที่นายสมชายเห็นก็อีกท่านหนึ่งก็... อ.วศิษฐ์ เดชกุญชร ไงครับ...
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 10:53:36 AM »

No comment  Krab

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 11:30:32 AM »

ตอนระเบิดกลางกรุง31/12/49 ท่านไปพักผ่อนกลับมาถึงกทม. วันที่2

ผมว่าแค่นี้ก็น่าจะรับผิดชอบตัวเองตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าท่านเป็นคนดีครับ

ด้วยความเคารพครับ

พลาดหลายเรื่องครับ  ล่าสุดคือ นายกฯ และ ประธาน คมช. ลงใต้ แต่ท่านหลบไปเปิดโครงการโรงพักยิ้ม ที่ อ.ชุมพลบุรี (สุรินทร์) แล้วเลยไปทำบุญที่ วัดพระพุทธบาทยโสธร เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา และเกิดสายสินณ์ขาด ทำให้ท่านหน้าเสียไปเหมือนกันครับ พอรุ่งขึ้นวันจันทร์ ก็โดนเลย

* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 01:19:29 PM »

เห็นด้วยมากๆครับ

thepam
Jr. Member
**

คะแนน 2

เฝ้าเวหา

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 01:44:40 PM »

เก่งจริงสั่งปลด ผบ.ทบ.หน่อยซิครับ

เฝ้าเวหา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 01:57:56 PM »

เก่งจริงสั่งปลด ผบ.ทบ.หน่อยซิครับ
..

.. คุณหมายถึงใคร หรือ. 
   เวปสาธารณะอย่างนี้.  วุฒิภาวะ  เป็นเรื่องสำคัญ ครับ.

โยโย่
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2007, 06:13:41 PM »

น่าจะปลดต้องนานเเล้ว
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์