๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:54:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่กับลูกเลื่อน .22  (อ่าน 10295 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 10:09:11 PM »

Grin Grin เก็บเหมือนร้านขายปืนแหละครับ...บ้านผมไม่มีตู้เก็บปืนผมก็แขวนไว้กับเสาข้างห้องนั่นแหละแต่สูงหน่อย  เคยเก็บไส่ซองแล้วนอนไว้ 2อาทิตย์น้องหนิมอาละวาดขัดใหม่เกือบเป็นAIR Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 08:43:15 AM »

ถ้ามีตู้เก็บปืนผมว่าก็ดีเนาะ Grin แต่ความเป็นจริงผมก็เก็บไว้ข้างฝาบ้านนั่นแหล่ะครับ Grin ตอนกลางคืนมีอะไรฉุกเฉินก็หยิบใช้ได้สะดวก Cheesy Cheesy อย่างว่าบ้านนอกมีอะไรใช้ก็ใช้ไป ดีกว่าไม่มีอะไรเลย Cheesy Cheesy สำคัญน้ำมันป้องกันสนิมอย่าให้ขาด ปีหนึ่งค่อยถอดพวกเข็มหรืออุปกรณ์ในลูกเลื่อนมาล้างและเช็คสักครั้ง วิธีถอดไม่มีอะไรยาก เคยลงใน อวป.ครั้งหนึ่ง จำไม่ได้ว่าเล่มที่เท่าไหร่ Cheesy ผมเคยอ่านเจอนะว่า อย่าหยอดน้ำมันใส่ในลำกล้อง Grin และไม่ควรใช้แส้ทองเหลืองในการทำความสะอาดนะครับ Grin Grin Cheesy

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 10:08:18 AM »

ถ้ามีตู้เก็บปืนผมว่าก็ดีเนาะ Grin แต่ความเป็นจริงผมก็เก็บไว้ข้างฝาบ้านนั่นแหล่ะครับ Grin ตอนกลางคืนมีอะไรฉุกเฉินก็หยิบใช้ได้สะดวก Cheesy Cheesy อย่างว่าบ้านนอกมีอะไรใช้ก็ใช้ไป ดีกว่าไม่มีอะไรเลย Cheesy Cheesy สำคัญน้ำมันป้องกันสนิมอย่าให้ขาด ปีหนึ่งค่อยถอดพวกเข็มหรืออุปกรณ์ในลูกเลื่อนมาล้างและเช็คสักครั้ง วิธีถอดไม่มีอะไรยาก เคยลงใน อวป.ครั้งหนึ่ง จำไม่ได้ว่าเล่มที่เท่าไหร่ Cheesy ผมเคยอ่านเจอนะว่า อย่าหยอดน้ำมันใส่ในลำกล้อง Grin และไม่ควรใช้แส้ทองเหลืองในการทำความสะอาดนะครับ Grin Grin Cheesy

เรื่องน้องหนิมที่มักมาเยือนปืน เราต้องหมั่นดูแลนะครับ ยิ่งปืนสมัยนี้ผมว่ารมดำมาค่อนข้างบางนะครับ ส่วนตัวก็ทาน้ำมันประเภทหล่อลื่นบางๆครับ ส่วนเรื่องหยอดน้ำมันลงในลำกล้องก็ไม่เคยนะครับ แต่ถ้าใช้น้ำมันประเภทหล่อลื่นหยดลงใส่เศษผ้าแล้วนำไปรูดในลำกล้องก็ทำทุกครั้งที่เก็บปืนครับ ที่สำคัญก่อนนำปืนไปยิงในครั้งต่อไป คุณต้องรูดทำความสะอาดในลำกล้องทุกครั้งจนกว่าเศษผ้าที่ใช้รูดไม่มีลอยหรือคราบน้ำมันนะครับ เรื่องแส้ทองเหลืองก็จะมีBore snakeที่ทำออกมาขาย ส่วนตัวก็ไม่ได้ใช้ครับ ผมซื้อมาเพื่ออนุเคราะห์คนแถวบ้านนะครับ เพราะไม่ว่าจะbreak free ,wd40 และน้ำยาอื่นๆ ก็เยียวยาลำกล้องที่ไม่ได้ล้างมาตลอดที่แกใช้ไม่ได้ครับ ขนาดBore snake ผมรูดเสียดำปี๋ยังฟื้นมาหน่อยเดียวเอง เห็นแล้วเสียดายแทน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่เจ้าของปืนกลับบอกว่า ล้างสะอาดไปเดี๋ยวกูก็ยิงไม่ถูกหรอก หมายถึงจะไม่แม่นเหมือนตอนลำกล้องสกปรกนะครับ Grin Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์