๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 12:55:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระบอกล่าสุดๆๆ ราคา 200 บาท พร้อม ป4 และ ป5  (อ่าน 23724 ครั้ง)
Been
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:06:07 PM »

พึ่งได้มาวันนี้  พร้อม ป4 และ ป5 (ใบอนุญาต ทำดินดำ)  ราคา 200 บาท  ได้มาโดยบังเอิญ
               ไปด้อมๆมองๆ หาไก่ต่อ เสียงดีๆ แถวๆหมู่บ้านกระเหรี่ยงที่ราชบุรี เห็นแขวนอยู่ข้างฝาบ้าน น้ำลายหก
               เลยเอยปากถามซื้อ กะเอามาแขวนโชว์  เจ้าของกำลังเข้าฝันอยู่ หน้าตายิ้มเยิ้ม ตกใจ เพราะหญ้าหรรษา
               คงโดนไปหลายเขียง    เอาไปเลย!  ตกใจ ขอค่าหญ้า 200 พอ ไปโอนเอาเองนะ! ตกใจ

จากเอกสาร ป4 ระบุ ปืนแก๊ปยาว.....เท่าไร? ไม่บอก   Huhจดทะเบียน ปี 2501 (ผมยังไม่เป็นวุ้น)
               ที่ว่าการอำเภอ ปากท่อ จ.ราชบุรี ค่าธรรมเนียม 50 บาท Shocked
                เอกสาร ป5  เขียนว่า  ใบอนุญาต "ทำดินปืน มีด้วย"  ตลอดเวลามีใบอนุญาตปืน ค่าธรรมเนียม 5 บาท

สภาพปืน ใช้ยิงได้ ได้ของแถมมาเป็น ดินดำ 1 ขวดกระทิงดำ  ตะกั่วเม็ด ขนาดประมาณ ลูก OO BUCK
               ครึ่งกิโล  เจ้าของบรรยายสรรพคุณ  ตกใจเคยล้ม "ไอ้ทิง " มานับไม่ถ้วน  ตกใจ แต่ดูแล้วคนยิง คงล้มมากกว่า Cheesy Grin
                Grinว่างๆจะรีบไปโอน แต่คิดอยู่ เหตุผล ขอ ป3 เพื่ออะไร? "ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน" นายทะเบียนคง ขำ ๆ Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:57:38 PM โดย Mr.Been » บันทึกการเข้า
goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:08:09 PM »

พระเจ้า!

aekpong
Newbie
*

คะแนน 1

ฝันยังใกล แต่จะไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:12:21 PM »

ยิงได้บ่าวเนี้ยๆๆๆๆ   

โตขึ้นหนูจะเป็น GM
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:20:34 PM »

Huhปืนอะไรกันนี้ Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:21:12 PM »

หลงรักยินดีด้วยครับ...ราคามากกว่านี้ 10 เท่า...ก็ยังคุ้ม...เก็บ..และดูแลเขาให้ดีนะครับ...หาไม่ได้อีกแล้ว

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:25:05 PM »

เปรียบเทียบให้ดู จากบนลง-ล่าง   แก๊ป (ไอ้ก้านยาว) อีเดี่ยวไม้คาน  แล้วก็  รู 10/22   Shocked
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 11:09:32 PM »

คุณ Been ตอนยิงอย่าลืมหาที่กำบังดีๆนะครับ Grinใส่หมวกกันน๊อคสวมถุงมือด้วย Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 11:09:57 PM »

ฮั่นแน่...นายแบบคุ้นๆ...พุงพองาม...ว่าแต่มันโอนได้แน่นะ  ไม่ต้องเน้นยิงหรอกแค่แขวนไว้แล้วไม่ติดคุก

ก็เท่ห์..ระเบิดแล้ว  โอกาสแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้ว...แล้วมันยิงยังไงล่ะ...ลงรูปทดสอบให้ดูด้วยนะครับ..เป็นบุญตา

ว่าแต่..ต้องใส่หมวกกันน็อคด้วยนะ แว่นสองชั้นแล้วไหว้เหล้าป่าด้วย...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 11:17:11 PM »

[quote author=rattra link=topic
ฮั่นแน่...นายแบบคุ้นๆ...พุงพองาม...ว่าแต่มันโอนได้แน่นะ ไม่ต้องเน้นยิงหรอกแค่แขวนไว้แล้วไม่ติดคุก

ก็เท่ห์..ระเบิดแล้ว โอกาสแบบนี้หาไม่ได้อีกแล้ว...แล้วมันยิงยังไงล่ะ...ลงรูปทดสอบให้ดูด้วยนะครับ..เป็นบุญตา

ว่าแต่..ต้องใส่หมวกกันน็อคด้วยนะ แว่นสองชั้นแล้วไหว้เหล้าป่าด้วย...

มีคนอาสา จะยิงให้ดูแล้วครับ ก็เจ้าของปืนนั่นแหละ Cheesy แต่ดูสภาพคน แล้วก็เลยไม่ให้ยิง
                     ผอมยังกับเขียด แห้ง ตกใจ  ถ้าให้ผมยิง คงจะต้องผูกกับต้นไม้ แล้วใช้เชือกดึง Grin
                    น่าจะ โอนได้   น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 11:22:39 PM โดย Mr.Been » บันทึกการเข้า
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 11:17:33 PM »

ทำไมของดีไม่ถึงเราบ้าง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 01:14:38 AM »

เยี่ยมคับคุณ been หาได้ดีคับ...

ว่างๆจะขอยิงเสียหน่อยคับ...

เคยยิงของคุณนินจา ยังมันไม่หายเลย...Grin
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 01:16:09 AM »

ไม่เห็นมีแซ่ละครับ(อุปกรณ์ประกอบมี แซ่,หลอดตวงดินดำ,กระบอกดินดำ,กระบอกแก๊ป,ไถ้กระสุน,ไถ้หมอน,น้ำมันฯลฯ อิอิ)ยาวขนาดนี้สมัยก่อนเขาไว้ล้มสัตว์ใหญ่ครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 01:22:44 AM »

สุดยอดเลยครับ น้ำลายหก ผมมองไปถึงว่าถ้าเราแบกเข้าป่าจริงๆคงจะมุดหญ้าลำบากน่าดูนะครับ Grin บรรยกาศที่บ้านถ้าตอนฝนตกคงน่านอนน่าดูนะครับ ลมเย็นๆช่ำๆ มีกลิ่นอายดินปนมาในอากาศ ฝนสาดถูกตัวนิดๆ ชอบครับ หลงรัก
DANIYTEP Scrambler
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 01:31:53 AM »

อยากได้มาสะสมบ้างจัง  หลงรัก

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2007, 06:16:23 AM »

เยี่ยมคับคุณ been หาได้ดีคับ...

ว่างๆจะขอยิงเสียหน่อยคับ...

เคยยิงของคุณนินจา ยังมันไม่หายเลย...Grin

Grin  นั่นไง ได้คนช่วยยิงอีกคนแล้ว   ยิงจริงนะครับ!คุณ หมอ rute  Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์