๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:57:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การอารักขาบุคคลสำคัญ  (อ่าน 23196 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2005, 12:22:34 PM »

ไม่เคยฝึก แต่เอาเป็นว่าเคยอ่าน นสพ.เจอสกู๊ปตอนประชุมเอเปค
เขาว่า ตอนถึงที่หมาย จอดรถส่งvip ยังไม่ดับเครื่องครับ
และเจ้าหน้าที่พลขับยังประจำตำแหน่งพร้อมออกรถ
จนกว่าvip จะเข้าที่รโหฐานเรียบร้อยแล้ว ถึงออกรถ เอารถไปเก็บได้ครับ
(ถามเรื่อง ถ้าเข้าบ้านไม่ได้ จะนอนในรถยังไง ไม่ให้ปวดหลังจะดีกว่ากระมัง Grin)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2005, 12:37:19 PM »

ไม่เคยฝึก แต่เอาเป็นว่าเคยอ่าน นสพ.เจอสกู๊ปตอนประชุมเอเปค
เขาว่า ตอนถึงที่หมาย จอดรถส่งvip ยังไม่ดับเครื่องครับ
และเจ้าหน้าที่พลขับยังประจำตำแหน่งพร้อมออกรถ
จนกว่าvip จะเข้าที่รโหฐานเรียบร้อยแล้ว ถึงออกรถ เอารถไปเก็บได้ครับ
(ถามเรื่อง ถ้าเข้าบ้านไม่ได้ จะนอนในรถยังไง ไม่ให้ปวดหลังจะดีกว่ากระมัง Grin)
ออกแจ๊สซักคันคับ  พับเบาะปูผ้านวมนอนได้เลยคับพี่ Grin Grin Grin Grinเอ๋....ประยุคตอนแกล้งทำรถเสียได้ไหมหนออิอิอิ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2005, 01:59:41 PM »

ผมอารักขาภรรยากับลูกๆครับ..เวลาขับรถก็จะใช้เทคนิคปอดแหกไว้ก่อน..กรูไม่ชนเมิง...เมิงอย่ามาชนกรูก็แล้วกัน
ส่วนในสถานการณ์คับขัน..ใช้วิธีอุ้มขึ้นสะเอวทั้งคู่เลย..(แม่มันก็วิ่งเอาเองเด่ะ)
เวลาไปช๊อบปิ้ง..ขนาดสตรีหมายเลขหนึ่งยังโดนฉกกระเป๋า....แม่เมิง  เอากระเป๋ามาฝากไว้ที่พ่อเฮอะ...พ่อจะได้จิ๊ก...อ่า..ดูแลไม่ให้ใครมาฉก
เหล่านี้ นี่แหละบุคคลโคดสำมะคัญ..เดี๋ยวไม่ยอมให้ซื้อปืนแล้วโผมจาเดือดร้อนนนนน Grin Grin Grin

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2005, 03:28:46 PM »

ผมอารักขาภรรยากับลูกๆครับ..เวลาขับรถก็จะใช้เทคนิคปอดแหกไว้ก่อน..กรูไม่ชนเมิง...เมิงอย่ามาชนกรูก็แล้วกัน
ส่วนในสถานการณ์คับขัน..ใช้วิธีอุ้มขึ้นสะเอวทั้งคู่เลย..(แม่มันก็วิ่งเอาเองเด่ะ)
เวลาไปช๊อบปิ้ง..ขนาดสตรีหมายเลขหนึ่งยังโดนฉกกระเป๋า....แม่เมิง เอากระเป๋ามาฝากไว้ที่พ่อเฮอะ...พ่อจะได้จิ๊ก...อ่า..ดูแลไม่ให้ใครมาฉก
เหล่านี้ นี่แหละบุคคลโคดสำมะคัญ..เดี๋ยวไม่ยอมให้ซื้อปืนแล้วโผมจาเดือดร้อนนนนน Grin Grin Grin
เหอๆๆอันนี้   ........เวลาผมขับรถแฟนจะพยายามหลีกเลี่ยงการทะเลาะด้วยเด็ดขาดคับ   เพราะมีอยู่ครั้งเค้าบ่นไม่เลิก   ผมเลยถามเค้าเล่นๆๆแต่หน้าเฉยๆๆว่า  ให้เค้าเดาเวลาชนคนขับจะเอาด้านไหนชนระหว่างซ้ายกะขวา เหอๆๆๆๆเงียบคับได้ผลเงียบทันตาเห้นแต่กลับถึงบ้านข้าน้อยก็ต้องเงียบต่อไปคับเหอๆๆๆๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
X-RAY111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:37:04 PM »

อยากเข้าฝึกหลักสูตรอารักขาบุคคลสำคัญของศรภ.บ้างทำไงดี วานกูรู ตอบด้วย  จากน้องใหม่ครับผม
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:16:50 PM »

.....................................อยากเรียนครับแต่สภาพตอนนี้ไม่ใหวแล้วครับ...ขาดามเหล็กหมดแล้วครับ....................................... ไหว้...
sada
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:17:33 PM »

เวลาไปช๊อบปิ้ง..ขนาดสตรีหมายเลขหนึ่งยังโดนฉกกระเป๋า....แม่เมิง เอากระเป๋ามาฝากไว้ที่พ่อเฮอะ...พ่อจะได้จิ๊ก...อ่า..ดูแลไม่ให้ใครมาฉก
เหอๆๆอันนี้   ........เวลาผมขับรถแฟนจะพยายามหลีกเลี่ยงการทะเลาะด้วยเด็ดขาดคับ   เพราะมีอยู่ครั้งเค้าบ่นไม่เลิก   ผมเลยถามเค้าเล่นๆๆแต่หน้าเฉยๆๆว่า  ให้เค้าเดาเวลาชนคนขับจะเอาด้านไหนชนระหว่างซ้ายกะขวา เหอๆๆๆๆเงียบคับได้ผลเงียบทันตาเห้นแต่กลับถึงบ้านข้าน้อยก็ต้องเงียบต่อไปคับเหอๆๆๆๆ

มีแฟนกับเค้าด้วยหรอ ท่าน ช้าง  ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:10:48 PM »

ขอแชร์หน่อยครับ...เผอิญว่าผมมีลูกพี่ลูกน้อง(ลูกของป้าแท้ๆ)เคยทำหน้าที่ตรงนี้ครับ(อารักขาบุคคลสำคัญ)..บอกหน่วยก็ได้ครับ ท่านอยู่สันติบาล
    ปัจจุบันนี้เห็นว่าขยับขึ้นเป็นรองผบก.แล้วครับ..รู้สึกว่าจะเป็นฝ่ายผู้เชี่ยวชาญการข่าว....และที่สำคัญพี่ท่านนี้ของผมเป็นผู้หญิงครับ... เยี่ยม

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ทยานชล
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 09:37:51 PM »

เท่าที่ทราบมานะครับ  งานแบบนี้ไม่ได้ไปยิงกะใครอย่างในหนังหรอกครับ  เน้นพา VIP หนีซะมากกว่าครับ

เหล็กในคนสำคัญกว่าเหล็กในเรือ
เหมยพานิช
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

จง...รัก...ภัก....ดี

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:50:58 PM »

เจ้าของกิจการ เค้าให้เข้าเรียนได้ไหมครับ..อิอิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สิ่งที่พิเศษสุดมอบให้กับคนที่พิเศษสุด.....เช่นกัน
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

อยู่อย่างว่างเปล่า หรือ ตายเพื่อบางสิ่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 01:54:17 PM »

อยากเรียนบ้างจัง
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 08:03:10 PM »

ฟังดูเหมือนจะสนุก ตื่นเต้น ท้าทาย อยากเรียนกันจัง

แต่ความจริง คงไม่หนุกกระมังครับ ตั้งแต่เริ่มเข้าหลักสูตร จนถึงตอนต้องรับผิดชอบในหน้าที่

สำหรับผมพยายามเลี่ยงสถานอโคจร พาตัวเองและครอบครัวกลับบ้านปลอดภัยทุกวันก็พอ ... ยิ้มีเลศนัย

kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:56:39 PM »

เกือบมีโอกาศได้เรียนกับเขา
เมื่อหลายปีก่อน จะมีบุคคลสำคัญของสหรัฐจะเดินทางมาเมืองไทย
ทางรอง ผบก.ตท. ขณะนั้นได้โทรหาผม บอกว่าทางสหรัฐต้องการ
หมอศัลยกรรม ที่เป็นตำรวจ เพื่อเข้าฝึกอบรม VIP BODY GUARD
สนใจไหม จ่ายเบี้ยงเลี้ยงให้อย่างงาม (จำไม่ผิด 6,000 บาท/วัน เมื่อประมาณ 15 ปีที่แล้ว)
เขาต้องการ ทั้งคุ้มกัน และอาจช่วยปฐมพยาบาล หรือผ่าตัดได้เลย ในกรณีที่
เดินทางไปยังที่ไม่มีหมอศัลยกรรมอยู่แล้วถูกทำร้าย

แต่............โครงการถูกงดไป เนื่องจาก VIPผู้นั้น ยกเลิกการเดินทางมาไทย
เสียดายครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 12:42:49 AM »

"แต่ถ้าจะเรียนการยิงปืนในระบบนี้ สามารถเรียนได้ที่ ศูนย์รักษาความปลอดภัย 17 รามอินทรา ในหลักสูตร ต่อสู้ป้องกันตัวชั้นสูง จะเป็นหลักสูตรแบบเดียวกัน แต่ง่ายกว่าในการสอบ เพราะจะใช้กระสุนน้อยและเวลายิงที่มากกว่าครับ"

อ.Pex กว่าจะถึงตรงนั้นต้องไต่บันไดถึงสามขั้นถ้าขั้นแรกสอบไม่ได้ถึงเก้าสิบก็อดขึ้นชั้น  Huh
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 07:51:37 AM »

"แต่ถ้าจะเรียนการยิงปืนในระบบนี้ สามารถเรียนได้ที่ ศูนย์รักษาความปลอดภัย 17 รามอินทรา ในหลักสูตร ต่อสู้ป้องกันตัวชั้นสูง จะเป็นหลักสูตรแบบเดียวกัน แต่ง่ายกว่าในการสอบ เพราะจะใช้กระสุนน้อยและเวลายิงที่มากกว่าครับ"

อ.Pex กว่าจะถึงตรงนั้นต้องไต่บันไดถึงสามขั้นถ้าขั้นแรกสอบไม่ได้ถึงเก้าสิบก็อดขึ้นชั้น  Huh

ผมเรียนที่ ศรภ. 3 หลักสูตรครับ (เพราะงบน้อย) สอบผ่านได้ในหลักสูตร  ทำนองรบรบหลัก, ทำนองรบหลัก ปืนออโตเมติค,  แล้วก็หลักสูตรยิงปืนระบบอารักขาครับ ผ่านแบบเฉียดฉิว  ยิ้มีเลศนัย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์