๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:38:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังมองหา KIMBER มาใช้ซักกระบอกครับ  (อ่าน 2182 ครั้ง)
patdej
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 09:48:17 PM »

เรียนพี่ๆเพื่อนๆผู้มีความรอบรู้ทุกท่าน ผมกำลังมองหา KIMBER ขนาด .45 มม. มาใช้ซักกระบอก รบกวนแนะนำด้วยครับ ผมเป็นคนมือจัดว่าเล็ก เลยอยากได้ขนดแค่ 3 หรือ 4 นิ้วก็พอ เอาไว้พกพาครับ ตอนนนี้ที่ดูอยู้ก็เป็นรุ่น pro carry II , Ultra CDP II , Eclipse Pro II พอมีคำแนะนำมั้ยครับ รบกวนทุกท่านด้วย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 09:55:28 PM »

เอาไว้เผื่อพกพาด้วย...

ผมเลือก ซีดีพี ครับ... Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 10:03:14 PM »

.45 นิ้ว ครับ ... หรือ 11 มม.

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 12:55:44 AM »

เรียนพี่ๆเพื่อนๆผู้มีความรอบรู้ทุกท่าน ผมกำลังมองหา KIMBER ขนาด .45 มม. มาใช้ซักกระบอก รบกวนแนะนำด้วยครับ ผมเป็นคนมือจัดว่าเล็ก เลยอยากได้ขนดแค่ 3 หรือ 4 นิ้วก็พอ เอาไว้พกพาครับ ตอนนนี้ที่ดูอยู้ก็เป็นรุ่น pro carry II , Ultra CDP II , Eclipse Pro II พอมีคำแนะนำมั้ยครับ รบกวนทุกท่านด้วย

ถ้าซื้อ 1911 ลำกล้องสั้น เพราะต้องการพกพา ก็ตามสมควรครับ แล้วแต่ชอบ , แล้วแต่คนคุ้นเคยกะระบบปฏิบัติการนี้ ฯลฯ

แต่ถ้าคิดว่าเป็นเพราะตัวเองมือเล็กเลยต้องการลำกล้องสั้น ให้พิจารณาใหม่ครับ เพราะ ตัวลำกล้องสั้น เวลายิงลูกจริง มันดีด เอาการนะครับ เวลาจะใช้งานจริงคิดว่าตัวเองคุมปืนเพื่อจัดแนวยิงนัดถัดๆไปอยู่ไหม ? 

ปืน ตระกูลนี้เหมาะสำหรับคน ที่คิดจะเล่น กะมันจริงๆ เพราะมีข้อจำกัดที่ฝืนธรรมชาติอยู่หน่อย คือปืนเล็กจัด แต่ใช้กระสุนโต  อาจจะมีติดขัดนิดๆหน่อยๆ เจ้าของปืนต้องศึกษาทำความเข้าใจกะมันเอง

ส่วนตัวแล้ว 1911 ตัวสั้น ผมจะเลือกโครงเหล็ก และลำกล้องยาว 3.5"  หรือ 4"  ไม่เลือก 3" เพราะพกลำบาก

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 07:49:56 AM »

เห็นมาแล้วครับ.... Ultra CDP .45 คนซื้อมา ยิงแล้วไม่ชอบ ถึงกับต้องขายออก

เลือกตัวนี้ดีไม๊ครับ 4 นิ้ว โครงเหล็ก รีคอล์ยพอคุมได้...

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 07:51:45 AM »

เยี่ยม

ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:09:13 AM »

พี่วายุครับตัวนี้ราคาหน้าร้านเท่าไรครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:25:02 AM »

ผมใช้ Colt Commader Lightweight .45 แรก ๆ โดดเหมือนม้าพะยดเลย แต่เดียวนี้ คุมอยู่แล้วครับ 4 นิ้ว ครับ ไม่เคยเล่นลำสั้นมาก เพราะกระสุนยังหมุนไม่ครบรอบอาจทำให้การทำลาย ต่ำลง ต้องเลือกกระสุนหัวเบาลงครับ เพราะลำสั้น

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 09:30:38 AM »

เอาไว้เผื่อพกพาด้วย...

ผมเลือก ซีดีพี ครับ... Cheesy
CDP-PRO ตัว 4 นิ้วเช่นกันครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 12:27:08 PM »

พี่วายุครับตัวนี้ราคาหน้าร้านเท่าไรครับ ไหว้

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าหน้าร้านเท่าไหร่ แต่ให้เดา คงทะลุแสนครับ Cheesy

thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 12:45:50 PM »

เห็นมาแล้วครับ.... Ultra CDP .45 คนซื้อมา ยิงแล้วไม่ชอบ ถึงกับต้องขายออก

เลือกตัวนี้ดีไม๊ครับ 4 นิ้ว โครงเหล็ก รีคอล์ยพอคุมได้...

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เห็นด้วยอีกเสียง ถ้าดุหน่อยก็ สีดำ หลงรัก แต่ยังมีให้เลือกอีกหลายครับ ลองเข้าชมในเวบฯของน้องคิมหรือยัง www.kimberamarika.com Wink

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
หน้า: [1]
  พิมพ์