๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:41:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มค่าอะไร  (อ่าน 8686 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 08:06:29 AM »

ระยะสามสี่เดือนที่ผ่านมา   ร้านปืนไม่มีโอกาสขายปืนเก่า เพราะมีปัญหากับนายทะเบียน ฯ บางท่าน  ก็เลยผลักภาระค่าใช้จ่ายไปเพิ่มกำไรที่ปืนใหม่
เรื่อง ราคาสินค้าสูงขึ้นตามดีมานด์  มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของพ่อค้า    ผมเห็นว่าเป็นหน้าที่ของรัฐที่จะต้องเข้ามาดำเนินการให้มีสินค้าเพียงพอกับความต้องการ   ตลาดก็จะกลับมาอยู่ในสภาพสมดุล

Grin แฮะ..แฮะ.. ท่านผู้การ จำไม่ได้แล้วเร๊อะ ว่ารัฐไม่อยากให้ประชาชนมี อวป.ดังนั้นแล้วไซ้รัฐจะไม่มายุ่งเรื่องปืนแพงเด็ดขาด   พร้อมทั้งไม่ยอมยุ่ง เรื่อง
     1.ขอ ป.3 จ่ายค่าทอดผ้าป่า
     2.กองทะเบียนเรียกเงินช่วยกาชาติจากพ่อค้าอาวุธปืน
     3.จิปาฐะ......5555555 Grin Grin Grin Grin

อนาคตของราคาปืน  ตอนนี้ก็น่าจะคล้ายๆ กับราคาของบุหรี่ในอดีตแล้วครับ

ดอนเมือง​1
naichoie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:16:35 AM »

Cry Cry Cryคุณ CT ครับ...ทำใจเถอะครับ... เมื่อวานผมยังต้องกัดฟันซื้อ CZ คอมแพ็ค...ในราคา 49,000 บาท (ถูกที่สุดเท่าที่หาได้)...เพราะไม่ทราบว่าของล็อตใหม่เข้ามาจะแพงกว่านี้อีกหรือไม่ Huh Huh Huh 
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:24:28 AM »

ผมเคยคุยกับเจ้าของธุรกิจร้านปืนที่มาขอวงเงินสินเชื่อ มีค่าใช้จ่ายสูงครับ พ่อตาตาย แม่ยายแต่งงานใหม่ ก็ต้องไปแสดงความเสียใจ แสดงความดีใจด้วย ผู้ใหญ่ไปดูงานต่างประเทศไม่มีตังค์ค่าขนมก็ต้องออกให้ ค่าใช้จ่ายต่างๆก็เลยมาลงตรงนี้แหละครับ Huh

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:34:11 AM »

ผมก็ต้องเสียครับ   ค่าน้ำ   ค่าไฟ  ค่าแรงงาน  ค่าแรงงานต่างด้าว  ค่าวัตถุดิบ

บนโต๊ะ  ใต้โต๊ะ (สำหรับ ตร.) ค่าขนส่ง ค่าข้าว ค่าเหล้า โดยเฉพาะค่าไฟครับ7แสน/ด

สมมติของ100บาทผมมีกำไรแค่10บาทเอง ยังอยู่ได้เลย รวยน้อยหน่อยไม่เห็นเป็นไรเลย

เขาขับเบ็นส์   เราขับรถปิคอัพ มันก็ถึงเหมือนกัน  เขาดื่มแบล็ค  เราดื่มแสงโสม มันก็เมา

เหมือนกัน  เขาพักโรงแรมหรู  เรากางเต็นท์นอน มันก็หลับเหมือนกัน รวยน้อยหน่อย

มันไม่ได้ทำให้ค่าของคนลดลงหรอก ค่าของคนอยู่ที่ว่าเราทำอะไรดีๆกับสังคมบ้าง

ฮ่า ๆ ๆ  Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:43:11 AM »

เหล็กกิโลละแสน  Grin  สินค้า OTOP ของประเทศที่เขาเจริญแล้ว  Grin

ประเทศไทยเราส่งเสริมการแปรรูปวัถุดิบไม่จริงจังทุกด้าน  สังเกตุดูง่าย ๆ ว่าเกษตรกรไทย ทำเกษตรกรรม ส่งวัตถุดิบออกได้ราคาถูก ต่างประเทศซื้อวัตถุดิบไทยไปแปรรูปแล้วนำกลับเข้ามาขายให้คนไทยในราคาแพง

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:46:29 AM »

คุยกับคนญี่ปุ่นเขาบอกว่าประเทศไทยรวย ประเทศเขาจน  เพราะประเทศไทยเราซื้อรถไฟฟ้า รถไฟใต้ดิน แสดงว่าเรามีกะตังค์ (ไม่ผลิตเอง)  ส่วนประเทศเขาทำขาย ไม่มีปัญญาซื้อแสดงว่าเขาจน  Grin Grin

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:47:47 AM »

ระยะสามสี่เดือนที่ผ่านมา   ร้านปืนไม่มีโอกาสขายปืนเก่า เพราะมีปัญหากับนายทะเบียน ฯ บางท่าน  ก็เลยผลักภาระค่าใช้จ่ายไปเพิ่มกำไรที่ปืนใหม่
เรื่อง ราคาสินค้าสูงขึ้นตามดีมานด์  มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของพ่อค้า    ผมเห็นว่าเป็นหน้าที่ของรัฐที่จะต้องเข้ามาดำเนินการให้มีสินค้าเพียงพอกับความต้องการ   ตลาดก็จะกลับมาอยู่ในสภาพสมดุล

ผมขอแย้งพี่นิดหนึ่งครับ   ด้วยความเคารพครับ เรื่อง ราคาสินค้าสูงขึ้นตามดีมานด์

มันไม่ใช่วิสัยของพ่อค้าที่ดีครับ ผมว่าน่าจะเป็นนักฉวยโอกาสมากกว่าครับ แต่เรื่องให้รัฐเข้ามาดูแล

ก็ดีไปอย่าง แต่อย่าให้มายุ่งเลยครับ เดี๋ยวโดนยึดปืนคืน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:50:20 AM »

เหล็กกิโลละแสน  Grin  สินค้า OTOP ของประเทศที่เขาเจริญแล้ว  Grin

ประเทศไทยเราส่งเสริมการแปรรูปวัถุดิบไม่จริงจังทุกด้าน  สังเกตุดูง่าย ๆ ว่าเกษตรกรไทย ทำเกษตรกรรม ส่งวัตถุดิบออกได้ราคาถูก ต่างประเทศซื้อวัตถุดิบไทยไปแปรรูปแล้วนำกลับเข้ามาขายให้คนไทยในราคาแพง
อือ... ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ  Wink  นึกถึงการแปรรูปข้าวของไทยเรา ทำออกมาเป็นข้าวแต๋นน้ำแตงโม (อร่อยดี) ขายได้ราคานึง  แต่พอทำออกมาเป็นขนมชื่อญี่ปุ่น กลับขายได้อีกราคานึง แถมกินแล้วก็หิวน้ำ เพราะเค็มๆปะแล่มๆ  Grin

อ้อ... เพิ่มอีกนิดครับ  Wink ที่เจ้าของกระทู้ถามว่าเพิ่มค่าอะไร?  ผมก็เดาว่า "เพิ่มค่าครองชีพ ยกระดับชีวิตความเป็นอยู่" ของเขาครับ  (กระแนะกระแหนก็เป็นแฮะ  Grin )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2004, 09:53:12 AM โดย กล็อกแกล็ก » บันทึกการเข้า

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:54:28 AM »

Cry Cry Cryคุณ CT ครับ...ทำใจเถอะครับ... เมื่อวานผมยังต้องกัดฟันซื้อ CZ คอมแพ็ค...ในราคา 49,000 บาท (ถูกที่สุดเท่าที่หาได้)...เพราะไม่ทราบว่าของล็อตใหม่เข้ามาจะแพงกว่านี้อีกหรือไม่ Huh Huh Huh 

Shocked ไอ๊หย๋า...ดูท่าช่วงนี้ต้อง "จำศีล" งดยื่น ป.1 งดขอ ป.3 มีอะไรก็ใช้ไปพลางๆ แก้อาการอยากไปพลางก่อน..รอลุ้น ป.12 ต่อ.... Tongue

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 10:01:45 AM »

เจ้าของกระทู้เคยได้ยินคำพูดของปีศาจทางการเงิน (ของไทย) คนหนึ่งพูดไว้เมื่อสัก 10 ปีก่อนหรือเปล่าครับ? ที่ว่า... เรื่องศีลธรรม ให้ไปพูดกันที่วัด...  Tongue

ก็เพราะ เรื่องศีลธรรม ให้ไปพูดที่วัด ซิครับ ตอนนี้ถึงได้มีเรื่องไร้ศีลธรรมเยอะแยะไปหมด

ถึงเวลาแล้วครับ ที่ต้องเอาเรื่องศีลธรรมมาพูดกันนอกวัดบ้างครับ สังคมจะได้เจริญขึ้นเยอะ

ไม่ใช่จะเจริญกันแต่วัตถุ ต้องจิตใจด้วยครับ
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 10:09:00 AM »

ด้วยความเคารพครับ ถ้าแพงกว่านี้มากๆผมจะซื้อปืนเถื่อนแล้วครับ 9MM.ของใหม่10Kครับ
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 10:24:57 AM »

ผมเคยคุยกับเจ้าของธุรกิจร้านปืนที่มาขอวงเงินสินเชื่อ มีค่าใช้จ่ายสูงครับ พ่อตาตาย แม่ยายแต่งงานใหม่ ก็ต้องไปแสดงความเสียใจ แสดงความดีใจด้วย ผู้ใหญ่ไปดูงานต่างประเทศไม่มีตังค์ค่าขนมก็ต้องออกให้ ค่าใช้จ่ายต่างๆก็เลยมาลงตรงนี้แหละครับ Huh

ค่าใช้จ่ายตรงนี้ก็มีอยู่ทุกวงการครับ แต่มันต่างกันแค่หัวข้อเท่านั้นเองเช่น คุณเสียค่าผู้ใหญ่ไปดูงาน ผมเสียค่าแรงงานต่างด้าว ไอ้งาน เกิดแก่เจ็บตาย มันเป็นเรื่องทั่วไปอยู่แล้ว ถ้าคิดจะอยู่ในสังคมไม่แน่ใจว่าเรียกว่า ภาษีสังคมหรือเปล่า   ครับ 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์