๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:46:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สะกดผิดกันบ่อยจังเลย  (อ่าน 201736 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 01:18:28 AM »

รับทราบครับ..
ตัวผมเองสะกดผิดประจำเลยครับ พยายามแล้วก็ยังผิดบ่อยมาก และบางทีก็ติดนิสัยลากตัวหนังสือตามเสียงพูดครับ เช่น ยากมากกกกกก เพราะดันอยากจะสื่อให้รู้สึกถึงการลากเสียงเวลาพูดครับ จะพยายามปรับปรุงและแก้ไขครับ  Cool

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 02:11:19 AM »

เรื่องลากยาวผมว่าเฉยๆนะพี่ แมว ครับ เพราะเราอยากจะสื่อความรู้สึกให้ทราบจริงๆน่ะครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 02:32:46 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องพิมพ์ผิด สะกดผิด มันเป็นธรรมดา ต้องมีบ้างครับ
แต่จงใจใช้คำที่สะกดเพี้ยนไปนี่ เล็กเล็กน้อยน้อย ก็ดูน่ารักดีครับ
มากไปจนแทบทุกคำที่เพี้ยนได้ นี่ก็ไม่ไหว
  Tongue

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 04:30:19 AM »

ว 2 , ว 8 ร่วมกัน ว 4 นะครับ

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 08:25:53 AM »

ผมพิมพ์ผิด ใครเห็นช่วยแก้ด้วยครับ ด้วยความขอบคุณ

รู้ว่าตัวเองผิดบ่อยมาก ยิ่งตัวที่ออกเสียงยากๆ หรือที่ใช้ภาษาเดิมๆมาก

ส่วนคำที่ตั้งใจให้ผิดเพื่อความสนุกสนาน หลายคนอ่านแล้วน่าจะเห็นได้ และเข้าใจในการสื่อ คิดว่าน่าจะไม่เป็นไร การลากเสียงก็น่าจะไม่เป็นไร ในมุมมองของผม เพราะเป็นการสื่อด้วยภาษาเขียน

ยินดีในการช่วยแก้คำผิดครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 08:36:56 AM »

รับทราบ และยินดี ร่วมปฏิบัติ....ขอรับ..
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 08:51:31 AM »

โดนนนน...จายยยยย โตงงงง........ป้าวววววว
ข้าวววว...ปา....เด็น คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้ม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แป้น...คริ คริ

ยกตัวอย่าง  ให้ดูอีกทีครับ  ตัวอย่างที่ผิดครับ   อิอิ
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 08:58:07 AM »

..รับทราบ  ปฏิบัติครับผม..

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 09:00:40 AM »

รับทราบพร้อมปฎิบัติครับผม.
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 09:11:30 AM »

ขอบคุณครับพี.. Cheesy

รับทราบ และรับปฏิบัติ ครับผม.. Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 09:25:52 AM »

รับทราบครับผม  Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เพนกวิน
ทำดีไม่ต้องอายใคร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 04:38:54 PM »

จิงคับ.....เอ้ย....จริงครับ

neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 04:50:34 PM »

Grinรับทราบครับ Grin

นักะติ๊ Club
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 05:13:58 PM »

ครับผม.........แต่ถ้าผมพิมพ์ผิด.......ก็คือผิดจริงๆครับ.......

มิได้ตั้งใจทำให้ภาษาไทยวิบัติ.......ยืนยันครับ Wink Cheesy

เช่นเดียวกับพี่ต้อยครับ ผมก็อีกคนครับพี่ที่พิมพ์ผิดอยู่เรื่อย ๆ ด้วยความไม่รู้อาทิ สมัคร พิมพ์เป็น สมัค ต่อไปคงต้องระมัดระวังให้มากขึ้น

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 05:16:22 PM »

เช่นเดียวกับพี่ต้อยครับ ผมก็อีกคนครับพี่ที่พิมพ์ผิดอยู่เรื่อย ๆ ด้วยความไม่รู้อาทิ สมัคร พิมพ์เป็น สมัค ต่อไปคงต้องระมัดระวังให้มากขึ้น
แสดงว่าเวลาจีบสาวไม่ได้ใช้จดหมายเพ้อพร่ำพรรณนา  ใช้แต่คำหวานป้อยอล่อให้หลงใหลตายใจ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 28
  พิมพ์