๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:35:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณพี่อีเมล์มากครับ ที่นำรูปนางฟ้าสองคน กลับสู่บ้าน อวป. ขอบคุณครับผม  (อ่าน 12794 ครั้ง)
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 06:53:01 PM »

ขอบคุณพี่อีเมล์มากครับ สำหรับรูปนางฟ้าลงมาเกิดสองคน ที่พี่ได้นำกลับมาสู่บ้าน อวป. อีกครั้งหนึ่ง ไม่อยากเชื่อเลยครับ เพียงแค่พี่นำรูปนางฟ้าน้อยสองคนออกไป บอรด์หดหู่ลงเป็นกอง แต่ในทางกลับกัน พอพี่นำรูปกลับคืนมา ความอบอุ่นในใจผมพลุ่งพล่านขึ้นมาอีกครั้ง เข้าใจแล้วละว่าทำไมพระจึงต้องสร้างอาดัมมาคู่กับอีวาในสวนเอเดน เพราะว่าเมื่ออีวาหายจากไป อาดัมจะอยู่มิได้นั้นเอง เปรียบเทียบเล่นๆก็เหมือนบอรด์นิตยสารอาวุธปืนเหมือนสวนเอเดน อีวาคือนางฟ้าสองคน ส่วนอาดัมคือหนุ่มๆทั้งหลาย (โดยเฉพาะอย่างยิ่งนายพลายแก้ว เหมือนแทบอกแตกตายมลายสิ้นเมื่อรูปนางฟ้าอีวาหายไป!!!!!!!!) การที่นางฟ้าอีวาได้กลับคืนสู่สวนเอเดน แทบจะเรียกได้ว่าไฟในหัวใจได้กลับคืนชีพอีกครั้งหนึ่ง

อ้อ...........มีอีกเรื่องหนึ่งที่ปรารถนารบกวนถามพี่อีเมล์และพี่น้องทุกท่าน(ไม่เกี่ยวกับเรื่องนางฟ้าอีวานะครับ) ผมฟังวิทยุช่อง 89.00 ในช่วงหลังข่าวเห็นประกาศว่าตอนนี้เปิดรับสมัครบุคคลธรรมดา(หรือทหารกองหนุน)เข้าเป็นนายทหารมหาดเล็กรักษาพระองค์ อันนี้หมายถึงเปิดโอกาสให้พลเรือนทั่วไปสามารถสมัครสอบได้ใช่ไหมครับ และในทางกลับกัน หากเปิดรับแต่ทหารกองหนุนนั้น ผมเรียน รด.ปี5(แต่ยังมิได้ติดยศ ว่าที่ รต.)ถือว่าเป็นทหารกองหนุนหรือเปล่าครับ ในวิทยุบอกเพียงสั้นๆ แต่มิได้บอกว่าสมัครที่ใด ใช้หลักฐานอะไรบ้าง หากจบปอตรี+รด.ปี5 จะสามารถสมัครสอบในตำแหน่งดังกล่าวได้หรือไม่

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ และขอบคุณพี่อีเมล์สำหรับการนำนางฟ้าแห่งสวนเอเดน กลับคืนสู่เอเดนแห่งนี้อีกครั้งหนึ่งครับ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 07:39:24 PM »

...แต่ผมชอบรูปแม่ยายมากกว่าครับ Grin Grin Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:19:21 PM »

Grin Grin Grin อาการออกกันอีกแล้ว

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:23:40 PM »

โอ้..............โห........................................... Shocked
 อึ้งครับ.........อึ้ง........พลายแก้วแววไว ฝึกวิชาเศียรนา(รา)คะมาจากสำนักไหนครับเนี่ย Shocked Shocked Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2004, 08:25:36 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:48:04 PM »

โอ้..............โห........................................... Shocked
 อึ้งครับ.........อึ้ง........พลายแก้วแววไว ฝึกวิชาเศียรนา(รา)คะมาจากสำนักไหนครับเนี่ย Shocked Shocked Shocked
ผมว่างวดหน้าเอารูปรูปคุณพ่อถือปื่น น่าจะพอปรามๆงูแถวนี้ได้นะครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:51:06 PM »

ไม่ได้ฝึกมาจากไหน เพียงแต่ปลดปล่อยความในใจ มาเป็นคำพูด เท่านั้นเองครับผม วันนี้จึงมาเข้าใจ ว่าทำไม เจ้าฟ้ากุ้งเมื่อเสด็จประพาสต้น จึงได้แต่งกลอนแปดนิราศธาตุทองแดง บรรยายธรรมชาติที่พบเห็น บรรจงเป็นร้องกรองเพลงนิราศ เพราะโหยหายแม่นางในวังงาม จำจากมาแสนสุดไกล

เปรียบเทียบเหมือน นางฟ้าสองคนนั้น หายจากไป จากบอรด์ ณ.แห่งนี้ จึงโหยหา ร้อนรัก สุดชีวี เมื่อเข้าเว็บ ไม่เห็นนาง

สงสัยพูดมากไปแล้วเรา ขอพระอวยพรพี่อีเมล์ และพี่น้องทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 08:51:45 PM »

...แต่ผมชอบรูปแม่ยายมากกว่าครับ Grin Grin Wink

:Smiley

I am dying... -*-

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 09:41:08 PM »

:Smiley อืมมมม์ พอจะเข้าใจกะฮอร์โมนวัยหนุ่มที่พลุ่งพล่านของคุณพลายแก้ว  ดีนะเนี่ยที่ไม่ได้เกิดในยุคโน้น ไม่งั้น...  เจอคารมพร่ำเพ้อของคุณพลายแก้วเข้าให้  หึหึ... ศรีปราชญ์ก็ศรีปราชญ์เถอะ  Grin

เรียน รด. ปี 3 เข้าให้ขึ้นทะเบียนกองประจำการแล้วปลดเป็นกองหนุนเลยไม่ใช่หรือครับ? อย่างคุณพลายแก้วเรียนจบปี 5 แล้ว น่าจะเป็นกองหนุนไปตั้งหลายปีแล้วนา  :Smiley

รายละเอียดการสมัคร (ผมก็ไม่รู้เรื่องหรอก ไม่ได้ฟัง) ลองใช้วิธีเข้าเว็บฯ ของทหารสิครับ มีกี่เว็บฯก็แวะเวียนไปดู เผื่อเขาติดประกาศแจ้งไว้น่ะครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 10:52:58 PM »

ขอบคุณครับพี่กล็อกแกล็ก สำหรับเรื่องการปลดเป็นทหารกองหนุนของ รด.  สงสัยคงต้องท่องเว็บ ทบ.ให้พรุนจึงจะรู้ว่าเป็นไรในเรื่องที่ผมสงสัย

พูดถึงเรื่องฮอร์โมนพลุ่งพล่าน หรือเรื่องศรีปราชญ ไหนๆก็ไหนๆว่าที่นี้ผมถือว่าทุกคนคือพี่น้อง ตอนที่ยังเรียนมหาวิทยาลัยนั้น ในวิชาร้อยกรองและวิชาวรรณคดีนั้น ยิ่งเวลาอ่านวรรณคดีจำพวกขุนช้าง-ขุนแผน หรือพระเพื่อน-พระแพง(เพื่อประกอบการเรียนในรายวิชาดังกล่าว) ผมจำเป็นต้องมองสาวๆในห้องประกอบการอ่าน การเรียน ด้วย ไม่งั้นจะไม่ซาบซึ้งไปกับรสชาดของบทประพันธ์ที่สอดใส่ในรูปแบบของศิลปะทางภาษา จริงๆแล้วผมว่าวรรณคดีไทยเก่าๆนั้น หากอ่านแบบมีหลักการ(เมื่อก่อนไม่เคยคิดอ่านเลย มาได้อ่านตอนเรียน)นอกจากจะปลูกฝังให้มีความรักชาติแล้ว ยังปลูกฝังการเสียสละต่อผู้อื่น แต่ก็เคล้าปนไปด้วยบทแห่งความรักตามประสามนุษย์

จริงๆแล้วผมหางอึ่งสุดๆเลยครับ จำพวกบทร้อยกรอง จะแต่งออกก็แต่เฉพาะบทรักในเชิงอิโรติก(ซึ่งทำแล้วส่งอาจารย์มิได้) ผมว่าสังคมสมัยใหม่เน้นบางเรื่องแต่ด้านทางกาย ไม่ค่อยเน้นด้านจิตใจ แต่ในอดีตนั้น คำว่า " ร่วมรัก " มิได้มีความหมายเพียงเรื่องอย่างว่าเพียงอย่างเดียว แต่เป็นปฎิสัมพันธ์ทางใจที่ผูกพันที่ผสมกับกิจกรรมทางกายเข้าไปด้วยกัน มีความอ่อนละมุมในชายหนุ่มปฎิบัติต่อหญิงสาว ซึ่งมันมิใช่แค่เซ็กซ์เหมือนคนปัจจุบันกระทำอยู่

บ่นไปบ่นมา ชักจะออกทะเลลงมหาสมุทรแล้ว ขอบคุณครับผม

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 11:01:44 PM »

อ้อ...........มีอีกเรื่องหนึ่งที่ปรารถนารบกวนถามพี่อีเมล์และพี่น้องทุกท่าน(ไม่เกี่ยวกับเรื่องนางฟ้าอีวานะครับ) ผมฟังวิทยุช่อง 89.00 ในช่วงหลังข่าวเห็นประกาศว่าตอนนี้เปิดรับสมัครบุคคลธรรมดา(หรือทหารกองหนุน)เข้าเป็นนายทหารมหาดเล็กรักษาพระองค์ อันนี้หมายถึงเปิดโอกาสให้พลเรือนทั่วไปสามารถสมัครสอบได้ใช่ไหมครับ และในทางกลับกัน หากเปิดรับแต่ทหารกองหนุนนั้น ผมเรียน รด.ปี5(แต่ยังมิได้ติดยศ ว่าที่ รต.)ถือว่าเป็นทหารกองหนุนหรือเปล่าครับ ในวิทยุบอกเพียงสั้นๆ แต่มิได้บอกว่าสมัครที่ใด ใช้หลักฐานอะไรบ้าง หากจบปอตรี+รด.ปี5 จะสามารถสมัครสอบในตำแหน่งดังกล่าวได้หรือไม่

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ และขอบคุณพี่อีเมล์สำหรับการนำนางฟ้าแห่งสวนเอเดน กลับคืนสู่เอเดนแห่งนี้อีกครั้งหนึ่งครับ ขอบคุณครับผม

คุณพลายแก้ว จบ รด.ปี5......ก็จะได้ติดยศ ว่าที่ ร้อยตรีครับ...........แล้วหลังจากนั้น ทบ.จะนำปลดคุณ เป็น "ทหารกองหนุน ประเภทที่1 ชั้นที่1"ครับ..............

เป็นเกร็ดครับ.............

ทหารกองหนุนประเภท ที่1 คือ คนที่เคยผ่านการฝึก หรือเป็นทหารมาแล้ว..............ประเภทที่2 คือ คนที่ยังไม่เคยฝึกหรือเป็นทหารมาก่อน(เช่นพวกจับได้ใบดำ).................

ส่วนชั้นที่1 คือ อายุ ไม่เกิน 35........ชั้นที่2 คือช่วงอายุ35-45ปี............ชั้นที่3 คือช่วงอายุ 45-55ปี........เลย55 ปี ก็ปลดจากกองหนุน............เพราะฉะนั้น เวลาหากบ้านเมืองมีศึกสงครามที่จะต้องระดมพลเมื่อไหร่?.............ประเภท 1 ชั้นที่ 1 ถูกเรียกเข้าประจำการก่อนครับ Grin Grin

สำหรับที่คุณถามเรื่องการรับสมัครอะไรนั่น...............ผมว่า"อย่าเสี่ยง" ดีกว่าครับ............เพราะเขาจะให้คุณทุกอย่าง แต่เขาจะเอา"เวลา"ของคุณไปหมด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:15:23 AM »

ขอบคุณพี่มะขิ่นมากครับสำหรับเกร็ดความรู้และคำชี้แนะ ประทับใจจริงๆกับการดูแลของพี่น้องในสวนเอเดน เอ๊ย....ไม่ใช่ ไม่ใช่ พี่น้องในบอรด์อาวุธปืนครับผม

ขอบคุณพี่มะขิ่นอีกครั้งครับ และขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับผม

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:42:19 AM »

Grin มิน่าล่ะคับ... ถึงว่าทำไมวันนี้ล็อกอินเข้ามาแล้วทำไมรู้สึกบรรยากาศสดใสขึ้น...

ต้องขอบคุณคุณอีเมล... ที่ยินยอมตามใจเหล่าอสรพิษทั้งหลาย...

แต่ว่าคุณพลายแก้วนี่สงสัยเขียนเพลงยาวเก่งนะคับ... เห็นคารมงี้เคลิ้มไปเลยคับ... Grin
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 03:02:57 AM »

ไม่รู้เรื่อง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 03:44:52 AM »

ไม่รู้เรื่อง
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=236.0 Wink
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 08:19:11 AM »

Grin โถ..."ท่านน้องพลายแก้ว แววไวย" ใยน้องท่านถึงได้เกิดอาการลุ่มหลงได้ถึงเพียงนี้ .... นี่หากได้พบตัวจริง จะมิคลุ้มคลั่งไปเลยหรือ...น้องท่านพรรณาแต่ละประโยค เล่นเอาบรรดา อสรพิษทั้งหลาย อายม้วนไปแปดตลบ....จนมิกล้าแผ่แม่เบี้ย.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์