๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกับ 10/22  (อ่าน 47692 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:06:20 PM »

รู้สึกว่ามีคนเชียร์ความเห็นผมเหมือนกันนะ  Grin     แหม๋ ล้อเล่นทั้งที่อยากตัดหน้าด้วยการส่งกระเพราะปลา+ชาเขียว  Grin

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:12:28 PM »

อยากได้มาทดลองบ้างจัง  หลงรัก หลงรัก
(พูดจริงๆครับพี่ .. Grin Grin)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 06:02:53 PM »

รู้สึกว่ามีคนเชียร์ความเห็นผมเหมือนกันนะ Grin แหม๋ ล้อเล่นทั้งที่อยากตัดหน้าด้วยการส่งกระเพราะปลา+ชาเขียว Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากได้มาทดลองบ้างจัง หลงรัก หลงรัก
(พูดจริงๆครับพี่ .. Grin Grin)

ถ้าเหมือนกันเดี๊ยวจะส่งไปให้ลองครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2007, 11:23:13 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 07:10:11 PM »

ยากได้มั่งแต่ยังไม่มี 10/22 เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 09:43:50 PM »

ไม่สนใจทำขายบ้างหรือครับ....เผื่อมีคนสนใจครับพี่

ฝีมือดีน่าจะเอามาแบ่งปันกันนะครับพี่.....

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:04:43 PM »

กระเพาะปลา

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:06:54 PM »

ยากได้มั่งแต่ยังไม่มี 10/22 เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมก็ยังไม่มีเหมือนกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่สนใจทำขายบ้างหรือครับ....เผื่อมีคนสนใจครับพี่

ฝีมือดีน่าจะเอามาแบ่งปันกันนะครับพี่.....

ฝีมือยังเรียกว่าพื้นๆหละครับเพราะไม่ได้มีอะไรยากมากมายนัก เพราะบอกตามตรงว่า ในความคิดผมกับปืน 10/22 compลักษณะแบบนี้ไม่น่าจะช่วยให้กลุ่มดีขึ้นครับ ส่วนจะช่วยลดการกระดกตัวของปลายลำกล้องมั้ยก็ไม่แน่ใจครับ(บางทีอาจมีความต่างเพียงเล็กน้อยก็ได้ เพราะปริมาณแก๊สที่พ่นออกมาจาก .22 มีไม่เยอะมาก) ผมคิดว่าหลักๆแล้ว comp น่าจะเน้นไปด้านอุปกรณ์ตกแต่งเพื่อความสวยงามซะมากกว่าครับ  Wink

ยกตัวอย่างเช่น spoiler หรือ skirt หรือ aeropart ต่างๆของรถยนต์ ถ้ารถคุณไม่ใช่ระดับรถแข่งที่ต้องใช้ความเร็วสูงๆ อุปกรณ์พวกนี้ก็เรียกได้ว่าไม่ได้เกิดประโยชน์อะไรเลยนอกจากความสวยงามครับ  Cheesy แต่คนก็ยังนิยมแต่งรถกันอยู่ดี เพราะของอย่างนี้ตามองเห็นว่าสวยก็มีความสุขแล้วครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2007, 11:24:04 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:28:35 PM »

สวยครับพี่แมวบ้า... เหมือนรถ ติด skirt  เลยครับ..... เห็นแล้ว ก็มีความสุข จิงๆ สุขใจที่ได้เห็นปืนสวยๆ เหมือนกับรถ สวยๆ และ ตุ๊กตาหน้ารถ สวยๆ อิอิ

เนียนๆ ไว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:34:36 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:46:20 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:27:40 PM »

อยากขอเสนอซักแบบนะครับ น่าจะทำง่ายเพราะเจาะแค่ 3 รู คือ
เจาะรูยาวต่อจากลำกล้อง 1 รู กับ เจาะขวางชิ้นงานใหญ่หน่อย 2 รู
เพื่อเป็นห้องดักแกซ เมื่อลูกปืนวิ่งผ่านห้องนี้ไปแกซที่วิ่งตามหลังมาก็ขยายตัว กระจายออกไป ไม่วิ่งตามกวนลูกปืน หรือถ้าคิดว่า มีห้องเดียวพอ ก็เจาะแค่ 2 รูพอครับ แล้วทำเกลียวติดปลายลำกล้องเลย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:28:53 PM »

........คอมพ์ทำหนุกๆเน้นแจกอ่ะป่าว Grin

มีแล้วซะด้วย...
...........มีแล้วก็มีอีกได้ครับ  Grin  เหมือนอะไรน๊า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 09:25:01 AM »

คุณแมวบ้า ทำ จูนเนอร์ ใส่ CZ  ดีกว่าครับ
ผมว่า มีคนต้องการนะ

ใช้ทองเหลือง 2 ขนาด ทำสามชิ้นครับ

1. ตัวแกน  ใช้แท่งทองเหลืองกลม OD 3/4 นิ้ว ยาว 2 1/2 นิ้ว
(ต้องการชิ้นงานยาว 2 นิ้ว)  เจาะรูตลอด ทำเกลียวในรับกับปลายลำ
กล้อง (1/2 นิ้ว 24 เกลียวต่อนิ้ว) ไม่ต้องทำเกลียวตลอดครับ
มีเขม่าแล้วล้างยาก  ให้ส่วนเกลียวเท่าๆ กับที่ปลายลำกล้องก็พอ 
ที่เหลือล้างให้เรียบ   ผิวด้านนอกทำเกลียวตลอดความยาว 2 นิ้ว
2. ตัวปรับ (สองตัวยันกัน) ใช้แท่งทองเหลือง OD 1 นิ้ว
หรือถ้าชอบหนาหน่อยก็ 1 1/8 นิ้ว ความยาวสองตัวรวมกัน
2 1/2 นิ้ว จะทำยาวเท่ากันหรือสั้น/ยาว ก็ได้ครับ  ด้านนอกขัดผิว
ให้จับหมุนได้  เจาะรูตลอดทำเกลียวให้ขันเข้ากับตัวแกนได้ 
ความเร็วเกลียวตามใจช่างครับ

อ้างอิง     อาจารย์ ผณิศวร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 09:28:40 AM »

แบบนี้ ก็สวยงาม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 11:58:55 AM »

จูนเนอร์มีไว้ทำไรครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 12:21:41 PM »

การถ่วงลำกล้องลักษณะนี้ ไม่ได้ต้องการถ่วงให้หนัก แต่ถ่วงให้ได้สมดุลพอดี  คล้ายๆ กับการถ่วงเพลากลางรถ ทำให้รถหายสั่นครับ   
ถ่วงลำกล้อง ค่อยๆ ปรับ จนถึงจุดหนึ่งจะได้กลุ่มเล็กที่สุดเท่าที่ปืนและกระสุนนั้นจะทำได้ครับ
ยืนยิงไม่เห็นความแตกต่าง  ต้องพาดยิงนิ่งจริงๆ  ใช้กระสุนคุณภาพดีถึงจะบอกได้ครับ
           อ้างอิง     อาจารย์ ผณิศวร

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์