๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:17:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกับ 10/22  (อ่าน 47695 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:31:12 PM »

พอดีว่าวันนี้เข้าshop กะจะไปซ่อมลุงKrico ซะหน่อย พยายามหาเหล็กมาทำขาเกี่ยวปลอกก็หาไม่ได้ซะที(ทั้งโรงงานหาเหล็กเหมาะๆไม่ได้ซักชิ้นเพราะใช้แต่ aluminium กับ stainless) ไหนๆก็ต้องเสีย OT ให้คนงานแล้ว ก็เลยหางานให้เด็กทำซะเลย
ก็เลยมาลองทำ comp สำหรับใส่ 10/22 เล่นครับ
จะได้ส่งไปให้ลองกันหลายๆคนเพื่อวัดผล  หลงรัก

ตัวซ้ายเป็นอลูมิเนียมทำแบบไม่ต้องมีฝาครอบ(หยั่งกับท่อไอเสีย)
ตัวกลางเป็นอลูมิเนียม รูปแบบทั่วไปตามที่เห็นกันบ่อยๆ
ตัวขวาเป็น stainless รูปแบบก็เหมือนกับตัวกลางครับ
ที่จะแตกต่างกันก็คือรูที่อยู่รอบๆตัว comp ครับ ชิ้นซ้ายรูขนาด 6mm  ชิ้นกลางรูขนาด 5mm ชิ้นขวารูขนาด 4mm
และที่ต่างอีกอย่างก็คือวัสดุที่ใช้
โดยปกติจะเห็นแต่ stainless จะเห็นก็มีเมืองนอกที่ทำเป็นอลูมิเนียมบ้างแต่ก็ค่อนข้างแพง ก็เลยลองทำเป็นอลูมิเนียมบ้างครับ น้ำหนักเบาดี และไม่ทำให้ลำกล้องเสียหาย (เพราะถ้า comp เป็น stainless เกิดผิดพลาดจากการไขหรืออะไรต่างๆ รับรองลำกล้องไปแน่)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2007, 10:34:35 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:40:59 PM »

งั้นทำตัวกลางตัวนี้ให้ผมได้ไหมครับ   Grin

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:41:39 PM »

....ขยันจริงเลย.....งานสวยครับเอาแบ่งซักท่อนดิ  หลงรัก ....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:51:24 PM »

เอาละวุ๊ยงานนี้ น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:52:31 PM »

สวยมากครับ........แบบนี้ต้องรีบเอาไปให้พี่แมว

แต่งตัวให้ซะแล้ว.....^^

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 10:53:48 PM »

งั้นทำตัวกลางตัวนี้ให้ผมได้ไหมครับ Grin

ทำให้ก็ได้น๊ะครับพี่อ๋องงงงงง......แต่พี่ต้องมาส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงทุกวันน๊ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตกใจ  โดนชก

....ขยันจริงเลย.....งานสวยครับเอาแบ่งซักท่อนดิ หลงรัก ....

เดี๊ยววันอังคารติดมือไปให้เล่นครับพี่  Grin

เอาละวุ๊ยงานนี้ น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๊ยวจะทำออกมาหลายๆแบบให้พี่ต้อยเลือกเลยครับว่าจะเอาแบบ sideline หรือ sidewalk  ตกใจ  เยาะเย้ย

สวยมากครับ........แบบนี้ต้องรีบเอาไปให้พี่แมว

แต่งตัวให้ซะแล้ว.....^^

Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 05:26:05 AM »

งั้นทำตัวกลางตัวนี้ให้ผมได้ไหมครับ Grin

ทำให้ก็ได้น๊ะครับพี่อ๋องงงงงง......แต่พี่ต้องมาส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงทุกวันน๊ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตกใจ  โดนชก

ทำเลยครับ  เดี๋ยวผมส่งข้าวกับน้ำด้วยตัวเองเลย...555

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 09:16:19 AM »

ทำให้ก็ได้น๊ะครับพี่อ๋องงงงงง......แต่พี่ต้องมาส่งข้าวผัดกับโอเลี้ยงทุกวันน๊ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ โดนชก

ทำเลยครับ เดี๋ยวผมส่งข้าวกับน้ำด้วยตัวเองเลย...555

อูยยยย ผมกินจุน๊ะพี่หนุ่ม ห่อเดียวอาจไม่พอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:21:20 AM »

........คอมพ์ทำหนุกๆเน้นแจกอ่ะป่าว Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:26:40 AM »

........คอมพ์ทำหนุกๆเน้นแจกอ่ะป่าว Grin

มีแล้วซะด้วย...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 10:41:46 AM »

ทำแต่ 10/22 เหรอครับ ผมไม่มีล่ะครับ แบบ 452 มีเปล่าครับ Grin Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:45:04 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:33:40 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 11:50:33 AM »

เกลียวแบบเดียวกับลำกล้องผมหรือเปล่าครับ ถ้าเหมือนเดียวผมทดสอบให้ครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 03:18:01 PM »

ทำแต่ 10/22 เหรอครับ ผมไม่มีล่ะครับ แบบ 452 มีเปล่าครับ Grin Grin

ถ้ามีบอกเบอร์diameter ได้เลยครับ  Cheesy

แบบเดียวกับลำกล้องผมหรือเปล่าครับ ถ้าเหมือนเดียวผมทดสอบให้ครับ
Cheesy
อ้าวช่วยยุด้วยคน ตัวที่พี่อ๋องสั่งลองทำด้วยสเตนเลสแล้วยิงทรายผิวด้าน...สวยอย่าบอกใคร ยังไงๆผมช่วยส่งข้าวผัดทางเครื่องบินนะ...จะบอกให้ Shocked Grin

โธ่เบือหน้าผมกันแล้วหรอครับเอะอะก็จะเอาข้าวผัดมาฝากเรื่อยเลยยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แล้วเดี๊ยวจะทำ Compไปฝากน๊ะจ๊ะK หุหุหุหุอิอิอิ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2007, 11:21:47 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 03:29:58 PM »

เกลียวแบบเดียวกับลำกล้องผมหรือเปล่าครับ ถ้าเหมือนเดียวผมทดสอบให้ครับ

อ้าวช่วยยุด้วยคน ตัวที่พี่อ๋องสั่งลองทำด้วยสเตนเลสแล้วยิงทรายผิวด้าน...สวยอย่าบอกใคร ยังไงๆผมช่วยส่งข้าวผัดทางเครื่องบินนะ...จะบอกให้ Shocked Grin

โธ่เบือหน้าผมกันแล้วหรอครับเอะอะก็จะเอาข้าวผัดมาฝากเรื่อยเลยยย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เกลียวคนละขนาดครับK แต่วัดเกลียวของK ไว้แล้ว วันนี้จะเอาลำกล้องของK ไปฝากคืนที่พี่ปั้นก็ดันลืม... แล้วเดี๊ยวจะทำ Compไปฝากน๊ะจ๊ะK หุหุหุหุอิอิอิ  Wink
อ้างถึง
ขอบคุณหลายๆๆๆ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์